Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

NewPeace

Xe điện
Cái này cụ y/c check CO, CQ là được mà. E cũng có biết 1 bên chuyên nhập sofa từ Mã lai nhưng đặt theo y/c, đa phần toàn quen giới thiệu. Vậy nên ko có showroom mẫu. Cái này chắc hơi bất tiện nếu cụ là khách lần đầu, chưa nhiều tin tưởng đối tác :)
Cụ PM cho em chỗ bán sofa Mã lai với, em cũng băn khoăn quá

timeout

Xe điện
Nếu cụ nào biết mua đồ sofa Malay xịn thì cũng cho em xin địa chỉ luôn, mấy bữa nay lòng vòng tìm hàng chán quá.

buicongchuc

Xe ba gác
Nếu cụ nào biết mua đồ sofa Malay xịn thì cũng cho em xin địa chỉ luôn, mấy bữa nay lòng vòng tìm hàng chán quá.
Theo em biết, hàng xịn trong SG dễ kiếm hơn, vận chuyển ra đến HN thì giá bị đẩy lên. Cụ cứ đặt mấy cụ trên OF cho lành, dùng mươi năm cũ thay bộ mới.

WaveANFA2001

Xe hơi
Cụthử chỗ này xem http://www.sofanhapkhau.vn/,

sofa Malay thì em thấy chưa bao giờ nổi tiếng cả, em phải dẫn chuyên gia lên xem thấy ổn ổn thì xúc thôi, nó là sofa giá rẻ thôi chứ 40tr thì làm sao có da xịn được, chỉ là da thật thấy ưng ưng là tốt rồi.

liho.naq

Xe đạp
Cụ PM cho em chỗ bán sofa Mã lai với, em cũng băn khoăn quá
Cty này là TM Kiến trúc Hàng Hải, 13A Lý Thường Kiệt ạ! Chỗ cũ e làm ngày trước. Như e đã nói, họ chỉ nhập về theo y/c thôi nên ko có showroom mẫu. Cụ Pm e cái email, e gửi báo giá với hình ảnh trước cho cụ. Ưng với tin thì các cụ qua bên đó làm vc, đặt cọc, ko lại mất công các cụ.

lacse64

Xe máy
Các cụ cho em hỏi nếu thiết kế nội thật cho chung cư theo phong cách hiện đại mà dùng gỗ tự nhiên sơn màu trắng tốt hơn hay dùng laminate hoặc acrylic.

cocsku

Xe cút kít
Em sắp mua cái chung cư, nên đánh dấu để xem dần ý kiến các cụ

keyon

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi nếu thiết kế nội thật cho chung cư theo phong cách hiện đại mà dùng gỗ tự nhiên sơn màu trắng tốt hơn hay dùng laminate hoặc acrylic.
cụ nên dùng gỗ công nghiệp sơn bệt, dùng sơn mờ sẽ hạn chế được các lỗi trên mặt phẳng, các vết ghép, giá cả lại hợp lý, dễ là xử lý đồng nhất các mặt các diện. Nếu xác định dùng laminate hoặc acylic hãy đầu tư vào đó thật tốt, vì những sản phẩm nội thất dùng 2 loại vật liệu trên mà rẻ coi như vứt, laminate thường khó đẹp ở các góc nối nhất là các góc có diện nhỏ, còn acylic hiện nay cắt hay bị sờn mép mất đi đọ đẹp của chất liệu.

lacse64

Xe máy
Em định dùng laminate hoặc acrylic cho tủ bếp nên xác định là dùng loại tốt. Bây giờ dùng của hãng nào tốt và làm sao mình phân biệt được để lúc mình đóng không bị mất tiền loại tốt mà sản phẩm không đúng vậy. Nếu dùng đóng tủ gỗ công nghiệp sơn bệt thì có nhiều loại gỗ công nghiệp không. Em cũng không biết phân biệt các loại gỗ này.
cụ nên dùng gỗ công nghiệp sơn bệt, dùng sơn mờ sẽ hạn chế được các lỗi trên mặt phẳng, các vết ghép, giá cả lại hợp lý, dễ là xử lý đồng nhất các mặt các diện. Nếu xác định dùng laminate hoặc acylic hãy đầu tư vào đó thật tốt, vì những sản phẩm nội thất dùng 2 loại vật liệu trên mà rẻ coi như vứt, laminate thường khó đẹp ở các góc nối nhất là các góc có diện nhỏ, còn acylic hiện nay cắt hay bị sờn mép mất đi đọ đẹp của chất liệu.

chelsea.ntv

Xe buýt
Em định dùng laminate hoặc acrylic cho tủ bếp nên xác định là dùng loại tốt. Bây giờ dùng của hãng nào tốt và làm sao mình phân biệt được để lúc mình đóng không bị mất tiền loại tốt mà sản phẩm không đúng vậy. Nếu dùng đóng tủ gỗ công nghiệp sơn bệt thì có nhiều loại gỗ công nghiệp không. Em cũng không biết phân biệt các loại gỗ này.
Laminate mà tham dùng loại rẻ là xác định luôn

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ phân tích khá chuẩn, laminate mà hàng rẻ thì hỏng hết.

keyon

Xe tăng
Câu hỏi của cụ quá rộng, theo kinh nghiệm của em.
-nếu dùng laminate, hay acrylic cho tủ bếp thường thì chỉ nên dùng chất liệu cho cánh, còn thùng cụ dùng mfc chống ẩm mặt melamin có nhiều màu tương đồng, dễ thi công giảm giá thành . Đặc biệt với Acylic để cắt được cánh đẹp thường phải có chỗ cắt, máy cắt thông thường dành cho gỗ cn sẽ làm sờn mép, xấu cánh mất đi vẻ đẹp của chất liệu.
-có nhiều loại gỗ MFC chống ẩm, phân biệt thì khó với người ngoài ngạch mà cũng chẳng nên biết nhiều cho nhức đầu, hiện nay có gỗ của an cường là loại tốt, khi cụ đặt tủ cụ hãy yêu cầu loại gỗ, họ sẽ tính giá thành theo xuất xứ gỗ của cụ.
- có 1 điều chú ý là với đồ nội thất cụ không nên quá vội vàng, cứ đủng đỉnh thôi sẽ có sản phẩm đẹp.

Chỉnh sửa cuối:

Ngọc Thạch

Xe buýt
Cụ nào có nhu cầu làm gỗ tự nhiên thì alo em! :)

lacse64

Xe máy
http://batdongsan.com.vn/ban-can-ho-chung-cu-duong-cau-giay-prj-discovery-complex/bieu-tuong-moi-quan-54-tang-ha-noi-0989-12-62-95-pr5257513[/IMG][/IMG].
Các cụ cho em hỏi căn này em định mua họ thiết kế thế có ổn không. Và dự án này có khả thi không( dự án discovery complex 302 cầu giấy).

liho.naq

Xe đạp
http://batdongsan.com.vn/ban-can-ho-chung-cu-duong-cau-giay-prj-discovery-complex/bieu-tuong-moi-quan-54-tang-ha-noi-0989-12-62-95-pr5257513[/IMG][/IMG].
Các cụ cho em hỏi căn này em định mua họ thiết kế thế có ổn không. Và dự án này có khả thi không( dự án discovery complex 302 cầu giấy).
Nằm ở vị trí đẹp thế mà ko khả thi thì sẽ có anh khác mua lại xây tiếp thôi! Nhìn vào mạng lưới đối tác có Delta với BIDV thì cũng ko đến nỗi đâu cụ ạ! Cụ thích thì cứ triển thôi. E đi qua công trình hằng ngày thấy cũng tấp nập :)

doluongnghean

Xe máy
cụ có nhu cầu về thiết kế và thi công nội thất trọn gói thì ới em, nhé.
có gì cụ cứ gửi thông tin qua mail cho em : daotham.vinadetex@gmail.com
kính cụ!

doluongnghean

Xe máy
Em đang tìm chỗ làm cửa gỗ (Lim 1 bộ và CN 2 bộ), tủ bếp, sàn gỗ... có cụ nào làm mấy món này ko PM em với.

Sơn trong nhà dùng myColor hay Dulux ạ?
Thanks các bác!
Bên em chuyên thiết kế và thi công hoàn thiện nội thất . cụ có nhu cầu pm em nhé. mail e là daotham.vinadetex@gmail.com
Kính cụ!

Ngọc Thạch

Xe buýt

doluongnghean

Xe máy
Trạng thái
Thớt đang đóng