[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

fireprince

Xe tải
Giời ạ lại có ông ngáo đến tận giờ vì sách của Vũ à , đọc cái lịch sử DN do bọn nó viết ra mà cũng tin , chả nhẽ nó bảo do éo có tiền phải lấy con nhà giầu để mượn vốn KD hả ông trẻ , em đây trước có làm chăn phò để sống , giờ lập công ty chã nhẽ em viết là nhờ nguồn vốn do cái LOL của gái nghành mà em có công ty hoành tráng như ngày hôm nay hay em phải viết là làm nghành kinh doanh sắc đẹp , giải trí
hehe, em từng ngồi trong 1 tập đoàn khá thành công, nghiên cứu kỹ thì đúng là những gì tuyền truyền ra ngoài khá là khác so với thực tế ạ :)

Hai Toan

Xe container
Bà Thảo nhẫn tâm như nào vậy cụ? Ông Vũ này 6 năm tu cái khỉ gì, bỏ bê con cái gia đình, sống như hâm dở,cả xã hội bảo chập cheng. Bà ấy lo cho có ý đưa đi khám thì là chuyện bình thường. Hết tình cảm thì cũng nên chơi đẹp, từ thuở xưa gậy dựng với nhau, giờ không chung sống được thì 50/50. Không thì cho bà ấy hơn chút đã sao? Bà ấy nhận nuôi 4 đứa con của mình cơ mà?
Lấy tiền thì không sao,nhưng lại đòi đủ 51% cổ phần,tức là muốn làm CTHDQT Trung Nguyên cơ.

Mr. Toàn

Xe điện
Nội tình bên trong thế nào em không rõ, nhưng ông Vũ em thấy không hề bị điên, tại sao bà Thảo lại muốn ông ấy vào bệnh viện tâm thần?
Mẹ ông Vũ dắt con đi khám nhưng chả hiểu sao giờ mọi người cứ đổ cho bà Thảo

vietnamcongtru

Xe buýt
Chuyện gia đình người ta, mình biết thế nào mà bàn. Phía chị Thảo có vẻ dùng tình cảm, nước mắt để lấy lòng thiên hạ( có chị Beo Hồng Hồ cũng bênh theo kiểu đó); còn anh Vũ, tuy ăn mặc hơi lập dị nhưng lý luận chặt chẽ, logic, rõ ràng.
Nói chung anh Vũ hơi ở trên cao(có thể người phàm chúng ta không hiểu nổi), còn chị Thảo thì "đời", thực tế hơn.
Quá đáng tiếc cho một cặp đôi xuất chúng thôi.

Misami

Xe hơi
Ai làm mất đi hình ảnh TN vậy mợ! ai đi bêu xấu bảo chồng thần kinh. Nếu là mợ có người thân bị bênh vậy có quảng cáo cho làng xóm không hay tập trung chạy chữa? đây mợ thảo cho quảng cáo lên cả sóng truyền hình. Mợ trả lời hộ em! Làm vợ như vậy có được không đã và làm có mục đích gì
Em ko tranh cãi vụ này bác nhá.e ko quan tâm bả thương chồng hay ko, em quan tâm khía cạnh pháp lý của vụ ly hôn thôi.
Còn làm vợ phải thế này thế kia thì em ko bàn. M có phải là người ta đâu mà bàn. Nếu cty có nguy cơ mất trắng vì bọn lâu la ở dưới, kể cả phải dùng hạ sách em vẫn làm cụ nhé, để cứu lấy khối tài sản của m. Tập trung chạy chữa là khi thằng chồng nó còn nghe mình, đằng này nó muốn đẩy m đi thì tình nghĩa cái giè. Đôi này về cơ bản ko nên nói đến tình nghĩa hay đạo lý. Hãy tranh luận trên cơ sở pháp lý.

Toilaai08

Xe tăng
Hai vợ chồng cùng gây dựng công ty đến thời điểm này anh tồng muốn phát triển công ty theo hướng khác chị vợ muốn theo lối truyền thống thế là cãi nhau. Anh Vũ không nghe vợ, về nhà vợ nói nhiều quá hoá điên thôi. Chung quy là không thống nhất được hướng phát triển doanh nghiệp cãi nhao to. Dẫn đến ly dị,.
nếu anh vũ ngày đục chị thảo 3 nháy chắc khoảng 10 ngày liên tục chị ý nghĩ lại

Mr. Toàn

Xe điện
Thằng bạn em cũng nghèo kiết xác nhưng vẫn tán dc vợ năm 2005 bằng điện thoại (không gặp mặt) nhé, vì nó ở miền núi, vợ nó thủ đô. Nó kể lương nó chỉ để mua sim gọi cho người yêu tối nhày. Giờ nó về đồng bằng, sống nhà vợ và đóng góp có 5tr hàng tháng, kinh tế vợ nó làm cả. Khi ta có mục tiêu thì mọi cái khó khăn trước mắt đều khắc phục đc cả, cụ ạ. Hehe....

Thesun1987

Xe tải
Em ko tranh cãi vụ này bác nhá.e ko quan tâm bả thương chồng hay ko, em quan tâm khía cạnh pháp lý của vụ ly hôn thôi.
Còn làm vợ phải thế này thế kia thì em ko bàn. M có phải là người ta đâu mà bàn. Nếu cty có nguy cơ mất trắng vì bọn lâu la ở dưới, kể cả phải dùng hạ sách em vẫn làm cụ nhé, để cứu lấy khối tài sản của m. Tập trung chạy chữa là khi thằng chồng nó còn nghe mình, đằng này nó muốn đẩy m đi thì tình nghĩa cái giè. Đôi này về cơ bản ko nên nói đến tình nghĩa hay đạo lý. Hãy tranh luận trên cơ sở pháp lý.
Ok mợ! ra pháp lý mợ thảo xin rút đơn và cụ vũ bây giờ lại đệ đơn ly hôn!vậy xem chuyện về sau thế nào chứ em thấy trước mắt là nghiêng về cụ vũ rồi

mazda3_pro

Xe lăn
Vâng, nếu như ông ấy hoàn toàn ổn về sức khỏe, không chịu sự chi phối, thao túng của bất kỳ đối tượng nào thì đó cũng là điều mừng cho nhà họ.
Bà vợ đã rút đơn, ông ấy cũng nên rút thôi.
Mọi việc lại vẫn như cũ.
Ầm ĩ thế này chẳng hay cho gia đình họ và cả thương hiệu Trung Nguyên.
Đến nước này rồi, nếu là em thì em quyết giải quyết cho xong.
Ai đời vợ muốn chồng vào nhà thương điên, không điên mà vào đó thì cũng thành ra bị điên luôn mà thôi.

Civic to Merc.

Xe container
Ông nói Vũ nghèo kiết xác, vậy thì tiền đâu ra mỗi ngày gọi 1080 gặp Thảo? Có biết cước gọi 1080 thời điểm đó nó đắt lắm không

Vũ nghèo hay ko tìm lại các bài do Vũ kể nhé. Mỗi ngày gọi 1080 là câu chuyện Vũ và Thảo kể và lều báo có phóng tác ko thì ko biết, còn gọi lần đầu hay lần 2 bằng 1080 và sau đó gọi bằng số nào chỉ họ mới biết. Chịu khó search gúc đi sẽ thấy. Mà có khi nó nhịn ăn u chỉ để gọi 1080 đó =)).

Cho đến hôm nay ra tòa Vũ cũng ko thể bác đi công lao của Thảo nhưng lại muốn dùng quyền uy gia trưởng của ng chồng bắt vk lui về hậu trường trong khi bản thân có nhiều biểu hiện của 1 con bệnh thực sự và việc này đc bàn tán trc khi chuyện nhà bung bét.

Xe em

Xe buýt
Em từng làm cho chị Thảo 2 năm và xác nhận chị Thảo đúng là người kẹt xỉn tính toán.
Đúng là làm ăn phải kẹt xỉn và tính toán nhưng người làm ăn lớn nắm tập đoàn cả chục nghìn tỷ mà chi li tính toán thế thì tiêu.
Nhân viên đứa giỏi và có khát vọng nó bỏ đi hết đứa ở lại toàn biết nịnh và chả cần tài năng.
Nên chị điều hành càng lúc càng lỗ anh Vũ không xuất hiện đẩy chị ra và cứu vãn thì tâm huyết TN của anh đi tong.
Anh tách cho chị quản lý công ty du lịch Đặng Lê hay chị mở king coffee đều lỗ. Anh giao TN cho chị điều hành khi lên núi tu chị lỗ cả nghìn tỷ.
Vậy anh không xuất hiện bảo chị về hậu trường lo cho 4 con mới lạ? tiền bạc mấy nghìn tỷ đứng tên chị còn đòi gì nửa? Anh cho chị cơ hội tách ra chứng tỏ năng lực hay điều hành cả công ty chị đều thất bại rồi.
Vậy chị tham đòi giả chữ ký cướ công ty ở Sing tống anh vô trại tâm thần, đặt điều vu khống trên báo chí.
Ra tòa nhìn cách chị trả lời cho thấy chị còn dưới tầm chả dựa vào chứng cứ hay luật toàn kể lể suông dựa vào con đòi cổ phần.
Vũ trả lời thông minh đĩnh đạc. Kể rs lúc này TN cần hướng mới. Có hàng loạt đối thủ cạnh tranh một trong hai phải rút về vì cả hai mâu thuẩn trong chiến lược kinh doanh.
Chị Thảo thua lỗ chị phải rút là đương nhiên. Chị làm TN có lãi phát triển mạnh thì anh Vũ can thiệp làm gì?
Cảm ơn cụ đã cho of thông tin. Bên nhà chị beo và 1 vài mẹ bỉm đang đat nghiến a Vũ, ca ngợi chị Thảo, nào là G7 do chị ấy, lãi TN do chị ấy, ra qt do chị ấy. Dưng 1 vài ae thiện lành lại bẩu như cụ, và có masan đứng sau Thảo chơi anh Vũ?!!

Nội tình bên trong thế nào em không rõ, nhưng ông Vũ em thấy không hề bị điên, tại sao bà Thảo lại muốn ông ấy vào bệnh viện tâm thần?
có khả năng anh vũ bị Y S L cho nên chuyện vợ chồng không hòa hợp

mazda3_pro

Xe lăn

mazda3_pro

Xe lăn
Như Tây, ký HĐ tiền hôn nhân.
Tiền tiền cái gì, hiện tại tài sản đất đai đứng tên em hết, chả lẽ cưới thì phải đi làm lại giấy tờ à? cứ để nguyên như thế. Em đang làm ăn cái gì cũng để nguyên như thế.

Civic to Merc.

Xe container
Thằng bạn em cũng nghèo kiết xác nhưng vẫn tán dc vợ năm 2005 bằng điện thoại (không gặp mặt) nhé, vì nó ở miền núi, vợ nó thủ đô. Nó kể lương nó chỉ để mua sim gọi cho người yêu tối nhày. Giờ nó về đồng bằng, sống nhà vợ và đóng góp có 5tr hàng tháng, kinh tế vợ nó làm cả. Khi ta có mục tiêu thì mọi cái khó khăn trước mắt đều khắc phục đc cả, cụ ạ. Hehe....
Vũ khi đó đã khùng rồi, vĩ cuồng rồi và mộng lớn với cafe mà chả có ma nào nghe đành gọi cho 1080 lại gặp đc 1 em nhỏ nhẹ vừa lắng nghe vừa dạ dạ thì có bao tiền ko làm cafe mà chỉ gọi 1080 tám với Thảo thôi nhé =))