[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Mình cũng băn khoăn ở chi tiết mẹ của Vũ đưa con trai đi khám tâm thần. Hoặc là Thảo gây áp lực gì đó bắt đi, hoặc là bà cũng tin con trai mình có lẽ có dấu hiệu ?
Toà bắt khám thì phải đi khám thôi chứ sao???

faceid4

Xe tải
Không có chuyện nếu đơn giản thế đâu cụ, suy tư thêm chút đi khi bà mẹ Vũ đang kể lể năm 1996 bán 2 căn nhà và vay thêm 25tr cho Vũ mở TN kìa. Ngày ấy cả nhà Vũ làm công nhân đóng gạch ở huyện lìu tìu của một tỉnh tây nguyên lìu tìu, đến Vũ đi học còn chẳng đủ tiền, tin được không? Chưa biết 2 căn nhà bán bao nhiêu nhưng 25tr năm 96 là 50m2 đất tầm quận Hai Bà Trưng - HN ngõ rộng xe máy tránh nhau đấy nhé, thậm chí có sẵn nhà cấp 4 luôn.
Năm 96 nhà Vũ góp 25tr khi Vũ còn chả có gì thua cả nhà ra đường thì so 2005 Cỏ góp 5 tỉ khi TN đã tràn ra cả nước chưa biết ai hơn ai. Từ 1996 đến 2004 Cỏ có giấy tờ góp vốn thì xuỳ ra. Còn thực tế TN có trước khi kết hôn chứ đừng nói đến khi góp vốn. Mưa chia Cỏ 30% còn người nhà cha mẹ anh em có 10% theo em là đã trân trọng Cỏ lắm rồi. Đây đòi 51% giả sử người nhà Mưa giữ nguyên cổ phần thì Vũ còn cái miẹ gì quyền nữa. Mưa mà chia cho Cỏ 51% thì người nhà Mưa éo ai thấy đó là công bằng đâu.

1.25 ton

Xe điện
Chỗ nào bảo nhà Vũ khám 3 lần???
Nhà Vũ chỉ khám 2 lần.
Mà kể cả khám nhiều thì cũng như cụ đi khám bệnh nhiều chỗ cho chắc chắn thôi.
Vậy là cụ xác nhận cụ vu cho Vũ bị điên là do suy diễn chứ không có chứng cứ gì phải không não?? Như vậy là người ta bảo mồm dọc đó.
Suy diễn Như cụ mấy thằng thầy dụi cho chị Thảo nó thừa sức suy diễn. Nhưng nó méo dám kết luận Vũ điên vì nó biết nói bậy nó sẽ ăn đủ chứ không chỉ bị gọi mồm dọc như cụ là xong đâu.
Ơ cụ không xem link em post cụ thân sinh của Vũ nói trước Tòa à. Tổng là 3 lần khám nhá. Lần khám ở Biên Hòa cũng có vấn đề, nên phải ra tận Hà Nội khám lần 3.nhá :)).
Mà sao cụ thích mồm dọc thế ạ? :)) Vũ chân nhân giờ thiết gì cái mồm dọc của Thảo đâu.

kvboto

Xe container
Bàn chi tiết làm gì, ếch ngồi đaý giếng, bói mù xem voi cả thôi, đọc báo dăm câu rồi luận linh tinh, như mình giỏi lắm ý,...

Luật pháp: nam nữ, vợ chồng bình đẳng

Tình người, đạo nghĩa vợ chồng: của chồng công vợ, có với nhau đến 4 người con, cả 4 đứa ở với vợ,...

chia 50 / 50 tài sản đi, Vũ có thể y/c tài sản naỳ vợ chỉ được thừa kế cho con chung, kg để cho con riêng,...

Vậy êm xuôi trong 1 nốt nhạc

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ha ha.
E đâu nói Bác chủ thớt tâm tư hay đang rảnh. E nói người trong thiên hạ thấy tâm tư rất nhiều mà.

Không có lẽ:))
Lẽ chẵn gì đâu, thấy toàn chém gió chả có tí Luật lá nào định mở thớt để vận động não một chút nhưng chém cụ thể quá chắc ế độ :))

CR-Vic

Xe container
Thế thì đã chả nên chuyện :D

Bàn chi tiết làm gì, ếch ngồi đaý giếng, bói mù xem voi cả thôi,...

Luật pháp: nam nữ, vợ chồng bình đẳng

Tình người, đạo nghĩa vợ chồng: của chồng công vợ, có với nhau đến 4 người con, cả 4 đứa ở với vợ,...

chia 50 / 50 tài sản đi, Vũ có thể y/c tài sản naỳ vợ chỉ được thừa kế cho con chung, kg để cho con riêng,...

Vậy êm xuôi trong 1 nốt nhạc

Lê Toàn bg

Xe đạp
Đạt đến tầm cảnh giới này: ...Tập đoàn Trung Nguyên từng có một thông cáo gửi cho nhân viên, bày tỏ sự hoan hỉ: "Chủ tịch của chúng ta đã hoàn toàn hoàn thành quá trình Thông Linh và đón nhận Mặc Khải từ Đấng Tối Cao Thượng Đế, đã được Đấng Tối Cao Thượng Đế truyền trao cho mọi khả năng tiên tri để giúp Người sắp đặt lại thế gian lầm lạc theo đúng trật tự".

... đại gia cà phê không ngần ngại khẳng định mình “có thể giải đáp thông suốt mọi câu hỏi trên thế giới” và tái khẳng định Trung Nguyên sẽ trở thành tập đoàn khác biệt, duy nhất, vĩ đại và “thống ngự” hoàn toàn thế giới. Xin lưu ý, ở đây là “thống ngự” chứ không phải “thống trị” nhé!

https://vietnamnet.vn/vn/kinh-doanh...ai-xuat-hay-quai-di-462001.html#inner-article

Là con nhà giời rồi, thì còn giằng co chia tỷ lệ 70 /30 hay 50/ 50 cổ phần cổ phiếu vật chất tầm thường với vợ với con mà làm gì Qua ơi là Qua ?
Chuẩn lý luận của Thảo fan. Chụp mũ đả kích ô Vũ chứ chả có tý pháp luật, lý lẽ nào cả :))). Muốn thành bá nghiệp phải có công cụ, công cụ là Trung Nguyên chứ còn gì. Mà sao phải cho Tn cho bà vợ 3 lần đưa mình vào trại?? Tưởng bà tốt đẹp lắm à :)) Qua k có ngu nhé

JAL

Xe tăng
Nhiều người thích soi mói đời tư của người khác nhỉ?
Giống như thú vui ấy.

AVANZA

Xe tăng
Hay ho éo gì mà đi bình phẩm người đàn bà khác?
Vô tình ngày nào đó, diễn đàn nào đó cũng, chộp được ảnh vợ, con gái mình lôi lên bình phẩm?
Giá trị tài sản chưa bằng một cái lông b' của người ta thì bình luận sao xứng :D

fresh_air

Xe tải
Năm 96 nhà Vũ góp 25tr khi Vũ còn chả có gì thua cả nhà ra đường thì so 2005 Cỏ góp 5 tỉ khi TN đã tràn ra cả nước chưa biết ai hơn ai. Từ 1996 đến 2004 Cỏ có giấy tờ góp vốn thì xuỳ ra. Còn thực tế TN có trước khi kết hôn chứ đừng nói đến khi góp vốn. Mưa chia Cỏ 30% còn người nhà cha mẹ anh em có 10% theo em là đã trân trọng Cỏ lắm rồi. Đây đòi 51% giả sử người nhà Mưa giữ nguyên cổ phần thì Vũ còn cái miẹ gì quyền nữa. Mưa mà chia cho Cỏ 51% thì người nhà Mưa éo ai thấy đó là công bằng đâu.
Em e việc nhà anh Vũ góp 25 tr cũng chỉ là nói mồm và không có chứng từ gì đâu cụ ạ.

Và TN có thể được thành lập từ trước khi hai anh chị kết hôn, thậm chí có thể là từ đời bố anh Vũ nhưng đến 1999 mới có cái ghi nhận rõ ràng đầu tiên là cái cửa hàng. Đó là lí do toà ở Sing dùng chi tiết này mà ko đề cập đến những cái góp vốn ban đầu, như em trích dẫn ở trên.

faceid4

Xe tải
Em e việc nhà anh Vũ góp 25 tr cũng chỉ là nói mồm và không có chứng từ gì đâu cụ ạ.
Họ có 10% thì họ sẽ có chứng cớ. Toà và Cỏ muốn biết cứ hỏi, họ sẽ đưa ra. Cỏ góp vốn còn giữ biên lai thì người nhà Mưa cũng không dại cả nhà đâu.

kvboto

Xe container
Chuẩn lý luận của Thảo fan. Chụp mũ đả kích ô Vũ chứ chả có tý pháp luật, lý lẽ nào cả :))). Muốn thành bá nghiệp phải có công cụ, công cụ là Trung Nguyên chứ còn gì. Mà sao phải cho Tn cho bà vợ 3 lần đưa mình vào trại?? Tưởng bà tốt đẹp lắm à :)) Qua k có ngu nhé
Xời, dành cho cụ cả đấy, nằm gầm giường nhà người ta là biết tuốt đấy, của cụ cả đấy,...