[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Báo lá cải bảo Trump đang dự tính tổ chức một sự kiện (liên quan đến chiến dịch tranh cử 2024) vào ngày cụ Biden tuyên thệ nhậm chức :))

Nick đặc tình huyền thoại (trong chuyện) mà giờ chả có tin cơ mật nào. Toàn đản tin trên báo là sao???
Tưởng cụ phải có tin nội bộ đường đi nước bước phe Dân chu Biden cơ :)

Lam__Phương

Xe điện
Cụ Biden bảo sẽ để các chuyên gia y tế quyết định xem tiêm vaccine cho ai trước. Thật là một điều đáng mừng, người dân Mĩ chỉ mong có mỗi thế, họ quá sợ mấy ông con buôn cả đời chỉ biết có tiền nhưng lại thích lăng xăng khuyên uống kí ninh hoặc thuốc tẩy để chữa Covid rồi :))

Bt lú lẫn nhưng qđ thế là tỉnh đấy vì ông ta có đóng góp tí nào vào quá trình sx vắc xin đâu. Đến giờ cách chống covid tốt nhất của ông ấy vẫn là nấp dưới hầm thôi vậy mà bọn lau bi bám ngay đc vào để hít hà. Đúng là hài:)

Hoàng_Trần

Xe tăng
Cụ thử đoán xem Trump có khuyên nhân dân uống cái gì kèm với vaccine để tăng hiệu quả phòng dịch lên không :))
Ông ta không khuyên ai uống gì hết nha bạn. Ông ta chỉ nói ông ta sử dụng nó thôi. Mọi loại dược phẩm nếu muốn sử dụng để điều trị một loại bệnh nào đều phải được FDA phê duyệt.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Nick đặc tình huyền thoại (trong chuyện) mà giờ chả có tin cơ mật nào. Toàn đản tin trên báo là sao???
Tưởng cụ phải có tin nội bộ đường đi nước bước phe Dân chu Biden cơ :)
Fun tí trong lúc chưa có tin, cụ ơi.

taplai2012

Xe trâu
Qua sự vụ ở ở Pen và các sự việc xảy ra trước đó, ta thấy có mấy vấn đề cần quan tâm như sau:

1. Tai sao QH PEN không bãi bỏ các phiếu bầu đc cho là gian lận để lật ngược kết quả cho Trump mà lại đẩy lên QH Liên bang?
2. Tai sao Trump bóng gió sẽ chấp thuận theo kết quả ĐCT bầu trong ngày 14/12?
3. Tại sao Trump tách nhóm kiện về máy chủ DOMI ra riêng và nhóm này sẽ kiện đến cùng dù kết quả bầu Tổng thống đã ngã ngũ?

Thú vị đấy các bạn!

Như vậy, sau khi sự kiện máy chủ DOMI bị phanh phui, đúng ra phe Trump sẽ chơi phát làm cho Đen nockout nhưng tiếc là liên quan đến vụ này còn có những tay tai to mặt lớn của CH nên Trump còn phân vân chán. Sau đó, vì DC biết rằng vụ này đổ bể thì đảng DC coi như giải tán nên tìm cách thương lượng hậu trường với cam kết ngày 14/12 sẽ có một số ĐCT DC lật kèo để bầu cho Trump. Tuy nhiện, Trump là tay bôn sành sỏi ngoài đời nên đâu dễ tin lời hứa của đám DC lưu manh lật lọng, cộng với vấn đề tế nhị trong nội bộ đảng CH nên phe Trump đưa ra chính sách đối phó như sau:
- Đồng ý với đề nghị của đảng DC về việc ĐCT lật kèo (trả lời cho câ 2 ở trên).
- Tiếp tục thách thức pháp lý tại các bang chiến trường để làm sao cho Đen cũng không thể đủ 270 phiếu ĐCT cần thiết. Cái này là phe Trump tính quá kỹ để cho dù phe Den có lật lọng kiểu gì thì cũng không thể đủ số 270 để thắng cử ngoài việc hằng loạt ĐCT DC lật kèo bỏ phiếu cho Trump để Trump thắng cử.
- QH PEN không lật ngược kết quả cho Trump vì làm thế nghĩa là chỉ đích danh phe DC gian lận bầu cử, vi phạm cam kết ngầm với nhau nên QH PEN chỉ đơn thuần là đá lên QH Liên bang để giữ thể diện cho nhau.
- Tuy nhiên, làm sao để Trump đảm bảo cơ hội chiến thắng? Át chủ bài đang nằm ở máy chủ DOMI. Trump trên danh nghĩa hiện nay không liên quan đến nhóm DOMI nữa và nhóm này tuyên bố sẽ kiện tẹt ga dù kết quả bầu cử TT thế nào. Cái này hay ở chổ là nó né tránh đc vấn đề tế nhị trong nội bộ đảng CH vừa là cái thòng lọng treo lơ lửng trên đầu phe DC. Nếu tranh chấp pháp lý của Trump không lật được ở các bang chiến địa để làm cho Biden ít hơn 270 phiếu ĐCT thì khả năng phe DC nuốt lời trong ngày 14/12 là rất cao nên phe Trump đã phòng thủ sẵn cho trường hợp này. Nhóm kiện DOMI là lời cảnh báo với Biden rằng đứng trở quẻ trong ngày 14/12 nhé, vì nếu trở quẻ thì nhóm DOMI tung ra bằng chứng sấm sét hạ gục Biden trong nháy mắt. Và đây cũng là lý do Trump nói: sẽ chấp thuận theo kết quả ĐCT bầu trong ngày 14/12 vì Trump tin chắc rằng phe Biden không bao giờ dám lật long, nuốt lời.

Một điều cần nói thêm: từ khi tin đồn máy chủ DOMI ở Đức lộ ra, đám tay chân đệ tử của anh Trump như anh Pence, anh Peo, chị Thơ ký Nhà trắng, …. phát biểu tự tin hẳn. :D
E từng nghĩ đến khả năng như cụ nói, tất nhiên ko chi tiết bằng.
Em nghĩ dưới mặt nước đang có cuộc vật lộn của các thế lực khổng lồ.
Nhưng phe kia em nghĩ chưa thúc thủ bởi với tính cách của Trump, họ cũng ko biết ông ấy đẩy sự việc lên đến mức nào.
Bây giờ quan trọng nhất đặt nhau vào tình huống "đã rồi".

Hoàng_Trần

Xe tăng
E từng nghĩ đến khả năng như cụ nói, tất nhiên ko chi tiết bằng.
Em nghĩ dưới mặt nước đang có cuộc vật lộn của các thế lực khổng lồ.
Nhưng phe kia em nghĩ chưa thúc thủ bởi với tính cách của Trump, họ cũng ko biết ông ấy đẩy sự việc lên đến mức nào.
Bây giờ quan trọng nhất đặt nhau vào tình huống "đã rồi".
Mình mới đọc một dòng tweet của ông thượng nghị sĩ tiểu bang PA. Nếu ông ta làm được như những gì ông ta nói thì tuần sau con domino đầu tiên là PA sẽ đổ.

anhtrangvn

Xe tăng
Nếu có tình huống Đảng DC gian lận có hệ hống thật, thì liệu đảng DC có mất uy tín, mất sự ủng hộ đến độ giải tán, thế là Mỹ chỉ còn 1 đảng bên cụ Trump, thế là thành chế độ đơn Đảng không các cụ? :D

taplai2012

Xe trâu
Mình mới đọc một dòng tweet của ông thượng nghị sĩ tiểu bang PA. Nếu ông ta làm được như những gì ông ta nói thì tuần sau con domino đầu tiên là PA sẽ đổ.
Nếu vậy cái ông đặt tên hệ thống Dominion sẽ rất ân hận vì dớp :))

taplai2012

Xe trâu
Nếu có tình huống Đảng DC gian lận có hệ hống thật, thì liệu đảng DC có mất uy tín, mất sự ủng hộ đến độ giải tán, thế là Mỹ chỉ còn 1 đảng bên cụ Trump, thế là thành chế độ đơn Đảng không các cụ? :D
Mỹ có nhiều đảng lắm cụ ơi. Cơ hội quý báu để vượt lên, chẳng hạn đảng của anh ca sĩ nổi tiếng đó cụ, giờ e còn chả nhớ tên ;))

Hoàng_Trần

Xe tăng
Nếu vậy cái ông đặt tên hệ thống Dominion sẽ rất ân hận vì dớp :))
Mình nói domino đây là đổ theo hiệu ứng domino đó bạn chứ không phải hệ thống bỏ phiếu. Vì các bang khác đang tranh chấp cũng vi phạm hiến pháp y chang tiểu bang PA.

taplai2012

Xe trâu
Mình nói domino đây là đổ theo hiệu ứng domino đó bạn chứ không phải hệ thống bỏ phiếu. Vì các bang khác đang tranh chấp cũng vi phạm hiến pháp y chang tiểu bang PA.
Em biết rồi, chả là em thấy cái tên hệ thống đó hơi tương đồng ;))

AntiTrump2024

Xe tăng
Nó lập đảng khác ngay hoặc đảng CH tách ra làm 2 để chiến với nhau tiếp! :D

Lam__Phương

Xe điện
Qua sự vụ ở ở Pen và các sự việc xảy ra trước đó, ta thấy có mấy vấn đề cần quan tâm như sau:

1. Tai sao QH PEN không bãi bỏ các phiếu bầu đc cho là gian lận để lật ngược kết quả cho Trump mà lại đẩy lên QH Liên bang?
2. Tai sao Trump bóng gió sẽ chấp thuận theo kết quả ĐCT bầu trong ngày 14/12?
3. Tại sao Trump tách nhóm kiện về máy chủ DOMI ra riêng và nhóm này sẽ kiện đến cùng dù kết quả bầu Tổng thống đã ngã ngũ?

Thú vị đấy các bạn!

Như vậy, sau khi sự kiện máy chủ DOMI bị phanh phui, đúng ra phe Trump sẽ chơi phát làm cho Đen nockout nhưng tiếc là liên quan đến vụ này còn có những tay tai to mặt lớn của CH nên Trump còn phân vân chán. Sau đó, vì DC biết rằng vụ này đổ bể thì đảng DC coi như giải tán nên tìm cách thương lượng hậu trường với cam kết ngày 14/12 sẽ có một số ĐCT DC lật kèo để bầu cho Trump. Tuy nhiện, Trump là tay bôn sành sỏi ngoài đời nên đâu dễ tin lời hứa của đám DC lưu manh lật lọng, cộng với vấn đề tế nhị trong nội bộ đảng CH nên phe Trump đưa ra chính sách đối phó như sau:
- Đồng ý với đề nghị của đảng DC về việc ĐCT lật kèo (trả lời cho câ 2 ở trên).
- Tiếp tục thách thức pháp lý tại các bang chiến trường để làm sao cho Đen cũng không thể đủ 270 phiếu ĐCT cần thiết. Cái này là phe Trump tính quá kỹ để cho dù phe Den có lật lọng kiểu gì thì cũng không thể đủ số 270 để thắng cử ngoài việc hằng loạt ĐCT DC lật kèo bỏ phiếu cho Trump để Trump thắng cử.
- QH PEN không lật ngược kết quả cho Trump vì làm thế nghĩa là chỉ đích danh phe DC gian lận bầu cử, vi phạm cam kết ngầm với nhau nên QH PEN chỉ đơn thuần là đá lên QH Liên bang để giữ thể diện cho nhau.
- Tuy nhiên, làm sao để Trump đảm bảo cơ hội chiến thắng? Át chủ bài đang nằm ở máy chủ DOMI. Trump trên danh nghĩa hiện nay không liên quan đến nhóm DOMI nữa và nhóm này tuyên bố sẽ kiện tẹt ga dù kết quả bầu cử TT thế nào. Cái này hay ở chổ là nó né tránh đc vấn đề tế nhị trong nội bộ đảng CH vừa là cái thòng lọng treo lơ lửng trên đầu phe DC. Nếu tranh chấp pháp lý của Trump không lật được ở các bang chiến địa để làm cho Biden ít hơn 270 phiếu ĐCT thì khả năng phe DC nuốt lời trong ngày 14/12 là rất cao nên phe Trump đã phòng thủ sẵn cho trường hợp này. Nhóm kiện DOMI là lời cảnh báo với Biden rằng đừng trở quẻ trong ngày 14/12 nhé, vì nếu trở quẻ thì nhóm DOMI tung ra bằng chứng sấm sét hạ gục Biden trong nháy mắt. Và đây cũng là lý do Trump nói: sẽ chấp thuận theo kết quả ĐCT bầu trong ngày 14/12 vì Trump tin chắc rằng phe Biden không bao giờ dám lật long, nuốt lời.

Một điều cần nói thêm: từ khi tin đồn máy chủ DOMI ở Đức lộ ra, đám tay chân đệ tử của anh Trump như anh Pence, anh Peo, chị Thơ ký Nhà trắng, …. phát biểu tự tin hẳn. :D
E nghĩ khả năng ĐCT lật kèo rất thấp vì có phải 1 bang lật là xong đâu và làm vậy thì còn hơn là khai ra gian lận và về 1 cuộc bầu cử vất đi. Nếu để mấy bang thành diện tranh chấp thành ra 2 ông đều k đạt 270 phiếu để các bang tiến hành bầu TT có lẽ hợp lý hơn (với đk như cụ phán đoán).

anhtrangvn

Xe tăng
Mỹ có nhiều đảng lắm cụ ơi. Cơ hội quý báu để vượt lên, chẳng hạn đảng của anh ca sĩ nổi tiếng đó cụ, giờ e còn chả nhớ tên ;))
Thì em cũng biết là nhiều đảng, nhưng lâu nay có nhõn DC và CH thay nhau cai trị quần chúng nhân dân Mỹ đấy chứ? Thực ra gọi là lưỡng đảng thôi.

AntiTrump2024

Xe tăng
Đúng ra Trump phải chiến thắng ở các bang này nhưng kết quả gần như hủy bầu cử kiểu này là bất lợi cho Trump. Cái này hơi khó hiểu nên mình nghĩ là nếu không hủy thì chắc to chuyện nên dàn xếp với nhau thôi. Ngày 14/12 Trump đc 270 ĐCT bầu cho với 1 số ĐCT DC lật kèo. Lý do lật kèo là đảng DC ở các bang chiến địa làm ăn bôi bác quá!=)).

Cụ thấy có hợp lý không! :D

Hoàng_Trần

Xe tăng
Đúng ra Trump phải chiến thắng ở các bang này nhưng kết quả gần như hủy bầu cử kiểu này là bất lợi cho Trump. Cái này hơi khó hiểu nên mình nghĩ là nếu không hủy thì chắc to chuyện nên dàn xếp với nhau thôi. Ngày 14/12 Trump đc 270 ĐCT bầu cho với 1 số ĐCT DC lật kèo. Lý do lật kèo là đảng DC ở các bang chiến địa làm ăn bôi bác quá!=)).

Mình thấy hướng của họ đang đi đúng là đang đi vào kế hoạch B (kết thúc cuộc chiến tại quốc hội) như một ông luật sư đã phân tích.

NGC

Xe tăng

Theo em , vì cuộc chiến ở PA là cuộc chiến về " vi hiến ". Vì đây là con đường "chắc ăn" nhất nếu có lên đến tối cao pháp viện.

Và nếu đã là vấn đề hiếp pháp thì cuộc bầu cử " hoặc họp hiến hoặc không ".

Nếu nó bị cho là vi hiến thì kết quả phải hủy. Đơn giản vậy thôi.

Bước tiếp theo : hủy thì sẽ phải thế nào? Thiên hạ đang bàn nát bét ra.

Nhưng hậu quả sẽ rất tàn khốc cho Biden ở hai phương diện :

- Mất 20 phiếu cử tri đoàn.

- Hiệu ứng domino sẽ xảy ra thì nguy cơ MI sẽ tiếp bước.

Ở đây là chưa kể Biden có nguy cơ mất luôn GA ở một cuộc chiến pháp lý khác về vấn đề " invalied ballot " và hệ thống dominion.

Trạng thái
Thớt đang đóng