[Funland] Thớt tư vấn và hỗ trợ các cụ sửa chữa thiết bị điện dân dụng

Trạng thái
Thớt đang đóng

ungila

Xe tải
Em thấy quảng cáo lên tận mây xanh.....mà thường mấy ông nổ tung tóe này không có tác dụng thực, bởi vì nếu tốt như quảng cáo thì các ông ấy sẽ không kịp SX mà bán ấy, trong Công nghiệp em chửa nghe thấy khuyến cáo đề nghị nào dùng dầu này cả!
Vương ợ . Chắc ưu điểm của nó cũng chỉ như RP7 . Có một chút tiện lợi khi dùng . Gần như xăng , gần như dầu nhớt .

tuan.control

Xe tải
chắc là nhà em phải nhờ cụ giúp thôi, vì thú thực với cụ mọi thứ điện nước điện gia dụng trong nhà tự em làm được hết
cơ mà mỗi cái nồi cơm này đang cắm cơm chạy phằm phằm bình thường mà cơm chín rồi, tự dưng ...tịt, ko vào điện, loay hoay mãi mà em ko mở được vì nó chẳng có vít vãi gì, kiểu dạng như cái máy xay cầm tay Braun ấy
Cụ cho e tí ảnh cái nồi.

Chỉnh sửa cuối:

DIỆP ANH CZ

Xe buýt
chắc là nhà em phải nhờ cụ giúp thôi, vì thú thực với cụ mọi thứ điện nước điện gia dụng trong nhà tự em làm được hết
cơ mà mỗi cái nồi cơm này đang cắm cơm chạy phằm phằm bình thường mà cơm chín rồi, tự dưng ...tịt, ko vào điện, loay hoay mãi mà em ko mở được vì nó chẳng có vít vãi gì, kiểu dạng như cái máy xay cầm tay Braun ấy
Cụ lật đ ít nồi lên sẽ có 4 con vít bắt âm đấy.Nồi Tiger nhà em cũng thế,tháo ra dễ mà.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Em hỏi ngoài lề chút. Nhờ cụ nào hướng dẫn em lắp bình lọc nước RO với. Hôm rồi người nhà em tháo ra mà giờ chịu chết :(
E có thể giúp đc gì cho cụ ạ? Cụ call hay pm đt e alo hướng dẫn cho cụ

catpv

Xe điện
Em đánh dấu khi cần ạ.

Thuoc lao

Xe tăng
Cụ lên google tìm cái hướng dẫn lắp là lắp được ngay ý mà, đơn giản lắm, ở nhà e mấy lần chuyển đồ e lắp suốt.
em thấy không dễ cụ ạ, lọ mợ gg mà không tự tin chút nào, chỉ sợ lắp nhầm đường nước ăn thành nước thải thì bỏ mợ, với cả nó cũng lắm ngã ba ngã tư lắm. hôm trước em phải nhờ thợ vào lắp mất 100k :(

Ngo Rung

Xe lăn
em thấy không dễ cụ ạ, lọ mợ gg mà không tự tin chút nào, chỉ sợ lắp nhầm đường nước ăn thành nước thải thì bỏ mợ, với cả nó cũng lắm ngã ba ngã tư lắm. hôm trước em phải nhờ thợ vào lắp mất 100k :(
Em nghĩ phải có quyển hướng dẫn theo máy chứ nhỉ?!
Mà vụ quạt của cụ được chưa? :))

hailuatn

Xe container
Cái quạt tích điện PANASONIC nhà em bị chết ác-qui, em ra Nguyễn Lương Bằng nó đòi 700K/1 đôi, hôm qua đi làm mua được đôi ac-qui giá có 220K, mừng quá về lắp vội lắp vàng nhầm *** nó cực + với cực -, được 2 phút khói um lên, em thấy con điện trở chỗ bảng mạch đỏ rực lên, em kịp dứt đứt dây nối với ac-qui, đấu lại đúng cực thì quạt chạy được 2,5 tiếng (cho phần điện có trong ác-qui mới). Sau khi hết kiệt điện trong bình thì em bắt đầu đi sạc lại, nhưng được 15 phút thì vỏ quạt chỗ biến thế nóng bỏng, em phải rút điện ra, không dám sạc nữa. Đặc biệt là dù rút sạc ra rồi nhưng đèn báo sạc vẫn sáng. Cụ xử lý được không?

Ngo Rung

Xe lăn
Cái quạt tích điện PANASONIC nhà em bị chết ác-qui, em ra Nguyễn Lương Bằng nó đòi 700K/1 đôi, hôm qua đi làm mua được đôi ac-qui giá có 220K, mừng quá về lắp vội lắp vàng nhầm *** nó cực + với cực -, được 2 phút khói um lên, em thấy con điện trở chỗ bảng mạch đỏ rực lên, em kịp dứt đứt dây nối với ac-qui, đấu lại đúng cực thì quạt chạy được 2,5 tiếng (cho phần điện có trong ác-qui mới). Sau khi hết kiệt điện trong bình thì em bắt đầu đi sạc lại, nhưng được 15 phút thì vỏ quạt chỗ biến thế nóng bỏng, em phải rút điện ra, không dám sạc nữa. Đặc biệt là dù rút sạc ra rồi nhưng đèn báo sạc vẫn sáng. Cụ xử lý được không?
Khả năng của cụ bị chập đi-ốt chỉnh lưu! cái này xử lý dễ thôi mà cụ. Cụ có dụng cụ mỏ hàn, đồng hồ vạn năng không? nếu có thì cụ chụp ảnh cái phần mạch lên em hướng dẫn cho :)).

hailuatn

Xe container
Khả năng của cụ bị chập đi-ốt chỉnh lưu! cái này xử lý dễ thôi mà cụ. Cụ có dụng cụ mỏ hàn, đồng hồ vạn năng không? nếu có thì cụ chụp ảnh cái phần mạch lên em hướng dẫn cho :)).
Giờ em đang đi làm rồi, tối về em chụp sau.

khanhp90

Xe tăng
cái quạt để bàn nhà e tự dưng lại ko quay, cụ bảo e pải làm thế nào

Ngo Rung

Xe lăn
cái quạt để bàn nhà e tự dưng lại ko quay, cụ bảo e pải làm thế nào
1. Cụ lấy tay xoay cánh xem có bị kẹt không?
2. Cụ bật quạt, lấy tay sờ và cánh quạt xem có điện không? nếu thấy rung nhẹ thì có điện bình thường => chết tụ khởi động. Cụ thử tất cả các số quạt nhé, có thể có số không vào điện => vệ sinh lại "đám" nút bấm. Lúc này cụ có thể nghịch tí cho vui cũng được: cụ xoay cánh quạt chiều nào thì quạt nó chạy theo chiều đấy :))
3. Nếu bước 2 có điện, cụ thay cái tụ khởi động của quạt đi nhé (vác tụ cũ đi mua cho dễ so sánh), à trước khi tháo tụ cụ nên chụp lại cái ảnh để sau này đấu lại như cũ nhé. Cái tụ này thường ở đuôi của bầu quạt (tháo bầu ra là thấy), có một số quạt đặt ở dưới chân đế :D
4. Nếu bước 2 không có điện => kiểm tra lại dây điện cấp nguồn cho quạt. Nếu dây này tốt thì khả năng "tèo" của quạt là cao. Củ này cũng mua được, hàng có sẵn, giá loanh quanh 100k :D

Chỉnh sửa cuối:

huyetanhtuxd

Xe tăng
Cái tụ trong quạt cây mà bị phồng lên là nó bị hỏng đúng không Cụ?
Khi thay có phải hàn hay chỉ cần nối rồi băng băng dính là được?

Ngo Rung

Xe lăn
Cụ thay luôn đi.Nối chắc rồi quấn băng keo điện là OK.
Đúng roài cụ [@huyetanhtuxd;210458] , cụ lưu ý kiểm tra các điểm dây di động khi quạt chạy túp năng nhé, nếu có nguy cơ cọ sát dây vào củ quạt thì lấy dây lạt nhựa chằng buộc cho cẩn thận :D

Tiền xu

Xe buýt
hay quá có gì nhờ cụ tư vấn cho, em đàng ông mà dốt mấy món này kinh khủng :))

Bình BK

Xe tăng
Cụ thớt cho em hỏi gắn tụ bù để làm gì vậy cụ, tại em thấy ông bạn em gắn thêm một cái vô tủ lạnh?

Trạng thái
Thớt đang đóng