Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

buicongchuc

Xe ba gác
Khu này là khu nào cụ ơi? Em hỏi địa chỉ để còn du ịch ạ
Bản Lẳng Lơ, xã Chiềng Châu (bên cạnh bản Lác cách TT huyện Mai Châu khoảng 3,5 km), huyện Mai Châu, tỉnh Hoà Bình. Sang mùa Đông bọn Tây lông đạp xe đầy đường.

lopxihoi

Xe tải
Bản Lẳng Lơ, xã Chiềng Châu (bên cạnh bản Lác cách TT huyện Mai Châu khoảng 3,5 km), huyện Mai Châu, tỉnh Hoà Bình. Sang mùa Đông bọn Tây lông đạp xe đầy đường.
cụ cho em xin cái bản đồ vị trí, thi thoảng đưa rau bồ lên chỗ này hữu tình phết.

Ms hà anh

Xe máy
Tớ ko quote lại nhưng phòng giường tầng màu hồng bạn làm bằng gỗ gì. Tổng chi Phi khoảng bn. Muốn dùng gỗ thông lào đc ko.

noithatkientruc

Xe điện
Tớ ko quote lại nhưng phòng giường tầng màu hồng bạn làm bằng gỗ gì. Tổng chi Phi khoảng bn. Muốn dùng gỗ thông lào đc ko.
ẤY hỏi tớ hay hỏi ai đấy :P , Em chuyển sang phòng ngủ con trai cho cân bằng âm dương :

WaveANFA2001

Xe hơi
Trong lúc chờ mời cụ tham khảo Ảnh thật Mandarin Gadern 2306-c2 E chụp bằng điện thoại, Cụ vào site của em có mấy chục công trình thực tế em show ảnh thật nhóe

Cái này đúng là đặc trưng của Mandarin Garden, xí thoát ngang không đục xuống sàn, làm bàn cầu treo cho nó thẩm mỹ & sạch sẽ.
Góp cụ cái ảnh két thấp cho không gian bớt góc cạnh,

Mr.Lex

Xe buýt
Các cụ góp ý giúp em về đơn giá này với :D

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ góp ý giúp em về đơn giá này với :D
E thật với cụ là trên này cũng nhiều cụ kiếm cơm bằng cái báo giá cụ đang gửi lên đây tư vấn, nên cũng k ai nỡ động chạm đến bát cơm của người khác đâu, nhất là khi cụ up cái báo giá kỹ như soi kính hiển vi thế. Cụ tự đi check và tự đánh giá đi thì tốt hơn

superdream

Xe buýt
Thớt nhiều thông tin hay quá, sắp nhận nhà rồi cho em đặt gạch thớt này

chuyendang

Xe hơi
Em đang tìm chỗ làm cửa gỗ (Lim 1 bộ và CN 2 bộ), tủ bếp, sàn gỗ... có cụ nào làm mấy món này ko PM em với.

Sơn trong nhà dùng myColor hay Dulux ạ?
Thanks các bác!

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Lex

Xe buýt
E thật với cụ là trên này cũng nhiều cụ kiếm cơm bằng cái báo giá cụ đang gửi lên đây tư vấn, nên cũng k ai nỡ động chạm đến bát cơm của người khác đâu, nhất là khi cụ up cái báo giá kỹ như soi kính hiển vi thế. Cụ tự đi check và tự đánh giá đi thì tốt hơn
Hiện tại em vẫn đang lựa chọn nhà cung cấp cụ ạ. Do kinh tế khó khăn nên em muốn lựa chọn cho mình 1 nhà thầu hợp lý nhất về giá thành và chất lượng. Vì ở đây có nhiều cụ cung cấp về nội thất nên có cụ nào cung cấp được hợp lý hơn em sẽ lựa chọn ạ.

Thanks cụ đã góp ý.

timeout

Xe điện
Nhắc đến chuyện sắm cái sofa cho phòng khách mà em đau hết đầu rồi. Các cụ tư vấn giúp em xem dùng sofa nhập Malaysia có OK ko ạ. Em không rõ có thật là hàng CO Malaysia hay là Quảng Châu, đi xem một loạt showroom hoa hết cả mắt mà chưa ngắm được em nào.

buicongchuc

Xe ba gác
Em đang tìm chỗ làm cửa gỗ (Lim 1 bộ và CN 2 bộ), tủ bếp, sàn gỗ... có cụ nào làm mấy món này ko PM em với.

Sơn trong nhà dùng myColor hay Dulux ạ?
Thanks các bác!
Chắc cụ định làm cửa bằng gỗ Lim cho cửa ra vào căn hộ. Theo em không nên sử dụng gỗ Lim, vì có 1 bộ nên cụ đặt làm bằng gỗ Dổi (loại các cụ hay gọi là Vàng Tâm ấy), vừa nhẹ, cực ít bị co ngót.

Nhắc đến chuyện sắm cái sofa cho phòng khách mà em đau hết đầu rồi. Các cụ tư vấn giúp em xem dùng sofa nhập Malaysia có OK ko ạ. Em không rõ có thật là hàng CO Malaysia hay là Quảng Châu, đi xem một loạt showroom hoa hết cả mắt mà chưa ngắm được em nào.
Kiếm được hàng Mã xịn đã khó, trong khi đó Mã cũng có 5-7 loại Mã. Cụ cứ làm ngay hàng QC cho lanh, nhưng hiện nay đang hục hặc với bọn Tung Cẩu nên em khuyên cụ làm ngay hàng đặt của mấy cụ chuyên sofa trên OF cho lành.

Kymui1979

Xe buýt
>>> Lời đề nghị khiếm nhã ... phải không cụ ?! Em đùa tí cụ chủ nhá !

trên này có cụ Chuột Lang , QC thì cụ cứ bám cụ ấy ạ !!!

vnabc

Xe máy
vì có 1 bộ nên cụ đặt làm bằng gỗ Dổi (loại các cụ hay gọi là Vàng Tâm ấy)
Ối, gỗ dổi là gỗ vàng tâm hả cụ? Cụ xem lại giúp nhé. Theo em biết thì gỗ vàng tâm thường được dùng để đóng đồ âm (thờ cúng, quan tài,...) là chủ yếu cụ ợ.
http://www.ecvn.com/ROOTSYS/book/anyone/xuakhaudogo/PhanLoaiHomGoTaiVN.html
Gỗ dổi/giổi - Talauma
Gỗ vàng tâm - Brownlowia denysiana Pierre

buicongchuc

Xe ba gác
Ối, gỗ dổi là gỗ vàng tâm hả cụ? Cụ xem lại giúp nhé. Theo em biết thì gỗ vàng tâm thường được dùng để đóng đồ âm (thờ cúng, quan tài,...) là chủ yếu cụ ợ.
http://www.ecvn.com/ROOTSYS/book/anyone/xuakhaudogo/PhanLoaiHomGoTaiVN.html
Gỗ dổi/giổi - Talauma
Gỗ vàng tâm - Brownlowia denysiana Pierre
Cụ biết vì sao các cụ chọn gỗ vàng tâm đóng quan tài không cụ? Chỉ vì nó tốt bền thôi chứ chẳng có duy tâm nào hết. Nhà bác V (tóc hoa râm) làm ông Thứ bên QP bộ, toàn bộ đồ gỗ đều làm bằng loại gỗ này đấy.

chelsea.ntv

Xe buýt
Hiện tại em vẫn đang lựa chọn nhà cung cấp cụ ạ. Do kinh tế khó khăn nên em muốn lựa chọn cho mình 1 nhà thầu hợp lý nhất về giá thành và chất lượng. Vì ở đây có nhiều cụ cung cấp về nội thất nên có cụ nào cung cấp được hợp lý hơn em sẽ lựa chọn ạ.

Thanks cụ đã góp ý.
Tiền nào vải nấy thôi cụ ợ, các công ty nội thất giá same same nhau thôi, giá của họ mà đắt thị họ tự đào thải mình ra khỏi thị trường.

liho.naq

Xe đạp
Cái này cụ y/c check CO, CQ là được mà. E cũng có biết 1 bên chuyên nhập sofa từ Mã lai nhưng đặt theo y/c, đa phần toàn quen giới thiệu. Vậy nên ko có showroom mẫu. Cái này chắc hơi bất tiện nếu cụ là khách lần đầu, chưa nhiều tin tưởng đối tác :)

milimet

Xe buýt
Cụ biết vì sao các cụ chọn gỗ vàng tâm đóng quan tài không cụ? Chỉ vì nó tốt bền thôi chứ chẳng có duy tâm nào hết. Nhà bác V (tóc hoa râm) làm ông Thứ bên QP bộ, toàn bộ đồ gỗ đều làm bằng loại gỗ này đấy.
E cực lực phản đối và cực kỳ quan ngại nếu cụ nào đó bảo gỗ DỔI là gỗ VÀNG TÂM.( e fun) và e đồng ý với cụ vnabc về quan niệm loại gỗ trên

Trạng thái
Thớt đang đóng