Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

trantuan1101

Xe tăng
Cụ nhầm gỗ rồi, nhà này có làm xoan đâu, đấy là sồi Mỹ, giá cũng tầm tầm thôi, nhưng nó vẫn dc dùng làm nội thất cao cấp nhiều lắm. tiếc là chủ nhà ưng màu nguyên bản này, chứ sồi lên dc nhiều màu nhìn tây lắm. Mà bộ đó cũng bình thường thôi mà. Phụ kiện hiện đại phù hợp với kiểu dáng tủ hiện đại, ép vào kiểu cũ nên có độ vênh là bình thường. Cháu giờ cũng thích làm đồ công nghiệp hơn, nhìn thuận mắt mà đa dạng hơn. Nhưng cũng phải căn cứ sở thích của chủ nhà cơ, mà ng ta vẫn muốn tiện nghi bên trong thì vẫn tốt chứ.
Làm kiểu tân cổ điển này dễ nhìn hơn nhưng ko phải ai cũng thích sơn trắng

bếp mà sơn trắng hết thì cảm giác rất bẩn,nhất là kiểu tân cổ ko thể làm acrylic dc

cuongbui

Xe tải
Sao em thấy giờ nhiều nhà thích cái kính màu thế nhỉ. Em nhìn chả thấy hợp mắt lắm, nhất là đối với các thiết kế kiểu cổ cổ như thế này.

Cụ nhầm gỗ rồi, nhà này có làm xoan đâu, đấy là sồi Mỹ, giá cũng tầm tầm thôi, nhưng nó vẫn dc dùng làm nội thất cao cấp nhiều lắm. tiếc là chủ nhà ưng màu nguyên bản này, chứ sồi lên dc nhiều màu nhìn tây lắm. Mà bộ đó cũng bình thường thôi mà. Phụ kiện hiện đại phù hợp với kiểu dáng tủ hiện đại, ép vào kiểu cũ nên có độ vênh là bình thường. Cháu giờ cũng thích làm đồ công nghiệp hơn, nhìn thuận mắt mà đa dạng hơn. Nhưng cũng phải căn cứ sở thích của chủ nhà cơ, mà ng ta vẫn muốn tiện nghi bên trong thì vẫn tốt chứ.
Làm kiểu tân cổ điển này dễ nhìn hơn nhưng ko phải ai cũng thích sơn trắng

trungngothu

Xe tăng
Sao em thấy giờ nhiều nhà thích cái kính màu thế nhỉ. Em nhìn chả thấy hợp mắt lắm, nhất là đối với các thiết kế kiểu cổ cổ như thế này.
Chắc chắn là ko hợp rồi, nhưng nó sạch, nhiều lúc họ cần công năng hơn, trước nhà này định làm kính khắc nghệ thuật cơ nhưng mà thời gian chờ lâu quá ko kịp ngày nên phải bỏ làm kính sơn.

cuongbui

Xe tải
Ý em không phải là không dùng kính, mà là không sơn màu lòe loẹt ấy cụ. Sao không sơn mờ hoặc sơn trắng cho hợp với nội thất.

Chắc chắn là ko hợp rồi, nhưng nó sạch, nhiều lúc họ cần công năng hơn, trước nhà này định làm kính khắc nghệ thuật cơ nhưng mà thời gian chờ lâu quá ko kịp ngày nên phải bỏ làm kính sơn.

trungngothu

Xe tăng
Ý em không phải là không dùng kính, mà là không sơn màu lòe loẹt ấy cụ. Sao không sơn mờ hoặc sơn trắng cho hợp với nội thất.
Màu trắng hẳn thì toàn bộ lại trắng quá, lại còn có quả chọn màu theo mệnh nữa cơ, ban đầu thiết kế kính khắc thì nó cũng mở mờ điểm thêm chút màu thôi, sau phải đổi chọn luôn màu đỏ cho hợp mệnh chủ nhà. Có đi làm nhiều mới hiểu đủ thứ phát sinh, ko theo tk ban đầu. Mấy cái thay đổi kia chưa là gì cả, nhà này có quả trần gương kết hợp với tấm xuyên sáng rất đẹp, nhưng chẳng biết có thày nào qua chơi phán gì đó, mấy hôm sau phải tháo hết, thay vào quả trần ốp gỗ nhìn vênh lắm, trong ảnh trên cũng có dính ít, e phải xén ảnh để mọi ng đỡ kêu đó

quangdzung

Xe điện
Em định làm tủ bếp dưới là lamilate, trên là Acrylic không đường line, Nhưng có mấy bác nhà dùng Acrylic rồi kêu là chỉ được khoảng 6 tháng đến 1 năm thôi là acrylic xuống màu với xước ghê lắm.
Thế thôi mà làm em phân vân ghê quá

trantuan1101

Xe tăng
Em định làm tủ bếp dưới là lamilate, trên là Acrylic không đường line, Nhưng có mấy bác nhà dùng Acrylic rồi kêu là chỉ được khoảng 6 tháng đến 1 năm thôi là acrylic xuống màu với xước ghê lắm.
em làm nhiều mà chưa thấy KH nào phản hồi vấn đề này nhỉ, hay là cụ chơi bài dưới lamilate ,trên sơn màu theo phối cảnh: chỉ ko sáng bóng như acrylic mà giá cả phải chăng lại chắc ăn :)):)):))

trungngothu

Xe tăng
Quả tủ này hơn 5 năm rồi, từ hồi An Cường còn bán acrylic tàu và ván uv mà đến giờ đã sao đâu, cốt và mặt đều kém hơn bây giờ, quan trọng ở ng dùng thôi.

gachaybo

Xe tăng
Em đang nhận căn hộ cc 100m2 cần hoàn thiện nội thất. Cccm làm nghề giúp e nhé

vutien1989

Xe máy
Tình hình là cái sàn gỗ chỗ tủ bếp nhà e nó bị rộp, các cụ cho hỏi giờ em để nguyên tủ bếp, bóc phần sàn gỗ ở ngoài tủ ( khoảng 2m vuông, lát gạch cùng màu gỗ được không nhỉ??

vhy107

Xe buýt
Quả tủ này hơn 5 năm rồi, từ hồi An Cường còn bán acrylic tàu và ván uv mà đến giờ đã sao đâu, cốt và mặt đều kém hơn bây giờ, quan trọng ở ng dùng thôi.

Tủ lạnh để thế kia thì giải nhiệt kiểu j các mợ nhỉ

trungngothu

Xe tăng
Tủ lạnh để thế kia thì giải nhiệt kiểu j các mợ nhỉ
Mặt trong và phía sau cụ à, tủ lạnh cách tường và hông tủ bếp mỗi bên 5cm, chỉ ốp nẹp che mặt ngoài thôi, phía sau trên nóc tủ lạnh có khoảng trống 10cm chạy dọc phía sau tủ thông thẳng lên trần, trên trần có khe hút nhiệt ra ngoài, kiểu thế này cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

trantuan1101

Xe tăng
Tình hình là cái sàn gỗ chỗ tủ bếp nhà e nó bị rộp, các cụ cho hỏi giờ em để nguyên tủ bếp, bóc phần sàn gỗ ở ngoài tủ ( khoảng 2m vuông, lát gạch cùng màu gỗ được không nhỉ??
theo em nghĩ cụ nên dịch chuyển phần tủ dưới ra ,lột sàn gỗ dưới đáy tủ lên cho chắc ạ, và làm sàn gạch phạm vi bếp cho đẹp,trừ khi phần bếp ở 1 không gian riêng thì lát gạch cả phòng bếp
màu gạch giống màu sàn gỗ thì hiếm lắm ạ

vutien1989

Xe máy
theo em nghĩ cụ nên dịch chuyển phần tủ dưới ra ,lột sàn gỗ dưới đáy tủ lên cho chắc ạ, và làm sàn gạch phạm vi bếp cho đẹp,trừ khi phần bếp ở 1 không gian riêng thì lát gạch cả phòng bếp
màu gạch giống màu sàn gỗ thì hiếm lắm ạ
bây giờ mà dịch tủ chắc không khả thi cụ ạ, liên quan đến nhiều thứ quá, vậy là không còn phương án nào nữa hả cụ?

bozzo

Xe máy
E đang chuẩn bị làm nội thấy có mấy vấn đề nhờ các cụ giải ngố giúp
1.Khi chọn gỗ thì nên chọn mdf phủ melaminehay phủ laminate, giá thành của hai thằng này khác nhau nhiều không?
2.E đang có một đơn vị báo giá, mà các tấm hậu của tủ họ lại dùng Alu, các cụ có làm thế không?
3. E đang định phá một một bức tường làm vách di động, hoặc tường di động, có cụ nào đã làm thế chưa? độ bền có cao không?
E xin cảm ơn các cụ

noithatkientruc

Xe điện
E đang chuẩn bị làm nội thấy có mấy vấn đề nhờ các cụ giải ngố giúp
1.Khi chọn gỗ thì nên chọn mdf phủ melaminehay phủ laminate, giá thành của hai thằng này khác nhau nhiều không?
2.E đang có một đơn vị báo giá, mà các tấm hậu của tủ họ lại dùng Alu, các cụ có làm thế không?
3. E đang định phá một một bức tường làm vách di động, hoặc tường di động, có cụ nào đã làm thế chưa? độ bền có cao không?
E xin cảm ơn các cụ
laminate giá cao hơn nhưng cũng tốt hơn melamin nhiều cụ có điều kiện nên dùng laminate, hậu nên làm alu chống ẩm tốt hơn gỗ, vách ngăn di động bền hay ko do phụ kiện nhưng cách âm ko tốt bằng tường cụ nhé

trungngothu

Xe tăng
bây giờ mà dịch tủ chắc không khả thi cụ ạ, liên quan đến nhiều thứ quá, vậy là không còn phương án nào nữa hả cụ?
Bệ tủ cấu tạo sao cụ, nếu dùng chân nhựa thì có thể tháo nến mà ko phải dịch tủ, cụ cứ gỡ tấm chắn chân tủ, kê từng đoạn mà tháo sàn gỗ, sau đó tăng chỉnh chân cho vừa với nền bê tông, sau này lát gạch bỏ luôn chỗ đó

Trạng thái
Thớt đang đóng