[Funland] Thông tin về vụ BS BV Việt Đức bị tố cáo sàm sỡ bệnh nhân khi chụp Xquang

Isu_zu

Tháo bánh
Thế ví dự như cụ mà nó ko bé thì show ra ở đâu cũng ko cần ngại phỏng cụ?
Tất nhiên là dễ hơn rất nhiều so với phụ nữ mợ ạ, ngay cấu tạo nó cũng đã thể hiện điều đó rồi.

con dơi 141

Xe điện
Ngày xưa em khám sk đi học ở Nga, hàng mấy trăm lưu học sinh, cứ mỗi lần 10 thằng vào phòng, cởi hết, xếp hàng ngang, nữ bs đi từ đầu đến cuối hàng, lấy hai ngón tay nâng 2 bi từng thằng, tâng tâng như kiểu xem có cân bằng ko. Đến giờ vẫn chưa hiểu bs khám như thế làm gì. Cụ nào bs giải thích hộ.
Lúc x quang thì cũng 10 đứa vào phòng, cả nam lẫn nữ. BS bảo cởi hết áo. Tối như bưng, ko nhìn thấy gì. Mấy thằng ngây thơ ngó vào màn hình lúc một đứa nữ sinh đứng vào máy, hy vọng nhìn thấy gì, chỉ thấy bộ xương.
Thời bây giờ mà khám kiểu ấy thì khối người kiện.
Cụ chém làm em nghĩ mình xem kịch bản hoạt hình Hãy đợi đấy

bomong

Xe điện
Có lần em nghe hình như bị vướng ở chỗ 1 ngày 300k là 300k cho 1 ngày 24h làm việc hay 300k là 1 ngày là 8h làm việc thôi!
NV yte đồng nai được hỗ trợ khoảng 3tr hàng tháng từ lúc dịch đến nay.
Thật tuyệt.

lạc lối

Xe điện

bomong

Xe điện
Ngày xưa em khám sk đi học ở Nga, hàng mấy trăm lưu học sinh, cứ mỗi lần 10 thằng vào phòng, cởi hết, xếp hàng ngang, nữ bs đi từ đầu đến cuối hàng, lấy hai ngón tay nâng 2 bi từng thằng, tâng tâng như kiểu xem có cân bằng ko. Đến giờ vẫn chưa hiểu bs khám như thế làm gì. Cụ nào bs giải thích hộ.
Lúc x quang thì cũng 10 đứa vào phòng, cả nam lẫn nữ. BS bảo cởi hết áo. Tối như bưng, ko nhìn thấy gì. Mấy thằng ngây thơ ngó vào màn hình lúc một đứa nữ sinh đứng vào máy, hy vọng nhìn thấy gì, chỉ thấy bộ xương.
Thời bây giờ mà khám kiểu ấy thì khối người kiện.
Có đi khám, đâu gần lăng bác, mà chả nhớ
Hihi.

bomong

Xe điện
Cả nam lẫn nữ chung thì chắc bác ấy nhớ nhầm thôi. 2 lần em học ở cái Khoa Lưu học sinh của trường Đại học Ngoại ngữ (Đại học Hà Nội bây giờ).
Đi học nước ngoài thời ấy họ kiểm tra bệnh ngoài da rất gắt gao. 2 lần em học đều có xe di động vào tận trường trường khám sức khỏe. Lần đầu thì tuổi còn trẻ nên ngượng hơn. Trong lúc học họ đã phát thuốc trị hắc lào và phổ biến rất rõ gần ngày đi vẫn mắc thì phải ở lại. Khi khám từng đám con trai cởi sạch quần áo rồi lần lượt vào. Bác sỹ nữ hồi đó thấy còn khá trẻ vạch, soi khám rất kỹ, em nghe thấy bà bác sỹ bên cạnh quát "Tôi còn chẳng ngượng thì cậu ngượng cái gì?". Nhưng lúc bị khám còn được đứng.
Lúc sang bên kia ở khu cách ly họ còn khám kỹ hơn. Không quần áo, nằm lên bàn, ông bác sỹ ngồi ở góc hướng dẫn cô y tá lật đi, lật lại xem từng vị trí...!
Sau này khám rất kỹ ở khu gì dọc hồ tây, sau lăng bác.
Chả nhớ nữa.

fanmu12345

Xe điện
Dường như ngành Y là cái nghiệp hay sao ấy hả các cụ.

Ông F1 nhà em ôm mộng làm bác sĩ từ hồi cấp 1 và chưa bao giờ thay đổi mơ ước của nó. Đến đầu năm lớp 12 em đã tìm được trường cho đi du học mà nó vẫn nằng nặc đòi thi Y. Căng thẳng đến mức mà em phải nói gắt gắt là: "sao không học cái nghề nào đó kiếm nhiều tiền rồi nếu có bị ốm thì thì có bác sĩ họ chăm sóc chứ tội gì mà phải đi chăm sóc người khác mà lại còn bị chửi cho". Hai bố con gần như không nói chuyện với nhau cả nửa năm trời vì cái vụ này, Cuối cùng cũng vẫn phải mặc kệ nó thi Y

Giờ nó năm thứ 3 rồi, hỏi nó là có định quay xe không thì nó vẫn bảo không. Đọc những tin về cách đối xử với đội ngũ y tế mà em cứ thắt hết cả lòng lại.
Thằng con cụ học giỏi nên mới học y được, và có đam mê sẽ thành công thôi.

BS em quen, tầm 4x emm quen toàn có trên 10 tỷ. kiếm được từ sức lao động.

Ban ngày làm BV nhà nước đến 14g, sau đó về phòng mạch, hoặc đi mổ thuê.

minhlp

Xe tải
Ăn nhằm gì,em đi khám phụ khoa,có 2 chị ngồi trong phòng kêu em kéo quần xuống.Em hỏi rõ lại :Kéo xuống hả chị? Ừ ,rồi em kéo xuống.Em ngại lắm,lần đầu để người khác chạm vào chỗ kín của mình.Hai chị cùng sờ,nắn,vuốt,lật lên lật xuống đến tội.
Đến mức như thế mà em còn im lặng,không dám lên tiếng gì đấy.
Ủa, cụ là cụ hay mợ ạ :D
Theo mô tả thì em đoán là "cụ", nhưng mà "cụ" thì phải khám Nam khoa chứ ạ :D
Em chưa được trải nghiệm như cụ, nhưng kể ra cũng hay đấy :D

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Chém ấy mà. Xqung chụp từng người một, sao lại tống cả đội vào được.
Cụ chém làm em nghĩ mình xem kịch bản hoạt hình Hãy đợi đấy
Em phịa làm gì. Chuyện thật 100%.
BS gọi 10 người vào một lần, từng người đứng vào máy, bs chụp xong người này thì người khác lại đứng vào. Cứ thế.
Mà sao các cụ phán liều thế nhỉ, không nên suy bụng ta ra bụng người như thế.
Trên of chắc cũng ko ít người đi học Nga những năm 198x, thế nào chả có các cụ bị như em, xin các cụ làm chứng

Chỉnh sửa cuối:

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Em phịa làm gì. Chuyện thật 100%.
BS gọi 10 người vào một lần, từng người đứng vào máy, bs chụp xong người này thì người khác lại đứng vào. Cứ thế.
Mà sao cụ phán liều thế nhỉ, không nên suy bụng ta ra bụng người như thế.
Trên of chắc cũng ko ít người đi học Nga những năm 198x, thế nào chả có các cụ bị như em .
Nếu cả 10 người đứng trong phòng chụp XQ thì ăn đủ tia . Làm vậy là sai quy định . Cụ cho tên bv e xem nào

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Sao đoạn vào phòng cởi hết lại cho cả nam lẫn nữ vào nhỉ. Có phòng riêng chụp xquang, cởi trong đó thôi. Còn lại đáng ra phải ở phòng chờ chứ nhỉ
Thời xưa như vậy đấy ạ. Vào tất cả, không hiểu tại sao?

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Nếu cả 10 người đứng trong phòng chụp XQ thì ăn đủ tia . Làm vậy là sai quy định . Cụ cho tên bv e xem nào
Thôi các cụ ko tin thì thôi, hơi đâu em tránh luận với các cụ.
Chắc các cụ hậu sinh, thích đem quy định ra đòi hỏi.
Thời tôi được đi làm thủ tục đi Nga là sướng lắm rồi. Có khi có đứa biết là sai cũng méo dám mở miệng. Còn cả lũ thì toàn trai 18 tuổi, biết méo gì đâu, bs bảo gì thì tăm tắp tuân thủ.
Mà thôi, chuyện ấy em ko đề cập nữa, tùy cụ nào tin thì tin.

Website
www.facebook.com
Em không dám ngó xem, mấy thằng liều đi đến sau lưng bs ngó rồi kể lại, nhưng chắc là chúng ko nói phét đâu ạ.
1. trong phòng chụp, khu vực của KTV và của BN là riêng biệt nhau, không có chuyện bệnh nhân và KTV và KTV chung 1 phòng.
2. Công nghệ chụp Xquang cổ điển khác với công nghệ Xquang số bây giờ (soi chiếu), Chỉ khi có lệnh chụp thì tia Roentgen mới phát ra, hình ảnh được lưu trên film âm bản. Rửa film xong mới xem được. Không có màn hình hiển thị trực tiếp đâu. Do vậy việc nhìn thấy bộ xương là không thể nào, em nghi là cụ bị các bạn bịp he he.
3. Đúng là đúng, sai là sai. Sự thật không liên quan đến tiền bối hay hậu sinh cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
1. trong phòng chụp, khu vực của KTV và của BN là riêng biệt nhau, không có chuyện bệnh nhân và KTV và KTV chung 1 phòng.
2. Công nghệ chụp Xquang cổ điển khác với công nghệ Xquang số bây giờ (soi chiếu), Chỉ khi có lệnh chụp thì tia Roentgen mới phát ra, hình ảnh được lưu trên film âm bản. Rửa film xong mới xem được. Không có màn hình hiển thị trực tiếp đâu. Do vậy việc nhìn thấy bộ xương là không thể nào, em nghi là cụ bị các bạn bịp he he.
3. Đúng là đúng, sai là sai. Sự thật không liên quan đến tiền bối hay hậu sinh cụ nhé.

Lúc em chụp thì KTV chung phòng cùng những người chụp.
Cái đấy chắc chắn ạ.
Mỗi thời một khác, đừng đem cái bây giờ áp đặt cho thời xưa.
Đúng và Sai có tính tương đối vì thế.