[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

giả.thành

Xe tải
Tôi xin hỏi mấy cụ là fan của Trump ở đây là mấy cụ yêu quý Trump ở điểm gì vậy? Các cụ biết bao nhiêu thông tin về Trump? Thấy mấy cụ là fan Trump nói chuyện suy diễn và chụp mũ những ai có quan điểm khác :))
Dạ,
Em kém về tri, trí, ngôn/ngoại ngữ nên chủ yếu tàu ngầm không bình không loạn. Có thể người thích Trump còn nhiều lắm.
4 năm Trump lột cái váy, sau bầu bán 2020 Trump lột tiếp cái quần chip của chánh chị.
Với em đơn giản là vậy. Còn Trump hay Biden hay Bình lùn Bình béo đều là đám cáo mèo đối với em cả chứ chả có con nào không ăn thịt.
Rồi nữa, cái mác dâm chủ và trò dâm chủ làm tụt lùi sự phát triển của xã hội loài người nên em dị ứng với đám dán mác dâm chủ.
Chủ thớt rào trang trại từ đầu, cụ nhào dô mần chi để bức xúc chứ?

martinho

Xe đạp
Đảng Cộng hòa của tiểu bang Nevada đưa một nhà khoa học dữ liệu ra làm chứng cho hơn 100.000 trường hợp bỏ phiếu bất hợp pháp.
Phát hiện này đến từ việc phân tích hơn hai triệu hồ sơ bao gồm hồ sơ cử tri tiểu bang Nevada, hồ sơ cử tri Ngày bầu cử Nevada, hồ sơ bỏ phiếu sớm và hồ sơ dữ liệu người tiêu dùng v.v.
Kết quả phân tích cho thấy, hơn 40.000 phiếu bầu bị trùng lặp và có 1.500 cử tri đã qua đời vẫn đi bỏ phiếu:
  • Cử tri ngoài tiểu bang: Gần 20.000 cử tri Nevada có địa chỉ gửi thư không thuộc tiểu bang Nevada;
  • Địa chỉ không tồn tại: Khoảng 8.000 cử tri đã đăng ký địa chỉ không tồn tại thực;
  • Địa chỉ không phải cư trú: khoảng 15.000 cử tri đã đăng ký bỏ phiếu tại một địa chỉ thương mại hoặc một khu đất trống;
  • Không ghi địa chỉ: Gần 6.000 cử tri đã đăng ký bỏ phiếu mà không điền địa chỉ vào đơn đăng ký;
  • Thay đổi địa chỉ ra ngoài tiểu bang: 2.468 cử tri đã thay đổi địa chỉ của họ một cách hợp pháp sang một khu vực tài phán hoặc tiểu bang hoặc thậm chí là quốc gia khác;
  • Cử tri đã qua đời: Gần 1.500 cử tri Nevada được liệt kê là đã qua đời theo Hồ sơ khai tử gốc của Sở An sinh Xã hội (SSA), Dữ liệu người tiêu dùng, Dữ liệu cáo phó công chúng và Dữ liệu về người đã qua đời của Cục tín dụng, đã đi bỏ phiếu;
  • Đăng ký cử tri trùng lặp: 42.000 cử tri đã bỏ phiếu hai lần và có nhiều số đăng ký cử tri có tên tuổi, ngày sinh và địa chỉ về cơ bản là giống nhau.

fundraiser

Xe container
Một là ngu! Hai là quá coi thường người khác, nghĩ rằng kiểu gian lận trắng trợn này sẽ không ai đọc ra - quá obvious luôn!
À hay là tụi nó thực sự nghĩ Trump chỉ có thể làm gameshow và là con buôn nên không thể biết được!

Mà sao em cái kiểu coi thường Tây ngu là gà công nghiệp này rất giống mấy ông châu Á nhà mình đi làm thuê cho bọn Tây, đi cheating nó và nghĩ là bọn Tây nó chả biết gì về "local", rằng thì mình hết sức khôn lỏi... đâu ngờ rằng thằng Tây nó đủ cơ chế công nghệ và đầu óc để phân tích hết. Tôi càng khẳng định kiểu này tự tin giống from Kim Dung lắm, còn quả turn out trên 700% thì lố y chang Hà Giang case :D
Cụ thông cảm. Bên trên chỉ đạo làm vừa ko lố nhưng đám thi hành phía dưới nó làm hơi quá tay :))

fundraiser

Xe container
Các cụ tránh tranh luận về các vấn đề khác nhé, nếu không thớt có thể bay. Đừng mắc bẫy, cập nhật và theo dõi thôi.
Em Định trả lời cho 1 Bidet vào cà khịa theo kiểu sao ko đưa bằng chứng ở toà (do Dem kiểm soát) mà đưa bằng chứng ra ở Quốc hội (do Rep) kiểm soát nhưng nghĩ lại tôn chỉ méo mess với đám ấy nữa vì hỏi câu đó cũng chính là trả lời. Có thiên kiến về quan điểm thôi ko mất công tranh luận cho phí tài nguyên diễn đàn.

bearbie

Xe điện
Thể theo phong cách của bên này, tui đưa bài twitter không cần fact check đây, ai tin thì tin 😂

1 comment bên dưới:

When Giuliani was in Arizona he said we have 5 million illegal immigrants. Arizona’s total population is 7 million. He doesn’t even try to sound realistic. Exploding head people believe him.

DIT

Xe điện
Em Định trả lời cho 1 Bidet vào cà khịa theo kiểu sao ko đưa bằng chứng ở toà (do Dem kiểm soát) mà đưa bằng chứng ra ở Quốc hội (do Rep) kiểm soát nhưng nghĩ lại tôn chỉ méo mess với đám ấy nữa vì hỏi câu đó cũng chính là trả lời. Có thiên kiến về quan điểm thôi ko mất công tranh luận cho phí tài nguyên diễn đàn.
Tòa do Dem kiểm soát, =)) =)) =)) đổi trắng thay đen kiểu này dám reply mới lạ

Lam__Phương

Xe điện
Thể theo phong cách của bên này, tui đưa bài twitter không cần fact check đây, ai tin thì tin 😂

1 comment bên dưới:

When Giuliani was in Arizona he said we have 5 million illegal immigrants. Arizona’s total population is 7 million. He doesn’t even try to sound realistic. Exploding head people believe him.
Bên thớt kia thấy cụ than k thèm đọc cmt thớt này mà sao thính thế, mang mớ rác này về thớt đó tự sướng với nhau có phải đỡ mất thời gian không:))

bearbie

Xe điện
Tòa do Dem kiểm soát, =)) =)) =)) đổi trắng thay đen kiểu này dám reply mới lạ
Ngồi ở VN thì ca ngợi, ghen tị tam quyền phân lập ở Mỹ.
Giờ thì bảo tòa cấp dưới ở Mỹ do Dem kiểm soát 😂. Kể cả các thẩm phán do Gop chỉ định, thậm chí cả ông do Trump chỉ định, cũng bị Dem kiểm soát nốt.

Vậy giờ Mỹ còn có 2 quyền phân lập à. 1 là Trump, 1 là deep state :D.

bearbie

Xe điện
Bên thớt kia thấy cụ than k thèm đọc cmt thớt này mà sao thính thế, mang mớ rác này về thớt đó tự sướng với nhau có phải đỡ mất thời gian không:))
Ủa twitter mà rác hả bác? Tui tưởng cnn, fox, link web chính phủ mới rác chứ :D. Tui nói ở bển là lười kiếm link đàng hoàng fact check lắm, từ giờ tui post twitter bên này cho khỏe thân :D. Đọc gì post nấy, đảm bảo toàn tin thật ấy mà.

DIT

Xe điện
À video chứng cứ gian lận rõ ràng đã có fact check rồi đó mấy bạn tìm đọc đi, hazz tưởng có chứng cứ bom tấn gì ai ngờ. Thất vọng quá :)) :)) :)) :))

Lam__Phương

Xe điện
Ủa twitter mà rác hả bác? Tui tưởng cnn, fox, link web chính phủ mới rác chứ :D. Tui nói ở bển là lười kiếm link đàng hoàng fact check lắm, từ giờ tui post twitter bên này cho khỏe thân :D. Đọc gì post nấy, đảm bảo toàn tin thật ấy mà.
Thì từ mồm cụ thở ra là rác thì e nhắc lại cho cụ đỡ lú thôi mà :)) Lúc nào cũng fact fact k biết chán à. Đám cụ thì đúng là đám ốc mượn hồn rồi, toàn người tự nhận có tư duy sao k tự lập 1 cái thớt mà tự sướng với nhau tha rác vào thớt người khác làm gì.

bearbie

Xe điện
Thì từ mồm cụ thở ra là rác thì e nhắc lại cho cụ đỡ lú thôi mà :)) Lúc nào cũng fact fact k biết chán à. Đám cụ thì đúng là đám ốc mượn hồn rồi, toàn người tự nhận có tư duy sao k tự lập 1 cái thớt mà tự sướng với nhau tha rác vào thớt người khác làm gì.
Thớt này mở ra cho người trung dung, không ủng hộ Biden mà bác. Tui trung dung đây, đảm bảo không ủng hộ Biden. Vô thớt này hình như chưa hề chê Trump. Tui chỉ chửi fake news thôi mà. Hay kêu chủ top sửa tiêu đề lại là ai anti fake news không được vô đây đi 😂

Lam__Phương

Xe điện
Thớt này mở ra cho người trung dung, không ủng hộ Biden mà bác. Tui trung dung đây, đảm bảo không ủng hộ Biden. Vô thớt này hình như chưa hề chê Trump. Tui chỉ chửi fake news thôi mà. Hay kêu chủ top sửa tiêu đề lại là ai anti fake news không được vô đây đi 😂
Cụ ủng hộ ai thì kệ cụ chứ trình bày với e làm gì :)). Cụ kêu rác thì e nhắc cụ vậy thôi mà e chắc chắn cụ là fan của Bi lú rồi vì lú giống hệt ông ấy nói toàn quên:)):)):))

hp78

Xe điện
Yên tâm thời đại này nhanh lắm, mai các báo sẽ có phóng sự điều tra liền , mà cái đó ở chỗ nào vậy có báo nào nói chưa. Nếu điều tra ra gian lận cho trump thì chết cười =)) =)) :D
NYT hay CNN điều tra vậy cụ=))

abx

Xe tải
Hình này có thể chú thích lại là:

Killed 0 vs Killed 270k
Ở, cầu thủ giỏi nhất trận đấu là cầu thủ không ra sân.
Mà cụ nhầm rồi, không phải 270K killed đâu, chỉ khoảng 200K thôi. Đố cụ biết tại sao?
Câu trả lời có ngay: vì tụi Demo Rat đã làm 70K sống dậy đi bầu cho Kamala rồi, hợ hợ.

hp78

Xe điện
Chuyên gia kinh tế - Doanh nghiệp trong nhóm VN 30 bỏ tiền ra mời về để hỗ trợ tư vấn hoạch định chính sách đầu tư/phát triển. Vậy ổn chưa :))
Tất nhiên, trống đánh xuôi, kèn thổi ngược, mỗi chuyên gia ý kiến một khác, mình nghe rồi cũng phải tự có chính kiến của mình. Tuy nhiên, sau khi đối chiếu, tôi thấy những gì tôi nghe dc từ Chuyên gia chẳng có gì sai !
Tôi chẳng muốn đôi co nhiều,vốn dĩ gió tầng nào gặp mây tầng đó, nhận thức nông sâu khác nhau thì cho ra kết quả khác nhau.
Cãi nhau khi nhận thức khác biệt sẽ ko đi đến đâu. Tôi chỉ để vài cái link ở đây rằng thì mà là nhận xét về cái sự "xuẩn" của Trump được chứng minh bằng hành động của Trump, ko phải húng lên thì chém ra :)) :
- Bị Mỹ ỡm ờ đồng minh, Ukraine ăn đủ:

- Bán máu cho quân đội Mỹ ở Syria để rồi cay đắng nhận ra rằng: "Đối với người Mỹ, bạn bè là thứ có thể bỏ đi” (VN có nên chìa tay đón Mỹ để rồi 1 ngày ăn đủ đạn thù từ TQ ko :)) tự suy nghĩ)

- O ép thuế má TQ nhưng đồng thời cũng đáp thuế vào mặt đồng minh ? Hiệu quả ?

Riêng về comment kinh tế... :))
Đậu móa, làm như Trump ai chẳng làm dc, tích cực giảm thuế, xin 1 vài nghìn tỷ USD bơm thẳng vào thị trường tài chính, thậm chí là trợ cấp cho không. tịu chung là lấy nợ để tài trợ cho tăng trưởng. Dở hộ các loại nợ Mỹ dưới thời Trump ra xem tăng trưởng như nào thì biết :))
Hiển nhiên là kinh tế ngắn hạn sẽ bồng bềnh lên thôi nhưng vấn đề là sau này bố con thằng nào sẽ trả thì Trump ko nói, Trump cứ lấy vinh quang về mình đã.
Các đời Tổng thống trước nghĩ cho sau này nên ko lạm dụng nợ tài trợ cho tăng trưởng thì bị đánh giá là yếu kém, lậy hồn :))
Cụ tham khảo thêm đê, bỏ người Kurd là thế nào =))

Mỹ sẽ dùng dầu Syria nuôi người Kurd
(Tin tức 24h) - Với hợp đồng khai thác năng lượng của một công ty Mỹ với Lực lượng Dân chủ Syria (SDF) vừa được ký kết cho thấy nhiều toan tính của Mỹ.

Trong phiên điều trần của Ủy ban Đối ngoại Thượng viện Mỹ ngày 30/7, Thượng nghị sĩ Mỹ Lindsey Graham cho biết Tổng tư lệnh Lực lượng SDF - ông Mazloum Abdi đã xác nhận việc ký kết thoả thuận nhằm "hiện đại hoá các mỏ dầu ở khu vực đông bắc Syria" với một công ty Mỹ.
Ngoại trưởng Mỹ Mike ngay sau đó bày tỏ sự ủng hộ của chính phủ đối với thoả thuận: "Chúng tôi sẽ hỗ trợ, dù cho thoả thuận này đã tốn nhiều thời gian hơn mong đợi để đạt được".
Ngay khi thỏa thuận được Mỹ và SDF công khai, Bộ Ngoại giao Syria đã chỉ trích gay gắt và khi cho rằng, đây là thỏa thuận nhằm khai thác trộm dầu mỏ của Syria với sự tài trợ và hậu thuẫn từ Washington.
"Thoả thuận này là vô hiệu và không có cơ sở pháp lý", Bộ Ngoại giao Syria tuyên bố.

Trước khi thỏa thuận giữa Mỹ và SDF được ký kết, Tổng thống Mỹ Donald Trump từng khẳng định, dầu mỏ ở Syria là một ưu tiên an ninh quốc gia của Mỹ, là nguồn thu nhập của người Kurd và cũng có thể giúp Mỹ có thêm lợi ích.

Do đó, Mỹ sẽ bảo vệ các mỏ dầu và chuẩn bị mời các tập đoàn dầu khí của nước này như Exxon Mobil hay Chevron đầu tư khai thác dầu mỏ ở Syria, nhằm lan tỏa sự giàu có.

Cùng với đó, Bộ trưởng Quốc phòng Mỹ, Mark Esper cũng tuyên bố rằng, nước này sẽ bảo vệ các mỏ dầu ở Syria và sẵn sàng đáp trả bằng vũ lực mọi âm mưu chiếm giữ chúng.
Trong quá khứ, Mỹ cũng đã từng không ít lần tấn công lực lượng của chính phủ Syria, thậm chí là các tay súng quân sự tư nhân của Nga để ngăn chặn họ tiếp cận các mỏ dầu ở đông Syria.
Nga đã lên tiếng cáo buộc Mỹ sử dụng binh sĩ và lính đánh thuê chiếm đóng, bảo vệ, khai thác trái phép và buôn lậu dầu mỏ của Syria, thu về hơn 30 triệu USD mỗi tháng. Moscow coi đây là "hành vi ăn cướp cấp nhà nước" đối với tài nguyên của Syria.
Theo giới quan sát, với việc Mỹ chính thức ký kết thỏa thuận với SDF khai thác dầu mỏ tại Syria và những động thái trước đây với lực lượng này cho thấy, Mỹ sử dụng dầu của Syria để nuôi người Kurd để thực hiện tham vọng của mình tại đây.
Syria có trữ lượng dầu mỏ ước chừng 2,5 tỷ thùng (cùng với 241 tỷ m3 khí tự nhiên). Phần lớn các mỏ dầu và khí đốt của Syria tập trung ở vùng đông bắc nước này, với sản lượng 385.000 thùng/ngày trước khi nội chiến bắt đầu vào năm 2011, chiếm 25% tổng thu ngân sách của chính quyền Tổng thống Bashar al-Assad.
Trong giai đoạn IS kiểm soát phần lớn lãnh thổ Syria, chúng khai thác khoảng 30.000 thùng/ngày, đem lại nguồn thu nhập ước chừng 500 triệu USD mỗi năm cho tổ chức khủng bố này.

Các báo cáo của Nga cho biết, việc sản xuất nhiên liệu bất hợp pháp hiện đang diễn ra trên những mỏ dầu khí lớn nhất là al-Omar, Tanak, Conoco ở tỉnh Deir ez-Zor và một số mỏ nhỏ khác ở các tỉnh lân cận al-Hasakah và Raqqa.
Các chuyên gia ước tính, nếu hoạt động khai thác được nối lại với sự hậu thuẫn của các công ty Mỹ, sản lượng khai thác ở các mỏ dầu phía đông Syria có thể lên tới 40 nghìn thùng mỗi ngày, mang lại nguồn thu trên nửa tỷ USD mỗi năm.
Mặc dù giá trị kinh tế của chúng không cao so với những gì Mỹ bỏ ra cho cuộc chiến ở Syria, song có thể là quân bài mặc cả có giá trị lớn của Washington với Moscow và Damascus; đồng thời nó sẽ là nguồn thu nhập chính giúp người Kurd có tiền để duy trì hoạt động của cơ cấu quản lý ở khu vực này và duy trì sức mạnh quân sự.
Nhưng việc xuất khẩu dầu với khối lượng lớn của người Kurd sẽ gặp khó khăn trước mắt. Đường ống dẫn dầu duy nhất của Syria hướng về phía tây, nằm trong vùng đất được kiểm soát bởi quân đội Syria, xuất khẩu dầu khí trực tiếp sang phía bắc cũng là chuyện không tưởng vì mối quan hệ thù địch giữa Thổ Nhĩ Kỳ và người Kurd.
Do đó, Mỹ dự định sẽ chế xuất tại chỗ và bán dầu của Syria qua các tuyến đường ống chạy đến Khu tự trị của người Kurd Iraq (Kurdistan).
Đan Nguyên

Thùy link: https://baodatviet.vn/the-gioi/tin-tuc-24h/my-se-dung-dau-syria-nuoi-nguoi-kurd-3415609/

Trạng thái
Thớt đang đóng