Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

traingheo124

Xe tải
Nhà em thiết kế 3 ông KTS thì 2 ông đầu làm đi làm lại cuối cùng em trả tiền thiết kế và cảm ơn ko dùng được vì ý tưởng nghèo nàn toàn chắp vá ko sáng tạo. Đến bác thứ 3 thì nhà em ưng ý và bị thuyết phục hoàn toàn từ thiết kế không gian, phong thuỷ đến phối màu và phương án thi công. Đội thi công thì nhà em mời đội khác về làm cho cẩn thận
Chà, thế cũng chẳng biết đường nào mà lần cụ nhỉ?

sankythuat

Xe hơi
Website
xlflor.vn
Căn của cụ nhìn quen quá, k biết đã xem ở topic nào hay ở facebook nhỉ???

Cụ nào biết ở HN chỗ nào bán tượng trang trí chung cư không em đang muốn mua một cái. Để đặt dưới đồng hồ tại ảnh này.

orijo911

Xe tải
Nhiều cụ làm về xây dựng - kiến trúc nhỉ, hay làm cái hội OFF thỉnh thoảng giao lưu tí:)

Happyfun

Xe buýt
em đang muốn làm cái tủ bếp. Cụ nào có infor cho em biết nhé.

tramnhim

Xe tải
Em muốn tìm 1 KTS chỉ chuyên về nội thất với phong cách trẻ trung, hiện đại mà sao thấy khó quá... hic hic toàn các kTS kết hợp thi công luôn, nhưng có vẻ ko ổn lắm, hoặc giá quá chát

honda_accord

Xe tải

trungkts

Xe tải
Em muốn tìm 1 KTS chỉ chuyên về nội thất với phong cách trẻ trung, hiện đại mà sao thấy khó quá... hic hic toàn các kTS kết hợp thi công luôn, nhưng có vẻ ko ổn lắm, hoặc giá quá chát
Cụ làm việc riêng với KTS thôi còn thi công cụ không thích thì làm vói 1 đơn vị độc lập , cụ muốn kts không nắm được thi công thì đơn giản mà cụ !

WaveANFA2001

Xe hơi
Thông tin tư vấn ít quá các cụ ơi.

Theo các cụ thì tầm tiền & diện tích từ bao nhiêu trở lên thì nên khoán cho KTS thi công luôn?

Em thấy KTS tổ chức thi công thì mới khai thác hết năng lực của họ và công trình mới thực sự theo ý đồ của người thiết kế, đặc biệt là các căn có diên tích rộng và dùng chất liệu/màu sắc đặc biệt.

Còn đối với các căn chỉ thuê KTS thiết kế rồi tự làm thì nên dùng vật liệu thông dụng, màu sắc cũng không nên quá phong cách vì người thi công chưa chắc đã thể hiện đúng ý tưởng, đặc biệt nếu thay đổi thì dễ mất đồng bộ.

winweb

Xe hơi

deongang

Xe buýt
Thông tin tư vấn ít quá các cụ ơi.

Theo các cụ thì tầm tiền & diện tích từ bao nhiêu trở lên thì nên khoán cho KTS thi công luôn?

Em thấy KTS tổ chức thi công thì mới khai thác hết năng lực của họ và công trình mới thực sự theo ý đồ của người thiết kế, đặc biệt là các căn có diên tích rộng và dùng chất liệu/màu sắc đặc biệt.

Còn đối với các căn chỉ thuê KTS thiết kế rồi tự làm thì nên dùng vật liệu thông dụng, màu sắc cũng không nên quá phong cách vì người thi công chưa chắc đã thể hiện đúng ý tưởng, đặc biệt nếu thay đổi thì dễ mất đồng bộ.
các cụ đã đầu tư thuê thiết kế thì nên để thiết kế thi công, đúng ý tưởng và xử lý các vấn đề phát sinh. Vấn đề còn lại là làm sao chọn dc nhà thiết kế tốt và thi công chuẩn

Mr_vjnataba

Xe tải
Website
noithathathanh.vn
Em ủng hộ các cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng