[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

Thesun1987

Xe tải
Em ko tranh cãi vụ này bác nhá.e ko quan tâm bả thương chồng hay ko, em quan tâm khía cạnh pháp lý của vụ ly hôn thôi.
Còn làm vợ phải thế này thế kia thì em ko bàn. M có phải là người ta đâu mà bàn. Nếu cty có nguy cơ mất trắng vì bọn lâu la ở dưới, kể cả phải dùng hạ sách em vẫn làm cụ nhé, để cứu lấy khối tài sản của m. Tập trung chạy chữa là khi thằng chồng nó còn nghe mình, đằng này nó muốn đẩy m đi thì tình nghĩa cái giè. Đôi này về cơ bản ko nên nói đến tình nghĩa hay đạo lý. Hãy tranh luận trên cơ sở pháp lý.
Ah mà khác hoàn toàn nhé! nếu bà thảo ra đi tay trắng thì anh vũ sai hoàn toàn không ai bênh! đây a ý vẫn đồng ý chia tài sản mợ thảo chỉ cần nắm 5% thì đã là cổ đông lớn thì không ai đuổi được mợ ý đi nhé đây ít nhất là 30%.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
http://m.danviet.vn/ban-doc/ong-dang-le-nguyen-vu-co-duoc-chu-toa-phien-toa-thien-vi-957679.html

Chủ tọa thiên vị nhá. Không khéo lại có vụ ăn tiền để xử có lợi cho Vũ.
Toà này chả có gì thiên vị đâu họ chỉ khuyên hoà giải. Vụ này chị Thảo tố chồng bla, bla để ly hôn nhưng họ thấy không hẳn vậy nên họ khuyên chị, rút hay không là quyền của chị.
Toà này chỉ có trách nhiệm xử chấp thuận / không chấp thuận cho ly hôn. Nếu 2 bên không thoả thuận được phân chia tài sản tại phiên tòa này thì sẽ kiện nhau và phân xử chia tài sản ở 1 phiên tòa khác.

Mr. Toàn

Xe điện
Nếu như vậy tại sao tại tòa ổng kêu bả muốn ông vào đó?
Thì ổng cứ nói thôi, và có người (như cụ tin) thì cứ chửi bà Thảo. chứ tình hình thực tế là mẹ ông ấy đưa con đi khám. Vụ này chính bà mẹ Vũ nói

IP man

Xe lăn
Ông nói Vũ nghèo kiết xác, vậy thì tiền đâu ra mỗi ngày gọi 1080 gặp Thảo? Có biết cước gọi 1080 thời điểm đó nó đắt lắm không
Gọi 1080 lại được chỉ định đúng tổng đài viên tiếp chuyện cơ à cụ, thế thì gái nào chẳng đổ :))

Civic to Merc.

Xe container
Đây, Vũ và các Fan cuồng đọc bài này để mà phản bác...May gặp đc em vừa xinh đẹp, thông minh lại nhà giàu có mới nên người, giờ lại đòi công lớn.

http://cafebiz.vn/ba-le-hoang-diep-thao-49-ngay-nhin-an-da-cuop-di-dang-le-nguyen-vu-tuyet-voi-cua-toi-20180329095559588.chn

https://www.otofun.net/threads/trung-nguyen-mot-cau-chuyen-tinh.1324561/page-16

"Khi tôi quen anh Vũ, cả gia đình anh ấy làm công nhân trong xí nghiệp gạch ở một huyện rất nhỏ ở Buôn Mê Thuột là M’Drak. Ba anh Vũ ốm không có tiền đi bệnh viện"

Cha ốm ko có tiền đưa đi viện thì có mứt tiền mà xay cafe mà bán ấy =))

HyperSport

Xe buýt
Nội tình bên trong thế nào em không rõ, nhưng ông Vũ em thấy không hề bị điên, tại sao bà Thảo lại muốn ông ấy vào bệnh viện tâm thần?
Để chiếm quyền điều hành TN.

Vụ ly hôn này giờ mấu chốt cũng chỉ là ai sẽ nắm quyền điều hành TN mà thôi.

Misami

Xe hơi
Ah mà khác hoàn toàn nhé! nếu bà thảo ra đi tay trắng thì anh vũ sai hoàn toàn không ai bênh! đây a ý vẫn đồng ý chia tài sản mợ thảo chỉ cần nắm 5% thì đã là cổ đông lớn thì không ai đuổi được mợ ý đi nhé đây ít nhất là 30%.
Ko biết cụ có hiểu về quản lý dn ko mà nghe chừng hơi tay mơ. Bả nắm 15% cổ phần nhưng vẫn bị đuổi ra như thường, ko đc tiếp cận hđ kdoanh của cty.

Thesun1987

Xe tải
Thì ổng cứ nói thôi, và có người (như cụ tin) thì cứ chửi bà Thảo. chứ tình hình thực tế là mẹ ông ấy đưa con đi khám. Vụ này chính bà mẹ Vũ nói
Đưa đi khám để chứng minh là con mình không bị gì!hoặc nếu có bị thì còn chạy chữa! và thực tế là cụ vũ không bị!Còn chuyện bà thảo loan tin với báo chí a vũ bị bệnh với hình ảnh của a như vậy thì làm vì mục đích gì nếu không muốn chiếm quyền

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Ba láp, bà Thảo gửi đơn lên tòa tố ông Vũ mất năng lực hành vi dân sự ( bị điên).
Toà ra phán quyết bắt ông Vũ phải đi giám định Y khoa xem việc bà Thảo tố Vũ bị điên hay không. Giám định Y khoa cho thấy Vũ bình thường, không chịu thua Thảo quay lén Vũ trong trạng thái chán chường rồi tung lên mạng xã hội bêu rếu Vũ bị điên.

Lê Toàn bg

Xe đạp
Cụ nói về luật thì đúng rồi, em chả cãi làm gì. Nhưng cuộc sống nó thế, chả nhẽ con dâu bắt mẹ chồng, vợ ép chồng ký tên nh
ận vay tiền lập công ty....có gì đó không đúng về tình ? mà bản thân Vũ là loại gia trưởng, cuồng vĩ, liệu Vũ có can đảm đề nghị vợ viết giấy cho vay không? Trên Tòa còn đang bảo vợ là lúc xxx thì vợ phải nằm dưới kia kìa.
Là góp vốn giai đoạn phát triển tận 2005 chứ kp góp vốn mở cty năm 96 như bà Thảo nói nhé. Góp vốn mà cho 31% là quá to quá nhiều r. Đầu tư ở đâu siêu lợi nhuận thế bác. À bác toàn nói sai k đúng sự thật thì chả có gì để mn tin dc cả

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Thằng bạn em cũng nghèo kiết xác nhưng vẫn tán dc vợ năm 2005 bằng điện thoại (không gặp mặt) nhé, vì nó ở miền núi, vợ nó thủ đô. Nó kể lương nó chỉ để mua sim gọi cho người yêu tối nhày. Giờ nó về đồng bằng, sống nhà vợ và đóng góp có 5tr hàng tháng, kinh tế vợ nó làm cả. Khi ta có mục tiêu thì mọi cái khó khăn trước mắt đều khắc phục đc cả, cụ ạ. Hehe....
Thời điểm 1996 cước 1080 giá ở trên trời em nhớ là 3600 phút tính theo block phút/ phút
1996 1 dĩa cơm chỉ 2500 đồng.
Nếu Vũ nghèo thì tiền đâu gọi 1080 tám chuyện cả ngày?

Lê Toàn bg

Xe đạp
À đây rồi, cụ này inbox chửi em. :)). Dắt mũi hay không kệ em. Chê Thảo kẹt sỹ tăng lương đúng không? vậy là gián tiếp thừa nhận
Thảo mới là người điều hành dẫn tới thành công của TN nhá. :)). Còn chê lương thấp, thì nhân viên nghỉ kiếm chỗ khác mà làm cho xứng công sức bỏ ra, Cái loại nhân viên chửi sếp thường là loại bất tài vô dụng, chứ nhân viên giỏi, sếp người ta ninh còn chả giữa được nhá. :))
Nói vậy chứng tỏ ô chả hiểu mẹ gì vụ này. Cũng chả tìm hiểu trước sau Trung Nguyên ntn. Bà Thảo có vai trò gì ở Trung Nguyên. Vậy mà vào đây phán như thật

Thesun1987

Xe tải
Ko biết cụ có hiểu về quản lý dn ko mà nghe chừng hơi tay mơ. Bả nắm 15% cổ phần nhưng vẫn bị đuổi ra như thường, ko đc tiếp cận hđ kdoanh của cty.
Cổ đông lớn là Cổ đông sở hữu trực tiếp hoặc gián tiếp từ năm phần trăm trở lên số cổ phiếu có quyền biểu quyết của tổ chức phát hành.bất kỳ cuộc họp nào của hội đồng quản trị đều phải có mặt của cổ đông lớn hoặc người được ủy quyền của cổ đông lớn

Mr. Toàn

Xe điện
Đưa đi khám để chứng minh là con mình không bị gì!hoặc nếu có bị thì còn chạy chữa! và thực tế là cụ vũ không bị!Còn chuyện bà thảo loan tin với báo chí a vũ bị bệnh với hình ảnh của a như vậy thì làm vì mục đích gì nếu không muốn chiếm quyền
Em chỉ làm rõ lời cụ Vũ nói chuyện bà Thảo đưa ổng đi viện là không chính xác, để nhiều người chửi bà Thảo theo ý này.
Còn vợ cụ, nếu đi tu với bạn hữu vài năm, thỉnh thoảng lại có vài thằng đến thăm, rồi về nhà muốn đá cụ ra khỏi công ty, thì cụ chỉ nghi ngờ tâm thần là còn nhẹ

thinhduybao

Xe điện
Thời điểm 1996 cước 1080 giá ở trên trời em nhớ là 3600 phút tính theo block phút/ phút
1996 1 dĩa cơm chỉ 2500 đồng.
Nếu Vũ nghèo thì tiền đâu gọi 1080 tám chuyện cả ngày?
Có ai lưu được cái dữ liệu ông Vũ gọi 1080 đâu mà cả ngày hả cụ? Nó chỉ là mắm muối thêm thắt vào câu chuyện thôi. Em chả tin!

Promoter

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.cayxanhhoalac.com.vn
CCCM nào giỏi xem tướng xem hộ em phát xem thê này có vượng phu ích tử không?
Chứ em thấy nhà này lùm xum mà em nghĩ là do người phụ nữ là chính.

small_best

Xe lăn
Em hóng cụ dưới:D