[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

bearbie

Xe điện
Các bang tính tự chủ rất cao, gần như một quốc gia độc lập. Nên không thể kiểm soát toàn bộ chi tiết, có phản đối mà họ cố dùng cũng không cản dc cụ ạ. Còn gian lận hay không thì phải xảy ra rồi may ra mới phát hiện và tố cáo (tương tự án hình sự - hành vi phải được thực hiện mới thành vụ án).
Còn hiện tượng gián tiếp thì Biden vừa đưa vào nội các một ông cựu quan chức thời Obama, nhưng lờ đi hiện ông này là chủ tịch cty chuyên xây dựng triển khai hệ thống bỏ phiếu điện tử. Qua đây mn có thể nhìn thấy động cơ mờ ám. Chứng minh thì cần chờ thời gian, xem bên nào lực mạnh hơn, bên nào cao tay hơn.
có tới 24 bang (gần phân nửa) dùng Dominion, trong đó có 6 bang chiến trường mà Trump thua hết 4 (và là các bang Cộng Hòa). Cho nên tui mới thắc mắc ai dắt mối cho Dominion vào Mỹ và khi nào. Thế ra bác cũng không có thông tin gì khác hả?

Neff chỉ mới tham gia transition team của Biden, không phải nội các. Tui cũng không rành transition team có chắc chắn sẽ vào nội các hay không, ai biết thì cho xin thông tin.

bearbie

Xe điện
Đến giờ ông Trump đã đúng khi tuyên bố vaccine "sẽ có" trong một vài tuần tới. Giờ chỉ đợi phê duyệt và sx hàng loạt.
Trong khi đó Biden và Dân chủ chế nhạo Trump, lợi dụng điều đó để làm lung lạc lòng tin cử tri vào lời nói của Trump.
Và họ nợ Trump một lời xin lỗi :))
bác cho link Biden và DC chế nhạp Trump vụ vaccine với? Tui nhớ họ chỉ nói là: họ sẽ chỉ dùng vaccine do giới khoa học khuyên dùng, không phải các loại vaccine do Trump đề xuất.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
bác cho link Biden và DC chế nhạp Trump vụ vaccine với? Tui nhớ họ chỉ nói là: họ sẽ chỉ dùng vaccine do giới khoa học khuyên dùng, không phải các loại vaccine do Trump đề xuất.
Lúc tranh luận đấy thôi ;)

NQHU

Xe điện
thời điểm này báo chí tin lộn xào, thật giả lẫn lộn, dùng báo này fact check tin báo kia sao nổi!

Ví dụ như báo AP fact check tin đột nhập Scytl ở Đức kêu không có server bên Đức. Nhưng hosting checker lòi ra host vẫn ở Frankfurt, Germany :))

taplai2012

Xe trâu
có tới 24 bang (gần phân nửa) dùng Dominion, trong đó có 6 bang chiến trường mà Trump thua hết 4 (và là các bang Cộng Hòa). Cho nên tui mới thắc mắc ai dắt mối cho Dominion vào Mỹ và khi nào. Thế ra bác cũng không có thông tin gì khác hả?

Neff chỉ mới tham gia transition team của Biden, không phải nội các. Tui cũng không rành transition team có chắc chắn sẽ vào nội các hay không, ai biết thì cho xin thông tin.
Nhóm chuyển tiếp khả năng vào nội các rất cao, trừ khi có phốt hay bị phản đối mạnh. Biden bây giờ đã là tổng thống đâu.
Thông tin của em cũng same same cụ thôi. Ai và như thế nào cần thời gian may ra mới biết được.
Và như em đã nói nhiều lần, Trump ko đc lòng giới chóp bu kinh tế Mỹ nên việc đảng phái không nói lên nhiều trong vụ bầu cử nay.
Như em đã nói, tùy lực và mưu của mỗi bên ai cao hơn ai.

bearbie

Xe điện
Nhóm chuyển tiếp khả năng vào nội các rất cao, trừ khi có phốt hay bị phản đối mạnh. Biden bây giờ đã là tổng thống đâu.
Thông tin của em cũng same same cụ thôi. Ai và như thế nào cần thời gian may ra mới biết được.
Và như em đã nói nhiều lần, Trump ko đc lòng giới chóp bu kinh tế Mỹ nên việc đảng phái không nói lên nhiều trong vụ bầu cử nay.
Như em đã nói, tùy lực và mưu của mỗi bên ai cao hơn ai.
à vâng, thôi thì không phải đảng phái, nhưng việc Dominion vào Mỹ, đặc biệt là vào các bang mà Trump đang kiện, quá trình đó diễn ra thế nào, cùng 1 lúc hay rải rác nhiều năm, và đặc biệt là đợt 2016 đã dùng Dominion chưa? Mấy thông tin đó tui nghĩ là hữu ích và phải là dễ tìm, mà sao chưa ai công bố hết nhỉ? VD như Dominion được 6 bang đó mua đồng loạt cùng 1 năm thì hẳn là phe Trump cũng tweet lâu rồi.

taplai2012

Xe trâu
à vâng, thôi thì không phải đảng phái, nhưng việc Dominion vào Mỹ, đặc biệt là vào các bang mà Trump đang kiện, quá trình đó diễn ra thế nào, cùng 1 lúc hay rải rác nhiều năm, và đặc biệt là đợt 2016 đã dùng Dominion chưa? Mấy thông tin đó tui nghĩ là hữu ích và phải là dễ tìm, mà sao chưa ai công bố hết nhỉ? VD như Dominion được 6 bang đó mua đồng loạt cùng 1 năm thì hẳn là phe Trump cũng tweet lâu rồi.
Thủ phạm ra tay may ra mới bắt quả tang dc. Biết đâu nó là đòn lừa 2 bên.
Rình cướp mà nó chưa cướp bắt kiểu gì :))

taplai2012

Xe trâu
Không ổn cụ ạ. Bọn cẩu nô đang rình rập kìa
Kệ thôi cụ, mình chỉ trông chờ vào danh dự của họ để họ tự biết nên vào hay không.
Lý luận căn cứ tốt, không nói tục chửi bậy là may rồi ;))

taplai2012

Xe trâu
TT Trump khá đơn độc trên mặt trận truyền thông nên cứ Thuýt tơ & Phây mà chiến. Nhưng đây là Stt khá hiếm hoi không bị gắn thẻ...Diễn biến vẫn khá khó lường.

---------------------------------

"Vừa có thắng lợi lớn ở Bang Nevada cách đây không lâu", ông Trump viết. "Đến các quan chức hạt Clark còn chẳng tin tưởng vào kết quả bầu cử của chính họ. Tác động lớn!"

Gắn thẻ là do trí tuệ nhân tạo thủ công cụ nhỉ?

Minh26

Xe đạp
Bỏ qua việc chính trị của Trump thư giãn chút rồi bàn tiếp các cụ nhé:D
Các cụ thấy cậu con út của nhà trump Mỹ lai Slovenia này thế nào? cá nhân em thấy cậu này quá đẹp trai, mỗi khi xuất hiện cùng bố mẹ gương mặt khá lạnh lùng như siêu mẫu, cũng có nét đặc vụ FBI phết nếu thêm cặp kính b-)

Đẹp trai mà trông hơi thộn 😁, nếu có mác con tỉ phú lại là tổng thống thì được cộng thêm điểm thành zai đẹp lạnh lùng, nếu là con thường dân thì cũng đẹp đấy, mà hơi thộn, mặt lì lì, cao quá nên đi bị gù

cairong_2011

Xe container
Trên FB em thấy có bài của cụ Hoàng Anh Tuấn, nguyên là Đại sứ viết về cuộc bầu cử dưới dạng trò chuyện bố con cùng thêm các thông tin khách quan xem khá lý thú trong thời buổi quá nhiễu loạn thông tin và hai bên mới móc nhau (cũng do báo chí đưa cả)

Anita Emi

Xe điện
Em trước theo Địch (Bảy Đờn) nay do tự diễn biến, tự chuyển hóa nên muốn về theo phe Ta (Chăm)

Không biết có được các cụ cho nhập đội không ạ? ;))

taplai2012

Xe trâu
Em trước theo Địch (Bảy Đờn) nay do tự diễn biến, tự chuyển hóa nên muốn về theo phe Ta (Chăm)

Cụ cứ trung dung, thấy đúng nói đúng, sai bảo sai. Không sỉ nhục mạt sát bọn em, Trump và Biden vô cớ, không căn cứ là dc ạ 😊

taplai2012

Xe trâu
TT Trump khá đơn độc trên mặt trận truyền thông nên cứ Thuýt tơ & Phây mà chiến. Nhưng đây là Stt khá hiếm hoi không bị gắn thẻ...Diễn biến vẫn khá khó lường.

---------------------------------

"Vừa có thắng lợi lớn ở Bang Nevada cách đây không lâu", ông Trump viết. "Đến các quan chức hạt Clark còn chẳng tin tưởng vào kết quả bầu cử của chính họ. Tác động lớn!"

Ko bị gắn nhãn do truyền thông đăng tải cụ ạ.

abx

Xe tải
Trên FB em thấy có bài của cụ Hoàng Anh Tuấn, nguyên là Đại sứ viết về cuộc bầu cử dưới dạng trò chuyện bố con cùng thêm các thông tin khách quan xem khá lý thú trong thời buổi quá nhiễu loạn thông tin và hai bên mới móc nhau (cũng do báo chí đưa cả)
Cũng có nhiều thông tin và phân tích trong các bài của cụ HA Tuấn, nhưng em có cảm giác cụ ấy hơi thiên vị Mr 100 nên em cũng chỉ nghe thôi không có ý kiến gì.

taplai2012

Xe trâu
Phát hiện 2600 phiếu bầu không được kiểm đếm ở hạt Floyd, tiểu bang GA. Giúp ông Trump thu hẹp 800 phiếu bầu so với ông Biden. Không có thêm thông tin về kết quả cho các ứng cử viên khác.
Tin của cụ đây :)
Nhưng lật dc kết quả phải chứng minh gian lận or đấu tranh pháp lý dẫn tới loại bỏ cơ số phiếu cụ ạ. Theo em lật dc kết quả 1 bang là hoành lắm rồi :))

darthvader

Xe điện
DC chắc sốt ruột muốn TT Trump nhận thua luôn nên lại tung tin ném bom Iran .. đùa họp hội đồng an ninh quốc gia thông tin tuyệt mật mà vừa họp xong có ngay 1 viên tướng giấu tên nói cho báo chi luôn được thì tài quá.

hd-vt

Xe container

Cụ nói lại như...Em trước dân Chủ giờ tự phai thành dân Cộng. Rồi em sẽ thưa với chủ thớt xem lại nhé. :-?

taplai2012

Xe trâu
Cứ để anh hề diễn nốt 70 ngày còn lại thôi. Vắng ảnh buồn lắm đó.

Mfinh thì thích ảnh phá nát nước Mỹ từ bên trong và lật lại toàn bộ các cam kết của Mỹ với thế giới. Tất cả các nước từ TQ, Iran đến các đồng minh sẽ nhìn Mỹ như thằng hủi.

Và tương lai sẽ là nội chiến lần 2 ở Mỹ.
Mạt sát đâu giúp cụ trở thành người văn minh dc đâu. Cụ đọc lại giúp em tiêu chí của thớt rồi qua thớt khác chém cho sướng.
Cho phép em mời cụ 1 ly tiễn đưa :)

Trạng thái
Thớt đang đóng