Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

Pilota

Xe điện
Thông tin tư vấn ít quá các cụ ơi.

Theo các cụ thì tầm tiền & diện tích từ bao nhiêu trở lên thì nên khoán cho KTS thi công luôn?

Em thấy KTS tổ chức thi công thì mới khai thác hết năng lực của họ và công trình mới thực sự theo ý đồ của người thiết kế, đặc biệt là các căn có diên tích rộng và dùng chất liệu/màu sắc đặc biệt.

Còn đối với các căn chỉ thuê KTS thiết kế rồi tự làm thì nên dùng vật liệu thông dụng, màu sắc cũng không nên quá phong cách vì người thi công chưa chắc đã thể hiện đúng ý tưởng, đặc biệt nếu thay đổi thì dễ mất đồng bộ.
Em đồng ý với cụ hai tay, hai chân luôn nhá.
Các cụ nên tìm được KTS tốt và thành thạo về thi công. Vì khi làm nội thất thì ngoài vấn đề về thiết kế thì vấn đề có thi công đúng với thiết kế đó từ hình dáng, màu sắc, chủng loại vật liệu (cực quan trọng vì ngoài yếu tố về kỹ thuật nó còn liên quan đến tiền ah), ... lại rất là liên quan đến nhau ah. Em đã làm cho nhiều cụ mà cứ thích thiết kế kiểu này rồi lại kiểu kia, phong cách này hay phong cách kia; đến khi lên ý tưởng thiết kế xong, tính dự toán sơ bộ thì các cụ sợ mất hết cả mật. Làm cái món nội thất nó muôn hình vạn trạng lắm, nên cứ tìm được ông KTS nào trên thông thiên lôi ... ý quên thiên văn, dưới tường địa lý là chắc nhất ah.

dontung

Xe tải
cụ nào cần thi công nội thất cứ ới e 1 câu nhé, đảm bảo giá OF luôn, có thiết kế rồi thì OK, chưa thì e thiết kế luôn cho các cụ các mợ, bên e rất mạnh về trần vách thạch cao, đồ gỗ như: tủ bếp, bàn ghế, giường tủ, kệ TV, giá sách... số của e đây 0.9.8.8.9.8.6.6.8.8 (E tên Tùng 35t nhé)

ndkhanhsky

Xe hơi
Em rất thích kiểu này, đẹp quá cụ ạ
Mấy mẫu này hay quá, em đánh dấu phát
Iem cũng thấy mẫu này đẹp,
Em muốn tìm 1 KTS chỉ chuyên về nội thất với phong cách trẻ trung, hiện đại mà sao thấy khó quá... hic hic toàn các kTS kết hợp thi công luôn, nhưng có vẻ ko ổn lắm, hoặc giá quá chát
Mấy mẫu này hay quá, em đánh dấu phát
Thường thì các KTS vẫn kiêm luôn cả thi công mà cụ, ngay cả các xưởng thi công cũng có thể kiêm cả phần việc của KTS đấy chứ cụ.Cá nhân e cũng vậy, thường thiết kế xong nhận luôn thi công để đảm bảo được công trình thực tế sát nhất với bản vẽ thiết kế, ngoài ra nếu cụ có nhu cầu chỉ thiết kế thôi e cũng nhận mà, phong cách e cũng chủ yếu đơn giản và hiện đại. Cụ có nhu cầu thì cứ pm e, e với cụ cafe cà pháo sâu hàng các kiểu, có khi lại được việc.

Sâu phòng ngủ trẻ con e mới hoàn thiện trước tết trên T5 Timescity lên cho các cụ chém, về cơ bản thi công không khác gì so với thiết kế, mỗi điều e ko có máy ảnh lấy dc góc rộng nên ko chụp dc ảnh thực tế, các cụ xem tạm ảnh 3D :P

anhson8668

Xe buýt
em vào hóng sắp tới cũng có nhu cầu lam nội thất

maymo

Xe tải
Em thì chưa đến nhà chung cư ở Việt Nam bao giờ nhưng ở Nga em đến nhà ông thầy giáo em thì thế này. Nhà diẹn tịch ko lớn khoảng 65 m2 gồm 4 phòng. Phỏng ngủ 2 vợ chồng thầy, phòng con gái (lớn rồi), phòng khách và phòng ăn, ngoài ra con phòng tắm. Ông ấy bố trí phòng khách to nhất gồm cái tivi còn lại xung quanh là tủ sách, giữa nhà đặt cây cafe ra quả đỏ chót luôn, ban công có các giỏ hoa lan ra hoa rất đẹp. Phòng ngủ của con gái thì nó tự design. Hỏi ông ấy sao phòng khách nhỏ và ít bàn ghế thế ông ấy nói thực sự người nào cần thiết thì mời đến nhà thôi và ít khi khách đường đột đến nhà.
Quay lại chủ đề của thớt. Cụ thấy thế nào thoải mái nhất cho cụ thì thực hiện thôi. hihi

Captiva71

Xe hơi
Cụ cho hỏi cái sàn nhữa giả vân đá hàn quốc lắp trong WC co chịu đc nc ko em thấy bên bán hàng họ bảo đc mà em ko tin lám

Mr_vjnataba

Xe tải
Website
noithathathanh.vn
chúc cụ ngày lam việc hiệu quả

Hung Nissan

Xe buýt
Em gửi các cụ / mợ 1 số ảnh công trình bên em vừa thi công xong! các cụ/ mợ tham khảo và có nhu cầu thì ới em theo chữ kỹ ở bên dưới nhá! Em đảm bảo đơn giá ngon bổ và hợp lý ạ! :D

T90i

Xe buýt
Nhà cháu cũng mới mua 1 căn chung cư, vào ngó nghiêng xem các cụ thiết kế thế nào

mr-justin

Xe tải
có cụ nào bên công ty nội thất cần tuyển nhân viên kinh doanh hay chân chạy lon ton thì cho e theo làm với.

khanhnd.bds

Xe tăng
42 Dương Văn Bé, Vĩnh Tuy- Hai Bà Trưng, Hà Nội
Website
noithathoaphu.com

Trek 4500

Xe hơi
Em đang thuê thiết kế rồi,oánh dấu đến lúc thi công vào chém với các cụ

superdreams82

Xe hơi
Website
chongnhangiayda.com
nhìn đẹp thế
cho em hớt váng vs,em cũng chuyên thi công hoàn thiện nội thất đây
cụ nào định trang trí tổ ấm thì gọi em :P

phòng master với giường super king size

Em nhận nhà thô và lên thiết kế, 3D cho cụ trên cơ sở ý tưởng hoặc mong muốn của cụ + vs tư vấn của em nữa. Cho đến khi cụ đồng ý về mặt thiết kế, tiếp đến là thi công. Chi phí thiết kế được tính hữu nghị theo quan điểm các cụ trên OF. Nếu cụ không thi công, em thu phí thiết kế, nếu cụ thi công, em có thể free phí thiết kế cho cụ :D
Dây chun của em : 0943.070.777
https://www.facebook.com/nhathietkeMT
Email : Mjssta@gmail.com

e cũng đang thiết kế nội thất biệt thự cho 1 cụ trên này đấy

1 góc Nội thất chung cư ạ :P

còn đây,e đang chào thiết kế cho quán cafe của cụ @Delta CafeKinhbac

IZZ

Xe tăng

Nửa đêm gần sáng mở mắt ra nhìn quả tranh này trên tường cũng ghê răng phết.

Hung Nissan

Xe buýt
Cháu gửi các cụ / mợ vài hình ảnh thi công căn hộ chung cư của bên cháu ah!

Ảnh 3D

Và đây là anh thi công thực tế

Trạng thái
Thớt đang đóng