[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

kvboto

Xe container
Cứ từ từ đi bạn, hãy đọc cái này.

Mấy cái kiện cáo, kiểm phiếu lại,... thoải mái đi, Luật hiến định, cho phép, miễn có sức khỏe và có tiền,... Ứng cử viên cứ nộp tiền vào cho chính quyền bang đầy đủ thì kiểm phiếu lại 10 lần cũng được và kiện bao nhiêu lần cũng được,...

Em quan tâm cái Hiến pháp và luật pháp Mỹ nó được thực thi thế nào, có cá nhân có quyền, tiền nào thay đổi được luật chơi đã có tuổi đời 200 năm của họ thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng_Trần

Xe tăng
Mấy cái kiện cáo, kiểm phiếu lại,... thoải mái đi, Luật hiến định, cho phép, miễn có sức khỏe và có tiền,... cứ nộp tiền vào cho chính quyền bang đầy đủ thì kiểm phiếu lại 10 lần cũng được và kiện bao nhiêu lần cũng được,...

Em quan tâm cái Hiến pháp và luật pháp Mỹ nó được thực thi thế nào, có cá nhân cis quyền, tiền nào thay đổi được luật chơi đã có tuổi đời 200 năm của họ thôi.
Tôi hỏi thiệt bạn có đọc không?

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vâng, em quan tâm như xem một bộ phim. Và không có kiểu ghét vai phản diện trong phim, ra ngoài rạp nếu vô tình gặp mặt diễn viên vẫn còn long lon. :))
Ít người xem có thái độ dc như cụ lắm. Đa số dân chúng gét vai diễn gét luôn cả diễn viên.
Nhưng rất tiếc đây là diễn biến thực, đời thực cụ ạ. Diễn viên chính và vai diễn là 1 😊

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Không biết chức cứ có nặng vài tấn không? Em vẫn hóng diễn biến... Lạ là hầu hết thông tấn lớn đều ko cập nhật.
Vụ kiện cho thấy Iran và Trung Quốc đang theo dõi và thao túng các cuộc bầu cử Mỹ để đạt được kết quả mong muốn trong năm nay. Vị luật sư trích dẫn dữ liệu do Tiểu đoàn 305 quân tình báo Hoa Kỳ cung cấp .
BiDen là người được TQ và 1 Răng chọn chứ không phải nhân dân Mỹ chọn?

hd-vt

Xe container
Ít người xem có thái độ dc như cụ lắm. Đa số dân chúng gét vai diễn gét luôn cả diễn viên.
Nhưng rất tiếc đây là diễn biến thực, đời thực cụ ạ. Diễn viên chính và vai diễn là 1 😊
Tùy cụ, em chả tin bọn 9chi da, bọn dân chơi quyền lực, quan tâm éo gì đến dân. Cụ Trump sẽ bật bãi, vì ít có chất 9chi da. Chỗ diễn trò chơi quyền lực.

luu3

Xe buýt
bi lú là con rối của ô nhọ đưa lên ,bi lú sẵn sàng gian lận phiếu vì sắp xuống lỗ rồi không có gi để mất . Sau vụ này bi lú và ô nhọ sẽ vô tù

Túm lại em thấy dân mỹ ko cố tình chọn biden mà là họ (1 phần dân+các ông lớn) muốn đá đít trump. biden nhiều khi còn đang lớ ngớ ko hiểu sao lại thắng nữa. công tâm có thể nói như vậy

taplai2012

Xe trâu
Việc "Mỹ bật đèn xanh Israel" giết nhà khoa học hàng đầu về hạt nhân Iran cùng với "thông điệp" của thủ tướng Anh cho thấy "chống lưng " của cụ Trump không đơn giản.
Có thể ẩn dưới mặt nước tĩnh lặng là nhiều guồng máy khổng lồ đang đụng độ.

NDTBM

Xe điện
Anh ấy đã lên đường...tới Việt Nam và Philippines !
Cố vấn An ninh quốc gia Mỹ O’Brien đã sang thăm VN được 1 tuần... Thông tin update cho biết trong đoàn tới VN có tổng cộng 4 thành viên sau đó bị phát hiện nhiễm Covid-19 (2 người phải ở lại Philippin điều trị)... Mặc dù VN cũng đã triển khai kỹ/cẩn trọng khâu phòng dịch (..), song việc tiếp xúc gần/trực tiếp của nhiều VIP (TTg, PTT NBMinh, BT TLâm...) cũng có thể có rủi ro nhất định (đặc biệt đa số LĐ tiếp khách thuộc diện cao tuổi)... ==>> Hóng xem sắp tới có VIP nào 'vắng mặt' bất thường 1-vài tuần...?! :-?

taplai2012

Xe trâu
Tùy cụ, em chả tin bọn 9chi da, bọn dân chơi quyền lực, quan tâm éo gì đến dân. Cụ Trump sẽ bật bãi, vì ít có chất 9chi da. Chỗ diễn trò chơi quyền lực.
Nhận định của em khá đồng nhất với cụ về khả năng tại vị của Trump.
9 chị là nơi các cụ ưa thích vì toàn âm mưu, cụ ko quan tâm cho đỡ đau đầu :)

Ô thông tin shock quá, khi nào thành hiện thực vậy đang mong chờ lắm. Thấy trump im lìm quá cũng buồn, quẩy mạnh lên nào fan trump ơi
Hahaha. Đội Bidet nháo nhác nắm thông tin nữa làm gì. Thắng rồi mà. Hiện thực rồi mà. Giờ chỉ còn rung đùi chờ nhậm chức thôi.

taplai2012

Xe trâu
Cố vấn An ninh quốc gia Mỹ O’Brien đã sang thăm VN được 1 tuần... Thông tin update cho biết trong đoàn tới VN có tổng cộng 4 thành viên sau đó bị phát hiện nhiễm Covid-19 (2 người phải ở lại Philippin điều trị)... Mặc dù VN cũng đã triển khai kỹ/cẩn trọng khâu phòng dịch (..), song việc tiếp xúc gần/trực tiếp của nhiều VIP (TTg, PTT NBMinh, BT TLâm...) cũng có thể có rủi ro nhất định (đặc biệt đa số LĐ tiếp khách thuộc diện cao tuổi)... ==>> Hóng xem sắp tới có VIP nào 'vắng mặt' bất thường 1-vài tuần...?! :-?
Nhiều khi vì quan hệ ngoại giao vẫn phải mạo hiểm cụ nhỉ. Chắc họ cách ly luôn từ đợt đó chứ ko đợi đến khi phát hiện đâu cụ :)
Nếu dịch bệnh thế giới không giảm trong vòng 6 tháng tới, e nghĩ VN buộc phải lựa chọn sống chung với lũ. Không thể là ốc đảo mãi dc.
Cụ nhớ cập nhật việc xây trại dưỡng lão ở Oa-Xing-Tơn cho tụi em nhé ;))

Vuthuychi

Xe tải
luu3, post: 57994162, member: 372176"]
bi lú là con rối của ô nhọ đưa lên ,bi lú sẵn sàng gian lận phiếu vì sắp xuống lỗ rồi không có gi để mất . Sau vụ này bi lú và ô nhọ sẽ vô tù
[/QUOTE]
Em phe cụ Trump mà nghe cụ hô khẩu hiệu cũng thấy ngại ngùng cho mình. Mọi người trong thớt đang hóng diễn biến sự việc, mọi thông tin đều chưa đến cuối cùng.
Cá nhân em tin và ủng hộ cụ Trump kiện đúng luật. Và chờ phán quyết cuối cùng, nếu cụ Biden thắng em cũng xem là tâm phục khẩu phục.

Chun SUV

Xe buýt
Em ghét thằng Chum như 4 năm trc em vẫn thế. 1 thằng CEO only mà đòi làm chính trị bảo vệ dân thường (Hôm nay 270k thằng Mỹ chết Covid òi).
Nên với tất cả sự tôn trọng dành cho 1, Nước Mỹ hoành tráng và 2, Các cụ ghét Chum như em ở đây, em xin hứa bắt đầu từ 20/1/2021 - Mỗi ngày em sẽ bỏ thời gian vào đủn thớt 1 lần, trong 6 tháng. Xem lũ rồ Chum nó biến thành cái gì.
(Tất nhiên trừ khi vì lý do thớt sao đó mà Quản trị họ đóng thớt xoá thớt)
:)) :))

taplai2012

Xe trâu
Em ghét thằng Chum như 4 năm trc em vẫn thế. 1 thằng CEO only mà đòi làm chính trị bảo vệ dân thường (Hôm nay 270k thằng Mỹ chết Covid òi).
Nên với tất cả sự tôn trọng dành cho 1, Nước Mỹ hoành tráng và 2, Các cụ ghét Chum như em ở đây, em xin hứa bắt đầu từ 20/1/2021 - Mỗi ngày em sẽ bỏ thời gian vào đủn thớt 1 lần, trong 6 tháng. Xem lũ rồ Chum nó biến thành cái gì.
(Tất nhiên trừ khi vì lý do thớt sao đó mà Quản trị họ đóng thớt xoá thớt)
:)) :))
Cụ gét Chum thì sang thớt khác ạ.
Không nên cho rằng mình đúng hay chính nghĩa để làm một việc không tốt :)

taplai2012

Xe trâu
luu3, post: 57994162, member: 372176"]
Em phe cụ Trump mà nghe cụ hô khẩu hiệu cũng thấy ngại ngùng cho mình. Mọi người trong thớt đang hóng diễn biến sự việc, mọi thông tin đều chưa đến cuối cùng.
Cá nhân em tin và ủng hộ cụ Trump kiện đúng luật. Và chờ phán quyết cuối cùng, nếu cụ Biden thắng em cũng xem là tâm phục khẩu phục.
[/QUOTE]
Một số cụ đúng là đang quá tự tin. Em cũng khoái Trump thắng dù ko ưa cá nhân ông ấy.
Ủng hộ Trump chiến đấu theo luật pháp Mỹ. Ai lên cũng được :))

kvboto

Xe container
Tôi hỏi thiệt bạn có đọc không?
Đám đấy không biết đọc và tư duy đâu , toàn kiểu đi nhồi sọ ng khác bằng văn 3 củ . Nói phí thời gian nên cụ cứ block cho đỡ rác mắt
Đó, nếu có quan điểm, chính kiến, nghĩ suy của mình thì đưa ra diễn đàn, ai xem, ai đọc, ai nghe,... ntn là quyền của mỗi người.

Hỏi cái câu vô thức, và đưa ra cái ý kiến sặc mùi quy chụp trẩu tre, ý trước thì bẩu người khác nhồi sọ, ý sau thì bẩu nói phí thời gian tức là nghĩ rằng ông nói thì người khác phải nghe à, bố khỉ.

Bịt tai, nhắm mắt vào mà tự sướng, đú đởn vào diễn đàn bàn luận làm gì cho nhọc cái thân mình ra,...thân lừa ưa nặng. 8->8->8->

Chỉnh sửa cuối:

Chun SUV

Xe buýt
Cụ gét Chum thì sang thớt khác ạ.
Không nên cho rằng mình đúng hay chính nghĩa để làm một việc không tốt :)
“Tốt hay không rồi ông sẽ biết.”
Còn bảo em đi sang thớt khác em KHÔNG THÍCH nghe cụ.
Em thích nói thế ở đúng thớt này. Nếu em vi phạm nội quy diến đàn cụ có thể báo cáo.

taplai2012

Xe trâu
“Tốt hay không rồi ông sẽ biết.”
Còn bảo em đi sang thớt khác em KHÔNG THÍCH nghe cụ.
Em thích nói thế ở đúng thớt này. Nếu em vi phạm nội quy diến đàn cụ có thể báo cáo.
Tất nhiên cụ ko phạm nội quy diễn đàn. Nhưng bọn em tụm một góc ở cà phê fun, chém gió với nhau về chủ đề quan tâm. Cụ ở bàn khác nói chõ vào nhìn không hay. Cái này thiên về ý thức chứ không thiên về quy định cụ ạ :)

Trạng thái
Thớt đang đóng