[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

hienpv2008

Xe tải
236 đường 3/2, phường 12, Quận 10, Tp Hồ Chí Minh
Hihi.....................nói chuyện với những người thế này ! Có lên nói không ? Thôi bỏ đi
Bonus : Nhiều người có rất nhiều tiền gửi ngân hàng.......kể cả mấy thẳng ăn đất của dân. Đem ra mà làm 1 cái như TN.......khởi nghiệp đi....10 đời sau xem có thành không ?

Kurumasuki

Xe container
Vì TN là tài sản riêng đứng tên ông Vũ có trước khi cưới đâu thể áp dụng luật hôn nhân gia đình vào được?
Vậy thì định giá "giá trị của thương hiệu TN" riêng ra (100 tỷ chẳng hạn)
Rồi tính công bồi đắp của vợ vào thương hiệu đó sau khi kết hôn (50 tỷ chẳng hạn)
Huề chưa?

thai-anbiauto

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu chỉ cần có khoảng 10 tỏi là giải tán ngay con ngan già bây giờ, ông này có ngàn tỏi mà giờ mới giải tán , quá muộn

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Chú đang nói Vũ qua đó chú. Sống như lol ý mà giao giảng thiện lành. Còn đòi cứu khổ cứu nạn cả đất nc, trong khi với ng nhà thôi còn chẳng ra gì. So đo từng tí một.
Thì anh nói cả vũ với cả chú luôn cũng đc chứ sao.
Làm người ko ai hoàn hảo cả, được cái này thì hỏng cái kia. Đấy là chuyện hết sức bình thường.
Ông vũ có thể ko là gì với gia đình. Nhưng với xã hội ông ấy góp nhiều tỷ tiền thuế đấy. Hơn khối ông trốn thuế ở ngay đây này.

duachuot123

Xe điện
Thì anh nói cả vũ với cả chú luôn cũng đc chứ sao.
Làm người ko ai hoàn hảo cả, được cái này thì hỏng cái kia. Đấy là chuyện hết sức bình thường.
Ông vũ có thể ko là gì với gia đình. Nhưng với xã hội ông ấy góp nhiều tỷ tiền thuế đấy. Hơn khối ông trốn thuế ở ngay đây này.
Chú thì thanh cao quá. Ng tự nhận thanh cao hay sống như lol.

Vũ bỏ đi 5 năm để cho đám đệ tử quản TN thụt két đến nỗi Thảo đề nghị cho mời Deloit vào kiểm toán thì gạt đi. Chưa biết là có trốn thuế ko đấy nhé.

Thần Ăn Thánh Ngủ.

[Tịch thu bằng lái]
Quân tử gì cái loại nói xấu phụ nữ sau lưng? Dùng những từ như “tởm, cặn bã...” để nói về một người phụ nữ mà mình ko quen biết? Cụ thấy thế có đáng để nc ko ạ?
Còn biết đọc cũng nên chọn lọc tí Cụ ạ. :)
Chuẩn anh zai.

Tiền vừa thôi, hạnh phúc là được rồi. Tiền nhiều để sống 1 mình thì tiền nhiều để làm gì

Kurumasuki

Xe container
vợ chồng bao nhiêu năm ăn ở với nhau dell ai tính dc rạch ròi công tội của mỗi người ra sao cả đâu
đã dắt tay ra toà tranh chấp kiện cáo thì làm gì còn tình nghĩa (vì nếu còn thì đã dàn xếp thoả thuận dc rồi)
ủng hộ phương án 50/50
Đúng thế.
Luật là bao gồm cả đạo lý trong đó rồi.
Ví dụ : vợ tuy ở nhà nội trợ nhưng công sức ngang với chồng đi kiếm tiền bởi nếu vợ ko cho chịch hàng đêm thì chồng phát cuồng ko thể kiếm nổi tiền nữa. Hoặc đơn giản nó cho ăn toàn chất độc hại bán ngoài vỉa hè chết sớm thì tiền bạc nghĩa lý gì?
Đan ông dám bỏ vợ mà ko dám công nhận thực tế này là hèn.

duachuot123

Xe điện
Tiền vừa thôi, hạnh phúc là được rồi. Tiền nhiều để sống 1 mình thì tiền nhiều để làm gì
Có đám hoa hậu ng mẫu siêu xe xung quanh kìa có phải một mình đâu cụ. Đi tu mà đem đám hậu cung đi bên chứ có phải thiền một mình đâu.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Chú thì thanh cao quá. Ng tự nhận thanh cao hay sống như lol.

Vũ bỏ đi 5 năm để cho đám đệ tử quản TN thụt két đến nỗi Thảo đề nghị cho mời Deloit vào kiểm toán thì gạt đi. Chưa biết là có trốn thuế ko đấy nhé.
Anh chả bao giờ nhận thanh cao cả. Chú thấy chỗ nào anh nhận thanh cao chú trích ra anh xem. Còn ko trích được thì mồm chú là mồm lol nhé.
Bao giờ có kết quả kiểm toán hãy nói tn trốn thuế haynko nhé. Vu khống theo luật anm là đi tù như chơi đấy chú ạ.

xukixuka

Xe tải
Vì TN là tài sản riêng đứng tên ông Vũ có trước khi cưới đâu thể áp dụng luật hôn nhân gia đình vào được?
Mứt ấy mà đòi, nhà đất đứng tên cụ chính chủ cụ bán méo cần ai đồng ý hết.
Cái thằng mua nó nhìn sổ đỏ nó biết.
Thế theo cụ lúc Vũ nó bán cổ phần cho Thảo và cho cha mẹ nó năm 2005 có cần sự đồng ý của Thảo không????
Nếu đồng ý thì đồng ý bằng gì??? Mồm hay văn bản??? Nếu không có những cái đó thì giờ theo như cụ suy diễn, Thảo có kiện Vũ vụ bán 10% cổ phần cho cha mẹ không????
Thật vãi lìn!
Ông mua nhà đất đứng tên 1 mình mà sau hôn nhân đi rồi biết, con vợ nó đồng ý chứ mà nó kiện thì ông cũng ko mua dc nhé. Còn 2005 sao ông biết là ko hỏi Thảo, có bằng chứng j ko ??? Đồng ý thì giờ nó mới ko nói j nhé. Nói như ông sao Vũ nó ko chuyển hết cho mẹ nó luôn nè để khỏi chia.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Hiện đang bị biện pháp khẩn cấp tạm thời cấm giao dịch từ 2015.
Em chỉ hỏi là nó bán thì có cần sự đồng ý của Thảo hay không thôi, mấy thứ khác em không quan tâm.
Cái 70-30 này ko ai đo và quyết được đâu.
Vợ có 1/2 trong số 62% của chồng
Chồng có 1/2 trong số 31% của vợ.
Trách nhiệm giải trình của thẩm phán rất lớn nếu không chia đều.
Chính mồm thằng luật sư bên Thảo nói cái 31% của Thảo là cổ phần riêng của Thảo đấy.
Thảo khôn hết phần người ta à, cổ phần của mình thì là riêng, còn của chồng là chung.
Kaka, hố hàng nên cố đấm đưa con ra đòi thêm 20%.
Bài về luật bên Thảo thua trắng bụng rồi, nên giờ chỉ còn bài thuê truyền thông khóc lóc để việc đòi 20% cho con là hợp tình ( dù không hợp lý).

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Có đám hoa hậu ng mẫu siêu xe xung quanh kìa có phải một mình đâu cụ. Đi tu mà đem đám hậu cung đi bên chứ có phải thiền một mình đâu.
Chú ngu thì ngu vừa thôi. Nó làm hình ảnh thì phải mời người nổi tiếng chứ. Ko lẽ đi mời mấy thằng như chú.

duachuot123

Xe điện
Anh chả bao giờ nhận thanh cao cả. Chú thấy chỗ nào anh nhận thanh cao chú trích ra anh xem. Còn ko trích được thì mồm chú là mồm lol nhé.
Bao giờ có kết quả kiểm toán hãy nói tn trốn thuế haynko nhé. Vu khống theo luật anm là đi tù như chơi đấy chú ạ.
Anh ko thanh cao thế anh phán xét ng sống thanh cao thế này thế nọ thì mồm a la cái loại mồm lol gi.

Ko cho kiểm toán ngta có quyền hỏi chấm. Mợ Thảo chắc chắn ko có thụt két sơ múi gì mới mạnh dạn đòi kiểm toán. Những ng a e thiện lành ko cho , thanh tra ra có mà đi tù cả nút.

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Phụ nữ luôn có tâm lý muốn sở hữu. Ko chỉ sở hữu cả tinh thần, thể xác đàn ông, tiền bạc, quyền lực, mà còn muốn sở hữu cả thế giới.

Quan điểm cá nhân em là đã dây dưa tiền bạc là hạn chế tối đa đến người thân, bạn bè, anh em ruột thịt. Giờ thì cũng thêm 1 kinh nghiệm, nếu có kinh doanh thì cố gắng không liên quan tới vợ.

Vụ ly hôn ngàn tỷ của Đặng Lê Nguyên Vũ nhận được sự quan tâm đến kỳ lạ. Vụ cháu bán gà bị quên phút mốt rồi. Thế mới thấy người Việt mình tò mò đời tư khủng khiếp. Bàn luận cứ như thể ở gậm giường nhà người ta ấy. Sợ thật.
Em không thích bàn luận việc này. Chỉ kể mấy câu chuyện vui vui.

Một anh bạn khá thân, có công ty con con làm điện nước. Vù cái thành cty khá lớn, doanh thu gần ngàn tỷ/năm. Toàn làm đối tác cho các dự án lớn. Vài trăm nhân viên.

Anh bảo vợ nghỉ việc ở cty bảo hiểm lương 20 triệu, về làm văn phòng công ty nhà.

Vợ về, từ nhân viên văn phòng, đòi làm thủ quỹ. Từ đó, vợ quyết hết luôn cả tuyển nhân sự, trả lương. Em nào xinh xắn, mắt ướt, môi dày, đít cong đuổi hết. Chồng đòi tuyển trợ lý, nàng bảo “em làm trợ lý cho, ko cần tuyển”.

Công ty thì hiện vẫn thế, nhưng vợ chồng lục đục, cãi nhau suốt. Trước cãi vã suốt chuyện ở nhà, giờ lại cãi nhau cả chuyện cty.

Vợ ko những làm cái giỏ giữ hết tài khoản, còn định hướng luôn hoạt động doanh nghiệp. Anh bạn về hình thức là giám đốc, nhưng thực quyền thì dưới trướng mẫu hậu.

Phì phèo điếu cigar, anh bảo: “Ngu nhất là thằng đưa vợ về cty làm việc. Ngu nhì là thằng khởi nghiệp cùng vợ…”.

Anh bạn đang tính lập cty khác, giao luôn cty đó cho vợ, cho nó phá sản dần. Quá trình sửa sai đầy đau thương nước mắt.

Nhắc lại chuyện vợ chồng cùng khởi nghiệp, lại nhớ đến chuyện ba ông bạn. À mà thôi, vợ chồng Đặng Lê Nguyên Vũ y hệt thế, chả kể nữa.

Giới làm báo đều biết đến một đại gia, từng làm về truyền hình. Anh này làm ăn kiếm tiền thì ngàn tỷ. Anh ta ung dung một vài năm tuyển thêm một vợ chính danh. Giờ cỡ 7-8 vợ gì đấy. Giỗ chạp, có việc chị em tíu cả tít lên.

Ở dưới Quảng Ninh cũng có anh đại gia, cũng cưới đàng hoàng 5 vợ, toàn á hậu hót gơn, tài sắc vẹn toàn. Ấy thế mà đố có cô nào dám hăm he quát nạt chồng, đấu đá với nhau.

Ở Ba Vì thì anh bạn mình từng viết bài, chủ mấy khu du lịch to, nghĩa trang khủng, hồi mình gặp là 7 vợ, cứ chị em răm rắp. Thấy bảo giờ lên 9 vợ rồi. Các vợ vẫn rất ngoan hiền mẫu mực.

Ông chủ một tập đoàn hàng đầu Việt Nam thì 5 vợ. Mỗi vợ một biệt thự. Toàn dạng siêu mẫu, tài sắc vẹn toàn cả.

Hôm rồi, vào Sài Gòn, gặp ông em, sinh năm 1984. Cậu em này có cty lớn về phần mềm, doanh thu cũng cỡ ngàn tỷ/năm.

Đến nhà nhậu, thấy cô vợ hót gơn lấp ló tầng trên cứ như cung nữ trong cấm cung. Hỏi làm gì, hắn bảo “chả làm gì cả”. Mình hỏi “sao ko cho làm việc gì đó ở cty?”. Hắn bảo “có 1.000 bài học rồi”.

Quan điểm của hắn: ko bao giờ vợ chồng làm cùng nhau cả. Tốt nhất ko làm gì, còn muốn làm việc thì đi chỗ khác. Phụ nữ luôn có tâm lý muốn sở hữu. Ko chỉ sở hữu cả tinh thần, thể xác đàn ông, tiền bạc, quyền lực, mà còn muốn sở hữu cả thế giới. Đừng tin phụ nữ nói “em chỉ cần một nhành hoa”, tin là chết. Bởi, có được nhành hoa rồi, nàng sẽ muốn hái hoa cả thế giới.

Hắn bảo, một nhà thơ nổi tiếng, một nhà văn nổi tiếng, một nhà bác học nổi tiếng, một chính trị gia nổi tiếng, một đại tỷ phú… cũng chả là cái gì trong con mắt vợ. Bởi, người đàn bà ấy, biết hết ruột gan của những con người kia, trong ruột đúng là có cứt. Một vị hoàng đế hét ra lửa khi lột bỏ xiêm y thì cũng là thằng yếu sinh lý đáng thương. Một chuyên gia tâm lý xã hội, một nhà trị liệu thần kinh… có thể cũng chỉ là thằng nói phét trong con mắt vợ. Khi vợ vào cty, thì ko thể để cái thằng “ngu như bò, chuyên chém gió” đó điều hành được.

Chuyện của Vũ và Thảo, xin ko bàn luận gì cả. Chỉ kể mấy mẩu chuyện có thật trần trụi như thế mà thôi. Ông doanh nhân nào ngẫm thế nào thì tuỳ.

Kết thúc mấy mẩu chuyện, xin chia buồn với ông nào đã tuyển vợ về cty và chị nào đã tuyển chồng về làm nhân sự.

duachuot123

Xe điện
Chú ngu thì ngu vừa thôi. Nó làm hình ảnh thì phải mời người nổi tiếng chứ. Ko lẽ đi mời mấy thằng như chú.
Vậy thì nó làm hình ảnh thành công ở chỗ một tên đi tu có đám hậu cung.

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]
dm. kiểu Qua người Zời thì cũng nên thay mẹ trống mới cho thướng

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Ông mua nhà đất đứng tên 1 mình mà sau hôn nhân đi rồi biết, con vợ nó đồng ý chứ mà nó kiện thì ông cũng ko mua dc nhé. Còn 2005 sao ông biết là ko hỏi Thảo, có bằng chứng j ko ??? Đồng ý thì giờ nó mới ko nói j nhé. Nói như ông sao Vũ nó ko chuyển hết cho mẹ nó luôn nè để khỏi chia.
Cụ đi mua nhà sau hông nhân thằng bán nó sẽ hỏi cụ có vợ hay chưa đới. Cụ nói láo sau này thằng bán nó không chịu trách nhiệm.
Và đúng như cụ nói con vợ nó không cho cụ mua thì cụ không được mua.
Còn việc của Vũ là bán chứ méo phải mua và nó đã từng bán mà méo cần sự đồng ý của Thảo vì cổ phần này là của riêng nó có trước hôn nhân.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
- Trung Nguyên là tâm huyết cả đời của ông Vũ, chứ không phải của bà Thảo, bà lấy quyền gì mà kêu ông từ bỏ rồi tạo dựng cái mới, vô lý luôn cả cái chuyện chối bỏ năng lực nhân sự của người khác. Ông Vũ giành cổ phần không phải vì ổng hèn, mà vì ông không muốn tâm huyết cả đời mất đi, rơi vào tay một người tham vọng mà không có năng lực phát triển doanh nghiệp ra tầm thế giới. Ai làm kd sẽ hiểu tâm lý này...
- Tóm lại, bà Thảo nói bả yêu chồng chứ thực ra thấy bà yêu tiền, yêu Trung Nguyên nhiều hơn. Nếu yêu chồng, không ai để tới bước này...Là phụ nữ đúng ra phải bênh vực phụ nữ, nhất là mấy người vợ Tào Khang đi cùng chồng từ thời khổ cực, nhưng mà đồng tiền nó làm thay đổi nhiều thứ lắm. Lẽ ra nếu bà khôn ngoan, chỉ nên giữ lại một chút gì đó cho mình và con, còn lại cứ để chồng làm bổn phận của một người đàn ông !
- Không có bà Thảo thì chưa chắc ông Vũ thành công, nhưng không có ông Vũ chắc chắn không bao giờ có Cafe Trung Nguyên !!!
- Về lý thì mỗi người có cái lý riêng, ai cũng không sai. Sai ở chỗ không nhìn về một hướng. Cái kết buồn cho Trung Nguyên...
Nguồn : Hoàng Trúc . HKN

Lê Toàn bg

Xe đạp
Quân tử gì cái loại nói xấu phụ nữ sau lưng? Dùng những từ như “tởm, cặn bã...” để nói về một người phụ nữ mà mình ko quen biết? Cụ thấy thế có đáng để nc ko ạ?
Còn biết đọc cũng nên chọn lọc tí Cụ ạ. :)
Tôi cũng thấy Tởm vì việc làm bà ấy đấy :))))