[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Trên VnEx từ hồi 2016 em thấy độc giả còm mèn cũng theo trend cụ ạ. Trước bầu 2016 toàn cmt ca ngợi Hill, có kết quả cái 90% vào ca tụng Trump, bây giờ cũng thế, vào toàn thấy ca ngợi cụ Joe và dàn nội các chuyên nghiệp chứ không như chính phủ của ai kia /:).
Được nhiều like ai cũng khoái ;))
Em còm mà mãi chả dc đăng :D

MrBatMan

Xe đạp
Vô tình đi ngang qua thớt, thấy hay hay lại đang rảnh ngồi lội 111 trang thì em phải lập cái account đầu tiên để vào thả 1 phát còm. Em thấy các cụ fan Trump lịch sự, zui tính, hiểu biết còn mấy ông fan cụ Lú Bi thì thô thiển vãi, toàn dùng động từ mạnh như oẳng ẻo, gọi người đáng tuổi ông cha là thằng nọ thằng kia, thật hãi với độ hiếu chiến của các fan cụ Bi lú. Em còm 1 cái rồi out nhé, đợi 20/1 cụ ông nào đặt tay lên kinh thánh tuyên thệ thì em sẽ vào lêu lêu fan của bên thua =))=))=))=))=))
Tôi cùng quan điểm với cụ. Lập nick chì vì thớt này và thớt kia 2 phe mà khác nhau quá trời. Đc cái bên này lịch sử , có đầu óc phân tích chứ cái gì cũng trên báo thì thôi ko cần cái đầu nghĩ để làm gì. :)

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun

rach

Xe tải
Giữa một bên toàn dùng công cụ luật pháp và một bên toàn dùng công cụ truyền thông, các cụ nghĩ bên nào chính trực hơn? Hỏi tức là trả lời.

Trump có thể không thắng trong cuộc bầu cử này, nhưng em tin là cuộc chiến của Trump và cộng sự (chính thức cũng như không chính thức) để bảo vệ sự chính trực sẽ chiến thắng, chiến thắng đó sẽ là nền tảng để cho cái tốt được phát triển, cái đạo đức giả bị lột mặt nạ.

Quỳnh hp

Xe tăng
Em nghĩ giờ này Iran nên mong cụ Trump tái cử. Nguy hiểm quá.
E thuyết âm mưu cái
Đánh Iran là cắt đường dầu mỏ của đại lục chăng, một mũi tên đi mấy đích

taplai2012

Xe trâu
E thuyết âm mưu cái
Đánh Iran là cắt đường dầu mỏ của đại lục chăng, một mũi tên đi mấy đích
Cũng có thể cụ ạ. Tuy nhiên gián đoạn nhất thời ko làm khó dc TQ. TQ đợt trước đã tích lũy rất nhiều dầu mỏ.

stealth

Xe buýt
Bà Powell gửi đơn kiện GA và MI về việc sử dụng hệ thống Domino kiểm phiếu (có khả năng flip phiếu từ Trump qua Biden). Đơn dài quá (>100 Pages lại nhiều footnotes với appendix) giờ đang đêm nên em chưa đọc kĩ. Bà này góp phần rất lớn đảo ngược vụ án của tướng Flynn người được lão Trump minh oan hôm nay.

bearbie

Xe điện
Bà này góp phần rất lớn đảo ngược vụ án của tướng Flynn người được lão Trump minh oan hôm nay.
Theo tui nhớ bả đã đảo gì được đâu, mới chỉ xúi Flynn rút lại lời nhận tội thôi mà. Đang chờ ra tòa thì ân xá phút mốt xong luôn. Mà bên Mỹ vui hén, chưa xử cũng ân xá được, xong rồi còn xử nữa không?

taplai2012

Xe trâu
Theo tui nhớ bả đã đảo gì được đâu, mới chỉ xúi Flynn rút lại lời nhận tội thôi mà. Đang chờ ra tòa thì ân xá phút mốt xong luôn. Mà bên Mỹ vui hén, chưa xử cũng ân xá được, xong rồi còn xử nữa không?
Tổng thống họ được quyền đó, ân xá bất cứ ai - khi nào. Mà em thấy hầu hết các tổng thống Mỹ đều sử dụng quyền đó cho thân tín. Dễ người dễ ta!

NQHU

Xe điện
https://vnexpress.net/toa-pennsylvania-ra-lenh-dung-chung-nhan-ket-qua-bau-cu-4197287.html
tin vui này mới có 5 phút này cụ. giờ mới hiểu nỗi khổ của việc không giỏi tiếng Anh. Toàn phải đọc báo tiếng Việt theo định hướng, nghe tiếng Anh thì không xác định được là mình đã hiểu đúng 100% không View attachment 5678757
Tiếng Việt có thể tham khảo báo Tuổi trẻ!
vụ GSA hôm qua duy nhất báo này phân tích được ý nghĩa nội dung thư của giám đốc GSA, rất ấn tượng!

stealth

Xe buýt
Ông thử kêu mấy ông LS ra mà xúi xem lão Flynn có nghe hay không. Từ có tội thành không đủ chứng cớ kết tội (chứ không phải chưa xử). Mà đừng có dịch pardon là ân xá nhé. Cho đến giờ lão Flynn là vô tội trước toà, nên pardon là giải oan (cái này là một lần) cho phép ông Flynn quay lại các vị trí trong CQ nếu muốn. Lão thẩm phán thích xử tiếp cứ việc, nhưng 2 năm rồi chả nhúc nhích, lại theo kiểu Muller thôi.

Hoàng A Mã

Xe điện
Thím Beo và Cụ Wood nộp đơn khởi kiện * HÌNH SỰ* ở GEO , NE , ARI. Nghĩa là nếu thắng không những về vấn đề gian lận mà bên thua còn phải " Ở TÙ ".
Có vẽ như KRAKEN chính là USSF ( Lực lượng tình báo không gian ) mà đệ tử anh Linh đang nắm giữ chìa khóa.
:D :D :D . Đợi xem thế nào.

moly

Xe điện
Thím Beo và Cụ Wood nộp đơn khởi kiện * HÌNH SỰ* ở GEO , NE , ARI. Nghĩa là nếu thắng không những về vấn đề gian lận mà bên thua còn phải " Ở TÙ ".
Có vẽ như KRAKEN chính là USSF ( Lực lượng tình báo không gian ) mà đệ tử anh Linh đang nắm giữ chìa khóa.
Em cũng hóng

NQHU

Xe điện
vụ tướng Flynn, tòa tối cao tuyên bố không xử nữa do không đủ bằng chứng nhưng tòa án bang chơi kiểu delay, cứ treo vụ này đấy không hủy cũng không xử! Vì vậy tướng Flynn bị tình trạng "treo" theo dẫn đến không được tham gia vào chính trường!
Trump xóa tình trạng treo đó thôi!

Flynn là lãnh đạo tình báo quân đội khi vụ giết đại sứ Mỹ tại Bengazi diễn ra, không loại trừ khả năng vụ này sẽ được xới lại!

Hoàng A Mã

Xe điện
Liên minh cử tri ở WIS thì đang tố cáo thằng Mac bỏ tiền ra mua phiếu bầu cử ỏm tỏi.

stealth

Xe buýt
Ơ mà hình như còn mỗi VN với Ngú là chưa chúc mừng anh Đen nhỉ? Phải chăng định liều ăn nhiều còn đòi ăn thêm cây chốt. Chắc anh cố vấn an ninh mới qua được mời tí 7 món say quá nên xì cho các cụ tin gì à?

dongxanh

Xe buýt
Cụ giải mã cho em với :) Anh Linh là ai?

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng A Mã

Xe điện
Cụ giải mã em cho em với :) Anh Linh là ai?
Trung tướng Flynn mới được TT giải oán đó. Đệ cụ Linh hiện là tướng Dickinson nắm USSF . Em thấy cảm giác như là cụ Trump đã giăng bẫy sẵn từ trước khi bầu cữ rồi . :D :D :D :D

taplai2012

Xe trâu
Mỹ áp thêm khó khăn cho Iran, TQ và Nga...

Trạng thái
Thớt đang đóng