[Thảo luận] <<<Thông tin thêm về vụ cháy xe trên đường 5>>>

chuột 74

Xe điện
thì các cụ cứ coi như là con cam 3.5 nhập đi,chắc là được giá đó.theo e biết bọn cầm đồ nó cầm cao lắm,gần hết giá trị con xe,tiền lãi lấy trước,quá hạn mà không lấy xe hoặc trả lãi là đứt ngay.

tranhainam

Xe điện
Các bác hơi bắt bẻ cụ chủ thớt quá thế, cũng là 1 thông tin tham khảo mà
e thì nghe hóng hớt thế này, chủ lô hàng xe máy đi Cam theo cont do quên đưa giấy tờ cho lái xe cont, lúc gặp nhau trên đường 5, bác chủ hàng đi Cam hạ kính xuống đưa giấy tờ cho bác lái cont, bác lái cont nhoài người ra nhận giấy, lỡ lạc lái chạm vào Cam, thế là gây ma sát, bùm. Nghe giống phim hành động 0

Nhẻm

Xe tải
Website
Nghich.ORG
Xe bên trong container là xe honda LEAD mà ?

Ảnh của cụ supra chụp

Ảnh trên báo :6:

Hơn nữa, với chiều dài của các container phổ biến ở VN bi giờ, đố cụ xếp thế nào đc 68 con Airblade vào bên trong đấy :77:
Toàn Click với Lead ...Nhiều lắm đc 5 hàng 5x8 40 chiếc :) mà em nhìn cũng chả hỏng hóc lắm ,va chạm này nhìn cũng ko phải là đâm trực diện ... nhưng mà ăn đâm quả này thì đau thật nhỉ . Vụ này coi như hóa vàng cho các cụ cuối năm rồi :77:

khottabit

Xe container
Mỗi kụ nói đúng 1 tý, sai 1 tý về cái vụ cầm xe.
Cắm được bao nhiêu thì tùy quan hệ, còn cái vụ xe cầm mà chủ tiệm ko đc chạy á :)):)):)) em chứng kiến tụi nó cho mượn cho thuê lại xe của khách cơ ạ

tranhainam

Xe điện
Cháy thế cũng phải hỏng nửa cont phía trong, phía ngoài do mở cửa có thể 0 bị hỏng, nhiệt truyền qua vỏ sắt cũng khá lớn đấy

linhsusu

Xe buýt
1- vâng không phải là ab, xem ảnh thùng xe thì hàng cuối cùng chỉ nhìn được toàn lead và 1 em click.
2- Không hỏng thì cũng k ai cho bán những xe như thế đâu ạ, nhưng mà ở việt nam mình thì e chẳng biết.
4- Ai bảo là k mang đi chạy bao h. Nhà e làm đây, mang xe khách đi chạy bt ạ. NHậu là chuyện nhỏ. Chẳng qua bác chủ cầm đồ kia đen thôi
5- Anh chưa bao h nghe đến cắm tín à. Đừng bao h so sánh cầm đồ với ngân hàng nhé. Nhà e đã 2 lần, 1 lần 1 em yamaha sirius cho cắm 100tr và 1 lần 1 em lead 120tr. Cam kia 800tr là bt, nhiều khi nó chỉ là cái để làm tin thôi anh zai ah.

1- Hình như không phải AB ạ (xem ảnh chụp trên VNE, cái đuôi xe trên thùng không giống đuôi AB).
2- Hình như xe máy trong cont không bị hỏng ạ (đã có xác nhận của PV-tạm thời là thế).
3- Hình như không phải lạc tay lái ạ (đâm trực diện vì chỉ chùn mỗi đầu chú Cam thôi ạ, không móp méo sườn xe)
4- Không bao giờ chủ tiệm cầm đồ lại mang xe cầm ra chạy (trừ khi đã quá hạn nhổ).
5- Cam đấy đặt ở hiệu cầm đồ không bao giờ được giá 800M ạ. Đến đặt ngân hàng còn không tới giá đấy chứ chưa nói là hiệu cầm đồ.

====> Theo em, cụ nên kiểm tra kỹ lại thông tin trước khi công bố ạ. Không lại có chuyện con rắn vuông đấy. :69::69::69:

Chỉnh sửa cuối:

sushi222

Xe buýt
Website
www.handomart.com

Chiều nay em vừa nghe một ông bạn (nhà gần người ngồi xe Camry đó) nói chuyện mới biết thế này:

bác chủ thớt nói thật nhưng chủ yếu là vô lý do cái đoạn này

các bác có thể đến khu phố nhà ông chủ xe kia gặp bà bán nước có thể câu chuyện sẽ khác, gặp anh bán xổ số lại thêm 1 câu chuyện nữa ...

túm lại là câu chuyện vỉa hè nên các bác tranh luận về chuyện đúng sai, vô lý làm gì
nếu ông bạn bác chủ thớt là người cầm lái thì em tin (nhưng cũng 50% thôi, vì mấy ông làm cầm đồ nổ kinh lắm :21::21:)

linhsusu

Xe buýt
cái anh nì, ai bảo cứ cầm đồ là nổ kinh :68:tùy từng người thôi.

truong duc hai

Xe tải
nói chung cách ứng xử là tùy từng người ko phải ai cũng mang bom trong mình đâu...

dang_tim_xe

Xe điện
1- vâng không phải là ab, xem ảnh thùng xe thì hàng cuối cùng chỉ nhìn được toàn lead và 1 em click.
2- Không hỏng thì cũng k ai cho bán những xe như thế đâu ạ, nhưng mà ở việt nam mình thì e chẳng biết.
4- Ai bảo là k mang đi chạy bao h. Nhà e làm đây, mang xe khách đi chạy bt ạ. NHậu là chuyện nhỏ. Chẳng qua bác chủ cầm đồ kia đen thôi
5- Anh chưa bao h nghe đến cắm tín à. Đừng bao h so sánh cầm đồ với ngân hàng nhé. Nhà e đã 2 lần, 1 lần 1 em yamaha sirius cho cắm 100tr và 1 lần 1 em lead 120tr. Cam kia 800tr là bt, nhiều khi nó chỉ là cái để làm tin thôi anh zai ah.
Toàn phán bừa. Tôi đưa một con Cam rồi dắt nhau lên Đặng Dung nhé. Nếu không cầm được 800M thì bác mất cho tôi một nửa của cái số 800M ấy thôi nhé!!???

dang_tim_xe

Xe điện
1-Cái thứ nhất thì em ko dám ý kiến gì vì ko thể biết đc rì thêm ngoài cái ảnh và mấy tờ bảo:^)
2-Ai bảo với cụ là chủ tiệm cầm đồ không bao giờ lấy đồ ra dùng.Cụ cứ thử cắm xe ô tô và đưa nó chia khóa xem nó có việc cần có lấy đi luôn ko:69:.Còn nếu muốn bán thì ko bán đc , phải quá hạn hẹn ko ra lấy thì mới có thể bán
3-1 khi đã mang ô tô đi cắm thì người đấy đã phải như thế nào rồi.Cụ có tin chỉ 1 cái điện thoải 1100i có thể cắm lấy 20tr ko.Thực ra cái ô tô chỉ lấy làm tin thôi cụ ạ.Họ cắm quen với nhau rồi muốn lấy bao nhiều trả đc, như kiểu vay tiền lấy đồ làm tin ý mà.
4-Nếu đúng như luật và quy tắc thì không được thật,nhưng quy tắc của cầm đồ chắc chỉ có luận rừng mà thôi cụ ạ....:77:
Toàn phán bừa bãi. Cam đoan là cụ chưa bao giờ đi cầm đồ. Nó mà đem ra sử dụng, đúng lúc em đến nhổ thì nó bẻ răng nó ra trả em à?? :77::77: cụ, cụ chua đi cắm đồ bao giờ thì nên nghe người khác nói.
Còn việc mang đồ đi cắm thì theo cụ người đó phải như thế nào là sao?? Ý cụ là hư hỏng à?? Em cắm đồ đầy lần, vì cần tiền gấp, có tiền lại chuộc, có sao đâu?? Cụ là lá ngọc cành vàng hay con nhà quyền quý hay gia giáo mà cho rằng cứ cầm đồ là người xấu???
Còn nếu cụ thích, em với cụ mang 1 con 1100i lên Đặng Dung nhé, nếu không được 1 nửa của cái số 20 kia, thì cụ cũng chỉ mất cho em một nửa của 20 triệu thôi nhé???
Còn rõ là cái luật (bất thành văn) kia là luật rừng rồi, và bố nó cũng không dám vi phạm.

Mà chốt lại là cái thông tin của bác chủ thớt này là tin của mấy bà hàng nước thôi. Bà nào cũng nhận là "hàng xóm nhà tôi"!!!

Chỉnh sửa cuối:

ducan

Xe tăng
Toàn phán bừa. Tôi đưa một con Cam rồi dắt nhau lên Đặng Dung nhé. Nếu không cầm được 800M thì bác mất cho tôi một nửa của cái số 800M ấy thôi nhé!!???

cụ linhsusu kô phán bừa đâu ,cầm đồ có nhiều kiểu lắm cụ ợ , tùy quan hệ của người cầm với người đi cầm mà làm việc thôi , tiền tỷ đưa nhau kô có thế chấp (thậm chí 1 vài dòng ghi nợ còn chả có ) là chuyện thường tình . Cái xe giá trị 1 tỷ mà cầm 900tr lại càng bình thường nữa .....riêng cái vụ chủ cầm đồ lấy xe cầm ra dùng thì là chuyện vặt . Không phải ai làm cầm đồ cũng mở cửa hàng và có đăng ký kinh doanh đâu , cái món này đôi khi gây khó hiểu cho người ngoài cuộc :6::6::6:

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Toàn phán bừa bãi. Cam đoan là cụ chưa bao giờ đi cầm đồ. Nó mà đem ra sử dụng, đúng lúc em đến nhổ thì nó bẻ răng nó ra trả em à?? :77::77: cụ, cụ chua đi cắm đồ bao giờ thì nên nghe người khác nói.
Còn việc mang đồ đi cắm thì theo cụ người đó phải như thế nào là sao?? Ý cụ là hư hỏng à?? Em cắm đồ đầy lần, vì cần tiền gấp, có tiền lại chuộc, có sao đâu?? Cụ là lá ngọc cành vàng hay con nhà quyền quý hay gia giáo mà cho rằng cứ cầm đồ là người xấu???
Còn nếu cụ thích, em với cụ mang 1 con 1100i lên Đặng Dung nhé, nếu không được 1 nửa của cái số 20 kia, thì cụ cũng chỉ mất cho em một nửa của 20 triệu thôi nhé???
Còn rõ là cái luật (bất thành văn) kia là luật rừng rồi, và bố nó cũng không dám vi phạm.

Mà chốt lại là cái thông tin của bác chủ thớt này là tin của mấy bà hàng nước thôi. Bà nào cũng nhận là "hàng xóm nhà tôi"!!!
Cái kiểu cụ đi cầm trên Đặng Dung là kiểu " người dưng nước lã" cầm với nhau. Làm sao cụ khái quát hết được tất cả các trường hợp. Còn có khi chủ cho bạn vay tiền (800tr chẳng hạn) nhưng làm cầm đồ, ông bạn vay tiền vứt lại cái xe ở đấy coi như làm tin (có khi cũng chả làm giấy). Nhưng chỉ có điều đây cũng là câu chuyện "nghe lại" nên em cũng chả biết nó được xào xáo bao nhiêu % rồi. (Có khi từ cái ông kể lại kia đến cụ chủ thớt rồi đến anh em mình cũng đã khác vài % rồi ý chứ):21:

dang_tim_xe

Xe điện
Cái kiểu cụ đi cầm trên Đặng Dung là kiểu " người dưng nước lã" cầm với nhau. Làm sao cụ khái quát hết được tất cả các trường hợp. Còn có khi chủ cho bạn vay tiền (800tr chẳng hạn) nhưng làm cầm đồ, ông bạn vay tiền vứt lại cái xe ở đấy coi như làm tin (có khi cũng chả làm giấy). Nhưng chỉ có điều đây cũng là câu chuyện "nghe lại" nên em cũng chả biết nó được xào xáo bao nhiêu % rồi. (Có khi từ cái ông kể lại kia đến cụ chủ thớt rồi đến anh em mình cũng đã khác vài % rồi ý chứ):21:
Thì em nói là HIỆU CẦM ĐỒ NÓI CHUNG mà!! Và câu chuyện này cũng là chuyện NGHE NÓI như cụ bảo mà!!! Chứ trường hợp mà quen nhau thì làm gì có luật gì, đấy là trường hợp đặc biệt rồi và đấy không thể nói như một câu chuyện kể trên được. Trường hợp đấy là ông bạn cầm xe của bạn mình đi nhậu thì đúng hơn.
Mà xét cho cùng, cứ cho là người ta cắm xe ở chỗ mình mà vác ra đi rồi đâm, thì ráng mà chịu thôi, khổ sở gì chứ!!

Chỉnh sửa cuối:

hành_khất_đêm

Xe điện
Hẳn các cụ còn nhớ thông tin về vụ cháy xe Camry và xe container trên đường 5 chứ?:69::69::69:

Chiều nay em vừa nghe một ông bạn (nhà gần người ngồi xe Camry đó) nói chuyện mới biết thế này:
Con Cam đó là xe được 1 cậu đặt lấy 800 T cho 1 bác chủ tiệm cầm đồ. Ngày hôm tai nạn, bác chủ và một ông bạn lấy xe đó đi nhậu. Uống đơ quá, bác chủ cầm đồ cho ông bạn mình cầm lái.
Ai dè, đi ngang qua xe Containner chạy cùng chiều, lạc tay lái, va vào bình xăng của nó - Boooo....oom luôn. Hai xe cháy tức thì, tất cả đều hoảng loạn chạy ra hết!
Hậu quả, các cụ đã thấy: 2 xe đều cháy. Nhưng đau xót hơn là mấy chục (hình như 68 cái) Air Blade trên xe Containner cũng đi tong.
Giờ thật sự thấy xót xa cho bác chủ tiệm cầm ô tô ấy quá!:P:P:P

Chẳng biết sẽ giải quyết thế nào?:^):^):^):^):^)
Nắp capo xe Cam thế kia thì phải là đâm vào đâu đó em Cont, thậm chí lazang em cam vẫn còn đang oánh lái vào trong, còn nếu chạy cùng chiều quệt vào bình nhiên liệu của Cont thì thành xe bên lái của em cam phải móp vào chứ cụ :^). Mời các cụ xem lại ảnh của cụ Sup:

ngcom

Xe tải
nói thật cụ chủ thớt đừng giận,em nghe nó cứ điêu điêu như thế nào ấy,nhất là cái vụ đặt được 800tr con cam đó.
Đồng ý với cụ, 30P mà đặt đc 800 thì ối người đặt, cầm đồ thì kể cả xe mới đét cũng chẳng đặt đc giá đó, đặt giá đó thì chủ cầm có mà bán nhà đi mà sống, và đúng là chưa quá hạn thì chủ cầm ko bao giờ mang xe ra đi cả, nếu đã nhận cầm oto, nhà đất là cũng phải rất uy tín rồi, XH đen họ tôn trọng luật của giới lắm đấy

khonghieuminh

Xe tải
nói thật cụ chủ thớt đừng giận,em nghe nó cứ điêu điêu như thế nào ấy,nhất là cái vụ đặt được 800tr con cam đó.
Đã có nhiều ý kiến các cụ trên đây trả lời cụ rồi nhé! :69::69::69:

khonghieuminh

Xe tải
2- Luật (bất thành văn) đề ra là như thế. Chủ tiệm cầm đồ không bao giờ lấy đồ ra dùng (trừ khi đã đến hạn nộp tiền nhổ đồ nhưng chưa nhổ), chắc cụ chưa bao giờ mua đồ trên Đặng Dung thì phải. Có những đồ bán ở đó (kể cả xe) phải chờ đến một giờ nhất định mới được mua.
3- Em đố cụ với em Cam trị giá ~900M mà cụ đặt ở hiệu cầm đồ được 800M đấy ạ? Kể cả là cụ có giấy tờ. Cái này em cũng chắc luôn là cụ chưa đi cầm đồ bao giờ :69::69::69:
- Cụ nói chủ tiệm cầm đồ không bao giờ lấy ra dùng là không đúng đâu nhé! (nhiều ý kiến trên đây đã trả lời thay em rồi!). Vả lại đây là người thực việc thực, em chẳng tranh luận nhiều!

- Em Cam này sao cụ nghĩ chỉ cỡ 900 M???:^):^):^):^)

raotro

Xe container
Rửa xe nó còn lấy xe ra chạy thì cầm đồ nó tha gì!
Tay làm hàm nhai, kêu ai nữa??
Cháu chả bênh!

xecoi

Xe tải
Oạch, cầm đồ tùy mặt mà các kụ. Bao nhiêu chả cầm được, nhưng tất nhiên cũng tùy người. Cầm rồi đem xe cho thuê đám cưới làm 1 vài củ 1 ngày là chuyện thường, còn lấy đi lượn là chuyện muỗi. Sao các cụ phải cái nhau cái đề tài nhậy cảm và không hề quy chuẩn thế này nhỉ :)):)):))