Thảo luận Thớt Tư Vấn Kỹ Thuật và Sản Phẩm VW

namtuoc8x

Xe tải
Các Cụ cho em hỏi với, em vừa đi bọc lại sàn da cho khỏi bẩn. Chả là F1 nhà em thích đi bơi, rồi đang ướt lượt thướt trèo lên xe. Khi bọc da, thợ có tháo ghế ra để bọc và rút jack cắm điện của túi khí ra. Khi làm xong có cắm lại bình thường, bây giờ xe khi khởi động cứ báo lỗi error air bag. Cách khắc phục như thế nào, các Cụ chỉ em với!
Thanks các Cụ trước! Vodka em sẵn rồi ạ.
Cái này thì cụ vào hãng, dùng máy check lại một vòng rồi xóa lỗi là ok thôi

namtuoc8x

Xe tải
[/IMG]

Chào các cụ, xe passat của ông anh nhà em tự nhiên đang đi nó hiện hết đèn vàng như ảnh. ko biết nó bị lỗi gì ạ.
cảm biến phía sau xe không hoạt động.
nhờ các cụ chẩn bệnh hộ em, vì ở xa thủ đô nên rất lo. nếu ra Hn thì có đi đc ko hay phải dùng xe cứu hộ.
Theo đèn báo thì có lỗi của hệ thống ESP, ABS. Những lỗi này nó liên quan đến nhau nên có thể là do hỏng hóc liên quan đến hệ thống cảm biến của xe (nhiều xe bị cảm biến tốc độ cũng báo lỗi như thế)
Ngoài ra còn có đèn báo vô lăng thì có lẽ nên vào hãng check
Cụ ở đâu mà xa thủ đô thế ạ :D

HAICON

Xe điện
Theo đèn báo thì có lỗi của hệ thống ESP, ABS. Những lỗi này nó liên quan đến nhau nên có thể là do hỏng hóc liên quan đến hệ thống cảm biến của xe (nhiều xe bị cảm biến tốc độ cũng báo lỗi như thế)
Ngoài ra còn có đèn báo vô lăng thì có lẽ nên vào hãng check
Cụ ở đâu mà xa thủ đô thế ạ :D
em ở thanh hóa cụ ạ

bum0710

Xe tải
Em chạy EOS lâu không đi hôm vừa rồi mang ra rửa, giờ bị kẹt của sổ trời không đóng được vào. không biết có khắc phục được không ah.
Bác cứ mang xe vào hãng cho ae xử lý cho yên tâm. Đã có mấy bác EOS bị kẹt như vậy và được xử lý ngon lành. Chúc vợ 2 của bác sớm hết bệnh !

huyhungst

Xe đạp
Nếu cụ nào cần tư vấn về sửa audi vw call em mách chỗ ngon bổ và hạt rẻ ...

huyhungst

Xe đạp
[/IMG]

Chào các cụ, xe passat của ông anh nhà em tự nhiên đang đi nó hiện hết đèn vàng như ảnh. ko biết nó bị lỗi gì ạ.
cảm biến phía sau xe không hoạt động.
nhờ các cụ chẩn bệnh hộ em, vì ở xa thủ đô nên rất lo. nếu ra Hn thì có đi đc ko hay phải dùng xe cứu hộ.
Tình bác có tháo bình ắc quy ra để xóa lỗi ko đấy ?

tubanh

Xe đạp
Các cụ cho em ông ké tí nhé, xe em Tiguan 2010 và em hỏi thế này:
1. E thấy có nút mở cốp sau ở chìa khóa xe mà bấm vào không thấy cốp sau tự động mở ra là sao nhỉ?
2. Có cài được khe cắm USB để nghe nhạc không nhỉ ?
3. Bật Bluetooth mà không dò được thiết bị cần kết nối ?
4. Sử dụng chế độ hỗ trợ đỗ xe thế nào nhỉ? (Em bật rồi đi tìm chỗ đỗ, khi đi ngang qua khu vực có thể đỗ được mà nó chả báo và hướng dẫn gì cả).
5. Có bộ lót ghế riêng cho tiguan không nhỉ ? (Nhà em hay mặc quần bò nên ghế da hay bị xước)
E ở xa thủ đô nên ít có điều kiện gặp gỡ trao đổi trực tiếp, mong nhận được sự giúp đỡ của các bác ! Many thanks !

coolpix8700

Xe ngựa
Xe em hôm nay báo lỗi ABS (ESP), đầu tiên dừng lại, tắt máy bật lại thì hết, nhưng bây giờ bật máy lên hiện lỗi luôn!

Haibinh

Xe điện
Xe em hôm nay báo lỗi ABS (ESP), đầu tiên dừng lại, tắt máy bật lại thì hết, nhưng bây giờ bật máy lên hiện lỗi luôn!

Xe em cũng vừa bị như cụ, ko cố đi them nữa và hãng bảo dưỡng dù chưa hết km. Lỗi là do hao mất một cơ số dầu máy. Nhân tiện gần hết bảo hành thay luôn 1 cơ số phụ tùng nữa, thế là lại đi ngon choét. Thiệt hại có 2 củ tiền dầu :)

soduvol

Xe tải
Ối giời, xe E cũng bị như vậy đang kiểm tra ở hãng.
Liệu có phải do thời tiết ẩm ướt đợt vừa rồi không các Cụ nhể?

ngamban

Xe điện
Hơ hơ, xe em bị từ ngày xưa òi, giờ tịt òi. Đợt ẩm vừa rồi trộm vía ứ làm sao cả, chạy phè phè :D

Haibinh

Xe điện
Hơ hơ, xe em bị từ ngày xưa òi, giờ tịt òi. Đợt ẩm vừa rồi trộm vía ứ làm sao cả, chạy phè phè :D

Tuyền cất ở nhà, hoặc là gấu đi từ nhà đến CQ. Nàm sao mà hỏng được, hức

coolpix8700

Xe ngựa
Chắc là do vụ ẩm vừa rồi!
Đến đã thấy xe bác Hùng rồi. Máy chỉ ra là cái cảm biến tốc độ. Nhưng còn mỗi cái cảm biến trong kho, xe em đành mang về chạy tạm chờ tuần tới!
Thấy họ thay xong (có mấy phút) là cái CC lại ngon!

HAICON

Xe điện
Chết cảm biến tốc độ ợ các cụ. Em vừa thay 1 con sau trái lại hết phát ban đèn đóm trên taplo rồi.

Co trau

Xe tải
Xe em cũng vừa bị như cụ, ko cố đi them nữa và hãng bảo dưỡng dù chưa hết km. Lỗi là do hao mất một cơ số dầu máy. Nhân tiện gần hết bảo hành thay luôn 1 cơ số phụ tùng nữa, thế là lại đi ngon choét. Thiệt hại có 2 củ tiền dầu :)
Xe cụ Bình làm sao mà lại hao dầu vậy? Có bị rỉ dầu giống e ko

tubanh

Xe đạp
Các bác cho em hỏi là em muốn cài đặt chế độ tự động chốt cửa sau khi khởi hành cho em Tiguan 2010 nhà em được không các bác nhỉ ?? Thanks các bác nhiều !!

Haibinh

Xe điện
Xe cụ Bình làm sao mà lại hao dầu vậy? Có bị rỉ dầu giống e ko
Không rỉ dầu, chỉ hơi thẩm thấu tý ty chưa cần can thiệp. Hao dầu thì có, chắc ko phải do e đạp thốc vì 5 lần thay dầu chả lần nào bị hao quá 1 lít

coolpix8700

Xe ngựa
Các bác cho em hỏi là em muốn cài đặt chế độ tự động chốt cửa sau khi khởi hành cho em Tiguan 2010 nhà em được không các bác nhỉ ?? Thanks các bác nhiều !!
Rất đơn giản bác àh!
Ở trong xe, nếu chìa khóa đang bật bác vặn tắt hẳn rồi lại vặn cho bật lên, bấm cái nút có hình chìa khóa đang đóng bên tay cầm cửa (lái), khi bấm vào nó sáng lên. Chú ý là các cửa khác phải đóng kín, cửa nào chưa kín thì từ lần sau trở đi xe cứ chạy hơn 15km/h là những cái cửa đã đóng kín sẽ đóng lại trừ cái cửa hở ấy.
Còn muốn dùng chìa khóa thì rút nó ra, mở hé 1 cửa rồi bấm vào hình cái khóa đóng trên chìa khóa!
Cái hệ thống khóa này của Tiguan hơi phức tạp, nếu cái chức năng Deadlock Mechanism mà được khởi động, bác dùng chìa khóa khóa cửa xe (đèn xi nhan nháy 1 cái) thì người trong xe không thể mở cửa được mà bị nhốt cho đến lúc bác dùng chìa khóa bấm nút cái khóa mở để giải thoát cho họ vì máy cái lẫy mở cửa đều bị vô hiệu hóa (để ý điều này về mùa hè rất quan trọng).