[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

duachuot123

Xe điện
Bây giờ giả sử các cụ có thằng em làm kinh doanh. Chẳng may nó thiếu vốn, cụ cho/ cho vay/ mượn một số vốn lớn ( không giấy tờ chứng minh) mặc dù có thể ai cũng nhận thấy là không có cụ cho thì em cụ đào đâu ra vốn mà làm.
Thế rồi 20 năm sau nó thành công lớn, tài sản lên hàng nghìn tỷ, vậy các cụ có đòi em cụ chia cổ phần được không?
E của cụ, cụ ko mua cổ phần nên ko đc luật DN bảo vệ, cụ cũng ko kết hôn với nó để đc bảo vệ bởi luật Hôn nhân gia đình. Cụ có giấy cho vay tiền thì đòi đc tiền. Ví dụ của cụ rất khập khiễng.

kvboto

Xe container
Đạt đến tầm cảnh giới này: ...Tập đoàn Trung Nguyên từng có một thông cáo gửi cho nhân viên, bày tỏ sự hoan hỉ: "Chủ tịch của chúng ta đã hoàn toàn hoàn thành quá trình Thông Linh và đón nhận Mặc Khải từ Đấng Tối Cao Thượng Đế, đã được Đấng Tối Cao Thượng Đế truyền trao cho mọi khả năng tiên tri để giúp Người sắp đặt lại thế gian lầm lạc theo đúng trật tự".

... đại gia cà phê không ngần ngại khẳng định mình “có thể giải đáp thông suốt mọi câu hỏi trên thế giới” và tái khẳng định Trung Nguyên sẽ trở thành tập đoàn khác biệt, duy nhất, vĩ đại và “thống ngự” hoàn toàn thế giới. Xin lưu ý, ở đây là “thống ngự” chứ không phải “thống trị” nhé!

https://vietnamnet.vn/vn/kinh-doanh...ai-xuat-hay-quai-di-462001.html#inner-article

Là con nhà giời rồi, thì còn giằng co chia tỷ lệ 70 /30 hay 50/ 50 cổ phần cổ phiếu vật chất tầm thường với vợ với con mà làm gì Qua ơi là Qua ?

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Đem đất so sánh vs cty là sai rồi. Giá trị đất tăng là tự thân. Giá trị cty tăng là cả quá trình xây dựng, nỗ lực phát triển.

Chia cty theo Luật DN nhưng chia tài sản theo Luật Hôn nhân&GD. 50% tài sản ô V là của bà T, 50% tài sản bà T là của ô Vũ.

Túm lại, trừ số cổ phần của bố mẹ ô V ra, còn lại cưa đôi.
Luật doanh nghiệp thì căn cứ vào cổ phần nhé. Cổ phần ai đứng tên người ấy hưởng, nhưng cổ tức sinh ra từ cổ phần là của chung.
Méo phải ngẫu nhiên Vũ nó đòi 7/ 3 đâu, và cũng chả phải ngẫu nhiên bà kia đòi 5% cổ phần cho con đâu.
Bà Thảo nhìn thấy thua rồi nên đang khóc lóc kêu gọi sự cảm thương từ cộng đồng mạng kìa. Đến nỗi luật sư không đấu lý nữa mà làm thơ kể lể tình cảm vợ chồng, Kaka. Điên mà như Vũ thì điên gì???

kvboto

Xe container

https://vietnamnet.vn/vn/kinh-doanh...da-chiu-xuat-hien-sau-5-nam-an-cu-457308.html

Đẹp đôi rứa, thời hoàng kim của vợ, nhà vợ (uy tín, tiếng tăm, thậm chí cả vốn liếng,... của nhà vợ đại gia vàng thành phố) rồi thanh xuân của vợ ông cũng đã được hưởng cả rồi, đẻ cho ông những 4 đứa con rồi, con đàn cháu đống lộc lá lắm rồi,...

Chia 50 / 50 tài sản đi, rồi gây dựng đế chế lớn mạnh tiếp theo,... đi Qua Qua ơi, đừng giằng co với vợ với con,... đừng giằng co để được chia 70/30 tài sản nhưng để biến biến mình thành Quạ Quạ mà làm gì,... 4 đứa con ruột của Qua đó, đừng để mình thành con Quạ Quạ trong mắt, trong tâm hồn chúng nó,...

kvboto

Xe container
Đạt đến tầm cảnh giới này: ...Tập đoàn Trung Nguyên từng có một thông cáo gửi cho nhân viên, bày tỏ sự hoan hỉ: "Chủ tịch của chúng ta đã hoàn toàn hoàn thành quá trình Thông Linh và đón nhận Mặc Khải từ Đấng Tối Cao Thượng Đế, đã được Đấng Tối Cao Thượng Đế truyền trao cho mọi khả năng tiên tri để giúp Người sắp đặt lại thế gian lầm lạc theo đúng trật tự".

... đại gia cà phê không ngần ngại khẳng định mình “có thể giải đáp thông suốt mọi câu hỏi trên thế giới” và tái khẳng định Trung Nguyên sẽ trở thành tập đoàn khác biệt, duy nhất, vĩ đại và “thống ngự” hoàn toàn thế giới. Xin lưu ý, ở đây là “thống ngự” chứ không phải “thống trị” nhé!

https://vietnamnet.vn/vn/kinh-doanh...ai-xuat-hay-quai-di-462001.html#inner-article

Là con nhà giời rồi, thì còn giằng co chia tỷ lệ 70 /30 hay 50/ 50 cổ phần cổ phiếu vật chất tầm thường với vợ với con mà làm gì Qua ơi là Qua ?

Civic to Merc.

Xe container
Cụ ko nói người ta ko biết là ngu. Nói ra rồi mới chứng tỏ là ngu thật.
Ai đời lấy lời bà thảo để chứng minh ông vũ là nghèo
Những thằng mở mồm ko nói đc j ngoài mấy câu ngu ngu thì hoặc não chứa mứt, hoặc mồm dính mứt thôi.

Vũ nghèo là chuyện cả thiên hạ biết chứ ko phải lời Thảo nói. Vũ làm TN, làm dn là để mong thoát nghèo đó là chuyện Vũ kể. Chịu đọc 1 tí đi cho não bớt mứt nhé.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Chính Vũ nêu quan điểm về vai trò người phụ nữ hiện đại mà. Sao cụ cứ đọc một vế vậy? Cụ có luận giải được vì sao Vũ lại minh họa âm dương hòa hợp bằng ví dụ: giao hợp thì trai nằm trên, gái nằm dưới không:)) rồi chết đuối thì gái ngửa trai sấp? Người bình thường có hiểu và luận bàn về Âm Dương thì sẽ không thể nào đưa ra 2 cái ví dụ đó được, có thể hónex minh họa bằng: ngày và đêm, mặt trăng và mặt trời, nóng và lạnh, .....m
Vâng đó là quan điểm của Vũ em méo bàn nó hay hoặc dở đúng hoặc sai.
Cơ mà nó có vi phạm pháp luật không???
Lôi nhau ra toà kiện đòi quyền lợi thì mấy cái bôi nhọ đạo đức lối sống thật là hài. Nếu đây là lý do để bà Thảo dứt khoát li hôn thì ok. Còn bôi nhọ để dành thêm cổ phần à, bài này bẩn mà không hiệu quả.

kvboto

Xe container

https://vietnamnet.vn/vn/kinh-doanh...da-chiu-xuat-hien-sau-5-nam-an-cu-457308.html

Đẹp đôi rứa, thời hoàng kim của vợ, nhà vợ (uy tín, tiếng tăm, thậm chí cả vốn liếng,... của nhà vợ đại gia vàng thành phố) rồi thanh xuân của vợ ông cũng đã được hưởng cả rồi, đẻ cho ông những 4 đứa con rồi, con đàn cháu đống lộc lá lắm rồi,...

Chia 50 / 50 tài sản đi, nam nhi đại trượng phu như Qua, mộng lãnh đạo, sắp đặt cả thế giới, khai sáng chúng sinh, đã được Đấng Tối Cao Thượng Đế truyền trao cho mọi khả năng tiên tri để giúp Người sắp đặt lại thế gian lầm lạc theo đúng trật tự... rồi sẽ gây dựng đế chế lớn mạnh hơn tiếp theo,... đi Qua Qua ơi, đừng giằng co với vợ với con,...

đừng bài vở, hạ nhục nhau để giằng co để được chia 70/30 tài sản nhưng rồi để biến mình thành Quạ Quạ mà làm gì,... 4 đứa con ruột của Qua đó, đừng để Qua thành con Quạ Quạ trong mắt, trong tâm hồn chúng nó,...

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Chân nhân muốn lấy TN vì TN mỗi năm làm ra gần 1000 tỷ. Còn nếu nó làm ra đống nợ thì chắc bỏ chạy rồi. Chỉ cần 5 năm thôi thì số tiền kiếm đc hơn số cho cô Thảo rồi. Cô Thảo cầm đống tiền mà thiên hạ cho là nhiều ấy vẫn ko thể nào sinh lời như có TN. Như vậy, bđs chia đôi, tiền chia đôi, TN cũng chia đôi. Vũ chân nhân quá tham lam với vợ con.
Tn có kiếm đc 1000 tỷ thì bà thảo ít nhất cũng đc 30% trong số đó rồi nhé. Cộng với hơn 2000 tỷ tiền mặt nữa. Hàng năm lại có thêm 10 tỷ tiền cấp dưỡng nữa. Vậy còn muốn gì nữa.
Giả sử giờ tn nó sập thì sao?

Civic to Merc.

Xe container
Em post hộ cụ gì bị chửi. Chính Vũ công nhận nhà nghèo thủa đó.

https://m.viettimes.vn/da-tung-co-mot-dang-le-nguyen-vu-nhu-the-316239.html

"Mỗi lần tôi về thăm nhà thì mẹ tôi vừa vui vừa lo. Vui vì có con trai về thăm nhà và lo vì khi tôi rời nhà, bà cụ phải chạy vạy một hai trăm ngàn cho tôi làm lộ phí đến trường. Tôi không bao giờ quên được cái ngày tăm tối đó, khi bố tôi đổ bệnh nặng mà chạy vạy khắp trong dòng tộc không làm sao kiếm đủ 2 triệu đồng cho ông chữa bệnh!"

Cãi thằng ngẫn đó nó ko biết đọc cụ ợ....Vũ nghèo là chuyện Vũ kể và ai quan tâm chút về TN và khởi nghiệp đều biết

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Chính Vũ nêu quan điểm về vai trò người phụ nữ hiện đại mà. Sao cụ cứ đọc một vế vậy? Cụ có luận giải được vì sao Vũ lại minh họa âm dương hòa hợp bằng ví dụ: giao hợp thì trai nằm trên, gái nằm dưới không:)) rồi chết đuối thì gái ngửa trai sấp? Người bình thường có hiểu và luận bàn về Âm Dương thì sẽ không thể nào đưa ra 2 cái ví dụ đó được, có thể hónex minh họa bằng: ngày và đêm, mặt trăng và mặt trời, nóng và lạnh, .....m
Lôi nhau ra toà kiện đòi quyền lợi thì mấy cái bôi nhọ đạo đức lối sống thật là hài. Nếu đây là lý do để bà Thảo dứt khoát li hôn thì ok. Còn bôi nhọ để dành thêm cổ phần à, bài này bẩn mà không hiệu quả.
E của cụ, cụ ko mua cổ phần nên ko đc luật DN bảo vệ, cụ cũng ko kết hôn với nó để đc bảo vệ bởi luật Hôn nhân gia đình. Cụ có giấy cho vay tiền thì đòi đc tiền. Ví dụ của cụ rất khập khiễng.
Vâng thế nên bà Thảo mua bao nhiêu cổ phần thì được bấy nhiêu, cổ phần của ông thì vẫn của ông ấy.
Vì có hôn nhân nên tiền cổ tức từ cổ phần được chia đôi đấy.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Những thằng mở mồm ko nói đc j ngoài mấy câu ngu ngu thì hoặc não chứa mứt, hoặc mồm dính mứt thôi.

Vũ nghèo là chuyện cả thiên hạ biết chứ ko phải lời Thảo nói. Vũ làm TN, làm dn là để mong thoát nghèo đó là chuyện Vũ kể. Chịu đọc 1 tí đi cho não bớt mứt nhé.
Thế tốt nhất cụ dẫn chứng những chỗ chứng minh ông vũ nghèo ấy. Lấy lời bà thảo dẫn chứng chả hóa ra quá ngu ư???

Camontinhyeu

Xe điện
Trước em tin chị Thảo nhưng nghe anh Qua nói em thấy anh nói từ thật tâm mình, Còn nhiều uẩn khúc người trong cuộc không muốn nói ra, mình là người ngoài ko biết dc nên chỉ im lặng theo dõi thôi

1.25 ton

Xe điện
Vâng không vi phạm pháp luật gì cả, nhưng mà nghe nó cứ hâm hâm, khùng khùng...hahaha.:))

Civic to Merc.

Xe container

duachuot123

Xe điện
Tn có kiếm đc 1000 tỷ thì bà thảo ít nhất cũng đc 30% trong số đó rồi nhé. Cộng với hơn 2000 tỷ tiền mặt nữa. Hàng năm lại có thêm 10 tỷ tiền cấp dưỡng nữa. Vậy còn muốn gì nữa.
Giả sử giờ tn nó sập thì sao?
Thế sao Vũ chân nhân ko nhận 30% đó đi. Chia đều mới là đúng luật. Xét TN hiện tại, khi nó sập là kịch bản khác nhé.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Vâng không vi phạm pháp luật gì cả, nhưng mà nghe nó cứ hâm hâm, khùng khùng...hahaha.:))
Vâng cụ cho là hâm hâm là quan điểm của cụ thôi, chứ cơ quan chuyên môn họ bảo Vũ không hâm.Thiếu mịa gì mấy ông giáo sư trình độ hàng đầu thế giới bị bọn trẻ trâu nó chửi hâm.

1.25 ton

Xe điện
Thế tốt nhất cụ dẫn chứng những chỗ chứng minh ông vũ nghèo ấy. Lấy lời bà thảo dẫn chứng chả hóa ra quá ngu ư???
Bà Thảo nói sai thì cụ mắng được, nhưng bà Thảo.bà ấy nói sự thực. Sự thực thì quan tâm méo gì bên nguyên hay bị hả cụ?:))

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]