[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

heavyrain992

Xe hơi
Thật á???
Cụ ngây thơ vậy? Thế bàn sao dc chuyện chính trị?
Một người có tiền sự về gian dối không bao giờ đáng tin. Sv tí bị đuổi học vì đạo văn, bốc phét về thành tích học tập, bịa đặt lai lịch gia đình, phải rút tranh cử tổng thống vì đạo văn, bị tố ngoại hình trong hôn nhân gây nghi ngờ vợ chết do chán nản uống rượu... Kêu ko bàn kinh doanh với con, không gặp đối tác nhưng chụp ảnh cùng họ.
Còn rất nhiều nghi vấn khác về đạo đức khi hàng loạt clip sờ mó, hít ngửi phụ nữ, trẻ con.
Hề hề cụ có nguồn không em xin ?
Cụ thấy chỗ nào tốt cho cụ thì tham gia ạ. Bọn em ở đây hóng sự thật và hóng biến thôi.
Ngôn từ thì cụ tự cảm nhận chứ sao cần đến em phải chỉ.
Sao lại không nhờ cụ chỉ chứ, cụ giúp em nhận ra là em không có danh dự mà. Em hóng lắm nên em tham gia mọi nơi thôi, đóng góp được chút ý kiến để mọi người lên diễn đàn có điều kiện đọc cả 2 luống thông tin để không bị dính quá nhiều tin mị dân. Mục đích của em lúc đầu chưa bao giờ muốn thay đổi ý kiến các cụ nào cuống Trump cả, các cụ đang sống ở 1 vũ trụ khác rồi ,nhưng em mong những bạn/cụ khác vào đây đọc có điều kiện đọc được các ý kiến khác nhau, và tự rút ra đước bài học và nhận ra được sự thật

Hoàng A Mã

Xe điện
Hình ảnh máy chủ của Dominion bị tịch thu ở Đức. Bác bỏ những kẻ tung tin rằng đội ngũ pháp lý của Trump nói láo về việc “quân đội Hoa Kỳ đang giữ máy chủ & chính phủ đang phân tích dữ liệu” :D :D :D

heavyrain992

Xe hơi
Bản thân là fan Trump nhưng em cũng tiếp thu nhiều luồng tư tưởng. Hiện tại bản thân em cũng mâu thuẫn. Trump thì hơi cực đoan quá, nước Mỹ từ thời Trump lên cũng chia rẽ hơn, nhưng không phải Trump tạo ra chia rẽ mà là Trump bóc trần những mâu thuẫn nội tại của nước Mỹ. Em cũng băn khoăn là không biết Trump lên 4 năm nữa thì nước Mỹ có mâu thuẫn đến mức xảy ra nội chiến không. Nếu thế thì tù, lại phải học tiếng Tàu. Mặt khác, Trump là người dám nghĩ dám làm, không bị chi phối bởi các thế lực chính trị, sẵn sàng đập Tàu ra bã. Dù sao thì có mâu thuẫn thì mới có phát triển, bớt phạm pháp và lợi ích nhóm, chứ như ta thì chán lắm :v
Em cũng hiểu điều đó bác ạ, nhưng em nghĩ thế này: viếc chống Trung Quốc hay không nó là chính sách do thể thế rồi, dù Trump hay Biden hay là mấy năm nữa ai lên đi nữa, thì Mĩ vẫn sẽ có các hàng động ức chế Trung Quốc thôi, đó là vì sinh tồn của nước Mĩ rồi. Còn hành động chiến tranh thương mại của Trump thì em cũng đồng tình, nhưng vẫn đề là nó cũng là con dao 2 lưỡi gây thiệt hại cho người dẫn Mĩ không kém , nên thật sự cần phải có 1 chính sách khác hiệu quả hơn

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hề hề cụ có nguồn không em xin ?

Sao lại không nhờ cụ chỉ chứ, cụ giúp em nhận ra là em không có danh dự mà. Em hóng lắm nên em tham gia mọi nơi thôi, đóng góp được chút ý kiến để mọi người lên diễn đàn có điều kiện đọc cả 2 luống thông tin để không bị dính quá nhiều tin mị dân. Mục đích của em lúc đầu chưa bao giờ muốn thay đổi ý kiến các cụ nào cuống Trump cả, các cụ đang sống ở 1 vũ trụ khác rồi ,nhưng em mong những bạn/cụ khác vào đây đọc có điều kiện đọc được các ý kiến khác nhau, và tự rút ra đước bài học và nhận ra được sự thật
Các cụ lười tìm hiểu quá, đây là 1 ví dụ :

taplai2012

Xe trâu
Hình ảnh máy chủ của Dominion bị tịch thu ở Đức. Bác bỏ những kẻ tung tin rằng đội ngũ pháp lý của Trump nói láo về việc “quân đội Hoa Kỳ đang giữ máy chủ & chính phủ đang phân tích dữ liệu” :D :D :D
Cụ cho chúng em thêm thông tin đê 😊

heavyrain992

Xe hơi
Các cụ lười tìm hiểu quá, đây là 1 ví dụ :
Yepsen cho rằng video này rất đáng chú ý, nhưng ông không nghĩ nó sẽ có tác động quá lớn đến chiến dịch của Biden. Biden và phụ tá cũng không nghĩ đó là vấn đề lớn. Trong nhiều tuần trước đó, Biden từng đưa phát ngôn của Kinnock vào phát biểu của mình, nhưng đã dẫn nguồn rõ ràng.

"Tôi đã thấy ông ấy dẫn nguồn Neil Kinnock khoảng 20 lần", David Wilhelm, phụ tá cho chiến dịch của Biden vào thời điểm đó, nói. "Vì vậy, tôi không biết liệu đây có thể gọi là đạo văn hay không, tôi nghĩ chỉ đơn giản là ông ấy quên dẫn nguồn. Ông ấy không định chiếm đoạt câu chuyện đời thực của một anh chàng người Anh nào đó mà chỉ sử dụng một câu trích dẫn có tác dụng lớn trong chiến dịch".

heavyrain992

Xe hơi
cụ post bài có nguồn cho tụ em hóng đi :))

taplai2012

Xe trâu
Yepsen cho rằng video này rất đáng chú ý, nhưng ông không nghĩ nó sẽ có tác động quá lớn đến chiến dịch của Biden. Biden và phụ tá cũng không nghĩ đó là vấn đề lớn. Trong nhiều tuần trước đó, Biden từng đưa phát ngôn của Kinnock vào phát biểu của mình, nhưng đã dẫn nguồn rõ ràng.

"Tôi đã thấy ông ấy dẫn nguồn Neil Kinnock khoảng 20 lần", David Wilhelm, phụ tá cho chiến dịch của Biden vào thời điểm đó, nói. "Vì vậy, tôi không biết liệu đây có thể gọi là đạo văn hay không, tôi nghĩ chỉ đơn giản là ông ấy quên dẫn nguồn. Ông ấy không định chiếm đoạt câu chuyện đời thực của một anh chàng người Anh nào đó mà chỉ sử dụng một câu trích dẫn có tác dụng lớn trong chiến dịch".
Tuy nhiên, lời nhận xét của Kaufman không chính xác, bởi sau vụ lùm xùm năm 1987, Biden vẫn vướng thêm nhiều rắc rối vì "vạ miệng". Năm 2007, Biden nói rằng ông "bị bắn" tại Vùng Xanh ở Iraq, sau đó ông đính chính rằng ông ở gần nơi một viên đạn bắn ra.

Năm 2008, ông nói với AP rằng "hàng trăm nghìn người đã đến nghe bài phát biểu khởi động chiến dịch tranh cử thượng viện năm 1972 của tôi, theo nghĩa đen", dù điều này không đúng sự thật. Hồi tháng 4/2019, Biden cũng cáo buộc sai sự thật rằng chỉ doanh nghiệp và giới giàu được hưởng lợi từ chính sách giảm thuế của Trump.
P/s: còn rất nhiều liên quan bê bối đạo văn khác của Biden đấy, cả chồng cũ của Jill tố cáo 2 người ngoại tình...

taplai2012

Xe trâu
Âm u bí hiểm nó mới hay cụ à. Bộ tư pháp và bộ ngoại giao HK phải xin phép bên Đức âm thầm đột kích bắt được đó. :D :D :D
Tất nhiên phải xin phép rồi,ai lại như nhà mình chứ :))
Hóng tin của cụ ghê!

Hoàng A Mã

Xe điện
Bang GEO đang biểu tình um cả lên để ủng hộ TRUMP :D :D :D

heavyrain992

Xe hơi
hề hề cứ phải chờ xem Trump bào giờ mới đưa ra được bằng chứng. Chiêu cuối cúng hiền giờ của Trump chỉ là gây ra nội chiến giết người thì mới có thể tránh đi tù và giữ ghế
Bó tay với tư duy "chó cùng dứt dậu" của chú. Tỷ phú Mỹ sinh ra lớn lên trong xã hội Mỹ mà lại hành xử như một kẻ gốc gác nông thôn mới ra thành phố thoát nghèo đôi chục năm nay à?

Vụ kiện cuối cùng của Trump đã bị tòa án bác bỏ vì không có chứng cớ

Chú đi kiện thằng hàng xóm ngang nhiên chiếm nhà chú mà toà án tỉnh/ thành phố xử chú thua thì chú làm gì tiếp? Coi như xong à? Toà án tỉnh/ thành phố to nhỉ.

Động não tí đi.

dongxanh

Xe buýt
Bó tay với tư duy "chó cùng dứt dậu" của chú. Tỷ phú Mỹ sinh ra lớn lên trong xã hội Mỹ mà lại hành xử như một kẻ gốc gác nông thôn mới ra thành phố thoát nghèo đôi chục năm nay à?
Điều đó đã xảy ra ở một số nơi (như trường hợp Svetlana Tikhanovskaya hay Alexei Navalny) nên một số người nghĩ nước Mỹ cũng theo luật rừng rú như thế :)

heavyrain992

Xe hơi
Chú đi kiện thằng hàng xóm ngang nhiên chiếm nhà chú mà toà án tỉnh/ thành phố xử chú thua thì chú làm gì tiếp? Coi như xong à? Toà án tỉnh/ thành phố to nhỉ.

Động não tí đi.
hãy đọc chứ Dismissed nhé , động não tí đi. Tóa án bác bỏ đơn kiện, thì không có cơ hội kháng cáo đâu bác sống ở new york ạ, ăn tí pizza hạ hỏi đi

dongxanh

Xe buýt
Bà con Việt kiều xác định mua gạo và cá khô dự trữ nếu Trump trở cờ , bạo loạn là không tránh khỏi khi bọn truyền thông nó kích động
Bọn truyền thông nó khôn lắm, toàn gào thật to nhưng đố dám chui ra khỏi hầm, có lẽ sợ COVID nên chiến trên bàn phím cho an toàn :)
(Bọn em chẳng sợ, gạo và bột mì đủ cho cả tháng, cần gì lắm thì có dịch vụ Amazon shipping tới tận cửa)

AntiTrump2024

Xe tăng
Bản thân là fan Trump nhưng em cũng tiếp thu nhiều luồng tư tưởng. Hiện tại bản thân em cũng mâu thuẫn. Trump thì hơi cực đoan quá, nước Mỹ từ thời Trump lên cũng chia rẽ hơn, nhưng không phải Trump tạo ra chia rẽ mà là Trump bóc trần những mâu thuẫn nội tại của nước Mỹ. Em cũng băn khoăn là không biết Trump lên 4 năm nữa thì nước Mỹ có mâu thuẫn đến mức xảy ra nội chiến không. Nếu thế thì tù, lại phải học tiếng Tàu. Mặt khác, Trump là người dám nghĩ dám làm, không bị chi phối bởi các thế lực chính trị, sẵn sàng đập Tàu ra bã. Dù sao thì có mâu thuẫn thì mới có phát triển, bớt phạm pháp và lợi ích nhóm, chứ như ta thì chán lắm :v
Trump làm nhiệm kỳ tiếp thì ưu tiên đập Tàu ra bả trước khi tát cạn vũng lầy Washington DC. Cụ để ý thấy Trump không chống Nga bởi vì không phải Trump thích Nga mà để đập dập đầu Tập lọ thì phải hòa hoãn với Nga. Các bước đi của Trump cho thấy Trump đập Tàu đến cùng nên có nhiều cụ ở đây hoắng lên chửi Trump là như thế!

Trạng thái
Thớt đang đóng