[Funland] Thông tin về vụ g.iết người phân xác phát hiện ngày 13/10/2023

Isu_zu

Tháo bánh
Thế nên cụ nào hôm đầu show văn bản của công an dò xét các lò mổ, phòng khssm cũng có lý do đấy, những người lsfm nghề này biết tháo khớp
Ko cần đâu cụ. Mổ gà mổ heo là biết cách làm, chỉ có dám hay ko dám thôi :))

Isu_zu

Tháo bánh
nó phân xác ra kiểu gì nhỉ ? dao nhỏ làm sao mà băm , chặt được ?
rồi tiếng động, máu phun ra... abc.. lấy gì mà lau , rửa ? mất bao lâu mới có thể phân xác ra được ??
thùng xốp có từ đâu ? bê vác ??
tóm là là còn rất nhiều ẩn số
Em chỉ ko dám thôi, chứ khối lượng cv thì 1 con dao bổ cau nhỏ, khoảng 30p là tháo khớp xong, tính cả dọn dẹp. Nhưng nhắc lại là em ko dám đâu nhá.

muachieukyniem

Xe điện
Em chỉ ko dám thôi, chứ khối lượng cv thì 1 con dao bổ cau nhỏ, khoảng 30p là tháo khớp xong, tính cả dọn dẹp. Nhưng nhắc lại là em ko dám đâu nhá.
Cụ chém ẩu quá. Nhưng thôi ko bàn đến chuyện này cụ ạ

muachieukyniem

Xe điện
Em muốn hỏi là theo luật, nếu báo mất tích, công an họ có được quyền huy động lực lượng để tìm kiếm không ? Ví du như: Trích xuất điện thoại, camera các nơi liên quan ?

hjenyen211

Xe tải
lại thành thớt trinh thám r a

LongLH

Xe điện
Nói phân xác thì nghe tưởng nặng nhọc, thực ra ko phải thế. Chủ yếu là ít người dám làm, chứ nếu có chút kiến thức mổ heo giết gà thì chỉ cần khoanh theo đúng khớp là tách ra dễ dàng. Có mấy sợi dây chằng, cắt là tách ra luôn. Chứ chặt đứt ngang thân người thì ko dễ tí nào!
Cụ chuẩn, những năm con Gà, không cúng Gà cúng chân giò lợn, em mua cả cái chân về cũng chỉ 5 phút là rút hết xương để luộc cho gọn thôi, món gà nhồi gạo nếp thì em cũng chỉ 10 phút là rút hết xương mà còn nguyên con gà.

Yeuaibaygio

Xe container
Dạ, quý như vàng
Ngồi trên xe, thấy những thằng cu choai choai đèo con gái nhà người ta lạng lách, em phải quán triệt, sau này thằng bạn nào chở con mà đi như vậy xuống ngay xe bắt taxi về cho bố, bao nhiêu công bố mẹ nuôi nấng chăm sóc, ngã xuống đường mà gặp xe tải bẹt 1 phát là xong. Tuyệt đối tránh bọn anh hùng anh bá con ạ
Mình cũng chỉ biết dậy con như vậy, chứ cuộc sống cũng chả biết đâu mà tính cho trọn vẹn
Em cũng suy nghĩ giống cụ.
Em chở con đi đường vẫn chỉ cho nó nhìn và bảo luôn thằng bạn hay người yêu nào chở mình đi vi phạm an toàn giao thông phải xuống xe, bỏ bạn, bỏ người yêu luôn đừng tiếc. Thằng nào đến tính mạng của nó, nó còn chẳng tiếc thì nó thương gì mình.
Mình dặn từng tí vậy cũng chẳng biết ngấm đến đâu.

neocop

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng suy nghĩ giống cụ.
Em chở con đi đường vẫn chỉ cho nó nhìn và bảo luôn thằng bạn hay người yêu nào chở mình đi vi phạm an toàn giao thông phải xuống xe, bỏ bạn, bỏ người yêu luôn đừng tiếc. Thằng nào đến tính mạng của nó, nó còn chẳng tiếc thì nó thương gì mình.
Mình dặn từng tí vậy cũng chẳng biết ngấm đến đâu.
Nuôi con gái bằng dư giả, nuôi con trai bằng thiếu thốn 😂 😂😂😂
Nói chung là trăm sự nhờ ý thức của chính các con sau này, mình yêu thương uốn nắn từ nhỏ, dù có gì xảy đến cũng không ân hận

HTlangtu

Xe điện
OMG, nghe cụ tả mà e lái mnr quần luôn

Nhưng cụ nói có vẻ đúng, lão mổ lợn thuê hay mổ cạnh nhà e, đúng là xả con lợn cả tạ nhanh lắm. Cảm giác tựa tựa như làm chân già rút xương ngâm sung muối,ớt ý

Ly kỳ nhất là lần đầu e chứng kiến lúc chọc tiết, chỉ cần thêm 1 ng giữ con lợn là đủ
Hắn có 1 cái móc, vòng qua đùi hắn xong đàu móc nhọn kia móc vào hàm dưới gần chỗ mũi con lợn, 4 chân trói, 1 người giữ chân sau kéo giằng ra. Hắn cầm con dao bầu chọc 1 phát vào cổ ngập dao, xong quẳng xuống, lấy dao bé tý như dao mổ, chọc qua chỗ vừa rạch, thấy bảo cắt chuẩn vào động mạch để lấy hết tiết, tất cả chưa đến 1 phút, nhanh lắm cho đến lúc con lợn 1 tạ nằm im ^:)^
Hôm vừa rồi, cả xóm đang yên bình sau khi nghe tiếng lợn kêu, thì thấy hắn hét thất thanh:
- Ông giết con rồi, ông giết con rồi. Thế có chết không, sao bảo thử rồi???, Đm, Đm, đen lắm

Hóa ra con lợn mang thai, nhà chủ trước khẳng định là đã thử rồi, thấy bảo lúc đầu hắn nghi nghi, nhưng chủ nhà bảo thử mấy lần, nên cũng tin, lúc chọc vào bùng, đàn con ào ra, ông giữ giúp cũng mặt cắt hột máu, bỏ tay chạy biến. 8-x8-x8-x
Nghề này làm phải con lợn mang thai thấy bảo điềm đen lắm. Mà từ đó đến giờ em cũng k thấy hắn nữa, còn nhà kia cũng không rõ mang đi đâu thịt, chỉ thấy mang về bán tại nhà thịt đã pha ra thôi. Chứ mọi tháng cứ đôi lần, nghe thấy lợn kêu
Con lợn còn thế huống hồ con người. Hung thủ chắc lúc ngồi bình tĩnh lại mới ghê

K rõ mấy bác lấy lời khai, nghe nó kể chi tiết thì ntn nhỉ? hay có nghiệp vụ, hoặc gặp nhiều rồi nên cũng k đến nổi sởn da gà?8-x

Vomoicuoi

Xe tăng
Lúc hăng lên thì ko biết sợ. Như vụ ở quê em 198x. 2 ông nông dân cạnh ruộng nhau va chạm về đắp bờ, chắc đổi cho nhau lấn chiếm gì đấy. Rồi cãi cọ . 1 ông vác cuốc bổ vào đầu ông kia, không kịp tránh và đứt. Ông vác cuốc sau đó sợ khóc rống lên , vừa khóc vừa chạy về làng kêu gào. Có người tỉnh táo họ khuyên đến ngay công an xã đầu thú. Nhờ người đèo lên công an vẫn khóc ông ổng. Chứng tỏ lúc đánh nhau thì hùng hổ nhưng xong việc lại hoảng sợ

neocop

[Tịch thu bằng lái]
Cũng là hệ quả của lối sống buông thả,lười làm ham ăn. Thích nhiều tiền,thích sang chảnh,sống ảo như trên MXH.
Và 1 phần không nhỏ chính là từ sự giáo dục của cha mẹ nữa.
Thì Tik Tok suốt ngày mấy cháu 18-20 ăn uống sang chảnh, chụp ảnh du thuyền với bikini đẹp như ngọc, thì giới trẻ cũng sẽ cuốn theo
Chứ các em còn nhỏ tiền đâu mà hưởng thụ sang chảnh như vậy

Yeuaibaygio

Xe container
Lúc hăng lên thì ko biết sợ. Như vụ ở quê em 198x. 2 ông nông dân cạnh ruộng nhau va chạm về đắp bờ, chắc đổi cho nhau lấn chiếm gì đấy. Rồi cãi cọ . 1 ông vác cuốc bổ vào đầu ông kia, không kịp tránh và đứt. Ông vác cuốc sau đó sợ khóc rống lên , vừa khóc vừa chạy về làng kêu gào. Có người tỉnh táo họ khuyên đến ngay công an xã đầu thú. Nhờ người đèo lên công an vẫn khóc ông ổng. Chứng tỏ lúc đánh nhau thì hùng hổ nhưng xong việc lại hoảng sợ
Máu nó lên nhanh thì tụt cũng nhanh ạ.

beomap2

Xe container
Không ngò trên OF có nhiều cụ có nghiệp vụ giết mổ

HTlangtu

Xe điện
Sau ông kia tù mấy năm hả cụ?

dudu08

Xe tải
Có cụ nào biết thằng Khanh này nó ở toà nào trong Vinhome Ocean Park không :)

Hự.

Xe điện
Thời đầu 8x có vụ ở Đại Cồ Việt 1 ông chạy, 1 ông đuổi theo dùng cái dao chuyên cắt lốp ô tô (chắc để làm dép) gặt mạnh 1 cái mà đầu ông kia lủng liểng, cổ chỉ còn dính 1 tí. Nhưng em nghe kể chứ ko được chứng kiến. Quan Công chém Nhan Lương Văn Sú cũng chỉ đến vậy là cùng.

duonglamkhoa

Xe tăng
Thời đầu 8x có vụ ở Đại Cồ Việt 1 ông chạy, 1 ông đuổi theo dùng cái dao chuyên cắt lốp ô tô (chắc để làm dép) gặt mạnh 1 cái mà đầu ông kia lủng liểng, cổ chỉ còn dính 1 tí. Nhưng em nghe kể chứ ko được chứng kiến. Quan Công chém Nhan Lương Văn Sú cũng chỉ đến vậy là cùng.
Cần gì cụ phải nói xa thế. Hình như năm 2021 ở Vĩnh Phúc cũng có vụ làm phát mất đầu đấy thây.