[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

dongxanh

Xe buýt
Các cụ cãi nhau như ở nhà trẻ với Biden fan làm gì, rảnh thì đi xem phim hoặc đọc 104 trang đơn kiện của bà Powell còn đỡ chán hơn :)

dongxanh

Xe buýt

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
các cụ bớt chửi biden đi, tội ông già , đã nói tới giờ biđen còn chả hiểu sao đc 80tr phiếu nũa, mấy ông lớn muốn đá đít trump, biết phải làm sao, hiện tại là cuộc chiến cua trump và các thế lực, ko phải với biden đâu
Chẳng ai chửi Biden cả, phản thực tế về "đạo đức" mà bất kể ai cũng thừa nhận kể cả giới truyền thông.
Giờ ông ấy còn già lẫn nữa, thế nên đương nhiên quá bất thường khi được tận 80tr phiếu bầu trong khi các buổi vận động cũng như video rất ít người tham gia và xem.

belo

Xe điện
Em có đề nghị nho nhỏ: các cụ đưa tin trái chiều với tiêu đề thớt nhẹ nhàng dùm em. Các cụ đưa tin trái chiều bên kia, em và các cụ khác vẫn sáng đọc mà. Các cụ còm mạnh, gây tranh cãi khiến các cụ pro Trump như cụ Hoàng A Mã bớt tin thì ai cũng thiệt. Cái mọi người cần là tin tức, chứ ai cũng lớn cả và có cách xử lý thông tin, đâu cần các cụ anti định hướng và dạy dỗ.

kvboto

Xe container
Diễn đàn có rất nhiều room - chủ đề. Trước khi vào ngó cụ phải nhìn tiêu đề, phù hợp thì vào ko phù hợp thì ra.
Tùy vào chủ đề nhím đối tượng hướng, nếu cụ cùng sở thích - chí hướng nhóm đó thì tham gia. Không thì ra chỗ khác.
Cụ thử vào bất cứ diễn đàn nào, cả trên fb. Vd: nhóm đó thích xe Hàn mà cụ chê nằng nặc rồi khen xe Nhật (or ngược lại) mn sẽ nhìn cụ với con mắt kỳ thị, lạ lẵm (em đã là giảm nhẹ ngôn từ). Cụ trở thành người thiếu ý thức và văn minh.
Thế thôi, cụ ko tự hiểu được em cũng biết.
À, ra thế,

1. Diễn đàn OF/Cà phê là mở, không có quy định nào về việc ai mở thớt gì thì chỉ người đó hay những người nào đó cùng cái được gọi là "chí hướng" mới được vào, được còm trong đó.
==> tự đặt cho mình cái quyền gán ghép, ngăn, đuổi,... người khác đi ra khi người ta còm có ý không như cá nhân người đó muốn ===> đó là sự kém văn minh, thiếu ý thức, mất lịch sự lần 1.

2. Tiêu đề thớt, cụ mở là: Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.
==> Cái sự đòi dành riêng trong 1 hệ thống, tài nguyên chung đã là sự ích kỷ, hẹp hòi, thiếu hiểu biết.
==> Những người trung dung, Bàn về bầu cử, hậu bầu cử,
Cụ mở thớt, đặt tiêu đề có nội dung,... bàn về bầu cử, hậu bầu cử,... ==> vậy những chuyện liên quan về bầu cử, bất kể cho ứng viên Trump, hay Biden, cử tri, tranh chấp, thắc mắc, kiện cáo,... thì có phải là liên quan về Bầu cử và hậu bầu cử không ??? người khác nói, còm có phần ngược, không theo ý của cá nhân mình thì bày trò công kích cá nhân, mời/đuổi, hùng hổ, láo nháo,... ===> đó là sự kém văn minh, thiếu ý thức, mất lịch sự lần 2.

3. Ở trên diễn đàn mở, với phạm trù này, cơ bản tất cả cũng chỉ toàn "nghe hơi nồi chõ, cóp thông tin chỗ này, nhặt ít tin chỗ kia,..." rồi suy diễn, lập luận theo quan điểm, ý thích,... của cá nhân. Tất cả đều cần được tôn trọng bằng cách mỗi cá nhân có quyền nghe/không nghe, đọc/không đọc, đồng tình/không đồng tình. trao đổi lại/không trao đổi lại,... về cái vấn đề chủ thể đang luận bàn (liên quan cuộc bầu cử) vậy mà quy kết rằng bợ ông này, ai đồ ông kia, ông này xấu, ông kia tốt, rồi chửi nhau,... rồi đánh giá quy chụp cá nhân, phán xét cá nhân cao thấp, nọ chai, láo nháo,...===> đó là sự kém văn minh, thiếu ý thức, mất lịch sự lần 3.

Ý cơ bản thế thôi, Cụ không tự hiểu được thì ai cũng biết,...

Chỉnh sửa cuối:

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
1. Một vụ kiện mới được đệ trình lên Tòa án Tối cao Wisconsin nhằm ngăn chặn bang này chứng nhận kết quả bầu cử, lập luận rằng tất cả các lá phiếu được bỏ qua hộp thư lưu động (drop-box) là bất hợp pháp và nên bị loại bỏ, và nếu những lá phiếu đó không thể được xác định một cách đáng tin cậy, thì cơ quan lập pháp bang nên đề cử nhóm Đại cử tri Tổng thống của riêng mình.

2. Các luật sư của Tổng thống Donald Trump đang tích cực làm việc để thuyết phục cơ quan lập pháp ở Arizona bổ nhiệm các đại cử tri Đảng Cộng hòa vào danh sách Cử tri đoàn.

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Vẫn cái thói xúm xít, lâu nhâu, lâu nhâu, hùng hùng hổ hổ,... 8-> :))
Thôi , đừng lải nhải nữa. Về bên kia mà xúm xít với nhau . Hoặc vào thớt siry mà quay tay tập thể. Bảo rồi, chỗ này là chỗ các anh các chú, không đến lượt mấy thằng giao tuyến vào đây để nhồi sọ đâu . Mà muốn phá cũng không dc . Vì anh block gần hết rồi, giờ đến lượt chú nữa là thớt lại sạch sẽ nhá . Bái bai

P H Ê QUÁ

Xe tăng
À, ra thế:

1. Diễn đàn OF/Cà phê là mở, không có quy định nào về việc ai mở thớt gì thì chỉ người đó hay những người nào đó cùng cái được gọi là "chí hướng" mới được vào, được còm trong đó.
==> tự đặt cho mình cái quyền gán ghép, ngăn, đuổi,... người khác đi ra khi người ta còm có ý không như cá nhân người đó muốn ===> đó là sự kém văn minh, thiếu ý thứ, mất lịch sự lần 1.

2. Tiêu đề thớt, cụ mở là: Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.
==> Cái sự đòi dành riêng trong 1 hệ thống, tài nguyên riêng đã là sự ích kỷ, hẹp hòi.
Cụ mở thớt, đặt tiêu đề có nội dung,... bàn về bầu cử, hậu bầu cử,... ==> vậy những chuyện liên quan về bầu cử, bất kể cho ứng viên Trump, hay Biden, cử tri, tranh chấp, thắc mắc, kiện cáo,... thì có phải là liên quan về Bầu cử và hậu bầu cử không ??? người khác nói, còm có phần ngược, không theo ý của cá nhân mình thì bày trò công kích cá nhân, mời/đuổi, hùng hổ, láo nháo,... ===> đó là sự kém văn minh, thiếu ý thức, mất lịch sự lần 2.

3. Ở trên diễn đàn mở, với phạm trù này,cơ bản tất cả cũng chỉ toàn "nghe hơi nồi chõ, cóp thông tin chỗ này, nhặt ít tin chỗ kia,..." rồi suy diễn, lập luận theo quan điểm, ý thích,... của cá nhân. Tất cả đều cần được tôn trọng bằng cách mỗi cá nhân có quyền nghe/không nghe, đọc/không đọc, đồng tình/không đồng tình. trao đổi lại/không trao đổi lại,... vậy mà quy kết rằng bợ ông này, ai đồ ông kia, ông này xấu, ông kia tốt, rồi chửi nhau,... rồi đánh giá quy chụp cá nhân, phán xét cá nhân cao thấp, nọ chai, láo nháo,... đó là sự kém văn minh, thiếu ý thức, mất lịch sự lần 3.

Có đám mặt dày vẫn cố nhảy vào đây là kém văn minh, thiếu ý thức và bất lịch sự nhất đấy :))

gocart

Xe cút kít
Mời các cụ xem cơ cấu toà án Mỹ và tự rút ra khả năng thắng kiện của Mr Trump
urn_cambridge.org_id_binary_20190808115312600-0480_9781108694773_49320fig4.png

Ghi chú:
- Toà Circuit of Appeal 3 đã xử thua hôm thứ 6.
- Toà Supreme of PA xử thua hôm thứ 7.
- Hạ viện PA từ chối nghị quyết do phe Trump đề xuất cũng đêm thứ 7.

Chỉnh sửa cuối:

Anita Emi

Xe điện
À, ra thế:

==> tự đặt cho mình cái quyền gán ghép, ngăn, đuổi,... người khác đi ra khi người ta còm có ý không như cá nhân người đó muốn ===> đó là sự kém văn minh, thiếu ý thứ, mất lịch sự lần 1.

==> Cái sự đòi dành riêng trong 1 hệ thống, tài nguyên riêng đã là sự ích kỷ, hẹp hòi.

3. Ở trên diễn đàn mở, với phạm trù này,cơ bản tất cả cũng chỉ toàn "nghe hơi nồi chõ, cóp thông tin chỗ này, nhặt ít tin chỗ kia,..." rồi suy diễn, lập luận theo quan điểm, ý thích,... của cá nhân. Tất cả đều cần được tôn trọng bằng cách mỗi cá nhân có quyền nghe/không nghe, đọc/không đọc, đồng tình/không đồng tình. trao đổi lại/không trao đổi lại,... vậy mà quy kết rằng bợ ông này, ai đồ ông kia, ông này xấu, ông kia tốt, rồi chửi nhau,... rồi đánh giá quy chụp cá nhân, phán xét cá nhân cao thấp, nọ chai, láo nháo,... đó là sự kém văn minh, thiếu ý thức, mất lịch sự lần 3.

Cụ nói dài quá.

Tóm lại ở thớt này bọn em không cần bằng chứng, không cần lý luận, không cần thông tin trái chiều, không cần lịch sự.

Ai nói ra những thứ bọn em không thích là bọn em chửi, chửi không ăn thua là bọn em đuổi.

Mặc dù diễn đàn này không phải của bọn em nhưng bọn em cứ như thế đấy, cụ làm gì được.

Lý luận lằng nhằng chỉ thích hợp với đội pro dâm chủ. Bọn em là fan Chăm, kiểu nó phải khác >:)

Chăm cố lên, Trump thắng long trời lở đât!!! :o)

kvboto

Xe container
Có đám mặt dày vẫn cố nhảy vào đây là kém văn minh, thiếu ý thức và bất lịch sự nhất đấy :))
Nhột quá à,... cái mồm to, dẫu có ông ổng lên nữa ấy, thì cũng không che được đâu ;));));))

Chỉnh sửa cuối:

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
À, ra thế:

==> tự đặt cho mình cái quyền gán ghép, ngăn, đuổi,... người khác đi ra khi người ta còm có ý không như cá nhân người đó muốn ===> đó là sự kém văn minh, thiếu ý thức, mất lịch sự lần 1.

==> Cái sự đòi dành riêng trong 1 hệ thống, tài nguyên chung đã là sự ích kỷ, hẹp hòi, thiếu hiểu biết.

3. Ở trên diễn đàn mở, với phạm trù này, cơ bản tất cả cũng chỉ toàn "nghe hơi nồi chõ, cóp thông tin chỗ này, nhặt ít tin chỗ kia,..." rồi suy diễn, lập luận theo quan điểm, ý thích,... của cá nhân. Tất cả đều cần được tôn trọng bằng cách mỗi cá nhân có quyền nghe/không nghe, đọc/không đọc, đồng tình/không đồng tình. trao đổi lại/không trao đổi lại,... về cái vấn đề chủ thể đang luận bàn (liên quan cuộc bầu cử) vậy mà quy kết rằng bợ ông này, ai đồ ông kia, ông này xấu, ông kia tốt, rồi chửi nhau,... rồi đánh giá quy chụp cá nhân, phán xét cá nhân cao thấp, nọ chai, láo nháo,... đó là sự kém văn minh, thiếu ý thức, mất lịch sự lần 3.

Cụ ko có ý thức nên không hiểu được ý thức là gì. Em thừa nhận vấn đề đó và cũng ko nói cụ vi phạm nội quy diễn đàn.
Sau này lâu lâu cụ mới ngẫm ra dc, em hy vọng như vậy.

nguyencharlie

[Tịch thu bằng lái]
Không cần đâu bác. Tòa Mỹ cũng nghĩ như tui nên cũng vứt đơn kiện của Trump vào sọt rác hết rồi, rõ ràng thế còn gì.
Tôi ở đây chẳng thấy tòa Mỹ nào nói là vất vào thùng rác cả. Cụ chắc quan hệ rộng lắm nên mới biết họ quăng vào sọt rác. Nếu không có gì phiền, cụ cho tôi xin cái hình ai quăng vào sọt rác để tôi hỏi lại giới chức ở đây.
Còn chuyện tổng thống Trump khiếu kiện theo đúng những gì luật pháp Mỹ cho phép, tại sao các cụ cứ nhẩy chồm chồm lên phản đối là sao? Ông nào làm tổng thống ở Mỹ, người Mỹ sẽ “hưởng” hay “chịu”, người ta quan tâm là phải lẽ, những người không ảnh hưởng gì tới thì cũng nên bàng quang nhận xét thôi, đừng tỏ ra giỏi hơn những người có thẩm quyền ở đây.

À, ra thế:

3. Ở trên diễn đàn mở, với phạm trù này, cơ bản tất cả cũng chỉ toàn "nghe hơi nồi chõ, cóp thông tin chỗ này, nhặt ít tin chỗ kia,..." rồi suy diễn, lập luận theo quan điểm, ý thích,... của cá nhân. Tất cả đều cần được tôn trọng bằng cách mỗi cá nhân có quyền nghe/không nghe, đọc/không đọc, đồng tình/không đồng tình. trao đổi lại/không trao đổi lại,... về cái vấn đề chủ thể đang luận bàn (liên quan cuộc bầu cử) vậy mà quy kết rằng bợ ông này, ai đồ ông kia, ông này xấu, ông kia tốt, rồi chửi nhau,... rồi đánh giá quy chụp cá nhân, phán xét cá nhân cao thấp, nọ chai, láo nháo,...===> đó là sự kém văn minh, thiếu ý thức, mất lịch sự lần 3.

Tư duy này thì đẻ con ra làm sao thông minh được. Như nước đổ đầu vịt.

Ghi chú:
Biết rồi, khổ lắm. Trump thua từ khi kiểm phiếu đêm 3/11 rồi. Không phải trình bày nữa.

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Nhột quá à,... cái mồm to, dẫu có ông ổng lên nữa ấy, thì cũng không che được đâu ;));));))
Đứt dây thần kinh xấu hổ rồi à ? Hay bọn dâm chủ thường nó có cái bệnh ăn xin ăn mày quen rồi nên lê la không thấy nhục ? Con ng hơn con vật ở cái chỗ là phải biết nhục . Hiểu không ? Mà quên mất từ đầu đến giờ biết nhục thì đã ko mặt dày như vậy :))

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com

Ghi chú:
Thiếu phần quan trọng nhất là đơn vị phê duyệt đại cử tri. Cụ mới vẽ đc 1/2.

kvboto

Xe container
Trong một diễn biến mới, theo nguồn tin từ những người ủng hộ Trump dấu tên với thuyết âm mưu,

"Các chiến lược gia của Trump dường như có thể dùng mồi nhử, hé lộ chuyện vợ ông Trump bàn chuyện viết hồi ký ngay trong cuối tháng 11 này để,... đối thủ là DC và Nhóm ông Bi đen, cử tri lơ là, mất cảnh giác,... để thách thức hiến pháp, tính toàn vẹn của cuộc bầu cử nhằm đảo ngược pháp lý, lật ngược các phiếu cử tri đã bầu cho ông Biden để Trump chiến thắng tại tất cả các bang trong 14 ngày còn lại tới đây,..."

Trạng thái
Thớt đang đóng