[Funland] Thớt nhảm : Bỏ rượu đột ngột có ảnh hưởng gì không ạ

cuongkilo

Xe tăng
Em đã gặp người bỏ rượu, có những triệu chứng như Cụ, nhưng bị hàng năm rồi hết
Khả năng là tác dụng phụ của nghiện rượu, nó ảnh hưởng đến thần kinh. Nhưng cũng không loại trừ, Cụ bị cảm gió nhẹ, cộng với suy nghĩ lo lắng về nó nên thành ra như vậy :)
Đợt vào khoa Thần Kinh họ chuẩn đoán rối loạn Lo Âu cụ ạ .

trinhgiaokim

Xe máy
Bỏ rượu là mất đi một vài nguồn tin tức đáng tin cậy từ mấy thằng bạn đấy cụ.

Chembao

Xe container
E bỏ thuốc được hơn 3 năm, đêm nào ngủ cũng mơ hút thuốc, chất nghiện đã ngấm sâu vào não rồi, phải mất một khoảng thời gian khá lâu mới xóa được ám ảnh đó :D

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Đợt vào khoa Thần Kinh họ chuẩn đoán rối loạn Lo Âu cụ ạ .
Vâng, nhiều người tự nhiên đổ bệnh chỉ vì lo lắng đấy. Cụ nên suy nghĩ tích cực, lạc quan trước đã.
Cộng thêm tập thể dục, tối nhất là duy trì một môn thể thao. Chơi xong làm 1-2 cốc bia cũng không sao đâu.
Chúc Cụ mau vượt qua :)

ar3a

Xe điện
Gan của em bị Mỡ tý thôi. Đào thải vẫn tốt.
Các chỉ số men gan của cụ thế nào? Em dạo trước cũng khó ngủ rồi bạn ngày lờ đờ, xét nghiệm thì GGT cao, gan nhiễm mỡ. Giờ hạn chế rượu, kiêng mỡ + uống một số thứ thải độc gan thì lại thấy bình thường.

DrH2012

Xe buýt
Trừ khi nghiện rượu, còn lại thì bỏ rượu đột ngột ko có tác hại gì cả.
Cụ đã đi test thử điện giải máu chưa? Thường các cụ nhậu nhiều sẽ mất điện giải, hạ Kali và Calci máu do tiểu nhiều, gây ra tình trạng mỏi cơ, run tay run chân, chuột rút.
Cái này e nghĩ thuộc về hội chứng cai chứ ko đơn thuần rối loạn điện giải cụ ạ :-?

dr.anthony

Xe buýt
Cái này e nghĩ thuộc về hội chứng cai chứ ko đơn thuần rối loạn điện giải cụ ạ :-?
Chắc vậy cụ ạ, em cũng chỉ gợi ý cho cụ ấy tầm soát thêm cho đầy đủ thôi chứ bs khám trực tiếp còn chưa khẳng định đc mà :D

onano69

Xe container
Thiếu máu lên não, gây chóng mặt buồn non ;) chủ thớt khả năng chớm bị thoái hóa đốt sống cổ ạ :)

AMATAX

Xe điện
Uống rượu có chừng mưc sẽ có lợi cho sức khỏe, ko uống tí gì đâu chắc đã khỏe như em lâu lâu ko uống lại nhấp tí vang đỏ

hbu082

Xe container
Đơn giản mà cụ, nay cụ gọi thằng anh em hoặc bạn thân đến, giã cho một trận tây tây, mai xem tình hình thế nào. Nếu mai thấy người khoan khoái khỏe khoắn thì lên lịch trình để bỏ dần. Tạm thời tuần nhậu 1 bữa vừa phải, rồi dãn dần ra 2 tuần 1 lần, tháng 1 lần ....

VINHTUAN

Xe máy
Dear các cụ Fun thân mến !
Em năm nay 37 tuổi vốn dân Sales rượu , lên việc nhậu nhẹt bù khú thì không tránh được . Em vẫn nhậu đều ,tuần khoảng 3 bữa chỉ rượu chứ em không uống Bia .Cách đây khoảng 4 tháng , sau bữa cơm tối không nhậu, sau khi tắm xong thì bỗng nhiên mặt nóng bừng bừng ,nôn liên tục, hơi đau đầu 1 tý người tưởng như đột quỵ Gia đình hãi quá đưa đi cấp cứu ở Thanh Nhàn thì chả ra bệnh gì. Từ đó suốt 3 tháng đến nay em cứ như người Trời . Vật vờ , hay buồn nôn , người uể oải , ..Yếu sức. Em đã đi khám Tổng Thể ,thậm chí nằm viện BM gần chục ngày , Chọc Tủy Xét Nghiệm , Chụp Cộng Hưởng Từ ,Phân tích máu ,nước Tiểu , Tuyển Giáp, ổ bụng ...điện tim đồ , điện não đồ, huyết áp , đường huyết. Chỉ có Mỡ máu hơi cao 1 chút ,gan hơi nhiễm mỡ . Nhưng Bs chỉ định ăn uống khoa học 1 chút thôi ,không kê thuốc.
Trong 4 tháng đó e không hề động vào 1 giọt rượu nào nhưng người vẫn kiểu lơ mơ, mệt mỏi ,hơi tiêu cực có lẽ do tâm lý sợ chết .Vấn đề là có 1 bác tư vấn cho em do em dừng rượu đột ngột quá ,cơ thể không quen hay đại loại do thần kinh đang quen với chất kích thích lên giảm 1 cách từ từ ,rồi bỏ hẳn ..không lên bỏ đột ngột như vậy
Không biết cụ nào sau khi bỏ rượu bị Tình Trạng như em không. Trong 4 tháng em bỏ rượu đó thật sự em không thấy thèm .. Hay muốn uống rượu.
Cũng vừa bỏ được 4 tháng 5 ngày, thực sự đã thoái khỏi u mê mệt mỏi của cơ thể. Nhậu nhẹt & uống nhiều rượu là một sai lầm của đời người. Em cũng 37 như cụ, nửa cuộc đời và đến lúc nên nhìn lại.

tuantab

Xe tăng
Cố lên các cụ ơi. Nay là tròn 10 ngày em bỏ tiệt diệu thuốc rồi. Lên cmn 1kg, dự sẽ sớm tái nghiện

Cố gắng bỏ đi cụ ạ. Họ nhà e có mấy người trẻ chỉ vì nghiện rượu mà mỉm cười sau nải chuối sớm hết rùi ạ.

USD.EURO

Xe điện
Em năm nay 37 tuổi vốn dân Sales rượu , lên việc nhậu nhẹt bù khú thì không tránh được . Em vẫn nhậu đều ,tuần khoảng 3 bữa chỉ rượu chứ em không uống Bia .Cách đây khoảng 4 tháng , sau bữa cơm tối không nhậu, sau khi tắm xong thì bỗng nhiên mặt nóng bừng bừng ,nôn liên tục, hơi đau đầu 1 tý người tưởng như đột quỵ Gia đình hãi quá đưa đi cấp cứu ở Thanh Nhàn thì chả ra bệnh gì. Từ đó suốt 3 tháng đến nay em cứ như người Trời . Vật vờ , hay buồn nôn , người uể oải , ..Yếu sức. Em đã đi khám Tổng Thể ,thậm chí nằm viện BM gần chục ngày , Chọc Tủy Xét Nghiệm , Chụp Cộng Hưởng Từ ,Phân tích máu ,nước Tiểu , Tuyển Giáp, ổ bụng ...điện tim đồ , điện não đồ, huyết áp , đường huyết. Chỉ có Mỡ máu hơi cao 1 chút ,gan hơi nhiễm mỡ . Nhưng Bs chỉ định ăn uống khoa học 1 chút thôi ,không kê thuốc.
Trong 4 tháng đó e không hề động vào 1 giọt rượu nào nhưng người vẫn kiểu lơ mơ, mệt mỏi ,hơi tiêu cực có lẽ do tâm lý sợ chết .Vấn đề là có 1 bác tư vấn cho em do em dừng rượu đột ngột quá ,cơ thể không quen hay đại loại do thần kinh đang quen với chất kích thích lên giảm 1 cách từ từ ,rồi bỏ hẳn ..không lên bỏ đột ngột như vậy
Không biết cụ nào sau khi bỏ rượu bị Tình Trạng như em không. Trong 4 tháng em bỏ rượu đó thật sự em không thấy thèm .. Hay muốn uống rượu.
Uống riệu đều thì LƯỢNG MÁU TRONG CỒN nó điều hoà điều độ với nhau, cân bằng Máu- Cồn.
Đang tự nhiên cụ dừng uống riệu thì Lượng MÁU TRONG CỒN nó không cân bằng nữa, cụ thể là MÁU THIẾU CỒN là không ổn rồi :) :))

DrH2012

Xe buýt
Chắc vậy cụ ạ, em cũng chỉ gợi ý cho cụ ấy tầm soát thêm cho đầy đủ thôi chứ bs khám trực tiếp còn chưa khẳng định đc mà :D
Cái này phải bsy chuyên khoa thần kinh hay tâm bệnh cơ cụ ạ :D, đợt e đi trực gặp nhiều phết.

Mi Mo Sa

Xe tải
Cụ thử thể dục thể thao thấy khác ngay

dzoro

Xe điện
Mỗi sáng em làm 1 cốc americano đều như vắt chanh gần 10 năm nay. Giờ ngày nào không có 1 cốc cafe thì em cũng vật chả khác gì cụ nói. Vậy nên cụ vật rượu một chút cũng là chuyện thường. Cơ mà vật đến tận 4 tháng thì cũng hơi lâu quá. Cụ nên xem lại xem có đúng là vì cụ vật rượu không?