Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

anhday29

Xe hơi
Nếu mợ có điều kiện thì làm tủ bếp bằng chất liệu Nhựa acrylic Đặc tính của Acrylic bóng gương đẹp, sang trong, hiện đại. Nhựa Acrylic chịu được các điều kiện khắc nhiệt của môi trường như: ẩm mốc, nắng nóng. Khả năng chịu trầy xước cao, dễ vệ sinh. Nhựa acrylic tạo cho cảm giác không gian rộng hơn, Bề mặt là nhựa nên tạo ra độ thẩm mỹ cao.
Còn về gỗ tự nhiên: như xoan đào hoàng anh gia lai hay gỗ Sồi (Sồi nga và sồi mỹ - hay goi là sồi trắng và sồi đỏ). có ưu điểm là chắc, bền, khẳ năng chịu nước tốt, nhưng mầu sắn thì không phong phú và mầu hơi sẫm. Tủ bếp gỗ tự nhiên tạo nên một không gian bếp ấm cúng.
Mỗi Chất liệu đều có đặc tính riêng, và tính năng. Nói chung là mợ thích phong cách thế nào và đâu tư ra sao thôi.
Gỗ CN hay TN thì thơi gian sử dụng từ 7 - 10 năm thì thoải mải.
Đánh dấu, sắp cần ạ

xe_bo_6_banh

Xe buýt
Cụ nào biết ở HN chỗ nào bán tượng trang trí chung cư không em đang muốn mua một cái. Để đặt dưới đồng hồ tại ảnh này.

Hehe cụ có cái kệ tivi giống i xì đúc nhà em. Trc em đặt ở Qualidecor :)

WaveANFA2001

Xe hơi
Cụ nào đã thuê MoreHome thiết kế nội thất oánh cho mấy cái giá giúp nhà cháu phát.
Nhà cháu đang tìm bên thiết kế nội thất cho căn hộ CCCC mà lăn tăn quá. Thank các cụ.
Trên này có nhiều nhân tài lắm rồi, cụ cứ cho mặt bằng lên rồi nghe chém, ưng ai thì xúc tiến.
Em chỉ biết là More Home TK khá nhiều ở Mandarin, nhưng không phải em nên không đánh giá được. Tốt nhất cụ bảo họ dẫn lên tận nơi mà xem, nhớ xem sản phẩm cuối chứ bản vẽ thì không nói làm gì.

milimet

Xe buýt
Cụ nào đã thuê MoreHome thiết kế nội thất oánh cho mấy cái giá giúp nhà cháu phát.
Nhà cháu đang tìm bên thiết kế nội thất cho căn hộ CCCC mà lăn tăn quá. Thank các cụ.
Bên MoreHome tk có tiếng phết.
Nhưng khá nhiều khách đã từng qua More lại tìm đến cty em. Hiện tại vừa có một khách như vậy.
E thật. E không quảng cáo :D

Chỉnh sửa cuối:

GP123

Đi bộ
Có cụ nào biết đơn vị thi công nhà mẫu cho Hòa Bình Green City không nhỉ? Trong số các dự án em đã đến nhòm ngó thì em thấy nhà mẫu của dự án này là nuột hơn cả.

Kymui1979

Xe buýt
Cụ nào đã thuê MoreHome thiết kế nội thất oánh cho mấy cái giá giúp nhà cháu phát.Nhà cháu đang tìm bên thiết kế nội thất cho căn hộ CCCC mà lăn tăn quá. Thank các cụ.
cụ đi xem "chim ưng" đồ hãng nào thì làm việc luôn với thiết kế cty đó cho nhanh thôi !!!

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Thiết kế: Giờ có đầy cty, cụ ưng phong cách nào thì làm việc với cty đó.

Thi công: Tốt nhứt là cụ xem đơn vị nào có uy tín, cách làm việc pro, rõ ràng ngay từ đầu, báo giá báo rổ rõ ràng... thì làm việc tiếp, còn k thì next.

More home e nghĩ là làm thì k vd j dưng k biết tke phí có chát k :D. Còn chất lượng thì nhiều đv khác cũng ngon tương đương. Thi công thì khó nói lắm ợ

Chỉnh sửa cuối:

GP123

Đi bộ
Thiết kế: Giờ có đầy cty, cụ ưng phong cách nào thì làm việc với cty đó.

Thi công: Tốt nhứt là cụ xem đơn vị nào có uy tín, cách làm việc pro, rõ ràng ngay từ đầu, báo giá báo rổ rõ ràng... thì làm việc tiếp, còn k thì next.

More home e nghĩ là làm thì k vd j dưng k biết tke phí có chát k :D. Còn chất lượng thì nhiều đv khác cũng ngon tương đương. Thi công thì khó nói lắm ợ
Giá thiết kế nội thất chung cư của More Home tầm 180k-200k/m2, cũng như các cụ trên này chào chứ chẳng đắt hơn cụ ợ.

Còn nói về tác phong làm việc chuyên nghiệp thì em mới tiếp xúc vài cụ làm thiết kế nhưng chưa thấy cụ nào làm chuyên nghiệp cả. Có thể do em làm việc trong môi trường có nhiều yêu cầu chặt chẽ, rõ ràng nó quen rồi nên thấy chưa ưng cách làm việc cũng như khả năng thuyết phục khách hàng của các cụ ấy. Hic...

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Giá thiết kế nội thất chung cư của More Home tầm 180k-200k/m2, cũng như các cụ trên này chào chứ chẳng đắt hơn cụ ợ.

Còn nói về tác phong làm việc chuyên nghiệp thì em mới tiếp xúc vài cụ làm thiết kế nhưng chưa thấy cụ nào làm chuyên nghiệp cả. Có thể do em làm việc trong môi trường có nhiều yêu cầu chặt chẽ, rõ ràng nó quen rồi nên thấy chưa ưng cách làm việc cũng như khả năng thuyết phục khách hàng của các cụ ấy. Hic...
Giá tke đó thì so với mb chung hơi cao hơn đó ah, tất nhiên phụ thuộc cả vào chất lượng nữa. đến 300k/m2 vẫn nhiều ng lựa chọn. nên cụ phải so sánh dựa trên khối lượng hồ sơ... mức độ tke đến mức nào. đi sâu thì hơi militi tí nhưng cái đó quyết định phần lớn giá trị sp.
Nếu cụ làm trong mtruong có "khoai tây" thì đúng là khi lv với VN sẽ cảm thấy hơi hụt hẫng. Sẽ khó có lựa chọn perfect theo ý cụ :)

Chỉnh sửa cuối:

vnabc

Xe máy
Chào các cụ.

Em mới nhận bản thiết kế 3D lần đầu, phải nói là khá thất vọng, em sẽ gửi hình lên đây nhờ các cụ chặt chém sau. Trước hết em muốn hỏi các cụ chuyên gia thiết kế một 2 tí:

1. Việc dựng hình 3D dạng khối đơn giản từ bản vẽ mặt bằng đại khái như hình kèm theo nhưng đảm bảo đúng kích thước thì có gì khó khăn hay không?

2. Hình vẽ 3D của các kts thì có đảm bảo yêu cầu kích thước đúng theo tỷ lệ thật như bản vẽ autocad hay không? hay các kts chỉ ánh chừng cho vừa mắt?

Cảm ơn các cụ.

Kymui1979

Xe buýt
cả hai ý của cụ làm em cảm giác cụ đã ngán kts của cụ ngay từ ban đầu , thiết nghĩ cụ nên tìm người khác , và còn hơn nữa , cảm giác là cụ không thiện cảm với người làm thiết kế ?!

vnabc

Xe máy
cả hai ý của cụ làm em cảm giác cụ đã ngán kts của cụ ngay từ ban đầu , thiết nghĩ cụ nên tìm người khác , và còn hơn nữa , cảm giác là cụ không thiện cảm với người làm thiết kế ?!
Chào cụ.
Cả 2 cảm giác của cụ đều không đúng ạ.

Với cảm giác 1 của cụ thì: Kts do em tự tìm hiểu và thấy cũng ok thì hợp tác chứ không phải do nghe ai "xúi". Trước khi ra đến kết quả 3D lần đầu thì 2 bên đã trao đổi cụ thể, chi tiết nên không có vấn đề gì là chưa rõ ý nhau và cũng không có gì chưa thống nhất.

Với cảm giác 2 thì lại càng không đúng vì đây là công việc em khá thích và thời học sinh đã từng có ý định theo nghề này rồi lại quyết định rẽ sang hướng khác.

Các câu hỏi của em chỉ để chắc chắn rằng nếu em đưa ra yêu cầu cho kts chỉnh sửa thì yêu cầu đó là khả thi thôi. Chắc cụ nhạy cảm quá.

trungkts

Xe tải
2 yêu cầu của cụ là bình thường cụ ạ ! Kts vẽ 2d hay 3d đều phải vẽ với kích thước thực tế sử dụng được cụ ạ ! Nếu cụ chưa ưng thì yêu cầu sửa vậy thôi ! Vấn đề là tư vấn trao đổi cụ thể giữa cụ và kts như thế nào thôi cụ ạ !

vnabc

Xe máy
2 yêu cầu của cụ là bình thường cụ ạ ! Kts vẽ 2d hay 3d đều phải vẽ với kích thước thực tế sử dụng được cụ ạ ! Nếu cụ chưa ưng thì yêu cầu sửa vậy thôi ! Vấn đề là tư vấn trao đổi cụ thể giữa cụ và kts như thế nào thôi cụ ạ !
Cảm ơn cụ.

Dưới đây là bản thiết kế nội thất 3D - lần đầu của nhà em. File hơi nhiều, up lên OF cả thì hoa mắt các cụ nên em nén vào, các cụ thông cảm. Nhờ các cụ kts chỉ giáo nhiệt tình giúp cho. Đa tạ các cụ.

http://www.mediafire.com/download/0y5udff5b1hddqr/of_noithat.rar

chelsea.ntv

Xe buýt

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ.

Dưới đây là bản thiết kế nội thất 3D - lần đầu của nhà em. File hơi nhiều, up lên OF cả thì hoa mắt các cụ nên em nén vào, các cụ thông cảm. Nhờ các cụ kts chỉ giáo nhiệt tình giúp cho. Đa tạ các cụ.

http://www.mediafire.com/download/0y5udff5b1hddqr/of_noithat.rar
Chắc vì lần đầu nên chưa kỹ và vài chỗ hơi bất hợp lý. cụ cứ yêu cầu chỉnh sửa thôi. Kích thước có vẻ chuẩn với thực tế. (e chỉ xem lướt thôi - nhiều quá)
Màu sắc hơi đơn giản cụ ạ

vnabc

Xe máy
Chắc vì lần đầu nên chưa kỹ và vài chỗ hơi bất hợp lý. cụ cứ yêu cầu chỉnh sửa thôi. Kích thước có vẻ chuẩn với thực tế. (e chỉ xem lướt thôi - nhiều quá)
Màu sắc hơi đơn giản cụ ạ
Cảm ơn cụ đã cho ý kiến.

Trạng thái
Thớt đang đóng