[Funland] Thớt nhảm : Bỏ rượu đột ngột có ảnh hưởng gì không ạ

minh0075

Xe điện
Cụ vẫn ăn ngủ bình thường thì chưa sao.

ceconam

Xe điện
E chủ quan cũng nghĩ do cụ dừng rượu đột ngột thôi, cụ đã đi xét nghiệm, kiểm tra các kiểu rồi thì yên tâm. Chẳng qua trước đây rượu kích thích vào thần kinh thành thói quen, giờ ko có nên cảm giác vậy!!! E có người quen cũng gọi là nghiện luôn, đi cai nhiều lần rồi, giờ già thì cũng bỏ đc rượu nhưng cũng ko đc nhanh nhẹn như người bình thường, bs cũng bảo do trước rượu nhiều quá giờ thành mãn tính nên khó... cụ nên vận động nhiều và đi đây đo đó giao tiếp nhiều cho thoải mái

beSuSu

Xe điện
Không ảnh hưởng gì đâu. Ngày nào em chả bỏ ;;)
Cảm giác rót wisky ra cái ly, cách đáy ly chút chút thôi.
Cho viên đá kim loại vào. Lắc nhẹ. Hà miệng làm cái tợp. Phê thật.
E ko rành văn hoá uống rượu, chỉ uống kiểu nông dân. Nhưng thấy thế ngon lắm rồi.

quy la tien

Xe điện
Em bỏ năm dưỡi, giờ sáu dưỡi nốc tiếp.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Vâng.từ lúc không uống rượu em thấy có thể ngon lành hơn. Nhưng vấn đề là người vẫn oải lắm cụ.lơ ma lơ mơ
Nếu bỏ rượu thì phải tập thể thao tăng cường hơn,uống sữa tươi,hoặc bò húc. Và nên bỏ theo cách giảm dần. Em từng bị tình trạng đó nhưng không nặng. Vả lại khi em bỏ là chuyển từ rượu,bia sang mỗi bia. Tuy nhiên em chưa bao giờ uống bia,hoặc rượu vào buổi sáng và trưa.

xebetong

Xe container
Trong y văn có 1 hội chứng gần giống như cụ nêu, đó là Hội chứng Cai, tức là người đang nghiện rượu đột nhiên ngừng uống sẽ xuất hiện nhiều triệu chứng ảnh hưởng đến toàn thân, có trường hợp có thể co giật hoặc nguy hiểm đến tính mạng. Cụ nên khám tại viện sức khỏe tâm thần BM nhé, các bsy sẽ cho cụ phác đồ cụ thể để cai dần rượu và đảm bảo sức khỏe. Chúc cụ mau khỏe ^^
Thế thì lại nghiện thuốc tâm thần :)

tuha_vt2015

Xe tăng
Thay đổi đột ngột, cơ thể cần thời gian thích ứng cụ ạ

BG25

Xe điện
Dear các cụ Fun thân mến !
Em năm nay 37 tuổi vốn dân Sales rượu , lên việc nhậu nhẹt bù khú thì không tránh được . Em vẫn nhậu đều ,tuần khoảng 3 bữa chỉ rượu chứ em không uống Bia .Cách đây khoảng 4 tháng , sau bữa cơm tối không nhậu, sau khi tắm xong thì bỗng nhiên mặt nóng bừng bừng ,nôn liên tục, hơi đau đầu 1 tý người tưởng như đột quỵ Gia đình hãi quá đưa đi cấp cứu ở Thanh Nhàn thì chả ra bệnh gì. Từ đó suốt 3 tháng đến nay em cứ như người Trời . Vật vờ , hay buồn nôn , người uể oải , ..Yếu sức. Em đã đi khám Tổng Thể ,thậm chí nằm viện BM gần chục ngày , Chọc Tủy Xét Nghiệm , Chụp Cộng Hưởng Từ ,Phân tích máu ,nước Tiểu , Tuyển Giáp, ổ bụng ...điện tim đồ , điện não đồ, huyết áp , đường huyết. Chỉ có Mỡ máu hơi cao 1 chút ,gan hơi nhiễm mỡ . Nhưng Bs chỉ định ăn uống khoa học 1 chút thôi ,không kê thuốc.
Trong 4 tháng đó e không hề động vào 1 giọt rượu nào nhưng người vẫn kiểu lơ mơ, mệt mỏi ,hơi tiêu cực có lẽ do tâm lý sợ chết .Vấn đề là có 1 bác tư vấn cho em do em dừng rượu đột ngột quá ,cơ thể không quen hay đại loại do thần kinh đang quen với chất kích thích lên giảm 1 cách từ từ ,rồi bỏ hẳn ..không lên bỏ đột ngột như vậy
Không biết cụ nào sau khi bỏ rượu bị Tình Trạng như em không. Trong 4 tháng em bỏ rượu đó thật sự em không thấy thèm .. Hay muốn uống rượu.
Cái này cụ gặp bác sỹ chuyên khoa thần kinh sẽ giải thích chuẩn chỉ hơn.
Anh trai của chú lính bên em nghiện rượu, sau quyết tâm cai thì triệu chứng biêng biêng như cụ, nhưng có cái tệ hơn là hay la hét đập phá. Năm ngoái đi viện tâm thần khoảng tháng thì tỉnh, rồi về nhà ăn tết.
Về lao động bình thường, tuyệt nhiên kg dùng nữa, gia đình cũng phong toả mọi nguồn. Nhưng khổ nỗi lại dính cái đám cưới, bố ý lên cơn thèm, lén trộm rượu giấu kỹ uống dần, hết rượu lại triệu chứng cũ, ông em lại phải về tống đi viện rồi.
Em kể chuyện thật vậy để cụ liệu chừng, không coi thường được đâu cụ.

rfs

Xe điện
Rèn luyện thể dục thể thao nữa cụ

ar3a

Xe điện
Vâng.từ lúc không uống rượu em thấy có thể ngon lành hơn. Nhưng vấn đề là người vẫn oải lắm cụ.lơ ma lơ mơ
Người uể oải lơ mơ thì nên kiểm tra kỹ chức năng gan.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Vâng..em cảm nhận đc điều đó từ cơ thể mình.
Muốn vào xin lời động viên của các cụ ,cho tinh thần vững mà bỏ hẳn
Em đã gặp người bỏ rượu, có những triệu chứng như Cụ, nhưng bị hàng năm rồi hết
Khả năng là tác dụng phụ của nghiện rượu, nó ảnh hưởng đến thần kinh. Nhưng cũng không loại trừ, Cụ bị cảm gió nhẹ, cộng với suy nghĩ lo lắng về nó nên thành ra như vậy :)

Xe nội lước

Xe container
Quá nguy hiểm.bỏ đột ngột sẽ làm rượu và mồi ế đột ngột.ảnh hưởng nghiêm trọng tới nghành cn thực phẩm và nông nghiệp.dẫn tới người nông dân mất đi phần nào công việc suy ra thu nhập bị ảnh hưởng.tăng tỷ lệ phạm tội,mà bố mẹ phạm tội thì trẻ con sẽ sẽ ảnh hưởng nhân cách và tâm lý .mặt khác nhà nc giảm nguồn thu ngân sách ,ảnh hưởng sang các kế hoạch kinh tế quốc gia.giảm khả năng quản trị hành chính và năng lực quốc phòng..quóic gia nghèo đi lại làm giảm vị thế vn trên trường quốc tế..cùng lúc áp lực xã hội do nông dân bị nghèo hoá.nghành dịch vụ ăn uống giải trí cũng tụt dốc...
Thực là cụ không lường trước hậu quả bỏ diệu mà mình gây ra nó lớn như thế nào..cụ thật bồng bột..
Bỏ 1 ly đi 1 dặm rồi cụ ạ

dr.anthony

Xe buýt
Trừ khi nghiện rượu, còn lại thì bỏ rượu đột ngột ko có tác hại gì cả.
Cụ đã đi test thử điện giải máu chưa? Thường các cụ nhậu nhiều sẽ mất điện giải, hạ Kali và Calci máu do tiểu nhiều, gây ra tình trạng mỏi cơ, run tay run chân, chuột rút.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Quá nguy hiểm.bỏ đột ngột sẽ làm rượu và mồi ế đột ngột.ảnh hưởng nghiêm trọng tới nghành cn thực phẩm và nông nghiệp.dẫn tới người nông dân mất đi phần nào công việc suy ra thu nhập bị ảnh hưởng.tăng tỷ lệ phạm tội,mà bố mẹ phạm tội thì trẻ con sẽ sẽ ảnh hưởng nhân cách và tâm lý .mặt khác nhà nc giảm nguồn thu ngân sách ,ảnh hưởng sang các kế hoạch kinh tế quốc gia.giảm khả năng quản trị hành chính và năng lực quốc phòng..quóic gia nghèo đi lại làm giảm vị thế vn trên trường quốc tế..cùng lúc áp lực xã hội do nông dân bị nghèo hoá.nghành dịch vụ ăn uống giải trí cũng tụt dốc...
Thực là cụ không lường trước hậu quả bỏ diệu mà mình gây ra nó lớn như thế nào..cụ thật bồng bột..
Bỏ 1 ly đi 1 dặm rồi cụ ạ
Thế nhẽ phải truy tố hả cụ?

Ớt xanh

Xe điện
Hoá đơn điện thoại sẽ giảm ợ