[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

mone

[Tịch thu bằng lái]
Kệ vc nhà người ta, các cụ cứ đọc để biết thôi chứ sao biết được ai đúng ai sai đâu mà bàn
Kệ mà cụ cũng vào đây đọc hết xem chúng nó bàn gì.
Éo thích đọc, tò mò thì bỏ qua có nó nhanh cao

gacan

Xe tăng
Về cảm tính sẽ nhiều người ủng hộ Qua, nhưng k thể phủ nhận người đàn bà này giỏi nhanh nhậy. K có gia đình nhà bà ấy định hướng, lèo lái thì khó có thể có TN của ngày hôm nay, vì thời điểm đầu Qua ngoài ý chí ra k có j cả. Đó là sự may mắn của đời Qua. Sau này e thấy Qua lên núi tu 5-6 năm cũng là bất bình thường rồi, 1 phần nào đó thể hiện sự bất lực trong việc điều hành tập đoàn. 2 vc họ cũng đã quá hiểu rõ những tồn tại k j có thể hoá giải nổi rồi. Cái khó là k bên nào chịu nhường về quyền kiểm soát, tài chính. Ai cũng muốn phần hơn, đặc biệt Qua luôn cho rằng thành công của TN phần lớn là công của mình.

77665508

[Tịch thu bằng lái]
Vãi LOL thằng DN viết sách cho SV cuồng VN một thời , không có tiền của gái VK thì lập nghiệp cái gì , đàn ông tài giỏi thì ra đi tay trắng mà làm lại , giờ tranh chấp với cả con đàn bà 4 con , nếu chuẩn thì chia 6 , mang đi 1 còn đâu để lại cho mẹ con nhà nó , mà thằng nào sau này có lấy gái già 4 con đó cũng nên thưởng cho nó chứ nhỉ =))
Tranh chấp vs đàn bà bị chửi là nhục, không tranh chấp bị coi là nhu nhược. Đời mà, phán thì như thánh tướng.

kingkobra

Xe máy
"Ông Vũ cho rằng bà Thảo làm những điều người bình thường không làm được, đưa bằng được người chồng của mình vào bệnh viện điên. Không ai còn chút lương tri, lương tâm nào mà làm việc đó. Cho những người anh em nghĩ sai lạc để đưa chồng vào tù. "
E tin bất cứ ai trong hoàn cảnh của bác Vũ cũng ko thể tha thứ được. Thêm vào nữa rút đơn nhưng vẫn chia tài sản, thật hết chỗ nói nổi về người đàn bà này !
Bà này vẫn ngu, làm phát xxx bên TQ xong luôn nhưng zời có mắt đấy, con này ghê vãi

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Cũng kinh thật! Hoá ra bà này chán chồng và muốn làm sếp tổng nên thế. (Nếu cụ đúng)
Vụ lỗ 1000 tỷ ở Singapore và vụ làm giả cụ kiểm chứng được đấy! Thật 100%
Về cảm tính sẽ nhiều người ủng hộ Qua, nhưng k thể phủ nhận người đàn bà này giỏi nhanh nhậy. K có gia đình nhà bà ấy định hướng, lèo lái thì khó có thể có TN của ngày hôm nay, vì thời điểm đầu Qua ngoài ý chí ra k có j cả. Đó là sự may mắn của đời Qua. Sau này e thấy Qua lên núi tu 5-6 năm cũng là bất bình thường rồi, 1 phần nào đó thể hiện sự bất lực trong việc điều hành tập đoàn. 2 vc họ cũng đã quá hiểu rõ những tồn tại k j có thể hoá giải nổi rồi. Cái khó là k bên nào chịu nhường về quyền kiểm soát, tài chính. Ai cũng muốn phần hơn, đặc biệt Qua luôn cho rằng thành công của TN phần lớn là công của mình.
Tài giỏi, nhanh nhạy thì cầm mịa nó 4000 tỷ đi làm sự nghiệp riêng, để kệ mịa nó cái thằng qua với Trung Nguyên của nó đi. Biết đâu nó sụp rồi đến ngày nó phải bán xới thì dùng tiền mua lại có phải cao tay không??? Đằng này tranh giành chi cái công ty vốn không phải của mình sinh ra. Lại còn có vụ rút không ly dị nhưng phải chia tiền. Chia tiền xong chị đem đi xài hết, còn của cái thằng qua đó sau này chị đòi ly dị lần nữa, theo luật thì cũng phải chia cho chị lần nữa, khôn thế ai chơi.

bohong88

Xe tải
Cái đó tùy cụ thôi, tin bà hàng nước em hóng được thế. Cụ tin cũng được không tin cũng được, nó cũng như bao đồn thổi về việc Vũ bị điên thôi. Ai tin Vũ bị điên thì nói nó điên, ai không tin thì bảo nó bình thường, còn cơ quan y tế cũng bảo nó bình thường nhưng một số vẫn nói Vũ điên là quyền của họ ai cấm.
Còn cụ em thấy cụ có vẻ thích vụ nằm gầm giường nhỉ thấy nhắc mãi, chắc cụ có thói quen nằm gầm giường, em đoán thế không phải cụ bỏ qua cho em nha!
E Ko ngu mà bị kền kền dắt mũi, em phân tích vc Vũ Thảo từ những hành độn của họ trưng ra trc công chúng. Em tin là Vũ rất giỏi vẽ ra các ý tưởng, nhưng em tin bà vợ hơn. Đó là người đàn bà rắn mặt, có đầy đủ tố chất của người làm kinh doanh, chắc chắn và tính toán rất rõ ràng. Nhưng điểm yếu là yêu chồng và thương con. Bao năm qua nếu Ko có bà ấy tay hòm chìa khoá, thì với bảb tính bố đời của Vũ TN khéo chỉ là cái vỏ. Đương nhiên nv và bạn bè sẽ thích Vũ hơn vì V thoáng, đánh trúng điểm sĩ có thể bán b cho bạn, nhưng thử nghĩ xem làm kt mà Ko chặt chẽ, cứ hoang tưởng như V thì làm gì có ts nhiều như hiện nay, bản lĩnh giữ đc của và làm nó sinh sôi chính là bà Thảo. Còn lũ kền kền và lũ ls, quan toà thì cứ nc đục thả câu thôi....

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
E Ko ngu mà bị kền kền dắt mũi, em phân tích vc Vũ Thảo từ những hành độn của họ trưng ra trc công chúng. Em tin là Vũ rất giỏi vẽ ra các ý tưởng, nhưng em tin bà vợ hơn. Đó là người đàn bà rắn mặt, có đầy đủ tố chất của người làm kinh doanh, chắc chắn và tính toán rất rõ ràng. Nhưng điểm yếu là yêu chồng và thương con. Bao năm qua nếu Ko có bà ấy tay hòm chìa khoá, thì với bảb tính bố đời của Vũ TN khéo chỉ là cái vỏ. Đương nhiên nv và bạn bè sẽ thích Vũ hơn vì V thoáng, đánh trúng điểm sĩ có thể bán b cho bạn, nhưng thử nghĩ xem làm kt mà Ko chặt chẽ, cứ hoang tưởng như V thì làm gì có ts nhiều như hiện nay, bản lĩnh giữ đc của và làm nó sinh sôi chính là bà Thảo. Còn lũ kền kền và lũ ls, quan toà thì cứ nc đục thả câu thôi....
Em thì nhìn kết quả, Thảo điều hành Trung Nguyên Singapore lỗ 1000 tỷ là không có thể chối cãi. Tự làm thương hiệu riêng King Coffee lỗ tiếp. Như vậy biết tài năng kinh doanh của Thảo rồi. Vụ làm giả chữ ký con dấu thuộc về phạm trù đạo đức coi như không nói ở đây.

Horus

Xe tải
Hì em không mún bàn thêm về nhà anh này. Em tôn trọng ý kiến 50-50 của mợ, nhưng mợ cần thuyết phục quan toà, không phải em!

Em ví dụ, Anh ý cầm 1000 , sau 1 năm anh ý làm thành 2000 cho xã hội. Trong khi a ấy đưa cho hội đang oe oe chưa thành hình 1000, sau 1 năm còn 900 là giỏi, may lắm lãi đc ít.
Cụ nào dám nhận kdoanh giỏi hơn lão ý ít nhất trong khoảng tgian đã qua? Thế nên ko có lý do gì cụ ấy phải trốn tránh mà đem tiền vứt cho từ thiện!

Bill là lúc lão cuối thời, sức cống hiến đã hết. Ko so được!
Giờ mà vẫn có cụ tin là cụ Bill bên Mẽo từ thiện với thánh sống nhỉ. Các cụ google thì biết Bill và quỹ của ổng làm gì nhé. Lấy danh nghĩa là làm cứu trợ y tế nhưng thực chất là mang các loại vác xin đi thử nghiệm trên người ở những nước kém phát triển và đương nhiên quỹ của Bill cũng có cổ phần bên trong các công ty vác xin đó

Red Butler

Xe buýt
Cá nhân em nhận xét 2 vợ chồng có sự khác nhau về mặt giá trị nhân sinh quan.
A chồng thì coi việc phát triển TN ra tầm quốc tế là giá trị....
Còn chị vợ thì công ty đang phát triển tốt, bây giờ phải chia tay mặc dù không muốn nhưng chia đều và nghĩ đến các con là giá trị....
Về luật pháp: Tài sản trong hôn nhân phải chia đôi, không cần biết đóng góp công của, ngoại trừ đó là tài sản trước hôn nhân hoặc có thoả thuận riêng từ trước.
Về mặt văn hoá, thằng đàn ông bảo vợ không có công gì phát triển công ty là không đúng vì ai đẻ con, chăm con cho ông đi làm, đó là sự hy sinh lớn lao của phụ nữ cho hạnh phúc gia đình, hơn nữa nhan sắc phải tàn do thằng chồng bao năm vày vò.......nên theo luật quốc tế, theo lệ thì có không làm gì vẫn phải chia 50/50.
Em thấy Qua này loanh quanh luẩn quẩn, tu không ra tu, phần lợi ích cho mình thì kể công, phần hy sinh thầm lặng của vợ thì bố thí. Em thấy thằng này trình độ văn hoá lùn, xấu hổ cho một kiếp đi tu.

Chỉnh sửa cuối:

Namthanhfree

Đi bộ
Thuyết âm mưu!
Em nghe có mùi PR cho cf Trung Nguyên trong vụ lùm xùm này.
Các trang báo đăng bài coi như quảng cáo miễn phí cho TN.
Xem youtube một tý là sẽ ra đến các video tiếp thị kiểu: TN khác biệt, TN số 1.

HyperSport

Xe buýt
Gớm chồng, vợ cụ mà như thế khéo cụ chạy mất dép từ lâu rồi ý, ngồi đó mà bảo Ko tám thần
Vợ tui kiếm đc nhiều tiền như Vũ thì tui buông súng cho bà ấy chiến, về chơi với con đếm xiền cổ tức, rảnh rỗi lên OF chém là hết ngày roài :)

Kurumasuki

Xe container
Em đang định "khởi nghiệp" mà nhìn gương vợ chồng Trung Nguyên khởi nghiệp thành công rồi tranh giành nhau như này là em thôi luôn, về với cái máng lợn sứt cho nó thiện lành rồi :))

Horus

Xe tải
Luật Việt là chia 50/50 với tài sản chung, tài sản riêng hồn ai nấy giữ.

Luật bang Washinton của ông chủ Amazon Thì chia đôi tất, chả cần biết chung hay riêng.
Đại gia Mỹ cứơi vợ hay làm cái thỏa thuận hôn nhân trước khi cưới, nếu ly hôn bà vợ chỉ nhận được tài sản ghi trong thỏa thuận đã ký .
Anh Jeff Amazon chẳng qua ảnh cay vụ rửa bát nên mới sẵn sàng bỏ 50% thoát vợ nhé =))

Misami

Xe hơi
Ai làm mất đi hình ảnh TN vậy mợ! ai đi bêu xấu bảo chồng thần kinh. Nếu là mợ có người thân bị bênh vậy có quảng cáo cho làng xóm không hay tập trung chạy chữa? đây mợ thảo cho quảng cáo lên cả sóng truyền hình. Qua cả quá trình rõ ràng bên mợ thảo có cả 1 chiến lược cuối cùng để khi ra tòa được phần hơn nhưng qua phiên tòa hôm nay thì chắc chắn mục đích không đạt được! Cụ vũ đã từng đưa ra đề nghị bỏ hết tất cả tài sản tiền mặt ước tính là 4000 nghìn tỷ nhưng mợ thảo không chịu đấy!
Cụ cho cái thông tin cụ kia bỏ hết 4000 tỷ cho vợ xem nào? Hơn nữa cụ nghĩ TN đc định giá bao nhiêu? Nếu cổ phần hoá bán cho nc ngoài đc bao xèng

Vuthanhhien

Xe buýt
Vâng! em thấy cụ đánh giá thấp vai trò của phụ nữ giống các bô lão ngày xưa :D 2 vợ chồng đi lên từ tay trắng giờ bảo vợ không có đóng góp công lao gì nghe không fair nhất là khi vợ còn trực tiếp tham gia điều hành công ty! công ty gây dựng hơn 20 năm chứ có phải 1, 2 năm đâu. Rất nhiều thời gian để làm việc, lấy lý do 4 đứa con để nói không có thời gian đóng góp là khiên cưỡng quá mức! đồng nghiệp em nhà 3 đứa: 3t, 6t, 10t vợ 8h, 9h tối mới đi làm về cuộc sống sinh hoạt vẫn bình thường, ông bà, người giúp việc đỡ đần hết công việc chăm trẻ rồi.
Bên Vũ cố gắng nói vợ không đóng góp gì để hạ phần tài sản được chia mục đích cũng đâu có tốt đẹp gì. Vợ Vũ thì lôi con ra chiếm tiện nghi để lấy nhiều cổ phần (tài sản) hơn! 2 bên phũ như nhau nên ngưng nói đạo lý thanh cao trước công chúng

Chờ thời gian trả lời xem Trung Nguyên tương lai như thế nào mới kết luận được Vũ là thiên tài hay thằng điên. Giờ chỉ biết anh khác tư duy bình thường thôi! Khác bình thường bị bật chế độ phòng bị từ những người xung quanh cũng dễ hiểu.
Nói nốt tí cho cụ hiểu ý.
Em chưa bao giờ đánh giá thấp phụ nữ hay phong kiến cổ hủ. Em đang cố ủng hộ các bà vợ đấy. Nhiều cụ cứ nói thiên chức làm mẹ không quan trọng , thử hỏi bà vợ không có con với ông Vũ xem , bà ý sẽ không có tiếng nói hoặc đòi hỏi nhiều đâu.
Vâng! em thấy cụ đánh giá thấp vai trò của phụ nữ giống các bô lão ngày xưa :D 2 vợ chồng đi lên từ tay trắng giờ bảo vợ không có đóng góp công lao gì nghe không fair nhất là khi vợ còn trực tiếp tham gia điều hành công ty! công ty gây dựng hơn 20 năm chứ có phải 1, 2 năm đâu. Rất nhiều thời gian để làm việc, lấy lý do 4 đứa con để nói không có thời gian đóng góp là khiên cưỡng quá mức! đồng nghiệp em nhà 3 đứa: 3t, 6t, 10t vợ 8h, 9h tối mới đi làm về cuộc sống sinh hoạt vẫn bình thường, ông bà, người giúp việc đỡ đần hết công việc chăm trẻ rồi.
Bên Vũ cố gắng nói vợ không đóng góp gì để hạ phần tài sản được chia mục đích cũng đâu có tốt đẹp gì. Vợ Vũ thì lôi con ra chiếm tiện nghi để lấy nhiều cổ phần (tài sản) hơn! 2 bên phũ như nhau nên ngưng nói đạo lý thanh cao trước công chúng

Chờ thời gian trả lời xem Trung Nguyên tương lai như thế nào mới kết luận được Vũ là thiên tài hay thằng điên. Giờ chỉ biết anh khác tư duy bình thường thôi! Khác bình thường bị bật chế độ phòng bị từ những người xung quanh cũng dễ hiểu.
https://vnexpress.net/phap-luat/ba-thao-rut-don-ly-hon-ong-vu-khong-chap-nhan-3884180.html
Cụ xem chủ toạ họ nói thế nào về người vợ nhé . Nghe chủ toạ nói thế cũng đủ hiểu là họ muốn người vợ về đúng vị trí của mình
Còn anh Vũ tư duy khác bình thường là điều đương nhiên vì thế anh ý mới thành công và giàu như thế

hưvô

Xe lăn
Có khi nào Vũ TN bỏ lên núi ngồi thiền dưới cây sầu riêng hay cây mít không các bác? Ông Newton hồi xưa cũng nhờ ngồi ngủ gật dưới cây táo mà ra được định luật hấp dẫn thấy thôi :D
Còn 1 ông hoàng tử bỏ cung điện, vợ con, ngồi dưới cây bồ đề mà giác ngộ thành phật đấy cụ :D

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
Cụ cho cái thông tin cụ kia bỏ hết 4000 tỷ cho vợ xem nào? Hơn nữa cụ nghĩ TN đc định giá bao nhiêu? Nếu cổ phần hoá bán cho nc ngoài đc bao xèng
cụ đọc nhanh quá, ô Vũ đã từng nói tiền và tài sản ô ấy nhường hết, chỉ có cổ phần là không vì ô ấy muốn TN đi theo đúng tầm nhìn ô ấy đề ra!