[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

Dreamer71

Xe hơi
tranh cãi làm gì kệ cmn nhaf ngta đi
nể khả năng kiếm tiền và găm tiền của nhà ngta
có ai là hoàn hảo được trọn vẹn tất cả
thành đạt, có danh có tiếng, lắm tiền, nhiều của thì gia đình ly tán, vợ chồng tranh giành thì cũng hợp lẽ đời thôi
người ae thiện này có cái khu resort chứa nhiều siêu xe thì sẽ có nhiều đào sắc về

Có khi Qua bảo Qua lên núi tu chứ thực ra Qua lại tu ở resort cũng nên. Cứ lên khu resort riêng mà tu như này, siêu xe với hot girls, người mẫu vây quanh thì cũng nhanh đắc đạo lắm :))

Civic to Merc.

Xe container
1 nghiên cứu khoa học về tâm thần từng chỉ ra rằng, 85% thời gian trong ngày của con người là có vấn đề về thần kinh. Ví như khi ta cầm trong tay cái bút, chìa khóa mà lại cứ đi tìm có nghĩa thần kinh đang ko bình thường. Hoặc ta thấy có những người vừa đi vừa lẩm bẩm cái j đó cũng là như vậy. Hay khi ta vừa tắt bếp gas hoặc khóa cửa mà chỉ vài giây sau lại ko nhớ nổi đã làm hay chưa.

Còn có dạng là mọi thứ rất minh mẫn nhất là động đến tiền và quyền của mình, chỉ chạm vào mạch nào đó mới lên đồng mà thôi. Vũ thuộc dạng này đấy =))....Tóm lại có có vấn đề nhé :)) 5 năm ko chịch vk, ko gặp con thì bình thường thế đẹo nào đc :P

PBM81

Xe tải
Khi bạn nghèo thì nói cái méo gì cũng nhảm, thôii e ra xách tiếp xô vữa cho kịp

LeTai1979

Xe cút kít

sudichat2002

Xe container
Nhà truyền giáo ;))

Phát súng trên cao nguyên.
Cần phải có tư duy đổi mới, sáng tạo, theo kịp với xu hướng phát triển chung của thế giới, đặc biệt là Mỹ, giống cao bồi, vậy thì nên tiếp thu cả thế cưỡi ngựa ạ

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ảnh hưởng thì ở vị trí lãnh đạo doanh nghiệp ngàn người cụ bảo có hay không?

Dấu thì cụ có đưa vợ đi chữa không? Hay vì che dấu mà để từ điên nhẹ thành điên nặng?
Cụ hỏi cụ thể em trả lời cụ thể mà sao bây giờ lại suy diễn? Tóm lại không có đúng sai, cụ thấy việc vk nằng nặc bắt mình đi khám khi không bị điên bình thường là quyền của cụ còn ông Vũ bức xúc là quyền của ông ấy :))

AT76

Xe điện
Em thấy video hay chia sẻ ạ, nếu người ta bảo anh hâm thì em mong VN ta có nhiều người hâm như anh ấy. :D
Anh Vũ nói rất hay. Đúng là mâu thuẫn vợ chồng nhà này do có tầm nhìn khác nhau. Anh ấy có ý tưởng, có tâm, muốn làm điều gì đó mới mẻ, nhưng cái anh suy nghĩ nó khác người thường nhiều. Anh có thành công với ý tưởng đó hay không thì chưa rõ nhưng theo em anh phải truyền được cảm hứng, tư tưởng cho người khác thì mới thành công, mà thực tế cho thấy anh truyền cho vợ còn chưa xong.

Culay

[Tịch thu bằng lái]
Đàn bà cần đủ thì thôi chứ tham quá như bà này nhà ông Vũ nát cũng phải lạ lắm !

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ đọc kiểu “đau bụng uống nhân sâm” thế thì chết :))
Trích rõ ràng từng điều luật mà cụ? Muốn phản biện thì cứ theo Luật mà phản biện thôi chứ nói chung chung kiểu này thì giống kiểu em vd ở trên : bà vk đi đòi lại tiền ck đã giấu đem đi kinh doanh thua lỗ :))

LeTai1979

Xe cút kít
Trích rõ ràng từng điều luật mà cụ? Muốn phản biện thì cứ theo Luật mà phản biện thôi chứ nói chung chung kiểu này thì giống kiểu em vd ở trên : bà vk đi đòi lại tiền ck đã giấu đem đi kinh doanh thua lỗ :))
Em xin đấy. Cụ không có năng khiếu đọc những thứ tính cân không tính trang như Luật, cũng chưa kinh doanh bao giờ. Chả có căn bản gì cả. Thôi cụ em mình ra chỗ khác chuyện vui đi :))

Cái này cụ đúng, có thể Thảo thấy việc để TN cho Vũ quản lý tiếp tục có thể sẽ mất trắng nên tìm mọi cách để nắm quyền hòng giữ lại. Nếu chỉ đơn thuần là như vậy thì có thể giải thích những hành động đã qua của Thảo là do bất lực nên phải bất chấp tất cả :))
Em cũng nghĩ lí do duy nhất để chị Thảo nhất quyết đòi 51% là sợ vậy thôi. Còn ngoài lí do đó thì em thấy chị âý tham quá tham.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Vâng cụ
Điều luật 36 viết rõ ràng thế mà cụ vẫn đọc không hiểu mà cứ thích "tranh luận" hehe

Cái gì cần riêng thì mới cần thỏa thuận, còn mặc định đều là của chung của cả 2 vc
Nói dài quá cụ khó hiểu, kiên nhẫn với cụ lần cuối. Cái điều 36 nó đẻ ra từ cái dưới đó cụ :))

Điều 213. Sở hữu chung của vợ chồng
1. Sở hữu chung của vợ chồng là sở hữu chung hợp nhất có thể phân chia.
2. Vợ chồng cùng nhau tạo lập, phát triển khối tài sản chung; có quyền ngang nhau trong việc chiếm hữu, sử dụng, định đoạt tài sản chung.
3. Vợ chồng thỏa thuận hoặc ủy quyền cho nhau chiếm hữu, sử dụng, định đoạt tài sản chung.
4. Tài sản chung của vợ chồng có thể phân chia theo thỏa thuận hoặc theo quyết định của Tòa án.
5. Trường hợp vợ chồng lựa chọn chế độ tài sản theo thỏa thuận theo quy định của pháp luật về hôn nhân và gia đình thì tài sản chung của vợ chồng được áp dụng theo chế độ tài sản này.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em xin đấy. Cụ không có năng khiếu đọc những thứ tính cân không tính trang như Luật, cũng chưa kinh doanh bao giờ. Chả có căn bản gì cả. Thôi cụ em mình ra chỗ khác chuyện vui đi :))
Cụ lại đoán mò rồi, mà chắc là mợ :))

vuronaldo05

Xe tải
Nói dài quá cụ khó hiểu, kiên nhẫn với cụ lần cuối. Cái điều 36 nó đẻ ra từ cái dưới đó cụ :))

Điều 213. Sở hữu chung của vợ chồng
1. Sở hữu chung của vợ chồng là sở hữu chung hợp nhất có thể phân chia.
2. Vợ chồng cùng nhau tạo lập, phát triển khối tài sản chung; có quyền ngang nhau trong việc chiếm hữu, sử dụng, định đoạt tài sản chung.
3. Vợ chồng thỏa thuận hoặc ủy quyền cho nhau chiếm hữu, sử dụng, định đoạt tài sản chung.
4. Tài sản chung của vợ chồng có thể phân chia theo thỏa thuận hoặc theo quyết định của Tòa án.
5. Trường hợp vợ chồng lựa chọn chế độ tài sản theo thỏa thuận theo quy định của pháp luật về hôn nhân và gia đình thì tài sản chung của vợ chồng được áp dụng theo chế độ tài sản này.
Cụ đọc hiểu có vấn đề à cụ, những điều đó thì có khác gì với những gì tôi đã nói:
"Điều luật 36 viết rõ ràng thế mà cụ vẫn đọc không hiểu mà cứ thích "tranh luận" hehe

Cái gì cần riêng thì mới cần thỏa thuận, còn mặc định đều là của chung của cả 2 vc"

Nhắm mắt nhắm mũi trích luật mà đọc còn không hiểu, hài

Chỉnh sửa cuối:

thinhtd

Xe container
Cụ nói vậy là không thỏa đáng. Cụ vui lòng trả lời câu hỏi phản biện....." Nhà Thảo giàu vậy, Nhà Vũ nghèo vậy ! Thảo lấy Vũ vì cái gì ? "
Không biết trong những quyển sách của Qua có nói gì về chuyện tại sao họ lấy nhau không nhỉ?