Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng
Nhờ các cao nhân giúp em xem ví dụ e làm cái bếp như này màu tự nhiên của Sồi Nga thì phối với màu nào cho đỡ bị đơn điệu, tks các cụ
Bác bảo bên kiến trúc dọn cái hộp ở góc bên phải đi bác... chỗ đó đứng nấu cơm mà...
Mà e thấy bếp hơi thấp thì phải... cao bao nhiêu đó bác?

Các cụ cho em hỏi gạch ốp tường như hình thì nên mua của hãng nào và khoảng bao tiền 1 m2 ạ. Em cảm ơn ạ!
Không liên quan nhưng mà sao lại để gỗ trong nhà vệ sinh nhỉ bác??
Màu sắc cũng không hài hòa...
Mà lại cực hại đồ gỗ...

Liên quan là cái đá này cũng không phù hợp... nhìn cổ rồi bác...

hehe13

Xe máy
Em cần đóng 2 cái giường như thế này, các cụ gửi cho em xin cái báo giá với ạ

tranvanhieu

Xe máy
Em ko chê thò thụt e chỉ chê 2 cái vs ở trung tâm thôi, ngáng ngay lối vào
Lối hành lang đâm thẳng nhà nên chỗ vệ sinh ở vị trí đó cũng được vì cũng chẳng để làm gì bác ah

Cụ nào cho thêm ý kiến với ah

Nhờ các cụ KTS xem và tư vấn giúp em trường hợp của em với ah
+ Tuổi em nam 1987 hợp hướng đông nam, chính đông, chính nam, chính bắc.
+ Căn hộ của em góc nên thiết kế tổng thể không được vuông vắn lắm. Cửa chính Đông Bắc, ban công khách Đông Nam, ban công ngủ Tây Bắc

Nhờ các cụ xem như thế này có phải sửa chữa hay thay đổi gì cho hợp lý không ah. em cứ thấy nó thò thụt kiểu gì ấy. hix

Em cảm ơn các cụ nhiều

LehmanBrothers

Xe điện
Em cần đóng 2 cái giường như thế này, các cụ gửi cho em xin cái báo giá với ạ

Quá nhiều lựa chọn cho 02 bộ này, chưa có chất liệu gỗ thì báo giá chung theo mức Sồi mỹ hay Laminate khoảng 10tr/giuong & 12-14tr/giuongtang. Nếu chọn sơn Inchem hay mua ở mấy đơn vị có vp ở mấy khu đẹp thì giá lên khoảng 50% vì đồ có đẹp hơn thật.

Em thấy cụ thả mỗi cái ảnh rồi check giá thì khó mua ưng ý đấy, gỗ thì giá nào chả có người làm - cụ ko biết lõi gỗ thì cứ down giá 30% so với số e báo cụ mua cũng đẹp, họ vẫn làm đấy.

milimet

Xe buýt

Nhờ các cụ KTS xem và tư vấn giúp em trường hợp của em với ah
+ Tuổi em nam 1987 hợp hướng đông nam, chính đông, chính nam, chính bắc.
+ Căn hộ của em góc nên thiết kế tổng thể không được vuông vắn lắm. Cửa chính Đông Bắc, ban công khách Đông Nam, ban công ngủ Tây Bắc

Nhờ các cụ xem như thế này có phải sửa chữa hay thay đổi gì cho hợp lý không ah. em cứ thấy nó thò thụt kiểu gì ấy. hix

Em cảm ơn các cụ nhiều
Căn của cụ khá đẹp. Thò thụt trong chung cư là cụ nhìn mb tổng thể thôi. Chứ sống trong đó cụ ko cảm nhận được sự thò thụt. Mà căn hộ chung cư nên thò thụt thì các không gian của cụ mới đón nhận được nhiều ánh sáng và gió nhất.
NHìn MB của cụ. Chắc không phải sửa gì thô, vì chỉnh đôi khi không chuẩn nữa. Vị trí bàn ăn quá xa bếp, nhưng ko có cách khắc phục tối ưu.
Có 3 ý góp ý với cụ thôi.
1. Khu bếp của cụ đang khá đẹp. Hốc cạnh vệ sinh bố trí tủ lạnh và hệ tủ lò vi sóng, nước thì chất và hợp lý lắm.
Tuy nhiên, vệ sinh chung lại khá chật, ko có không gián vách tắm riêng biệt. Vậy nên cụ có thể chuyển tủ lạnh qua cạnh hộp kỹ thuật ban công, tiếp đến là chậu bếp và cuối cùng là bếp để quy trình nấu ăn đến bàn ăn thuận hơn.
2. Em tâm tư chưa nghĩ ra cách bố trí ban thờ hợp lý với tuổi cụ. Vì không được hướng. Vị trí duy nhất có thể bố trí hợp hướng là ban thờ dựa lưng vào vệ sinh. Còn các vị trí khác có thể bố trí ban thờ lại nghịch hướng.
Vậy nên giải pháp ban thờ của cụ có thể tham khảo hình sau:

hébergement gratuit
Cụ ốp 1 mảng gỗ vào tường vệ sinh cách ra tầm 5cm, vừa đủ làm khe hắt sáng, vừa tách biệt bức tường vệ sinh để ban thờ treo.
3. Bố trí nội thất căn hộ của cụ sơ bộ chưa hợp lý. Cụ cần kts cứng tay tk nội thất cho căn hộ của mình
Thân!

milimet

Xe buýt
Nhờ các cao nhân giúp em xem ví dụ e làm cái bếp như này màu tự nhiên của Sồi Nga thì phối với màu nào cho đỡ bị đơn điệu, tks các cụ
Cụ phối với màu trắng.
Ví dụ loạt cánh trên cùng tủ trên cụ dùng màu trắng. 2 cánh kính ngăn bát đĩa màu trắng.
Tủ dưới có thể 2 cánh dưới chậu rửa màu trắng.
Cơ mà em thấy bố trí công năng của bếp và 3D này chưa hợp lý, ko đẹp!

milimet

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi sàn nhà này làm bằng gì và ở Việt Nam có thi công dc ko ạ?
Ảnh này 3D nên vật liệu là rất khó đoán, kts có thể áp 1 mẫu ảnh nào đó...
Em đoán có thể là nền láng đánh bóng bằng xi măng thôi. Cái này 1 tk lạ, độc kts hiện thời hay thực hiện!

KhoiNT

Xe buýt
Cụ phối với màu trắng.
Ví dụ loạt cánh trên cùng tủ trên cụ dùng màu trắng. 2 cánh kính ngăn bát đĩa màu trắng.
Tủ dưới có thể 2 cánh dưới chậu rửa màu trắng.
Cơ mà em thấy bố trí công năng của bếp và 3D này chưa hợp lý, ko đẹp!
Quên e ko nói thêm là e ko thik màu trắng. E tính làm phòng khách gỗ óc chó, bếp sồi cho khác màu ko sồi tất sợ nó vàng hết nhà ;))

milimet

Xe buýt
Quên e ko nói thêm là e ko thik màu trắng. E tính làm phòng khách gỗ óc chó, bếp sồi cho khác màu ko sồi tất sợ nó vàng hết nhà ;))
Cụ nên làm đồng nhất chất liệu và màu sắc.
Đừng mỗi nơi 1 chất liệu, mỗi chỗ 1 màu. Lòe loẹt lắm.

hehe13

Xe máy
Quá nhiều lựa chọn cho 02 bộ này, chưa có chất liệu gỗ thì báo giá chung theo mức Sồi mỹ hay Laminate khoảng 10tr/giuong & 12-14tr/giuongtang. Nếu chọn sơn Inchem hay mua ở mấy đơn vị có vp ở mấy khu đẹp thì giá lên khoảng 50% vì đồ có đẹp hơn thật.

Em thấy cụ thả mỗi cái ảnh rồi check giá thì khó mua ưng ý đấy, gỗ thì giá nào chả có người làm - cụ ko biết lõi gỗ thì cứ down giá 30% so với số e báo cụ mua cũng đẹp, họ vẫn làm đấy.
Gỗ thì dùng gỗ công nghiệp tầm trung trung tí là đc cụ ah. E ko rành về mấy đồ này lắm, thấy cái mẫu đẹp nên hỏi các cụ ạ

Nguyễn duy trung

Xe đạp
Cụ nào rảnh chém giúp em về công năng sử dụng của thiết kế này với ạ. Về cấu trúc nhà thì em thấy tương đối ổn và đáp ứng dc đầu bài em đưa ra rồi, em chỉ còn lăn tăn là khi đưa vào sử dụng thực tế thì có j bất hợp lý không. Nhà em 2 vợ chồng, mới 1 cháu và đang dự định sinh thêm bé nữa ạ. Cũng lưu ý là phòng ngủ của vc em ở tầng 2 em cố tình đẩy tủ quần áo sang phòng làm việc phía sau chứ ko phải là không có tủ quần áo ạ.
Em xin cảm ơn ạ!
P/S: Cái ảnh mặt bằng tầng 3 nó lại nhảy lên trước ảnh mặt bằng tầng 2 các cụ nhé.

Cụ làm nhà ở đâu thế

Quả_chuối

Xe hơi
Em có cái mặt bằng như hình ạ. Các cụ cho em xin ý kiến xem có khả năng sống tốt hơn được với cái ổ bé tí này không ạ!
Em độc thân, phong cách sống tự do, nội thất ưa tông màu sáng. Tuy nhiên khả năng em sẽ sớm lấy vợ(5~10 năm nữa chả hạn;;)) tức là sẽ phải đổi nhà. Thế nên các bác có nghề có thể tư vấn cho em phương án để sau này tiện cải tạo thành 2 buồng ngủ, bán cho nó dễ ạ :D.

milimet

Xe buýt
Em có cái mặt bằng như hình ạ. Các cụ cho em xin ý kiến xem có khả năng sống tốt hơn được với cái ổ bé tí này không ạ!
Em độc thân, phong cách sống tự do, nội thất ưa tông màu sáng. Tuy nhiên khả năng em sẽ sớm lấy vợ(5~10 năm nữa chả hạn;;)) tức là sẽ phải đổi nhà. Thế nên các bác có nghề có thể tư vấn cho em phương án để sau này tiện cải tạo thành 2 buồng ngủ, bán cho nó dễ ạ :D.
Hay. Em thích thể loại kho khó chuôi chuối này.:D
Cụ có bản hiện trạng ko? Diện tích? Ghi chỉ rõ cho em hộp kỹ thuật ở đâu, vs có thể dịch chuyển hoặc tác động bây giờ để khoan chuyển dịch thoát nước ko?

Quả_chuối

Xe hơi
Hay. Em thích thể loại kho khó chuôi chuối này.:D
Cụ có bản hiện trạng ko? Diện tích? Ghi chỉ rõ cho em hộp kỹ thuật ở đâu, vs có thể dịch chuyển hoặc tác động bây giờ để khoan chuyển dịch thoát nước ko?
Hê hê, em cảm ơn cụ đã trả lời. Em có file CAD, thông số đầy đủ trong đấy ạ, cụ có thể PM em email để em gửi cụ được không?
Hiện trạng là đã xây tường bao như trong bản vẽ, rất tù. Ý em là xóa đi oánh ván mới, mặt bằng bố trí lại từ đầu, tiêu chí là tối giản các loại góc cạnh để không gian nó thoáng, khoan chuyển dịch thoát nước thì phải gặp chủ đầu tư để thảo luận trực tiếp ạ.

cachuoi2010

Xe tải
Nhờ các bác xem hộ căn nhà em như thế này mà nhà em muốn làm thế nào để chỗ kê bộ xa lông ngồi xem ti vi được rộng rãi chứ như hiện tại mà ngồi đông sẽ hơi bất tiện., và kê như hiện tịa thì góc độ nhìn sợ hơi khó. Vì quan điểm là muốn phòng khách phải rộng rãi mà khi đông người có thể bày mâm ra ngồi luôn được.Khu bếp nếu thiết kế được vách ngăn riêng ra đẻ tránh mùi nấu nướng vào phòng khách được thì càng tốt ạ. Chứ khách ngồi chơi mà nấu nướng mùi dầu mỡ mắm muối nó bay hơi ra phòng khách lâu ngày bẩn lắm. Em cảm ơn các kts. Nếu ưng em phương án nào thì em sẽ chọn các bác để triển khai ý tưởng thành thực tế luôn ạ
cụ ở căn số mấy thế ạ, em cũng đang nhức cái đầu về vụ sofa phòng khách đặt ntn cho hợp lý, lên vài phương án rồi nhưng cái nào cũng có ưu nhược điểm cả, đang chờ thêm phương án của kts

milimet

Xe buýt
Hê hê, em cảm ơn cụ đã trả lời. Em có file CAD, thông số đầy đủ trong đấy ạ, cụ có thể PM em email để em gửi cụ được không?
Hiện trạng là đã xây tường bao như trong bản vẽ, rất tù. Ý em là xóa đi oánh ván mới, mặt bằng bố trí lại từ đầu, tiêu chí là tối giản các loại góc cạnh để không gian nó thoáng, khoan chuyển dịch thoát nước thì phải gặp chủ đầu tư để thảo luận trực tiếp ạ.
Ok. cụ gửi cho em vào mail: kientrucsdesign@gmail.com ngay nhé!

longsd

[Tịch thu bằng lái]
Em úp tk căn hộ be bé tối ưu hóa diện tích của cụ offer Khu đô thị Nghĩa Đô cho cụ có căn tương tự tham khảo:

hebergeur dimage

[/url]hébergeur d image gratuit[/IMG]
hébergeur d image gratuit

hébergeur image gratuit

heberger une image
Em thích phong cách tối giản cuả cụ quá đi!
Em vừa chốt deal 1 căn 98.5m2 ở Việt Hưng mặt bằng và hiện trạng như thế này(chủ nhà cũ không có duyên với nó nên để không 4 năm rồi mới bán chứ không cho thuê)
Em muốn thiết kế cũng theo phong cách tối giản/lịch sự và tối ưu hoá không gian nhưng màu sắc tươi trẻ hơn vì có 2 con nít trai 12t và gái 3t
Cụ tư vấn cho em với! Many Thanks

Trạng thái
Thớt đang đóng