Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

milimet

Xe buýt

trannamkts

Xe máy
Thanks 2 cụ.Sau khi xem 2 cụ tư vấn có lẽ em sẽ theo phương án là chuyển phòng khách sang bên vị trí bàn ăn và định sẽ không sử dụng bàn ăn nữa để không gian phòng khách được rộng rãi. Sofa thì em làm 1 bộ to quây xung quanh 3 phía kiểu hình chữ U và nhìn về phía bên cửa chính để xem tivi(Cái này em hơi lăn tăn vì khoảng rộng có 3 m mà kê vậy sợ không kê được). Hàng ngày thì nhà em chỉ có khoảng 4 người ăn thì sẽ ngồi ăn luôn ở bàn uống nước. Thi thoảng có cỗ bàn mà đông thì trải thảm ngồi dưới nền nhà luôn. Còn bếp thì em sẽ làm vách ngăn riêng để khi nấu nướng thì sẽ không ảnh hưởng mùi thức ăn, khói mỡ... đến phòng khách.
1 cái nữa là em muốn xin facebook của các bác để ngắm phong cách thiết kế nội thất nào ưng ý và liên lạc cũng dễ. 30/04 này em nhận bàn giao nhà rồi
Bẩm cụ facebook của em thì không có tấm hình nội thất nào,web thi đang chiển khai làm,từ trước giờ bên em sản xuất hàng đặt và thiết kế thi công theo giới thiệu của khách hàng , cụ có thể qua bên cơ quan em hoặc em qua gặp cụ để cho cụ xem Những Công Trình bên em thiết kế. Bên em có thể thiết kế trước phòng khách của cụ để cụ xem.cụ ưng thì làm không ưng thì không làm,cụ không phải mất gì cả, hoàn toàn miễn phí,tks

khanhpro

Xe tải
Bẩm cụ facebook của em thì không có tấm hình nội thất nào,web thi đang chiển khai làm,từ trước giờ bên em sản xuất hàng đặt và thiết kế thi công theo giới thiệu của khách hàng , cụ có thể qua bên cơ quan em hoặc em qua gặp cụ để cho cụ xem Những Công Trình bên em thiết kế. Bên em có thể thiết kế trước phòng khách của cụ để cụ xem.cụ ưng thì làm không ưng thì không làm,cụ không phải mất gì cả, hoàn toàn miễn phí,tks
kể ra chưa có ảnh công trình cụ đã làm thì cũng khó hình dung phong cách thiết kế của cụ như nào, với kích thước nhà em như trên nếu không ngại thì cụ làm trước cho em khu phòng khách để em hình dung đc ý tưởng thiết kế của cụ

DTK65

Xe tăng
Thớt này bổ ích ra phết..

trannamkts

Xe máy
kể ra chưa có ảnh công trình cụ đã làm thì cũng khó hình dung phong cách thiết kế của cụ như nào, với kích thước nhà em như trên nếu không ngại thì cụ làm trước cho em khu phòng khách để em hình dung đc ý tưởng thiết kế của cụ
Đồng ý cụ.cụ inbox số đt của cụ em sẽ gọi cho cụ để xin một cái lịch gặp trao đổi để Thứ nhất là hiểu ý của cụ muốn làm theo phong cách nào và một số trao đổi xem nên hay ko nên làm những gì.Thứ 2 là để cho cụ xem những thiết kế và thi công các căn hộ mà bên em đã làm.Cụ cần đi xem trực tiếp thì bên em gọi xin hẹn chủ nhà cho cụ xem.Cụ cứ yên tâm là khi cụ không hài lòng thì hoàn toàn free.Cụ hài lòng thì mới chiển khai.tks

Alexandre

Xe tải
- k/g: các cụ trannamkts, milimet, focus 2010....: e đg có nhu cầu thue thiết kế 2 căn, 01 nhà đất và 01 chung cư, trong đó căn chung cư có thể thuê thi công, còn căn nhà đất ở xa chắc khó cho các cụ.
- cái em yêu cầu cao nhất, ngoài vấn đề mỹ thuật, là tính thực tế sử dụng (kiểu như bồn tắm nằm hầu như các nhà đều cả năm không đụng đến ma kts khong khuyên khách hàng bỏ ngay từ khi thiết kế) và ĐẶC BIỆT là cụ kts phải rất am hiểu phong thuỷ khi thiết kế nhà em vì em cũng hay nghiên cứu món phong thuỷ này.
- e cứ đặt vấn đề thẳng thắn như thế cho dễ, cụ nào quan tâm inbox cho em ạ

milimet

Xe buýt
- k/g: các cụ trannamkts, milimet, focus 2010....: e đg có nhu cầu thue thiết kế 2 căn, 01 nhà đất và 01 chung cư, trong đó căn chung cư có thể thuê thi công, còn căn nhà đất ở xa chắc khó cho các cụ.
- cái em yêu cầu cao nhất, ngoài vấn đề mỹ thuật, là tính thực tế sử dụng (kiểu như bồn tắm nằm hầu như các nhà đều cả năm không đụng đến ma kts khong khuyên khách hàng bỏ ngay từ khi thiết kế) và ĐẶC BIỆT là cụ kts phải rất am hiểu phong thuỷ khi thiết kế nhà em vì em cũng hay nghiên cứu món phong thuỷ này.
Cụ thẳng thắn và cách đặt vấn đề như cụ MOD chủ nhân căn nghĩa đô 165m2 em đã pot hình ảnh thực tế thi công mấy trang trước. >:D<

Escape2015

Xe tải

Thớt hay quá các cụ ạ. Em có căn 112 m2 thông thủy nhờ các cụ thông thái vào tư vấn giúp xem có cần thay đổi gì so với thiết kế này không và cụ nào có sẵn thiết kế 3D của căn tương tự thì cho em tham khảo với ạ. Em thích sáng sủa, lịch sự, không rối rắm ạ. Em cảm ơn các cụ.

milimet

Xe buýt

Thớt hay quá các cụ ạ. Em có căn 112 m2 thông thủy nhờ các cụ thông thái vào tư vấn giúp xem có cần thay đổi gì so với thiết kế này không và cụ nào có sẵn thiết kế 3D của căn tương tự thì cho em tham khảo với ạ. Em thích sáng sủa, lịch sự, không rối rắm ạ. Em cảm ơn các cụ.
Căn của cụ đẹp quá. 3 mặt thoáng, 02 ban công thì ko lo thiếu sáng, khí.
Phần thô, gần như ko phải sửa gì, chỉ bố trí lại nội thất cho hợp lý.
3D thì khó có căn nào giống, ngay bản thân mb giống thì nhu cầu ko gian nội thất hay hướng bếp, ban thờ là khác nhau. Cụ tham khảo thêm có thể vào web em tham khảo, ở đây, em gợi ý giúp cụ phần bố trí lại ko gian nội thất.
hébergement gratuit
Thân

Escape2015

Xe tải
Dạ vâng em cảm ơn cụ nhiều ạ. Phần bố trí lại nội thất của cụ em thấy cũng hợp lý quá cụ ạ.

Căn của cụ đẹp quá. 3 mặt thoáng, 02 ban công thì ko lo thiếu sáng, khí.
Phần thô, gần như ko phải sửa gì, chỉ bố trí lại nội thất cho hợp lý.
3D thì khó có căn nào giống, ngay bản thân mb giống thì nhu cầu ko gian nội thất hay hướng bếp, ban thờ là khác nhau. Cụ tham khảo thêm có thể vào web em tham khảo, ở đây, em gợi ý giúp cụ phần bố trí lại ko gian nội thất.
hébergement gratuit
Thân

trannamkts

Xe máy
Cảm ơn cụ đã quan tâm đến hội kts otoforum.cảm ơn cụ đã vào thẳng vấn đề ,như vậy kts chúng em mới nắm ngay được ý cốt lõi của cụ để mà thiết kế hợp ý cụ.cụ inbox cho em xin số đường dây nóng của cụ , em xin cụ lịch gặp cụ để trao đổi thêm.cảm ơn cụ đã quan tâm.chúc cụ mọi điều tốt lành.

1Loveforever

Xe buýt

milimet

Xe buýt
Cum cho e hỏi căn này làm nội thất hêtz bo nhiêu ah? Cám ơn cụ
Căn này bên em vừa thiết kế. Tháng tới khu này mới bàn giao nhà mới tiến tới thi công. Dự trù sửa cả thô là khoảng hơn 2 trăm cụ à

Alexandre

Xe tải

cảm ơn một số cụ đã trả lời em. em xin đưa lên đây bản thiết kế gốc, cụ nào quan tâm phác hoạ cho e ý tưởng của cụ trong thời gian tối đa 2 ngày ạ, sau đó e sẽ gọi điện thoại gặp cụ có bản phác tối ưu nhất để cùng bắt tay vào việc luôn, tránh việc làm mất thời gian cụ khác ạ.
một số thông tin ạ:
1. e hợp hướng đông nam, chính đông, chính nam, chính bắc.
2. căn hộ cửa chính hướng đông nam, ban công 1 tây bắc, ban công 2 đông bắc ạ
3. nếu có thể tách thành 3 phòng ngủ thì tốt, nhưng em e là khó, chắc 2 cũng đc
4. e mong có góc thờ trang trọng, riêng tí ạ, dù nhỏ. bàn thờ quay hợp huớng tuổi e.
5. bếp cần hợp tuổi e (có thể lưng người nấu quay ra cửa). bếp ko gần tủ lạnh, k gần bồn rửa
6. chấp nhận thay các tường trong nhà thành vách kính
7. nhà e căn góc
8. ko có nhu cầu dùng bồn tắm nằm
9. e thích cảm giác thoáng, sáng.
10. nếu phòng khách rộng hơn thì tốt.
11. nhà vệ sinh k cần quá rộng
12. nhà e tầng 32
......
các cụ kiến trúc sư quan tâm giúp ạ.
cảm ơn các cụ

Chỉnh sửa cuối:

hai banh duc

Xe tải
Nhờ các cụ có kinh nghiệm tư vấn giùm em ạ. Em có căn hộ royal loại nhỏ nhất. Nhược điểm lớn nhất của Royal là có 1 pn ko có á sáng. E định hy sinh phòng khách chuyển thành phòng ngủ như hình dưới đây. Nhờ các cụ tư vấn thêm thiết kế PA tường ngăn giữa pn điều chỉnh với phòng khách để vừa đảm bảo kín đáo vừa tận dụng á sáng, gió từ pn vào p.khách.
Nhà nguyên bản:

PA chuyển phòng khách thành phòng ngủ.

MAVI

Xe tăng
Nhờ các cụ có kinh nghiệm tư vấn giùm em ạ. Em có căn hộ royal loại nhỏ nhất. Nhược điểm lớn nhất của Royal là có 1 pn ko có á sáng. E định hy sinh phòng khách chuyển thành phòng ngủ như hình dưới đây. Nhờ các cụ tư vấn thêm thiết kế PA tường ngăn giữa pn điều chỉnh với phòng khách để vừa đảm bảo kín đáo vừa tận dụng á sáng, gió từ pn vào p.khách.
Nhà nguyên bản:

Ở PA thay đổi em thấy phòng ăn thành phòng khách hợp lý và riêng tư hơn cụ ạ.

milimet

Xe buýt

cảm ơn một số cụ đã trả lời em. em xin đưa lên đây bản thiết kế gốc, cụ nào quan tâm phác hoạ cho e ý tưởng của cụ trong thời gian tối đa 2 ngày ạ, sau đó e sẽ gọi điện thoại gặp cụ có bản phác tối ưu nhất để cùng bắt tay vào việc luôn, tránh việc làm mất thời gian cụ khác ạ.
một số thông tin ạ:
1. e hợp hướng đông nam, chính đông, chính nam, chính bắc.
2. căn hộ cửa chính hướng đông nam, ban công 1 tây bắc, ban công 2 đông bắc ạ
3. nếu có thể tách thành 3 phòng ngủ thì tốt, nhưng em e là khó, chắc 2 cũng đc
4. e mong có góc thờ trang trọng, riêng tí ạ, dù nhỏ. bàn thờ quay hợp huớng tuổi e.
5. bếp cần hợp tuổi e (có thể lưng người nấu quay ra cửa). bếp ko gần tủ lạnh, k gần bồn rửa
6. chấp nhận thay các tường trong nhà thành vách kính
7. nhà e căn góc
8. ko có nhu cầu dùng bồn tắm nằm
9. e thích cảm giác thoáng, sáng.
10. nếu phòng khách rộng hơn thì tốt.
11. nhà vệ sinh k cần quá rộng
12. nhà e tầng 32
......
các cụ kiến trúc sư quan tâm giúp ạ.
cảm ơn các cụ
Chào cụ!
Căn của cụ nếu vào tuổi cụ khác, hoặc không quan tâm đến Pt thì dễ. Ngược lại khá khoai.
Các hướng đẹp của cụ đều vào chéo góc. Chung cư không đủ đất để xoay tường theo hướng.
Dựa trên hiện trạng căn hộ của cụ. Dựa trên yếu tố phong thủy hợp hướng và yêu cầu công năng. Em đề xuất phương án sau đây:
Chuyển bếp ra phía ngoài sát vị trí vệ sinh chung. Bếp nên tọa hung hướng cát. Chuyển bếp ra đó. Bếp tọa tại tây bắc ( Ngũ quỷ) hướng về đông nam( diên niên) chậu rửa đặt bàn bếp vuông góc, nhìn ra đông bắc. Cấp và thoát nước chậu rửa bếp lấy từ vệ sinh chung ( Tất nhiên 1 số trường hợp BQL làm khá chặt vấn đề thoát chậu bếp. Cái này, cụ có thể đấu vào ống thoát nước sinh hoạt của chậu lavabol)
Sau bếp, em đề xuất bố trí mặt bar cao 1,2m. Vừa làm bàn soạn để thức ăn trung chuyển ra bàn ăn. Vừa chắn hậu bếp đảm bảo hợp phong thủy.
Bàn ăn kê liền kề sát tường tiết kiệm tối đa diện tích.
Do các góc đẹp của cụ đều là góc chéo so với căn hộ của cụ. chỉ duy nhất hướng Đông Nam hướng ra cửa chính là vuông với căn hộ. Em đề xuất bố trí ban thờ ra ô lõm hiện trạng đang bố trí tủ lạnh ( Ô này rộng được 1m22) vừa xinh bố trí ban thờ trang trọng riêng tư 1 góc. vừa hợp hướng tuổi cụ.
Khu vực bếp cũ biến thành phòng làm việc, hoặc là phòng ngủ thứ 3 khi có khách. Vách ngăn giữa phòng ngủ thứ 3 này với không gian bếp là vách kính, bên trong có rèm cuốn. Sẽ hạ rèm khi có người nghỉ. Còn lại thường xuyên cuốn lên lấy sáng cho ko gian bếp.Kết hợp với cửa kính ban công 1. Không gian trong nhà cụ bao giờ cũng sáng, thoáng và tràn ngập ánh sáng.
- Phòng khách, Em đề xuất mở rộng thêm tầm 400 về phía phòng ngủ master. Chỗ này kê kệ tivi âm tường luôn. Tạo ko gian thoáng đãng cho p. khách.
- Phòng ngủ master: Do phòng vệ sinh trong phòng ngủ master khá rộng. Rộng gần 1m7. Em đề xuất đập kéo dịch bó hẹp phòng vệ sinh này chỉ khảong 1m4. Khi đó cụ có thể bố trí tủ quần áo phòng master cuối gường. Đầu gường do lại là hướng Tấy Bắc, chiều nắng tây khá nóng. Em đề xuất diện tường đầu gường master này do chênh tường giữa vách bê tông và tường. Cụ ốp luôn vách thạch cao có đệm bông thủy tinh, vừa tạo phẳng diện tường, vừa chống nóng.
Gường phòng master bố trí như hiện trạng hợp hướng với tuổi cụ luôn.
- Phòng ngủ trẻ con: Do nhà cụ có 2 bé gái. Em đề xuất làm gường tầng gọn vào 1 góc. Gường tầng trên rộng 1m2, tâng dưới rộng 1m4. Khi có khách ruột thịt. 2 bé có thể ngủ chung 1 gường, gường còn lại nhường khách. Phòng này em đề xuất đồ đạc bố trí gọn vào góc, để không gian còn lại càng rộng càng tốt lấy chỗ chơi cho con trẻ...
Cụ tham khảo bản phác thảo:
image gratuite à télécharger
Thân!

Chỉnh sửa cuối:

milimet

Xe buýt
Nhà nguyên bản:

Em cũng thấy cụ chuyển phòng khách vào vị trí p. ă, còn bàn ăn kê ra vị trí phòng khách ở pa sửa đổi hợp lý hơn.
Còn lấy sáng và thông gió. theo em hệ tủ ở phòng mới cải tạo cụ làm thấp tầm 1m5 thôi, tk cho khéo để treo quần áo dài thoải mái. Phía trên tủ cho đến sát trần. Cụ làm hệ thống cửa kính trượt, bên trong có rèm gỗ lật.
Như vậy, cụ vừa lấy sáng được cho không gian phía trong, vừa thông gió mà vẫn đảm bảo tính riêng tư cho phòng ngủ, vì tủ cao 1m5 chắn ngang tầm mắt nhìn.
Dĩ nhiên, tk phải khéo thì không gian vừa đảm bảo công năng, vừa đạt hiểu quả thẩm mỹ được.
Thân!

nhq.arch

Xe container
Nhà nguyên bản:

Về cơ cấu căn hộ kiểu này theo em cụ nên giữ cơ cấu căn hộ hiện trạng, lấy ánh sáng và thông gió gián tiếp cho phòng ngủ phía trong bằng các giải pháp nội thất cửa, vách phòng ngủ từ lô gia qua phòng khách, phòng ngủ 2 hiện tại chưa cải tạo rất tối và bí y như căn hộ 83m2 trên vincom Bà triệu em làm từ năm 2010. Như vậy giữ được nhiều ưu điểm của phòng khách, bếp, phơi...

Ngược lại, như pa cải tạo tham khảo thì phòng khách luôn tối trong khi phòng ngủ chỉ sử dụng 1 thời gian nhất định và riêng tư. Phòng bếp sẽ sử dụng hút mùi 100% vì kín..

Căn hộ của cụ hoàn thiện nội thất sẽ đẹp không có nhược điểm gì ngoài vấn đề phòng ngủ như cụ nói.

Alexandre

Xe tải
Chào cụ!
Căn của cụ nếu vào tuổi cụ khác, hoặc không quan tâm đến Pt thì dễ. Ngược lại khá khoai.
Các hướng đẹp của cụ đều vào chéo góc. Chung cư không đủ đất để xoay tường theo hướng.
Dựa trên hiện trạng căn hộ của cụ. Dựa trên yếu tố phong thủy hợp hướng và yêu cầu công năng. Em đề xuất phương án sau đây:
Chuyển bếp ra phía ngoài sát vị trí vệ sinh chung. Bếp nên tọa hung hướng cát. Chuyển bếp ra đó. Bếp tọa tại tây bắc ( Ngũ quỷ) hướng về đông nam( diên niên) chậu rửa đặt bàn bếp vuông góc, nhìn ra đông bắc. Cấp và thoát nước chậu rửa bếp lấy từ vệ sinh chung ( Tất nhiên 1 số trường hợp BQL làm khá chặt vấn đề thoát chậu bếp. Cái này, cụ có thể đấu vào ống thoát nước sinh hoạt của chậu lavabol)
Sau bếp, em đề xuất bố trí mặt bar cao 1,2m. Vừa làm bàn soạn để thức ăn trung chuyển ra bàn ăn. Vừa chắn hậu bếp đảm bảo hợp phong thủy.
Bàn ăn kê liền kề sát tường tiết kiệm tối đa diện tích.
Do các góc đẹp của cụ đều là góc chéo so với căn hộ của cụ. chỉ duy nhất hướng Đông Nam hướng ra cửa chính là vuông với căn hộ. Em đề xuất bố trí ban thờ ra ô lõm hiện trạng đang bố trí tủ lạnh ( Ô này rộng được 1m22) vừa xinh bố trí ban thờ trang trọng riêng tư 1 góc. vừa hợp hướng tuổi cụ.
Khu vực bếp cũ biến thành phòng làm việc, hoặc là phòng ngủ thứ 3 khi có khách. Vách ngăn giữa phòng ngủ thứ 3 này với không gian bếp là vách kính, bên trong có rèm cuốn. Sẽ hạ rèm khi có người nghỉ. Còn lại thường xuyên cuốn lên lấy sáng cho ko gian bếp.Kết hợp với cửa kính ban công 1. Không gian trong nhà cụ bao giờ cũng sáng, thoáng và tràn ngập ánh sáng.
- Phòng khách, Em đề xuất mở rộng thêm tầm 400 về phía phòng ngủ master. Chỗ này kê kệ tivi âm tường luôn. Tạo ko gian thoáng đãng cho p. khách.
- Phòng ngủ master: Do phòng vệ sinh trong phòng ngủ master khá rộng. Rộng gần 1m7. Em đề xuất đập kéo dịch bó hẹp phòng vệ sinh này chỉ khảong 1m4. Khi đó cụ có thể bố trí tủ quần áo phòng master cuối gường. Đầu gường do lại là hướng Tấy Bắc, chiều nắng tây khá nóng. Em đề xuất diện tường đầu gường master này do chênh tường giữa vách bê tông và tường. Cụ ốp luôn vách thạch cao có đệm bông thủy tinh, vừa tạo phẳng diện tường, vừa chống nóng.
Gường phòng master bố trí như hiện trạng hợp hướng với tuổi cụ luôn.
- Phòng ngủ trẻ con: Do nhà cụ có 2 bé gái. Em đề xuất làm gường tầng gọn vào 1 góc. Gường tầng trên rộng 1m2, tâng dưới rộng 1m4. Khi có khách ruột thịt. 2 bé có thể ngủ chung 1 gường, gường còn lại nhường khách. Phòng này em đề xuất đồ đạc bố trí gọn vào góc, để không gian còn lại càng rộng càng tốt lấy chỗ chơi cho con trẻ...
Cụ tham khảo bản phác thảo:
image gratuite à télécharger
Thân!
cảm ơn cụ đã rất nhanh và nhiệt tình. Tí nữa e sẽ gửi bản CAD căn hộ vào mail Cụ, Cụ suy nghĩ giúp em một số vấn đề em còn băn khoăn sau ạ:
1. Bếp có bé quá không? tình huống 2 chị em cùng vào bếp giúp nhau sợ không có chỗ đứng, hay khi chặt chém con gì to to, rửa nhiều đồ chắc phải mang ra ban công ạ? đây là vấn đề e đang nghĩ nhất.
2. Dựa trên thực tế sử dung nhà e hiện nay, thì lâu nay e có ý tưởng đập vách ngăn giữa Lô gia 2 với phòng tắm master, cắt phần bồn tắm nằm và bên trái một tí (có thể phải dịch xí bệt sang trái chút-có thể làm được vì hiện chung cư mới cất nóc, chưa ngăn phòng gì cả), mở rộng lô gia 2 dài đến tận phòng ngủ master, mỏ them 2 cửa kính (từ trần đến sàn) từ phòng ngủ master ra lô gia 2 và từ phòng tắm master ra lô gia 2, cái phòng tắm này e chỉ cần đơn giản thế thôi. cu thay duoc ko a? có nên không ạ?
3. Giữa bếp ăn và bàn ăn có làm bar được không vì bếp nấu phải có hút mùi từ trên cao xuống, vậy đó phải có vách che, đâu làm bar được ạ?

cảm ơn Cụ nhiều

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng