[Funland] Thông tin về Triều tiên, đâu là sự thật ?

Tống lên

Xe hơi
Suy diễn đơn giản : Nếu dân sống no đủ thì cùng với phát triển VKHN thì NK chẳng cần gì đàm phán với yêu cầu dỡ bỏ cấm vận làm gì.Cứ lặng yên mà chiến thôi!

Gez

[Tịch thu bằng lái]
chắc mấy tòa nhà cao tầng là có thật

QueViet

Xe tăng
có thiếu thì cũng bình thường, không phải chết đói. Con người là tài sản của Triều Tiên, còn lâu nó mới để chết đói, trừ mấy chú otochui!
Hì hì, em không biết tài sản của Triều Tiên là những gì và cũng không tìm dữ liệu được kiểm chứng về số người chết đói ở đấy; nhưng cụ rủa ... cho chết những người khác đang thảo luận thì không nên

E xem báo nói Nga bơm cho 2.000 tấn lúa mì để các a ấm bụng chế tác hột nhơn, đọc đến nhà vệ sinh công cộng như bài viết e nghĩ cũng đúng, lúc nào cũng đói nhăn răng thì nhu cầu gì khoản đó:))
đọc comment của cụ tý nữa thì ...

Mandalord

Xe điện
Cụ nói đúng nhưng một số thằng ko muốn nghe câu này. Nh thằng nghĩ do độc Par ty nên thế chứ ko phải do cấm vận! :D
Sai rồi. Năm 1989 đánh dấu việc VN từ nước nhận viện trợ lương thực hơn 1tr tấn mỗi năm, trở thành nước xuất khẩu 1,4tr tấn gạo. Tuy nhiên, hội nghị Thành Đô đến năm 1990 mới làm, Clinton đến 1994 mới dỡ bỏ cấm vận cho VN. Thế nên, việc VN đủ ăn là nhờ nội lực của VN tốt, "thiếu đói do cấm vận" là 1 lập luận có tính nguỵ biện. Giai đoạn 80s VN không đủ ăn là do nông dân khai đủ công điểm, nhưng thực ra không làm. Nông dân không làm, là vì cơ chế không khuyến khích cho người ta làm. Ngược lại, từ 1986 trở về sau, cơ chế trở nên khuyến khích nông dân lao động, thế là đủ ăn.

Lập luận trên không phải là của em nghĩ ra, cũng không phải là do đám ********* 3/ bịa đặt tuyên truyền, mà là những lời được ghi trong NQ đại hội 6, trong đó chỉ ra nguyên nhân chủ yếu của khủng hoảng kinh tế - xã hội là nguyên nhân chủ quan (chứ không phải khách quan), và nói rõ luôn là sai lầm, khuyết điểm trong sự lãnh đạo, quản lý của Đ và NN.

BTT khá đói đó, mặc dù em không nắm rõ tình hình thổ nhưỡng, khí hậu... của BTT để mà bình, nhưng em khá chắc với cơ chế kinh tế và phân phối của BTT thì họ cũng sẽ mắc phải sai lầm y như LX, Đông Âu, TQ, VN đã gặp trong giai đoạn 7x, 8x.

tùng tổng

Xe tăng
Bả nói điêu đấy!:-j

Đành rằng được phần hơn, nhưng vứt cho kiến bu coi chừng bị đấu tố nghe.:D

Quy trình uống sữa bò ông thọ là như này:
Lấy búa ghè vào sống dao đặt ở nắp hộp sữa để đục hai lỗ, đổ ra ít một pha với đường và nước sôi. Lúc nào gần hết thì thổi cho ra chỗ còn lại. Lúc thổi không ra nữa mới đục cả nắp ra để đổ nước sôi vào tráng. Sau đó cái lon được ghè mép đục cẩn thận để xúc gạo.:D
hồi nhỏ em toàn được giao nhiệm vụ gò ống để làm bơ đong gạo

Ac080

Xe tăng

dexom

Xe Cứu Trợ
Chả đói rã họng ra còn thích giấu giếm thì bao giờ mới khá nổi.

flying fish

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa xem xong bộ phim hài " The Interview" ( Ám sát Kim Jong-Un) , cười té ghế...=))

Em thấy nhiều cụ chẳng biết gì nhưng ngồi auto phán là Triều tiên thế này với Triều tiên thế kia.

vnsuluoc

Xe buýt
Em thấy nhiều cụ chẳng biết gì nhưng ngồi auto phán là Triều tiên thế này với Triều tiên thế kia.
Phán cho vui cụ ơi... toàn thông tin trên mạng nhiều chiều mà cụ... !!! chứ nói như cụ thì chúng e phải sang tận nơi, sờ mó ngắm ngía, các thông tin phải có nguồn như làm luận văn đại học thì mới có tư cách phán à?? Just for fun thôi mà cụ

Phán cho vui cụ ơi... toàn thông tin trên mạng nhiều chiều mà cụ... !!! chứ nói như cụ thì chúng e phải sang tận nơi, sờ mó ngắm ngía, các thông tin phải có nguồn như làm luận văn đại học thì mới có tư cách phán à?? Just for fun thôi mà cụ
Làm gì có thông tin nhiều chiều, toàn thông tin 1 chiều của đài báo phương Tây thôi.

vnsuluoc

Xe buýt
Làm gì có thông tin nhiều chiều, toàn thông tin 1 chiều của đài báo phương Tây thôi.
Thì có thêm nguồn thông tin triều tiên rồi mà... mà kể cả thế đi chăng nữa thì a e phán cho vui thôi; triều tiên nó có là gì của mình đâu... thế cụ có nguồn nào về triều tiên mà cụ bảo là chín xác và chính thức... just for fun thôi

Forza Azzurri

Xe điện
Không rõ Viet tin 01 thuộc hãng nào nhỉ, Việt Nam thiếu gì tàu treo cờ Panama mà không dùng!
Ô thông tin này giờ em mới biết đó cụ. Hóa ra là treo đầu dê bán thịt chó ạ ;))

Kitcat

Xe container
Em nghe có luồng thông tin nói 10 điều kỳ lạ chỉ có ở Bắc Triều Tiên, trong đó có :
-Dân bị cấm mặc quần jean ( quần bò) vì trang phục theo lối sống tư bản
-Đàn ông cấm để tóc dài quá 3 phân
-Nam thanh niên phải bắt buộc đi lính 10 năm ( mịa, đi lính về già mịa rồi xin làm việc gì được nữa các cụ nhề ...:D)
-Bắc TT không có ( không sx, không bán) băng vệ sinh phụ nữ, phụ nữ họ dùng vải xô trong những ngày đèn đỏ, và sau đó giặt lại dùng tiếp...
-Dân bị cấm dùng internet tại nhà, tại các điểm truy cập internet, người dân cũng chỉ được truy cập vào các trang web được chỉ định bởi chính phủ ( mịa, muốn xem phim cấp 3 thì móm các cụ nhề...:)))
-Đường ở Bắc TT chỉ có 724km được trải nhựa
-Bắc TT ngày nay vẫn dùng phân và nước tiểu tươi của người làm phân bón cho cây trồng, phân người vẫn là một mặt hàng có giá trị ở đây.
Vâ vân...
Ghê gớm các cụ nhề ...:D
:( Cụ làm em nhớ chuyện papa em kể, hồi ý có 1 người chết vì vào hố xí chỗ quân đội để lấy phân. Lính thấy động, bắn cho thủng bụng, chết gục vào gánh phân tươi.
Khéo ở TT bây giờ cũng giống VN thời ý, buồn ị cũng cố nhịn về nhà ị 1 bãi, có thêm tý phân bón cây cải thiện nhì!

Thì có thêm nguồn thông tin triều tiên rồi mà... mà kể cả thế đi chăng nữa thì a e phán cho vui thôi; triều tiên nó có là gì của mình đâu... thế cụ có nguồn nào về triều tiên mà cụ bảo là chín xác và chính thức... just for fun thôi
Nguồn từ chính hãng tin triều tiên họ vẫn đưa đấy thôi. Có điều nhiều cụ lại bẩu là tuyên giáo, mà em chẳng thích đôi co với những cụ như thế.

Tookies

Xe điện
Có clip ko cụ? Ảnh kia em xem clip mà.
Cụ có thể cho em 1 cái clip tương tự cái này đc ko?
Bọn nó chế cháo từ clip cũ. Bọn Mẽo nó photoshop hộ là nếu BTT chọn con đường hòa bình thì sẽ có hình ảnh tươi sáng ban đêm như thế. Tuyên giáo nhà ta thì chế lại là hình ảnh thật =))
Còn hiện tại thì đêm vẫn đen thui.
Clip cho cụ đây. Trẻ con lớp 1 giờ nó nghe tiếng Anh đủ để không bị bịp bởi tuyên giáo

Chỉnh sửa cuối:

vnsuluoc

Xe buýt
Nguồn từ chính hãng tin triều tiên họ vẫn đưa đấy thôi. Có điều nhiều cụ lại bẩu là tuyên giáo, mà em chẳng thích đôi co với những cụ như thế.
Thì có hai nguồn rồi lại còn: nguồn tuyên giáo; nguồn youtube của khách du lịch, nhân viên cứu trợ phương tây .... tha hồ có cái để mà phân tích và phán cho vui.. Nếu cụ đã và đang ở bắc triều tiên thì hay quá.. cụ cho xin tí cảm nhận cá nhân. Chứ bắc triều tiên thần bí quá, dân tình khó đi du lịch nên thông tin chỉ đến thế mà thôi cụ ah