[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Nói để cụ biết, chuyện đàn bà mang tiền nhà đưa chồng, chả ghi vào đâu nhiều lắm. Mang không những của đâu, còn mang uy tín, danh dự của bố mẹ anh chị em cho chồng. Chả ghi vào đâu cả.

“Tao trắng tay lấy mày, vì tình yêu và sự tôn trọng con người với con người. Giờ có tí của mày đã thích so đo à? Mày khinh tao thế, cả nhà mày khinh tao, còn đòi ghi tên tài sản thể hiện khinh tao cho cả làng biết thì tao với mày không cần ở với nhau nữa.”

Qua cơ mà? Tượng đài trong lòng vợ cơ mà? Lại nhờ nhà vợ à? Còn để người ngoài nhìn thấy nổi trên giấy tờ à?

Còn chuyện ghi tên để hợp thức tư cách cổ đông, làm hồ sơ doanh nghiệp, chả liên quan gì đến dọn đường chia tài sản sau này cả. Cụ không hiểu hay cố tình không hiểu thế?
À nếu cùn thế thì chỉ hợp với chuyện ngôn lù
Không hợp để tranh luận trước tòa đòi quyền lợi nhé

Streamline

Xe điện
Vậy cụ giải thích hộ em vì sao phe Vũ lôi cả bà cụ thân sinh của Vũ ra Tòa để làm gì??? Cụ già rồi để cho cụ yên chứ :))
Bà cụ có 5% cp tại Trung Nguyên. Là người có liên quan trực tiếp. Ra tòa là đúng rồi, có gì mà cụ cười to thế?

LeTai1979

Xe cút kít
À nếu cùn thế thì chỉ hợp với chuyện ngôn lù
Không hợp để tranh luận trước tòa đòi quyền lợi nhé
Cụ có lấy được vợ giàu đâu mà hiểu được?

Chị Thảo mà không có công góp của thật thì đừng hòng mơ đến nghìn tỷ, đừng nói 30:70. Nói thật, để Trung Nguyên tuột khỏi tay thì uất ức cả đời không nuốt được. Không phải chỉ là tiền.

1.25 ton

Xe điện
Về lý không luật nào quy định vợ chồng ly hôn phải chia tài sản cho con. Chỉ có quy định trợ cấp dưới 18
Về tình con viết thư cho cha đòi thừa kế tài sản khi cha đang sống là bất hiếu.
Còn mẹ anh Vũ ra tòa vừa tư cách nhân chứng vừa với tư cách bên liên quan vì bà có 5% cổ phần.
Cụ lại sai rồi, phe Thảo đề nghị chu cấp cho các con nhé về luật là đúng, chính vì vậy mà phe Vũ đề nghị mức 10 tỷ/ năm. Con trai viết thư cho bố xin tiền là chuyện bình thường, chả thằng bố nào chửi con là bất hiếu vì chuyện đó. Phe Vũ lôi mẹ ra tòa nhằm " bảo vệ Ts" thì có khác với Thảo đưa con ra để " nhân thêm Ts" đâu?. Các cụ ghét Thảo thì cũng không nên tiêu chuẩn kép.:))

quanggialai

Xe tăng
Bà cụ không nhất thiết phải ra Tòa nhé, ủy quyền cho luật sư là được rồi.và em tin rằng Tòa triệu tập là do phe Vũ yêu cầu. Nhắc lại đây là phiên tòa xét xử ly hôn nhá. :))
Liên quan đến tài sản khi chất vấn đối chứng luật sư đại diện kiểu gì cụ.

1.25 ton

Xe điện
Liên quan đến tài sản khi chất vấn đối chứng luật sư đại diện kiểu gì cụ.
Em có bảo là sai về luật đâu cụ? Nhưng tại vì các cụ ấy phỉ nhổ việc Thảo đưa các con ra để ép Vũ phải chu cấp là hèn hạ, thì việc phe Vũ lôi cả thân mẫu ra Tòa làm chứng ( trong khi cụ không nhất thiết phải có mặt tại Tòa ) nhằm để chứng minh này nọ, thì cũng hèn không kém. Chính Vũ tại Tòa cũng phải yêu cầu Ls phe mình thôi đừng hỏi, để bà cụ nghỉ.

quanggialai

Xe tăng
Em có bảo là sai về luật đâu cụ? Nhưng tại vì các cụ ấy phỉ nhổ việc Thảo đưa các con ra để ép Vũ phải chu cấp là hèn hạ, thì việc phe Vũ lôi cả thân mẫu ra Tòa làm chứng ( trong khi cụ không nhất thiết phải có mặt tại Tòa ) nhằm để chứng minh này nọ, thì cũng hèn không kém. Chính Vũ tại Tòa cũng phải yêu cầu Ls phe mình thôi đừng hỏi, để bà cụ nghỉ.
2 việc khác nhau mà. Việc bà mẹ ra tòa là bắt buộc còn việc đưa các con ra là tự nguyện mà

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại sai rồi, phe Thảo đề nghị chu cấp cho các con nhé về luật là đúng, chính vì vậy mà phe Vũ đề nghị mức 10 tỷ/ năm. Con trai viết thư cho bố xin tiền là chuyện bình thường, chả thằng bố nào chửi con là bất hiếu vì chuyện đó. Phe Vũ lôi mẹ ra tòa nhằm " bảo vệ Ts" thì có khác với Thảo đưa con ra để " nhân thêm Ts" đâu?. Các cụ ghét Thảo thì cũng không nên tiêu chuẩn kép.:))
Vậy trước đó Thảo tự đòi quyền thay mặt con xin 5% cổ phần là sao?
Mẹ Vũ có 5% cổ phần hiện hữu là tài sản thực tế lại là nhân chứng ra tòa là hợp lý.
Con vũ căn cứ vào gì đòi cha chia phàn khi cha còn sống nhăn răng?

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có lấy được vợ giàu đâu mà hiểu được?

Chị Thảo mà không có công góp của thật thì đừng hòng mơ đến nghìn tỷ, đừng nói 30:70. Nói thật, để Trung Nguyên tuột khỏi tay thì uất ức cả đời không nuốt được. Không phải chỉ là tiền.
Cụ tranh luận như cục **** ấy.
Đoạn 1: Người ta lấy vợ giàu hay ko cụ biết chắc.
Đoạn 2: Cụ chắc éo gì lấy đc vợ giàu mà phân tích như đúng rồi.

trungdo

Xe máy
Người gì mà trộm cắp con dấu, giả chữ ký của người khác là vi phạm pháp luật rồi. Tư cách như vậy thì còn bàn cãi làm gì nữa

1.25 ton

Xe điện
Vậy trước đó Thảo tự đòi quyền thay mặt con xin 5% cổ phần là sao?
Mẹ Vũ có 5% cổ phần hiện hữu là tài sản thực tế lại là nhân chứng ra tòa là hợp lý.
Con vũ căn cứ vào gì đòi cha chia phàn khi cha còn sống nhăn răng?
Thảo đòi/ yêu cầu/ đề nghị/ xin 5% cổ phần phải được hiểu là chu cấp cho 4 con phụ thuộc sống cùng với Thảo. Phe Vũ không đồng ý mà chỉ đồng ý chu cấp cho các con 10 tỷ/ tháng. Và 2 bên cũng đã thỏa thuận mức chu cấp 10 tỷ/ năm.
Em cũng không bảo việc phe Vũ khiêng mẹ ra Tòa làm chứng là sai nhá. Nhưng việc các cụ bảo Thảo đưa con ra ép tiền chu cấp là hèn, thì việc Vũ khiêng mẹ ra Tòa để bảo vệ TS của mình cũng hèn chả kém.
Con Vũ có quyền viết thư cho bố xin tiền là chuyện bình thường, chỉ có thằng bố thần kinh mới chửi con là bất hiếu vì xin tiền nhá.

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Thảo đòi/ yêu cầu/ đề nghị/ xin 5% cổ phần phải được hiểu là chu cấp cho 4 con phụ thuộc sống cùng với Thảo. Phe Vũ không đồng ý mà chỉ đồng ý chu cấp cho các con 10 tỷ/ tháng. Và 2 bên cũng đã thỏa thuận mức chu cấp 10 tỷ/ năm.
Em cũng không bảo việc phe Vũ khiêng mẹ ra Tòa làm chứng là sai nhá. Nhưng việc các cụ bảo Thảo đưa con ra ép tiền chu cấp là hèn, thì việc Vũ khiêng mẹ ra Tòa để bảo vệ TS của mình cũng hèn chả kém.
Con Vũ có quyền viết thư cho bố xin tiền là chuyện bình thường, chỉ có thằng bố thần kinh mới chửi con là bất hiếu vì xin tiền nhá.
Sao cụ biết Vũ khiêng mẹ ra mà không phải tòa triệu tập với tư cách nhân chứng.
Con vũ viết thư xin tiền khác với viết thư xin cổ phần trong hoàn cảnh bố mẹ ly dị nhé và đang giành quyền kiểm soát công ty nhé.

1.25 ton

Xe điện
2 việc khác nhau mà. Việc bà mẹ ra tòa là bắt buộc còn việc đưa các con ra là tự nguyện mà
Bà cụ có quyền từ chối không ra Tòa hoặc ủy quyền cho luật sư nhé. Không phải án hình sự mà là dân sự xét xử ly hôn nhé. :)) Nhưng phe Vũ quyết đưa bà cụ ra Tòa phát biểu ( mà theo các cụ ở đây là để bảo vệ ts của mình ).

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Bà cụ có quyền từ chối không ra Tòa hoặc ủy quyền cho luật sư nhé. Không phải án hình sự mà là dân sự xét xử ly hôn nhé. :)) Nhưng phe Vũ quyết đưa bà cụ ra Tòa phát biểu ( mà theo các cụ ở đây là để bảo vệ ts của mình ).
Việc bà ra là tự nguyện vì bả là bên liên quan trực tiếp vì đang có cổ phần.
Căn cứ vào đâu cụ bảo bên Vũ ép bà phải ra

1.25 ton

Xe điện
Sao cụ biết Vũ khiêng mẹ ra mà không phải tòa triệu tập với tư cách nhân chứng.
Con vũ viết thư xin tiền khác với viết thư xin cổ phần trong hoàn cảnh bố mẹ ly dị nhé và đang giành quyền kiểm soát công ty nhé.
Mục đích biện minh cho phương tiện, nói một cách khác cả phe Vũ và Thảo đều muốn phần hơn, thế cho nên họ sử dụng mọi thứ có thể để đạt được mục đích, và ta không nên bình phẩm làm thế này là hèn, còn làn thế kia là đúng .:)). Em ví dụ như thế này nếu phe Vũ khéo hơn thì bảo bà cụ chuyển nhượng toàn bộ cổ phần sang cho Vũ, và bà cụ khỏi phải lăn lê ra Tòa.

quanggialai

Xe tăng
Cụ không thấy có phần xét hỏi trong phiên tòa à.
Với vai trò người làm chứng và liên quan. Vẫn câu hỏi cũ
Ủy quyền cho luật sư kiểu gì

Dân sự thì không cần người làm chứng ? Nếu vậy thì cần gì tòa

1.25 ton

Xe điện
Việc bà ra là tự nguyện vì bả là bên liên quan trực tiếp vì đang có cổ phần.
Căn cứ vào đâu cụ bảo bên Vũ ép bà phải ra
Thế căn cứ vào đâu mà cụ bảo viêc Thảo đề nghị chu cấp cho các con là hèn?:))

1.25 ton

Xe điện
Cụ không thấy có phần xét hỏi trong phiên tòa à.
Với vai trò người làm chứng và liên quan. Vẫn câu hỏi cũ
Ủy quyền cho luật sư kiểu gì
Mời cụ tham khảo lại luật dân sự và các luật chuyên ngành.

KhoiNT

Xe buýt
Trần Chí Hiếu
17 giờ ·
Chuyện TỞM !
Theo dõi đến giờ, tôi định không nói vì đây là chuyện riêng tư cá nhân, nhưng khi thấy ý kiến các bạn bè tôi , và chứng kiến cách chị Thảo đối đầu và tấn công anh Vũ (những bài báo viết có cả bỏ tiền chạy quảng cáo facebook : như trong ảnh): tất cả đều tấn công 1 con người với cách tấn công bẩn “dưới thắt lưng”: từ cả cái số Táo Quân tấn công thô thiển vừa rồi mà trực giác tôi tin là phải tống nhiều tiền vào họ mới có 1 trò hèn hạ tự trát cứt như vậy > tất cả buộc tôi tự nhiên phải viết quan điểm mình ( và tôi dám tự thề rằng nếu ăn 1 đồng quảng cáo nào để viết ra những điều này thì cả lò đẻ ra không có lỗ đít...)

Tôi xin nói ra 3 điều tởm lợm của chị Thảo mà tôi thấy :

1. DÙNG CON CÁI LÀM LÁ CHẮN VÀ LÀ DAO ĐÂM: Lôi con cái ra - Lợi dụng việc làm vợ và làm mẹ để khống chế : “ tôi đã dành cả thanh xuân để sinh con cho anh ta” > ơ hay! Con là của cả 2, chị làm như chị sinh con để cho mỗi anh ta vậy - và cố tình đẩy ông Vũ vào vai trò không quan tâm con cái > Nếu chị nghèo khó, chồng giàu có bỏ bê thì đã đành - nhưng cho dù anh Vũ thiền, thì con cái chị cũng chưa ngày nào khổ : chị kêu ca cứ như chị và con cái đang trong cảnh màn trời chiếu đất vậy. Nếu là mẹ tốt, đừng lôi con ra để cả thiên hạ thương. Và còn đủ ăn uống thì hãy cố mà sống : đừng đặt lũ con trở thành công cụ của chị
Dùng con làm lá chắn đã tởm, nhưng dùng con làm dao đâm vào chính người Cha chúng nó, thì là cặn bã - và lũ con: tốt nhất đừng cho nó ỷ lại vào sự giàu có - nhất là từ đồng tiền mà mẹ đấu tố và dùng mọi thủ đoạn từ cha nó để có được. Tôi tin nếu để anh Vũ chăm con - sẽ tốt không kém người mẹ như loại người chị Thảo. Và việc dùng con ăn vạ cũng như uy hiếp chồng chỉ để giàu có thêm: là một cách kiếm tiền mạt hạng không kém IS dùng con tin làm giàu .
> Ghi chú thêm: chị không đòi quyền lợi cho con chị hoàn toàn, mà cho chính chị: vì với 4 con, mỗi đứa x 5 là 20% cổ phần, cộng với phần của chị: là chị chi phối Trung Nguyên > chưa biết trắng đen đúng sai, chỉ biết con số đầy âm mưu. Nếu tử tế: hãy đòi tiền cho con > anh Vũ chắc chắn chiều theo - đừng lôi con để đòi quyền lực !

2. ĂN VẠ THẾ YẾU: Lúc chiến đấu thì thích Nam Nữ công bằng ngang phân - khi lép vế thì lật lọng sang hướng lợi dụng thế yếu của phụ nữ để ăn vạ : Sử dụng truyền thông đẩy Chồng vào thế coi thường phụ nữ - Lập luận của phe chị Thảo đang cố tình chế ảnh và viết bài trên các báo Bẩn đó là hướng đẩy anh Vũ đối đầu với đám đông phụ nữ: cố tình dùng thủ pháp ĐÁNH TRÁO KHÁI NIỆM về việc ông Vũ nói “Phụ Nữ là phải nằm dưới đàn ông” - đây là thủ pháp tiểu nhân khi tranh luận > và cố tình để giành sự ủng hộ từ phe phụ nữ.
“Tào khang” ư? Ừ thì vậy: nhưng liệu cứ sống với nhau từ nghèo khó, rồi khi cùng giàu triệt nhau bằng mọi thủ đoạn với cái mác “tào khang” ???
“Tào khang” vẫn có vài trăm tỷ tiêu đó thôi, sao “tào khang” tham vãi *** vậy hả tào khang?

>> Để chắc chắn hơn, các bạn hãy chờ xem một số KOLs và báo chí sắp tới sẽ chỉ khoét vào cái điểm “coi thường phụ nữ” này nhằm lấy thiện cảm và sự ủng hộ của chị em phụ nữ mạng. Các làm tiểu nhân này lộ rõ thôi mà.

Mà Trong cách anh Vũ dùng ngôn ngữ, và cách anh Vũ hành động: tôi thấy không hề khinh phụ nữ - có chăng là sợ hãi (hay kinh tởm) chính chị Thảo - người dùng tấm lá chắn của Phụ Nữ để áp đặt và triệt hạ chồng mình không từ thủ đoạn: kể cả tố chồng mình tâm thần.

3. MIỆT THỊ TƯ TƯỞNG: Lợi dụng tư tưởng của ông Vũ để miệt thị, mỉa mai và tấn công: Ông Vũ thiền - là quyền của bất kỳ ai. Giống như bà chọn thờ Chúa hay thắp hương thờ Phật !
> Đẩy chồng thành tâm thần chỉ có chị mới dám làm!
Thối khắm nhất là cái lý lẽ: “Thiền không quan trọng tiền thì hãy cho tiền đi..” >> đây là cách lý luận của quân mạt hạng áp đặt tư duy người khác để đòi lợi ích mình: Cho hết ư? > Ăn gì mà KHÔN thế ???

KHÔNG quan tâm tới Tiền - cũng không có nghĩa là phải cho hết tiền cho kẻ đang dùng mọi thủ đoạn tấn công mình.
Ông Vũ có nói : nếu cần tôi có thể cho hàng ngàn tỷ - còn Trung Nguyên thì không bao giờ!
Vì sao?
Vì lúc này, công ty ko phải chỉ là Tiền: mà còn là cả một Đam mê của ông Vũ - ông Vũ không sai khi cố giữ nó: vì trong đó còn có tư tưởng của ông, và của nhiều người đi theo ông - những thứ đó nếu được lèo lái bởi kẻ lắm thủ đoạn như bà Thảo, ắt ông Vũ không yên tâm là đúng !

—-
Vote cụ 1vé