Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

tphongtran

Xe tải
Website
facebook.com
Em chuẩn bị nhận căn này, 145m2 ạ. Các cụ góp ý giúp e bày biện này ok không? Có cụ nào hộ em cái 3D phòng khách + ăn không ạ?

trungkts

Xe tải
Không cụ ạ. Vị trí đó BQLDA đồng ý vì nó nằm trên trần phòng giúp việc (phòng này trần để thấp không như phòng ngủ chính) và khu wc cũ. Khi đổi như thế thì chỉ chạy lại đường ống thoát và nó nằm gần hộp kỹ thuật nên ok . Em thấy tường khu wc họ xây bằng gạch đỏ đặc, tường ngăn phòng xây bằng gạch không nung.
Oh vậy thì ổn cụ ạ ! Vậy cụ nên điều chỉnh theo phương án của cụ !

traivtv1971

Xe hơi
Xem mấy mẫu phòng ngủ của các cụ đẹp thật

trungkts

Xe tải
Em chuẩn bị nhận căn này, 145m2 ạ. Các cụ góp ý giúp e bày biện này ok không? Có cụ nào hộ em cái 3D phòng khách + ăn không ạ?

Xem qua trên hình em thấy giao thông gọn gàng cụ ạ , bar cụ chuyển thành 1 đảo kèm 1 bar , sofa thành 1 ghế 3 , 1 ghế 2 và 1 ghế đơn kiểu dáng khác , em chưa thấy có vị trí của bàn thờ hoặc tủ thờ

isabinh

Xe điện
cứ phải trên 100m2 thì dễ đẹp các cuh nhể

noithatkientruc

Xe điện
Vẫn là cái nhà tập thể Thanh xuân bắc 60m2 em mới bán chụp bằng điện thoại :

HYB

Xe tải
Oh vậy thì ổn cụ ạ ! Vậy cụ nên điều chỉnh theo phương án của cụ !
Cảm ơn cụ. Em đang định làm cửa lùa bằng kính cường lực 4 cánh, mỗi bên 2 cánh để ngăn cách khu bếp và phòng khách cho không bị mùi. Khi mở thì 2 cánh xếp và và được dấu vào hộc tường 2 bên không nhìn thấy cánh nữa không biết có cần thiết không cụ ?

trungkts

Xe tải
Cụ làm 2 cánh là được cụ ạ ! Cụ giấu vào 2 bên hoặc 1 bên cũng được , cụ nên làm để ngăn mùi nhưng nếu bếp cụ thoáng gần logia , ban công thì theo em không cần thiết !

HYB

Xe tải
Cụ làm 2 cánh là được cụ ạ ! Cụ giấu vào 2 bên hoặc 1 bên cũng được , cụ nên làm để ngăn mùi nhưng nếu bếp cụ thoáng gần logia , ban công thì theo em không cần thiết !
Em cũng phân vân không muốn làm vì nếu để thoáng thì việc bố trí vị trí đảo bếp và ghế ngồi quầy bar mini thuận lợi hơn. Căn hộ em 2 mặt thoáng và phần logia cạnh bếp cũng là khe thoáng rộng nhưng chắc là hút gió. Em cũng xoay lại cái giường cho phòng ngủ chính để tránh cửa khu wc thẳng đầu giường nhưng 2 cái kệ đầu giường phải nhỏ đi kích thước chỉ còn 500x500 liệu có ổn không cụ.

Em cũng phân vân không muốn làm vì nếu để thoáng thì việc bố trí vị trí đảo bếp và ghế ngồi quầy bar mini thuận lợi hơn. Căn hộ em 2 mặt thoáng và phần logia cạnh bếp cũng là khe thoáng rộng nhưng chắc là hút gió. Em cũng xoay lại cái giường cho phòng ngủ chính để tránh cửa khu wc thẳng đầu giường nhưng 2 cái kệ đầu giường phải nhỏ đi kích thước chỉ còn 500x500 liệu có ổn không cụ.
Theo thước Lỗ Ban thì con số ấy ổn áp quá rồi còn giề cụ ? :D

Vào số vượng , Thiên phúc , Hỷ sự , Thêm phúc ... Cụ sẽ thêm người thêm của ! Em còn mong như thế mà ko đc đây !

trungkts

Xe tải
Oh vậy thì cụ bỏ vách đi cụ ạ ! Em mới ngó lại thấy vướng lắm , giường ngủ cụ quay lại cũng được nhưng giao thông trong phòng ngủ không tiện đâu cụ ạ ! Tủ quần áo có vẻ hơi nhỏ cụ ạ !

huusang

Xe buýt
em đánh dấu nghiên cứu vì em sắp sửa lại cc

buicongchuc

Xe ba gác
E cũng có cái mặt bằng như này, nhờ các cụ tư vấn (tổng diện tích là 94m2 ạ)

Em theo dõi nhiều MB CHCC, nhưng em thấy căn này thiết kế dỡ nhất. Em không dám nghĩ đó là căn 94 m2. Cái này muốn đẹp phải thiết kế cải tạo kiến trúc hơi nhiều. Sợ ảnh hưởng đến kết cấu có thể dùng vách tường nhẹ. Để mai rảnh em ngâm cứu cách cái tạo căn hộ này xem sao.

Em xin góp ý thêm với các đồng nghiệp và các cụ chủ căn hộ. Xem một số phương án thiết kế sửa đổi của các cụ, em thấy thiếu phần kho chứa đồ (dày dép, quần áo, chăn màn và các dụng cụ sử dụng cho gia đình như máy hút bụi, hút ẩm, quạt khi không dùng đến......... Nhiều phòng ngủ để rộng quá cũng loãng, khó ngủ, chỉ nên để tầm trên dưới 14 - 16 m2 là vừa. Nhà không có kho nhiều đồ đạc tích tiểu thành đại dần xếp vứt lung tung: từ cái va li, dụng cụ chơi thể thao, đồ đi câu....

HYB

Xe tải
Oh vậy thì cụ bỏ vách đi cụ ạ ! Em mới ngó lại thấy vướng lắm , giường ngủ cụ quay lại cũng được nhưng giao thông trong phòng ngủ không tiện đâu cụ ạ ! Tủ quần áo có vẻ hơi nhỏ cụ ạ !
Cảm ơn bác. Tủ hơi nhỏ chỉ có 1,9m bác ạ giá mà được 2,2m thì đẹp nhưng cửa khu wc lại nhỏ quá :45:

mr-justin

Xe tải
bên e chuyên vệ sinh công nghiệp sau xây dựng cụ có nhu cầu thì ới e 1 tiếng nha :)
Em ném đá cụ nào dùng mẫu sopha trắng: cụ đó không sử dụng sô pha và cũng không phải làm nhiệm vụ vệ sinh sofa.

Các cao nhân cho em hỏi thêm tí: em cần một nhóm vệ sinh chuyên nghiệp dọn nhà sau khi hoàn thiện vì em không muốn ngửi mùi vôi vữa sơn xi. Căn hộ có mấy chục mét vuông thôi. Em muốn làm trong ngày chủ nhật này. Cụ nào đã dùng dịch vụ nào ổn thì cho em xin thông tin ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng