[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

pbvhp

Xe buýt
Riêng cái hành động này đủ thấy bà Thảo quá nhẫn tâm, thực sự ai trong hoàn cảnh như anh vũ mới hiểu, đau lắm

Còn đặt địa vị nếu bà thảo mà yêu thương ck thì làm sao nỡ lòng đưa ck mình đi khám điên thế, xót xa lắm chứ

Vụ đòi tiền cấp dưỡng, nếu bảo vì con thì cứ đòi tiền nhiều vào, mỗi năm trăm tỷ chẳng hạn, sao lại đòi cổ phần làm gì?

Và hơn hết, bố mẹ ly hôn thì tài sản chia nhau, chứ con cái làm gì có phần mà đòi bắt phải chia trong đó. Đừng núp dưới danh nghĩa vì con mà đòi hỏi những cái cho mình.

Đã rút đơi mà vẫn đòi chia tài sản, vậy rồi cục cái mục tiêu cuối cùng của bà thảo là tiền chứ đâu phải gia đình????
Ông Vũ kể từ khi lên núi ở ẩn 5-6 năm, bỏ vợ bỏ con là đã không bình thường rồi.
Bây giờ chia tay, ông ấy nắm Cty, rồi cấp dưỡng hàng năm cho con cái, nhỡ may sang năm ông ấy điên thật, công ty rơi vào tay người khác, liệu còn tiền cấp dưỡng cho các con nữa ko?

Ông ấy thích tu, thì cứ tu, đòi Cty làm cái gì? Tiền làm cái gì? Để lại cho vợ con thì thấy tiếc à? Như vậy có điên ko?

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Em kết luận Vũ bị điên, bị hâm, bị dở hơi là quyền của em, còn cụ bảo Vũ thánh nhân xuất thế, đắc đạo thành tiên thì em vẫn tôn trong quyền được phát biểu của cụ.
À vâng, em thì không kết luận gì, và em cũng tôn trọng kết luận của cụ mà. Tuy nhiên nếu dựa vào suy luận của cụ mà kết luận Vũ điên thì em suy ra bọn Tin Lành điên hết.
Còn với em việc điên hay không điên phải dựa vào giám định Y khoa, mà dựa vào cái này người ta kết luận Vũ không có bị điên.

1.25 ton

Xe điện
À vâng, em thì không kết luận gì, và em cũng tôn trọng kết luận của cụ mà. Tuy nhiên nếu dựa vào suy luận của cụ mà kết luận Vũ điên thì em suy ra bọn Tin Lành điên hết.
Còn với em việc điên hay không điên phải dựa vào giám định Y khoa, mà dựa vào cái này người ta kết luận Vũ không có bị điên.
À đấy là cụ suy ra chứ em không bảo vậy.

IP man

Xe lăn
Nói như cụ đã tốt, thẩm muốn nói vậy phải nói chung chung. Chứ đây chủ quan đưa ra phương án kiểu cô rút đơn về ôm con đi, đưa hết cổ phần cho ông kia. Nói thật chả ra sao.
Thẩm phán nó phải mồi thế thì mụ vợ mới có cớ rút đơn chứ ;))

Lempika

Xe máy
Website
www.bdsvin.com
doanh nhân ra tòa kiện tụng, đòi quyền lợi là có lý do riêng, như đánh cờ vậy
Bà Thảo vì tiếc cái công sống chết dựng nghiệp Trung Nguyên mà muốn giữ cổ phần chi phối, vì sao bà đề nghị % cho các con, vì 4 đứa con đều đồng ý theo bà chứ không theo ông. Thêm 5% phần của 4 đứa con là bà Thảo có 50%, tỷ lệ sở hữu 50-50 cổ phần chi phối, ông Vũ không đơn phương quyết định việc công ty được. Bản chất là như vầy, chứ quy đổi ra tiền là ông Vũ là chủ tịch HĐQT, được điều chuyển chấm dứt hợp đồng lao động với bà Thảo ngay :P

vodafone36

Xe tải
Tiền nhiều làm gì mà sao ảnh lại bo bo giữ vậy? Con anh mà?
Nó phức tạp lắm không đơn giản như vậy đâu. Thế này nhé nếu vợ ông ấy chiếm quyền kiểm soát thì 99% là anh em bạn bè cổ đông của ông ấy tại Trung Nguyễn bị bà này hất cẳng hết. Hoặc bà này làm ăn thua lỗ các ông kia cũng đi tong tay trắng theo đó cụ.

bohong88

Xe tải
"Ông Vũ cho rằng bà Thảo làm những điều người bình thường không làm được, đưa bằng được người chồng của mình vào bệnh viện điên. Không ai còn chút lương tri, lương tâm nào mà làm việc đó. Cho những người anh em nghĩ sai lạc để đưa chồng vào tù. "
E tin bất cứ ai trong hoàn cảnh của bác Vũ cũng ko thể tha thứ được. Thêm vào nữa rút đơn nhưng vẫn chia tài sản, thật hết chỗ nói nổi về người đàn bà này !
Gớm cụ nói như bố thiên hạ ấy, chẳng qua bà này còn yêu chồng thương con và tính toán cái lợi nhất cho các con, bà ấy mới chịu nhún thế. Ky cóp cả một đời, giờ bị thằng chồng hâm hâm Hoàng tưởng đòi làm vĩ nhân phá nát thì ai Ko đau xót.
Ku ở ngoài, Ko phải tiền của cụ nên Ko xót, chứ kd mà nói Ko cần tiền, thì muốn làm bố thiên hạ rồi. Nếu là người tử tế, thì mâu thuẫn 2 Vc chẳng qua cũng chỉ là mâu thuẫn về quan điểm trong kd, chứ Ko phải bỏ mặc con cái đạp lên tất cả để muốn mình là vĩ nhân. Đánh giá thằng này cuồng, mụ mc thì mẹ nào chả bênh con. Nhắn với chị Thảo, bỏ cụ nó đi cho nhẹ đũng quần, tiền chị chị phải giữ, chả sĩ diện với bố
Con thằng nào. Để 5 năm sau hết tiền xem ai biết thằng Qua là thằng nào

Lâm Sài

Xe điện
Nếu ông Vũ không lấy bà Thảo thì liệu có được Trung Nguyên như hôm nay?
Ông Vũ không lấy được bà Thảo thì khả năng cao lấy ngừơi khác ông ấy vẫn được như hôm nay.
Bà Thảo không lấy được ông Vũ thì gần như chắc chắn là không thể được như bây giờ

dannongthon

Xe tăng
Nên dùng cái đầu thay vì cảm tính. Theo luật là cứ chia đôi, sao Vũ cứ đòi 70-30. Nhìn cách hành xử của Vũ thì rõ là điên rồi còn cãi j.
Theo luật có tính đến đóng góp của 2 người! Cứ già mồm cũng chẳng có 50/50 đâu!

autorun

Xe tăng
Qua qua nói qua không qua qua lại qua.
Nay qua nói qua qua qua lại không qua

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Có tỷ phú người ta chỉ để cho con cái vài đồng, còn lại lập quỹ từ thiện hết đấy. Đừng vội kết luận chê bai lão Vũ. Biết đâu sau này lão sẽ đóng góp từ thiện hết

Lexus1977

[Tịch thu bằng lái]
Sống với thằng hâm hâm thì phải đề phòng, chắc gì sau này con cái nó được thừa kế ts của nó, hay nó lại mang đi hiến cho đứa mả mẹ nào.
Tiền của Vũ thì Vũ mang đi hiến cho đứa mả mẹ nào là quyền của lão ý, liên quan quái gì đến bà Thảo mà bà ý đòi? Mà các cụ cứ đòi khôn hơn Vũ cơ, có cái mít lão ý mới mang tiền đi cho thiên hạ nhé :))

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Vãi LOL thằng DN viết sách cho SV cuồng VN một thời , không có tiền của gái VK thì lập nghiệp cái gì , đàn ông tài giỏi thì ra đi tay trắng mà làm lại , giờ tranh chấp với cả con đàn bà 4 con , nếu chuẩn thì chia 6 , mang đi 1 còn đâu để lại cho mẹ con nhà nó , mà thằng nào sau này có lấy gái già 4 con đó cũng nên thưởng cho nó chứ nhỉ =))
Viết sách gì ? Đùa à.
In lại sách ấy.

huydu90

Xe hơi
Có tỷ phú người ta chỉ để cho con cái vài đồng, còn lại lập quỹ từ thiện hết đấy. Đừng vội kết luận chê bai lão Vũ. Biết đâu sau này lão sẽ đóng góp từ thiện hết
Cụ nghiên cứu kỹ cái vụ từ thiện bọn phương tây nhé, không phải như cụ nghĩ đâu >:D<>:D<

BMW2006666

[Tịch thu bằng lái]
Gớm cụ nói như bố thiên hạ ấy, chẳng qua bà này còn yêu chồng thương con và tính toán cái lợi nhất cho các con, bà ấy mới chịu nhún thế. Ky cóp cả một đời, giờ bị thằng chồng hâm hâm Hoàng tưởng đòi làm vĩ nhân phá nát thì ai Ko đau xót.
Ku ở ngoài, Ko phải tiền của cụ nên Ko xót, chứ kd mà nói Ko cần tiền, thì muốn làm bố thiên hạ rồi. Nếu là người tử tế, thì mâu thuẫn 2 Vc chẳng qua cũng chỉ là mâu thuẫn về quan điểm trong kd, chứ Ko phải bỏ mặc con cái đạp lên tất cả để muốn mình là vĩ nhân. Đánh giá thằng này cuồng, mụ mc thì mẹ nào chả bênh con. Nhắn với chị Thảo, bỏ cụ nó đi cho nhẹ đũng quần, tiền chị chị phải giữ, chả sĩ diện với bố
Con thằng nào. Để 5 năm sau hết tiền xem ai biết thằng Qua là thằng nào
Nó hâm thế mới gây dựng nên Cty nghìn tỷ.

Tỉnh như cụ chỉ là thằng chùi đ ít nó.

Khộ ghê :))

dannongthon

Xe tăng
Tiền của Vũ thì Vũ mang đi hiến cho đứa mả mẹ nào là quyền của lão ý, liên quan quái gì đến bà Thảo mà bà ý đòi? Mà các cụ cứ đòi khôn hơn Vũ cơ, có cái mít lão ý mới mang tiền đi cho thiên hạ nhé :))
Ông Vũ chẳng bố của quái vật! Định lập giáo phải cà phê và lên ngôi giáo chủ để lòe thiên hạ như Pháp Luân Công hay giáo phái Ngày Tận Thế hoặc ở VN gương Cao Đài, Hòa Hảo, Đạo dừ đạo HCM còn đầy! Thiên hạ nhiều người ngây thơ vãi cả đái!

thanhvn8020

Xe tải
Haizz. Đọc vụ này nhức đầu quá. Thật thật ảo ảo chả biết đâu mà lần. Nên các cụ rút kinh nghiệm nhé, giàu thì được, nhưng quá giàu thì không nên. :)

LJK

Xe buýt
Nên dùng cái đầu thay vì cảm tính. Theo luật là cứ chia đôi, sao Vũ cứ đòi 70-30. Nhìn cách hành xử của Vũ thì rõ là điên rồi còn cãi j.
Em chả rõ thực hư nhưng theo luật 50-50 sao cứ cố tình tranh giành 30-70, phần có lợi cho mình xong lại bảo người đàn bà thế nọ thế chai
Em ghét nhất thể loại đàn ông tranh giành với đàn bà
Sao vụ li hôn của ông chủ Amazon ko ầm ĩ như vậy? Các cụ cứ bênh và đổ lỗi cho bà vợ nhưng ông Vũ này hơn gì? có gì đáng ngưỡng mộ qua cách đối xử với các con???

TUCSON9389

Xe điện
"Ông Vũ cho rằng bà Thảo làm những điều người bình thường không làm được, đưa bằng được người chồng của mình vào bệnh viện điên. Không ai còn chút lương tri, lương tâm nào mà làm việc đó. Cho những người anh em nghĩ sai lạc để đưa chồng vào tù. "
E tin bất cứ ai trong hoàn cảnh của bác Vũ cũng ko thể tha thứ được. Thêm vào nữa rút đơn nhưng vẫn chia tài sản, thật hết chỗ nói nổi về người đàn bà này !
Theo cụ thì ô V có phải điên ko. Vụ này e nghiêng về Thảo. 5 năm xuống núi mà dn vẫn chạy tốt chứng tỏ vai trò của anh V éo là cái gì cả