[Thảo luận] <<<Thông tin thêm về vụ cháy xe trên đường 5>>>

Manchester01

[Tịch thu bằng lái]
Toàn phán bừa bãi. Cam đoan là cụ chưa bao giờ đi cầm đồ. Nó mà đem ra sử dụng, đúng lúc em đến nhổ thì nó bẻ răng nó ra trả em à?? :77::77: cụ, cụ chua đi cắm đồ bao giờ thì nên nghe người khác nói.
Còn việc mang đồ đi cắm thì theo cụ người đó phải như thế nào là sao?? Ý cụ là hư hỏng à?? Em cắm đồ đầy lần, vì cần tiền gấp, có tiền lại chuộc, có sao đâu?? Cụ là lá ngọc cành vàng hay con nhà quyền quý hay gia giáo mà cho rằng cứ cầm đồ là người xấu???
Còn nếu cụ thích, em với cụ mang 1 con 1100i lên Đặng Dung nhé, nếu không được 1 nửa của cái số 20 kia, thì cụ cũng chỉ mất cho em một nửa của 20 triệu thôi nhé???
Còn rõ là cái luật (bất thành văn) kia là luật rừng rồi, và bố nó cũng không dám vi phạm.

Mà chốt lại là cái thông tin của bác chủ thớt này là tin của mấy bà hàng nước thôi. Bà nào cũng nhận là "hàng xóm nhà tôi"!!!
Em chẳng cần biết cụ cắm ở đặng dung như thế nào.Cụ mới là người ít khi phải sử dụng đến cầm đồ... em nghĩ là như vậy ... nếu có sai thì cụ tha lỗi cho em...Người mở cầm đồ ko bao giờ là nhưng người bình thường cả.Toàn anh hùng hảo hán.Mà em nói thêm rằng 90% người phải đi cầm đồ đều là do cơ bạc,bóng bánh, nghiện hút ,trộm cắm v v gây ra...10% con lại mới là nhưng người đang rất cần tiền làm 1 việc gì đó và sẽ lấy lại ngay khi rút đc tiền, lấy được tiền...Chuyện cầm đồ lấy số tiền hơn giá trị sản phẩm mình đem ra là quá binh thường..
Còn nếu cụ thích, em với cụ mang 1 con 1100i lên Đặng Dung nhé, nếu không được 1 nửa của cái số 20 kia, thì cụ cũng chỉ mất cho em một nửa của 20 triệu thôi nhé???
em sẽ ko lên chỗ Đặng Dung như cụ nói để cầm mà em sẽ ra hàng quen cầm đồ thì cụ nghĩ em có cầm đc 20tr không ????Đặng dung em có quen ai đâu mà em có thể cầm được giá đó.Cái này nó gọi là vay tiền cụ ạ... chắc cụ hiểu ý em nói chứ
@ Dang_tim_xe:Cụ đúng là 1 người gia trưởng ... em nghĩ cụ là người như vậy, em chỉ nói chinh kiến của mình thôi, cụ vote - em cũng chẳng sao, em ko làm như thế với cụ đâu nhưng cũng đừng hi vọng em vote cho cụ...Vì em nghĩ cụ cũng chẳng đúng đâu

Chỉnh sửa cuối:

Benly77

Xe hơi

Hẳn các cụ còn nhớ thông tin về vụ cháy xe Camry và xe container trên đường 5 chứ?:69::69::69:

Chiều nay em vừa nghe một ông bạn (nhà gần người ngồi xe Camry đó) nói chuyện mới biết thế này:
Con Cam đó là xe được 1 cậu đặt lấy 800 T cho 1 bác chủ tiệm cầm đồ. Ngày hôm tai nạn, bác chủ và một ông bạn lấy xe đó đi nhậu. Uống đơ quá, bác chủ cầm đồ cho ông bạn mình cầm lái.
Ai dè, đi ngang qua xe Containner chạy cùng chiều, lạc tay lái, va vào bình xăng của nó - Boooo....oom luôn. Hai xe cháy tức thì, tất cả đều hoảng loạn chạy ra hết!
Hậu quả, các cụ đã thấy: 2 xe đều cháy. Nhưng đau xót hơn là mấy chục (hình như 68 cái) Air Blade trên xe Containner cũng đi tong.
Giờ thật sự thấy xót xa cho bác chủ tiệm cầm ô tô ấy quá!:P:P:P

Chẳng biết sẽ giải quyết thế nào?:^):^):^):^):^)
Vụ tai nạn xảy ra lúc rạng sáng, thế mà cụ bẩu đi nhậu về?:102: Chắc các bác này đi Đồ Sơn "nhậu" từ đêm trước, trên đường về...:21:

ModKing

Xe tải
Đúng là giao trứng cho ác:77::77::P

khonghieuminh

Xe tải
Vụ tai nạn xảy ra lúc rạng sáng, thế mà cụ bẩu đi nhậu về?:102: Chắc các bác này đi Đồ Sơn "nhậu" từ đêm trước, trên đường về...:21:

Hic, cụ lại soi rồi! :):):)

Em đã nói ở trên là nhiều vấn đề tế nhị, đương nhiên là phải tự hiểu chứ!:69::69::69:

Giờ người ta chẳng ai khai là lúc ấy tôi mới đi nhậu về, hay đi đâu về cả!

tuananhbmw

Xe buýt
Cụ nói chuẩn,cụ Dang_tim_xe sai hoàn toàn trong lĩnh vực cầm đồ nhé,cái món này em cũng từng làm tuơng đối lâu năm nên em biết,cụ vote- cụ Manchester thì cụ đúng là gia trưởng và bảo thủ như cụ Man nói đấy ạ,cụ nên xem lại nhé,em mời cụ Man 1 ly hạ hỏa nhé(b)(b)(b)

1cent

Xe tải
Hic, cụ lại soi rồi! :):):)

Em đã nói ở trên là nhiều vấn đề tế nhị, đương nhiên là phải tự hiểu chứ!:69::69::69:

Giờ người ta chẳng ai khai là lúc ấy tôi mới đi nhậu về, hay đi đâu về cả!
Dưng mờ nguyên nhân gây cháy của kụ iêm thấy ko thuyết phục nhắm đâu ợ (chi tiết chú Công bị đâm vào bình xăng í)! Kụ cứ thử để 1 cái phuy đựng dầu Diezel rồi húc vào đấy mà xem, em đố kụ húc kiểu j cho nó bốc cháy được đấy :21: :21: :21:

ducgetz

Xe hơi
Theo em là người ko sao may rồi, chứ còn tiền thì vẫn làm ra được. Anh em ta cần rút kinh nghiệm khi lái trên đường

ddthoa

Xe tăng
Em toàn đi nhậu về lúc 2h sáng ạ. Gấu mắng rất nhiều mà vẫn chưa sửa được.

Bình thường thôi cụ ạ. Nhậu vào rồi thời gian trôi nhanh lém ạ.

Phương Nga

Xe lăn
sao em không biết vụ này nhỉ?*-)

thienphuc

Xe điện
đọc mãi thấy có ng bảo k đc 800 ng bảo đc.
cái này em bảo đc.có thằng em cầm con đt ghẻ mà nó lấy tiền gấp mấy lần.đến hạn mà k trả đc chủ đến nhà đòi bà già nó là xong.
còn chuyện bao nhiêu xe,xe gì thì chẳng phải hàng của OF nên cãi nhau gây mâu thuẫn là k nên.hay em thả quả 200 con xe máy cho máu :)) bác nào cãi đê (b)

Mr_Lee

[Tịch thu bằng lái]
...không biết có đươc bảo hiểm..ấy ..ko các cụ nhỉ :))

thienphuc

Xe điện
đọc mãi thấy có ng bảo k đc 800 ng bảo đc.
cái này em bảo đc.có thằng em cầm con đt ghẻ mà nó lấy tiền gấp mấy lần.đến hạn mà k trả đc chủ đến nhà đòi bà già nó là xong.
còn chuyện bao nhiêu xe,xe gì thì chẳng phải hàng của OF nên cãi nhau gây mâu thuẫn là k nên.hay em thả quả 200 con xe máy cho máu :)) bác nào cãi đê (b)

bau67

Xe container
Cháu nghĩ các Cụ nên đi vào v/đ 2 xe đâm nhau kiểu nào thì hơn ạ

linhsusu

Xe buýt
a này k đọc bài các a ý trước nói à. Kái j mà hok bít, có hiểu thế nào là cắm tín, cắm bằng quan hệ k? Dắt con cam đến nhà người quen a làm cầm đồ mà cầm. Đến chỗ lạ nó biết a là ai mà cho cắm thế. A có đem lên đây 200 e cũng chưa chắc cho cắm. Còn nếu k mà cảm thấy vẫn k tin con cam đáy cắm đc 800. Lên thái nguyên đi. e ở trên này e mang cam nhà e đi cắm cho a xem.K biết, thế nào là k biết. Như a là bít nhở. Mà thôi, Chẳng đôi co với anh làm j. Các bác nào làm cầm đồ đảo nợ cho vay tự biết. A k làm sao phải mất công giải thích với a. Gớm chết.

Toàn phán bừa. Tôi đưa một con Cam rồi dắt nhau lên Đặng Dung nhé. Nếu không cầm được 800M thì bác mất cho tôi một nửa của cái số 800M ấy thôi nhé!!???

Chỉnh sửa cuối:

khonghieuminh

Xe tải
Dưng mờ nguyên nhân gây cháy của kụ iêm thấy ko thuyết phục nhắm đâu ợ (chi tiết chú Công bị đâm vào bình xăng í)! Kụ cứ thử để 1 cái phuy đựng dầu Diezel rồi húc vào đấy mà xem, em đố kụ húc kiểu j cho nó bốc cháy được đấy :21: :21: :21:

Chú Cont đó bị đâm trúng vào bình nhiên liệu.
Còn phát lửa, em dự là từ em Cam:69::69::69:

haivanphe

Xe container
1- Hình như không phải AB ạ (xem ảnh chụp trên VNE, cái đuôi xe trên thùng không giống đuôi AB).
2- Hình như xe máy trong cont không bị hỏng ạ (đã có xác nhận của PV-tạm thời là thế).
3- Hình như không phải lạc tay lái ạ (đâm trực diện vì chỉ chùn mỗi đầu chú Cam thôi ạ, không móp méo sườn xe)
4- Không bao giờ chủ tiệm cầm đồ lại mang xe cầm ra chạy (trừ khi đã quá hạn nhổ).
5- Cam đấy đặt ở hiệu cầm đồ không bao giờ được giá 800M ạ. Đến đặt ngân hàng còn không tới giá đấy chứ chưa nói là hiệu cầm đồ.

====> Theo em, cụ nên kiểm tra kỹ lại thông tin trước khi công bố ạ. Không lại có chuyện con rắn vuông đấy. :69::69::69:
Em làm cầm đồ
3. Lấy xe của khách đi suốt.
4. Có những con xe Dream, giá thị trường xe cũ chỉ 10 triệu, em nhận 80 triệu (vì biết bố mẹ chủ to nhà giàu, làm to).
Nói chung là quả này thì chỉ có Cty bảo hiểm là mệt thôi vì chắc chắn chú Công chở hàng Honda phải có bảo hiểm hàng hóa (Honda theo ISO mà), ngoài ra còn hại đến người tiêu dùng nữa vì 68 con Air sẽ được hạch toán vào giá bán của các con Air chưa cháy (Lúc đầu, em cứ nghi nghi là mấy bác Honda Việt Nam dàn cảnh để hạch toán chi phí cơ ạ giống cái kiểu thu trong giá xăng bán ra 1k để thu tiền CP bỏ ra bù lỗ, năm này qua năm khác mãi mà chẳng thấy thông báo là đã thu xong).

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
các bác cãi nhau bét nhè rơi vãi hết cả đoàn kết vì 1 cái tin viả hè, loại tin "nghe nói" với "thấy bảo"
Em cũng đã từng nghe noí đường hoá học thì an toàn, có vũ khí huỷ diệt ở Iraq, Nicole Smith toàn cưới vì yêu...