[Funland] Thông tin về vụ g.iết người phân xác phát hiện ngày 13/10/2023

cobra77

Xe buýt
Đúng bác ạ, toàn cái lũ đánh đề sau 18h30, thấy là em next luôn, lắm thằng phóng tinh viên nó cài vào phần tin tức vụ án.

Dạ

Gần đây có anh "chuyên gia tâm lý tội phạm" nữa.
Vụ nào cũng lên sóng dăm lần lý giải đủ thứ.

cobra77

Xe buýt
Hồi năm 8x, lâu rồi em cũng k nhớ ở khu ngã tư sở cũng có vụ 2vc giết bạn, vợ là bsi phân xác bạn để cướp. Hồi đấy nghe khủng khiếp, bọn bạn còn kéo nhau đi xem, em sợ đếch dám đi, giờ thì thấy bt.

Atlas99

Xe tải
Hồi năm 8x, lâu rồi em cũng k nhớ ở khu ngã tư sở cũng có vụ 2vc giết bạn, vợ là bsi phân xác bạn để cướp. Hồi đấy nghe khủng khiếp, bọn bạn còn kéo nhau đi xem, em sợ đếch dám đi, giờ thì thấy bt.
Em nhớ là quãng năm 86, 87... , ở ngõ Văn Chương...

duonglamkhoa

Xe tăng
Đúng bác ạ, toàn cái lũ đánh đề sau 18h30, thấy là em next luôn, lắm thằng phóng tinh viên nó cài vào phần tin tức vụ án.
Để được phỏng vấn thì mấy anh LS đó phải mất tiền. Đó là 1 hình thức quảng cáo văn phòng luật.

Đi Lang Thang

Xe buýt
Thời đầu 8x có vụ ở Đại Cồ Việt 1 ông chạy, 1 ông đuổi theo dùng cái dao chuyên cắt lốp ô tô (chắc để làm dép) gặt mạnh 1 cái mà đầu ông kia lủng liểng, cổ chỉ còn dính 1 tí. Nhưng em nghe kể chứ ko được chứng kiến. Quan Công chém Nhan Lương Văn Sú cũng chỉ đến vậy là cùng.
Thằng gì ở gần trường Thương mại, với thằng Cường sấm ở Vĩnh Phúc thì còn hơn cả Quan công :((
Lại thêm vụ này, tháng cô gì nữa ko biết https://m.docnhanh.vn/phap-luat/truy-tim-doi-nam-nu-danh-chet-mot-nam-thanh-nien-luc-rang-sang-tintuc903606
Có khi nào do vaccine covid ko nhỉ, khắp cả thế giới
luôn ý hichic huhu

LeTai1979

Xe cút kít
Em vừa hóng QN lại có vụ chém vk như chém chuối, ko biết vk có đăng xuất ko chứ nhìn nó chém dã man lắm.

lads1205

Xì hơi lốp
Em muốn hỏi là theo luật, nếu báo mất tích, công an họ có được quyền huy động lực lượng để tìm kiếm không ? Ví du như: Trích xuất điện thoại, camera các nơi liên quan ?
Nếu công an thụ lý và thực hiện quy trình giải quyết tố giác, tin báo về tội phạm, thì họ có quyền áp dụng một số nghiệp vụ xác minh, điều tra.

tranmanhha

Xe điện
Ở Mỹ mỗi năm các bạn ấy tự xử lẫn nhau (bằng đủ loại phương tiện) những hơn 20k cơ, tức mỗi ngày khoảng hơn 50 người. VN mà như Mỹ thì mỗi ngày phải hơn 10 người. Cụ đọc báo thấy mỗi ngày có một vụ là còn ăn toàn chán hoặc chưa đọc hết các vụ trong ngày rồi.
Nếu được sử dụng súng thì em đoán là như này:
Vài ngày đầu thì bất ngờ bỡ ngỡ. Vài ngày sau thì người chết như rạ, vài tháng sau thì vẫn chết nhiều nhưng sẽ giảm đi, vài năm sau thì chỉ lác đác. Mỗi người dân sẽ biết tiết chế cảm xúc của mình, mỗi quan chức sẽ sống và làm việc tử tế hơn.

XSim

Xe container
Vài ngày đầu thì bất ngờ bỡ ngỡ. Vài ngày sau thì người chết như rạ, vài tháng sau thì vẫn chết nhiều nhưng sẽ giảm đi, vài năm sau thì chỉ lác đác. Mỗi người dân sẽ biết tiết chế cảm xúc của mình, mỗi quan chức sẽ sống và làm việc tử tế hơn.
Thì nước Mỹ chính là hình mẫu trong ví dụ của bác đó. Mỗi năm 20k bạn ra đi, phần lớn bằng súng nên không dã man như chém bên ta.

7vienngocrong

Xe tăng
Thì nước Mỹ chính là hình mẫu trong ví dụ của bác đó. Mỗi năm 20k bạn ra đi, phần lớn bằng súng nên không dã man như chém bên ta.
Người với người ở đâu chả có mâu thuẫn nên án mạng xảy ra là chuyện bình thường giữa các cá nhân riêng lẻ. Án mạng liên quan đến mâu thuẫn tình ái phổ biến trong xã hội Tây Ta Tàu chi cũng có đó là điều hết sức bình thường. Riêng các loại án mạng do mâu thuẫn của các bang phái XHĐ hay giết người hàng loạt...mới ghê gớm thì cái này ở Ta hiếm.

XSim

Xe container
Người với người ở đâu chả có mâu thuẫn nên án mạng xảy ra là chuyện bình thường giữa các cá nhân riêng lẻ. Án mạng liên quan đến mâu thuẫn tình ái phổ biến trong xã hội Tây Ta Tàu chi cũng có đó là điều hết sức bình thường. Riêng các loại án mạng do mâu thuẫn của các bang phái XHĐ hay giết người hàng loạt...mới ghê gớm thì cái này ở Ta hiếm.
Theo như cái thống kê trên wiki này thì VN còn khá yên lành, TQ, Hàn, Nhật, Úc thuộc top an toàn, Nga-Mỹ thì khá máu chó, nhưng đỉnh cao lại là mấy ông Mỹ Latinh như Brazil.

muachieukyniem

Xe điện
Nếu công an thụ lý và thực hiện quy trình giải quyết tố giác, tin báo về tội phạm, thì họ có quyền áp dụng một số nghiệp vụ xác minh, điều tra.
Em chỉ hỏi là mất tích. Trả dụ ko tìm thấy người. Nhà bé kia đi báo bé mất tích.
Thì CA có điều tra ko hay chỉ tìm sơ sơ

7vienngocrong

Xe tăng
Theo như cái thống kê trên wiki này thì VN còn khá yên lành, TQ, Hàn, Nhật, Úc thuộc top an toàn, Nga-Mỹ thì khá máu chó, nhưng đỉnh cao lại là mấy ông Mỹ Latinh như Brazil.
View attachment 8150360
Giờ MXH ầm ĩ nên ví như 1 ngày 1 vụ án mạng thì cả nước xem và share bàn tán xôn sao. Chứ hồi trước mua báo CA mới biết khu vực nào có án mạng và ai đọc báo thì biết ai k được báo thấy XH yên bình. Giờ cảm giác XH bất ổn hơn thực tế phải lấy dữ liệu từng năm xem năm nào chết vì án mạng nhiều nhất năm nào ít...mới có cái nhìn tổng thể được.

Isu_zu

Tháo bánh
Đây là cái kết của những cô gái sống buông thả.
Tôn sùng giá trị ảo và kiếm sống bằng vốn tự có chứ không bằng sức lao động chân chính.
Mà xh hiện nay ko phù hợp với những người muốn sống chân chính thì phải.
Đáng buồn thay.
Ko biết là cụ hay mợ, nhưng e ghét nhất kiểu lên giọng đạo đức giả nhảm nhí kiểu này. Thằng này nó dám giết người, thì ko giết nay thì mai giết, ko giết người này thì giết người khác. Cô gái này kiếm đc đồng tiền cũng bầm dập. Ảnh hưởng xã hội thì sao = tỷ thằng tham ô tham nhũng.
Nguyên nhân là thằng Khanh máu lạnh, giết người ko ghê tay, đơn giản vậy thôi ạ.

Thiên__Phong

[Tịch thu bằng lái]
Ko biết là cụ hay mợ, nhưng e ghét nhất kiểu lên giọng đạo đức giả nhảm nhí kiểu này. Thằng này nó dám giết người, thì ko giết nay thì mai giết, ko giết người này thì giết người khác. Cô gái này kiếm đc đồng tiền cũng bầm dập. Ảnh hưởng xã hội thì sao = tỷ thằng tham ô tham nhũng.
Nguyên nhân là thằng Khanh máu lạnh, giết người ko ghê tay, đơn giản vậy thôi ạ.
Cái này em đồng ý với cụ.

zep.le

Xe buýt
em nhớ cách đây hơn 20 năm ở Hà Nội cũng có vụ giết người xong cũng chặt khúc vứt mỗi khu vực 1 bộ phân cơ thể người, báo chí toàn photto bán chạy lắm về sau e không nhớ có bắt được hung thủ hay không

phihanhgia

Xe container
Cụ dự đoán gần chuẩn rồi. Nhưng lác đác thì không đâu, mà số người chết vì súng sẽ dừng ở mức ổn định, cân bằng động. Lác đác chỉ đạt được khi chất lượng dân cư cao, tội phạm ít, việc làm nhiều, kinh tế phát triển, giám định tâm thần tốt.

TRANGDC

Xe tăng
Cách đây hơn 20n em chơi với 1 ông anh chạy xe ôm ở Kim Giang, ông anh bị 1 thằng gọi lên nhà đập chết rồi phân xác, nhà thằng đấy cách nhà em ở khoảng 100m 🙏🙏🙏

taiadau

Xe điện
Cách đây hơn 20n em chơi với 1 ông anh chạy xe ôm ở Kim Giang, ông anh bị 1 thằng gọi lên nhà đập chết rồi phân xác, nhà thằng đấy cách nhà em ở khoảng 100m 🙏🙏🙏
Vụ này em nhớ là 1997 hay 1998 thì phải, hồi em đang học ĐH