[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

Acient.cutkit

Xe tăng
Vậy trước khi anh ấy đắc đạo anh ấy vẫn thờ phụng ông bà tổ tiên, sau khi đắc đạo anh ấy đập bàn thờ, dứt khoát phải có một giai đoạn bị điên, cụ chọn giai đoạn nào?
Cụ nhầm, đứa nào em ko muốn liên quan mà vào bàn thờ nhà e e đá đít, nói gì đến chuyện chuẩn bị bàn thờ :)) cụ nghĩ thêm đi.
Em nghĩ a Vú không công nhận chị Thạo là ng nhà, nên ko chấp nhận bàn thờ của chị ấy lập. Đơn giản thế thôi.

Vớ vẩn thật, tự nhiên e đi bàn luận vc ko lq đến mừn. Chào các cụ. Em thăng!

AFF Vinfast Cup

Xe máy
Chung quy cũng tại : Tiền

Xét cho cùng:

Vợ cũng nghê răng ah.

Chồng: nửa hâm, nửa khôn, điên điên khùng khùng, làm việc cùng thì được, chứ sống chung thế đeo nào được.

Bỏ nhau là hợp lẽ.

Mr. Toàn

Xe điện
"Ông Vũ cho rằng bà Thảo làm những điều người bình thường không làm được, đưa bằng được người chồng của mình vào bệnh viện điên. Không ai còn chút lương tri, lương tâm nào mà làm việc đó. Cho những người anh em nghĩ sai lạc để đưa chồng vào tù. "
E tin bất cứ ai trong hoàn cảnh của bác Vũ cũng ko thể tha thứ được. Thêm vào nữa rút đơn nhưng vẫn chia tài sản, thật hết chỗ nói nổi về người đàn bà này !
Bà ấy cho đi khám tâm thần chưa đưa vào viện ngày nào. Anh này cũng thuộc loại ngoa ngôn

1.25 ton

Xe điện
Cụ nhầm, đứa nào em ko muốn liên quan mà vào bàn thờ nhà e e đá đít, nói gì đến chuyện chuẩn bị bàn thờ :)) cụ nghĩ thêm đi.
Em nghĩ a Vú không công nhận chị Thạo là ng nhà, nên ko chấp nhận bàn thờ của chị ấy lập. Đơn giản thế thôi.

Vớ vẩn thật, tự nhiên e đi bàn luận vc ko lq đến mừn. Chào các cụ. Em thăng!
Cụ nhầm rồi, sau 49 ngày ngồi Thiền anh Vũ bắt vợ dẹp bàn thờ tổ tiên nhá.

bimbim5656

Xe container
"Ông Vũ cho rằng bà Thảo làm những điều người bình thường không làm được, đưa bằng được người chồng của mình vào bệnh viện điên. Không ai còn chút lương tri, lương tâm nào mà làm việc đó. Cho những người anh em nghĩ sai lạc để đưa chồng vào tù. "
E tin bất cứ ai trong hoàn cảnh của bác Vũ cũng ko thể tha thứ được. Thêm vào nữa rút đơn nhưng vẫn chia tài sản, thật hết chỗ nói nổi về người đàn bà này !
Nên dùng cái đầu thay vì cảm tính. Theo luật là cứ chia đôi, sao Vũ cứ đòi 70-30. Nhìn cách hành xử của Vũ thì rõ là điên rồi còn cãi j.

odaiba

Xe tăng
Thấy mợ Thảo khai Qua có hiện tượng ngoại tình, không biết thế nào nhỉ

dau-tay

Xe tăng
Tốn nhiều tài nguyên của of quá.

Hoacomay17

Xe tăng
Riêng cái hành động này đủ thấy bà Thảo quá nhẫn tâm, thực sự ai trong hoàn cảnh như anh vũ mới hiểu, đau lắm

Còn đặt địa vị nếu bà thảo mà yêu thương ck thì làm sao nỡ lòng đưa ck mình đi khám điên thế, xót xa lắm chứ

Vụ đòi tiền cấp dưỡng, nếu bảo vì con thì cứ đòi tiền nhiều vào, mỗi năm trăm tỷ chẳng hạn, sao lại đòi cổ phần làm gì?

Và hơn hết, bố mẹ ly hôn thì tài sản chia nhau, chứ con cái làm gì có phần mà đòi bắt phải chia trong đó. Đừng núp dưới danh nghĩa vì con mà đòi hỏi những cái cho mình.

Đã rút đơi mà vẫn đòi chia tài sản, vậy rồi cục cái mục tiêu cuối cùng của bà thảo là tiền chứ đâu phải gia đình????

Acient.cutkit

Xe tăng
Cụ nhầm rồi, sau 49 ngày ngồi Thiền anh Vũ bắt vợ dẹp bàn thờ tổ tiên nhá.
Vầng có thể e nhầm. Vđề nhà họ là do nhà họ. Anh í theo một đạo nào đó nên ko côngmnhaanj thờ cúng. Bển tây nó đầy.
Cụ mà vì thế kết luận thì cụ bảo bọn tây lông điên hết ạ?

Thôi cụ, dù sao ko phải việc của mình mà ^^ kệ họ đi. Cho họ được yên.

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Thì Ko biết diễn hay thật nên e mí bảo Ko biết thực hư ra sao đoá ạ. Chỉ là đọc cái câu tiền nhoều để nàm gì để giờ ngồi đây như thế này mà xót thôy.
Cảm ơn bạn ăn mày vì vế thứ 2 nhá, cứ quote lại làm bằng chứng đã :))
Mời cụ bữa sáng ở một nơi xa HN :D

Cũng giữ lại làm bằng chứng

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Nên dùng cái đầu thay vì cảm tính. Theo luật là cứ chia đôi, sao Vũ cứ đòi 70-30. Nhìn cách hành xử của Vũ thì rõ là điên rồi còn cãi j.
Đâu mà chia đôi cụ. Trung Nguyên hình thành trước hôn nhân đấy. Bà này lại còn lôi con cái vào là e éo ưng r.

Cốc San

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, xây cái nhà thì tính tiền cái nhà. Nhiều cặp vợ chồng ly hôn xử lý vấn đề này rồi mà.
Thoả thuận giá cái nhà xong, chia đôi sau đó thông thường thì người sở hữu miếng đất đưa 1/2 số tiền cái nhà thoả thuận đó để tống khứ người kia đi.
Tuy nhiên nếu miếng đất đó bán trước khi ly hôn thì khi ly hông số tiền đó bắt buộc chia đôi dù là bán tài sản riêng.Cũng miếng đất đó trước khi ly hôn bán 1/2 thì số tiền bán 1/2 đó là của chung nhưng 1/2 miếng chưa bán là của riêng.
Tạt qua cổ phiếu cũng vậy. Trước khi kết hôn anh có 1000 cổ phiếu, anh không bán anh để vậy thì nó là của riêng anh. Không vợ nào đòi xí phần được dù nó tăng giá 1000 lần.
Cổ phiếu là một cách định giá cty. Mr Face làm vậy nhưng Qua thì kg, vậy mới sinh rắc rối.

Lợi tức phát sinh trong thời kỳ hôn nhân đều là tài sản chung của 2vkck.

huydu90

Xe hơi
Bà ấy cho đi khám tâm thần chưa đưa vào viện ngày nào. Anh này cũng thuộc loại ngoa ngôn
đi khám để đưa vào viện đó cụ, khi bị tâm thần tức không còn năng lực hành vi dân sự nữa, nên chị Thảo quản lý cty nhé. Đúng là chị Thảo này ghê gớm thật =.=

mone

[Tịch thu bằng lái]
Ý nó bảo là tao del xử :)).
Tự chúng mài đi mà thoả thuận với nhau, ngu gì đi ôm rơm, có ăn được mất đồng thì cũng chết nghẹn :))
Án ly hôn nếu em ko nhầm thì chỉ thẩm phán cấp quận, huyện xử.
Nói như cụ đã tốt, thẩm muốn nói vậy phải nói chung chung. Chứ đây chủ quan đưa ra phương án kiểu cô rút đơn về ôm con đi, đưa hết cổ phần cho ông kia. Nói thật chả ra sao.

Hoàng A Mã

Xe điện
Riêng cái hành động này đủ thấy bà Thảo quá nhẫn tâm, thực sự ai trong hoàn cảnh như anh vũ mới hiểu, đau lắm

Còn đặt địa vị nếu bà thảo mà yêu thương ck thì làm sao nỡ lòng đưa ck mình đi khám điên thế, xót xa lắm chứ

Vụ đòi tiền cấp dưỡng, nếu bảo vì con thì cứ đòi tiền nhiều vào, mỗi năm trăm tỷ chẳng hạn, sao lại đòi cổ phần làm gì?

Và hơn hết, bố mẹ ly hôn thì tài sản chia nhau, chứ con cái làm gì có phần mà đòi bắt phải chia trong đó. Đừng núp dưới danh nghĩa vì con mà đòi hỏi những cái cho mình.

Đã rút đơi mà vẫn đòi chia tài sản, vậy rồi cục cái mục tiêu cuối cùng của bà thảo là tiền chứ đâu phải gia đình????
Đặt mình trong hoàn cảnh của chị Thảo, một mẹ nuôi mấy đứa con đi cụ. Tiếc tiền, tiếc của là chuyện không sai nhất là đối với phụ nữ.

huydu90

Xe hơi
Em ko ủng hộ việc nhìn họ khác lạ bảo họ điên, phải đi khám để người có chuyên môn xác nhận mới chuẩn chứ :D. kiểu như gây án nhưng ra toà toà tuyên án thì mới có tội :)

Civic to Merc.

Xe container
Thôi làm lành, có bao cổ tức hết năm chuyển vào tk cho vk là ok. Ng nhà Thảo làm ở đó giữ chân như kế toán, kiểm soát là đc. Siêu xe thì chắc cũng để là tài sản cty để gỡ thuế chứ ngu đâu mà tên riêng. Mặc Vũ tung hoành. Vũ nói có ý đúng, tiền nhiều mà làm j, vừa phải thôi.