[Funland] Thót tim cảnh bé gái rơi từ tầng 12A thoát chết nhờ nam thanh niên đỡ được

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
không bung được đâu cụ ơi, nhìn nó mảnh thế thôi, cắng lắm đấy cụ ạ trên lở sắt dưới bắt vít vào thành lan can rất căng. Trừ trường hợp thợ hơi ẩu một tí thì nó hơi chùng 1chút nhưng nhìn ko nhận ra đâu.
Cẩn thận thế khi có biến mình chủ động hơn mà cụ. Dây này kìm cắt dc, k có kìm thì cái xè cầy nhỏ cũng chiến dc, bí nữa thì 1 thanh sắt hoặc gỗ xoắn vào người lớn giật mạnh cũng bung khi cần thiết

Hulk

Xe tăng
Quá may mắn. Bạn Mạnh tuyệt vời.

namson229

Xe điện
Siêu nhân của năm đây rồi. Hy vọng có phần thưởng xứng đáng.

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
không bung được đâu cụ ơi, nhìn nó mảnh thế thôi, cắng lắm đấy cụ ạ trên lở sắt dưới bắt vít vào thành lan can rất căng. Trừ trường hợp thợ hơi ẩu một tí thì nó hơi chùng 1chút nhưng nhìn ko nhận ra đâu.
Nhà e lắp rồi, người lớn giật là bung thôi. Nó chí có tác dụng cố trẻ con nhỏ thôi.
Nhiều nhà lười làm cái này quá, đến nhà nào chơi mà chưa làm đều thấy ghê, mình nhắc ngay.
Nhiều nhà còn cãi bảo để cho đẹp với con lớn rồi không lo vv... Ko nghĩ đến biết đâu trẻ con nhà khác đến chơi

jamebond

Xe tăng
Chắc có PV sẽ hỏi Mạnh về việc anh nghĩ gì khi nhảy lên mái tôn cứu em bé.
Với 1 phút ngắn ngủi từ lúc nghe tiếng kêu cứu đến lúc đỡ em bé, tôi tin chắc Mạnh chẳng nghĩ được gì, chẳng biết có cứu được em, có ảnh hưởng đến tính mạng mình hay không hay mà cậu hành động như bản năng sẵn có trong con người.
Đó là bản năng của người TỐT.

Có một hình ảnh rất xúc động Mạnh nói sau khi cứu em bé xong thì vẫn cảm thấy "sợ" và "run". Anh kể nghĩ đến cô con gái ở nhà đầu tiên.
"Chỉ đến khi về nhà ôm cô con gái, tôi mới thấy nỗi sợ vơi đi phần nào"

Đúng là sự "sợ" của một trái tim mạnh mẽ, của một người đang làm Bố.

Chỉnh sửa cuối:

Tieububu

Xe tăng
Em Mạnh thật tuyệt vời, sẽ có đủ bằng khen biểu dương từ Thủ tướng trở xuống các cấp chính quyền. Hoàn toàn xứng đáng với em.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Rất nhanh, lãnh đạo HN em thấy ưng!
Mã các cụ cho em hỏi là 3 tháng lương cơ sở là bạn thanh niên kia được thưởng cụ thể bao nhiêu ạ?
Em đoán là 1,49 tr x3 ạ!

Mức lương cơ sở 2021 cho cán bộ viên chức vẫn giữ nguyên như hiện nay là 1,49 triệu đồng/tháng.
Hệ số lươngvẫn được áp dụng theo phụ lục ban hành kèm Nghị định 204/2004/NĐ-CP và các văn bản sửa đổi, bổ sung.

odaiba

Xe tăng
Thằng rồ cuốc ấn này. Trc học cũng khoá ở HVBC, cả trường đ.éo ai chơi với thằng này. Thằng này trước học Triết k20, k21 gì đó.
Mấy thằng này phải tọng vào mõm cho mấy phát mới chừa.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ. Tiếc là em lại không dùng fb.
Nghe nói cậu ấy nhận dịch vụ chuyển nhà, sau này em sẽ nhớ để gọi cậu ấy khi chuyển nhà :)
Em mới dùng đc..2,3 năm. Status em up chắc đc hơn chục.
Em ko thích và ko có thói quen xài face. Chẳng qua dạo này tìm đất nhà cho người quen nên mới sục sạo face nhiều thôi
Ko hiểu sao em ko thích fafe tí nào.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Mình chụp hình cho các bác chửi tay Ấn. Không ngờ fan của Ấn cho vang nặng quá.
Nói ngược à ?
Các cụ vang là anti chứ fan thằng Ấn nào ?
Với ông rõ ràng tha về nói nên suy ngẫm chứ ông tha về để chửi đâu

NewPeace

Xe điện
Anh này cúi người đỡ trúng cháu bé. Cả người cả tay cùng cháu bé đập xuống mái tôn cụ ạ. Nếu đứng thẳng thì chắc chùn xương sống.
Xem clip thì anh này trèo lên trượt chân rồi nhoài người tới giơ tay ra đón như thủ môn bắt bóng nảy ra, nhờ có tay đón mà giảm chấn cho cả 2 rất nhiều, chứ đứng thẳng mà đón thì hỏng xương sống, rơi xuống mái tôn rồi nảy sang anh này thì cũng tan xương thịt. Thế là anh hùng thật sự rồi, hành động quá nhanh.

Chỉnh sửa cuối:

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nhà e lắp rồi, người lớn giật là bung thôi. Nó chí có tác dụng cố trẻ con nhỏ thôi.
Nhiều nhà lười làm cái này quá, đến nhà nào chơi mà chưa làm đều thấy ghê, mình nhắc ngay.
Nhiều nhà còn cãi bảo để cho đẹp với con lớn rồi không lo vv... Ko nghĩ đến biết đâu trẻ con nhà khác đến chơi
Nhà em lắp vì bọn con nít rất thích leo trèo..Nhưng nhà hàng xom chưa lắp. Em đề nghị lắp mà chưa.thấy lắp.
Con mình sang chơi cứ lo ngay ngáy.

odaiba

Xe tăng
Page FB của Chính phủ cũng bắt trend. Quả tiêu đề rất máu.

cmyk77

Xe điện
Thằng rồ cuốc ấn này. Trc học cũng khoá ở HVBC, cả trường đ.éo ai chơi với thằng này. Thằng này trước học Triết k20, k21 gì đó.
Mấy thằng này phải tọng vào mõm cho mấy phát mới chừa.
Cụ có thông tin con lợn ấn này không? Một việc tốt lớn lao vậy mà nó mở mồm thối tổ lái về thể chế cái mả mẹ nhà nó. Cụ cho thông tin cho ae vào táng gạch đá vào móm nó.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Chắc có PV sẽ hỏi Mạnh về việc anh nghĩ gì khi nhảy lên mái tôn cứu em bé.
Với 1 phút ngắn ngủi từ lúc nghe tiếng kêu cứu đến lúc đỡ em bé, tôi tin chắc Mạnh chẳng nghĩ được gì, chẳng biết có cứu được em, có ảnh hưởng đến tính mạng mình hay không hay mà cậu hành động như bản năng sẵn có trong con người.
Đó là bản năng của người TỐT.

Có một hình ảnh rất xúc động Mạnh nói sau khi cứu em bé xong thì vẫn cảm thấy "sợ" và "run". Anh kể nghĩ đến cô con gái ở nhà đầu tiên.
"Chỉ đến khi về nhà ôm cô con gái, tôi mới thấy nỗi sợ vơi đi phần nào"

Đúng là sự "sợ" của một trái tim mạnh mẽ, của một người đang làm Bố.
Em nghĩ Mạnh rất chân thật khi trả lời pv! Cảm giác "sợ" luôn là 1 bản năng của con người

Jamebonds

Xe container
E ko bao giờ làm lưới che, khi mới bắt đầu chuyển về cc thì việc đầu tiên của e là giảng giải cho nó biết nguy hiểm của cửa sổ, ban công nếu leo trèo, thò đầu ra và ngã xuống thì hậu quả thế nào... đứa bé nhất e còn bế lên cho thò đầu ngó xuống cho khiếp và nói nếu leo lên mà ngã xuống là thế đấy. Tiếp đó e y/c mấy đứa là nếu bạn đến cấm cho phép bạn lảng vảng leo trèo gần chỗ đó.
Trẻ nhà e tuân thủ tuyệt đối ko bao giờ có chuyện bắc ghế, leo trèo ngó xuống. Các cụ có làm lưới mà ko làm bọn trẻ hiểu rõ nguy hiểm thì vẫn còn rủi ro nó sang nhà khác rồi sơ sẩy

vietpq75hanes

Xe container
Em thì nghe nói là rơi vào mái tôn thoát chết chứ không phải người đỡ, chả biết cái nào đúng. Nhưng dù thế nào thì phúc nhà cháu bé lớn, chúc mừng gia đình.
Từ tầng 13 rơi xuống mái tôn tầng 1 cũng chết, cậu Mạnh kia ra tay đỡ, bé rơi vào tay Mạnh rồi mới rơi xuống mái tôn