Thông tin Khu đô thị Mỹ Hưng Cienco 5 - Thanh Oai

Trạng thái
Thớt đang đóng

Toilatoi2019

Xe tải
Các cụ thì biết mấy tý về luật mà kết luận như đúng rồi vậy? Còn nhớ vụ công viên nước đơn giản hơn bao nhiêu mà chém lung tung cuối cùng sai hết đó thôi :) Các cụ là giỏi tưởng tượng lắm. Bao nhiêu sóng gió ở TH rồi cái vụ này có là gì chứ. Chẳng qua là tranh nhau miếng bánh MH thôi còn muốn thay đổi hiện trạng TH thì nghe nó hài hước lắm :) Cuối cùng thì hai DN sẽ dàn sếp được hết thôi

qazwsxedc

Xe tăng
38 người đang nghía thớt này, TH đúng là ko bjo hết hot ;))

Trada123467

Xe tải
Ko dễ xoá đi làm lại ván mới đâu các bác ạ. Làm thế là ăn cướp của dân à :))))) sẽ ko nhà đầu tư nào chấp nhận được và vụ kiện tụng này sẽ rất ầm ĩ. Lịch sử có vụ nào xoá đi làm lại ván mới, ng ta mua 3x, 7x,8x mà trả ng ta 1x các bác chỉ em coi với
Xl cụ. Đến một ngày CDT vào vòng lao lý. Đến lúc đó khối cụ mong lấy lại tiền gốc mà chưa chắc đã dc. Ở cái xứ thiên đường này lừa đảo có tổ chức và tinh vi lắm. ..

Cụ nên nhớ đã có văn bản của BCA ngừng huy động vốn ở Thanh hà..
Các cụ cứ đâm đầu vào sau có sai phạm thì lại đổ tại chính quyền.

Justforfuntoo

Xe container
Ông nào giả thuyết xoá Thanh Hà làm ván mới trả lại đất nghe ngứa hết cả tai. Có mỗi ông xuẩn nghĩ v chấp nhận vậy chứ chả chủ lô đất nào nó chấp nhận, nó thịt luôn thằng ra quyết định v thằng đòi ăn cướp luôn chứ ngồi đấy mà lôi pháp luật ra loè vớ vẩn
Chắc là Thanh hà đợt này cũng sốt nên các cụ đã thoát hàng giá thấp hơi cay mũi :))). Chứ thanh hà đã xây đường BT và đổi lấy đất thì ai mà vào tranh cướp đc, không lẽ giờ đập hết chung cư, đập hết dự án làm lại từ đầu.
Còn nhìn nhận thực tế thì đợt này giá đất hà đông đang rất hot nên mỹ hưng trở thành miếng bánh ngon mà ô nào cũng muốn ăn, chả phải ngẫu nhiên khi mấy cách đây mấy hôm cienco 5 land có công văn đề nghị sớm giải phóng mặt bằng để triển khai dự án thì mấy ngày sau đã bị ô khác hớt mất rồi.
:))
=))
[-X
Các cụ cứ dùng những từ cảm xúc như: ngứa tai, xuẩn ngốc, cay mũi, không bao giờ có tiền lệ ... vào đây làm gì ;))
Nó cảm tính lắm!
Tranh luận văn minh và có trình độ cao lên tí xem nào: về pháp lý nhà nước giao cho ai là cdt, ai có trách nhiệm ký hđ BT với nhà nước, ai có quyền xin sổ đỏ cho người mua? Doanh nghiệp thực hiện dự án có quyền gì?
Tại sao cơ quan điều tra có công văn ngừng huy động vốn? Công văn đó đúng pháp lý hay không?

Thế cho nó văn minh và lấy được sự tôn trọng của người đọc :)

To Uyen 2605

Xe tải
Xl cụ. Đến một ngày CDT vào vòng lao lý. Đến lúc đó khối cụ mong lấy lại tiền gốc mà chưa chắc đã dc. Ở cái xứ thiên đường này lừa đảo có tổ chức và tinh vi lắm. ..

Cụ nên nhớ đã có văn bản của BCA ngừng huy động vốn ở Thanh hà..
Các cụ cứ đâm đầu vào sau có sai phạm thì lại đổ tại chính quyền.
Bác ơi cái này nhà em đã từng trải qua 1 vụ kiện tụng như em kể trên rồi bác. Ko phải thích xoá bài đi đánh lại mà ngon ăn thế đâu bác ạ. Công viên nước chỉ có 200 tỷ thôi còn ầm ỹ như thế, tổng hết chỗ này là bao nhiêu tiền vậy bác? Đại Thanh Linh Đàm kìa còn xây trên đất ko đc phép xây dựng còn phải cấp sổ đỏ cho dân kia kìa mà ngồi đó thử thu hồi lấy lại làm ván mới thử coi xem sao ạ. TH quy mô gấp 10 lần cơ ấy ạ

Justforfuntoo

Xe container
Bác ơi cái này nhà em đã từng trải qua 1 vụ kiện tụng như em kể trên rồi bác. Ko phải thích xoá bài đi đánh lại mà ngon ăn thế đâu bác ạ. Công viên nước chỉ có 200 tỷ thôi còn ầm ỹ như thế, tổng hết chỗ này là bao nhiêu tiền vậy bác? Đại Thanh Linh Đàm kìa còn xây trên đất ko đc phép xây dựng còn phải cấp sổ đỏ cho dân kia kìa mà ngồi đó thử thu hồi lấy lại làm ván mới thử coi xem sao ạ. TH quy mô gấp 10 lần cơ ấy ạ
Đại thanh những chỗ xây trái phép đã được làm sổ đỏ đâu mợ, hơn chục năm nay rồi, ai dám cấp, cứ treo thế để oánh nhau thôi, người dân muốn bán không bán được, cầm cố ngân hàng không cầm cố được
Nói chung nước ta những vụ ntn xoá thì khó nhưng dây dưa thì cũng lâu dài

Justforfuntoo

Xe container
Em cũng chưa từng thấy dự án nào đập đi chơi lại từ đầu mà kêu lấy đất của dân xong đem bán cho ng khác. Các bác có ví dụ dự án nào cho em xin tên vài dự án tìm kiếm cho mở mang con mắt ra với ạ. Giả sử ng mua đường 25m, giá trên giấy tờ hơn 1 tỷ, nhưng thực tế họ mua gần 6 tỷ. Bh đập đi chơi lại từ đầu, trả 1 tỷ hơn, bán lại giá cao 8 tỷ chẳng hạn. Khôn thế ai chơi lại Hải Phát :))))
Vấn đề đất ở đây có phải đất của dân không?
Ông đâm đầu vào mua đất của 1 doanh nghiệp, nhà nước đã có cv cảnh báo nhưng cứ mua, đất và hđ không có giá trị pháp lý thì lấy đâu ra đất đấy của dân? Sổ đỏ đâu?
Giờ chỉ có hđmb và hđgv của 1 người dân với 1 doanh nghiệp làm sai luật xong lại ôm vào đấy là đất của mình
Ai chứng minh?

Trada123467

Xe tải
Đúng rồi cụ. Cảnh báo sớm lại bị cò ghét bai nhiêu topic bị cò phá . nhưng thôi em cũng giống cụ fun là chính chia sẻ cho ai cần ai tin thôi. Tùy duyên.
Lâu lắm mới thấy cụ còm trở lại. Lâu nay cụ kiếm ăn ở vùng nào đấy.

To Uyen 2605

Xe tải
Đại thanh những chỗ xây trái phép đã được làm sổ đỏ đâu mợ, hơn chục năm nay rồi, ai dám cấp, cứ treo thế để oánh nhau thôi, người dân muốn bán không bán được, cầm cố ngân hàng không cầm cố được
Nói chung nước ta những vụ ntn xoá thì khó nhưng dây dưa thì cũng lâu dài
Dạ đúng rồi ạ. Em thấy bác nhận định chuẩn. Phức tạp là phức tạp rồi. Chứ nói xoá thì khó lắm. Em nghĩ chiêu này của Hải Phát để ép ông Thản phải tình nguyện giao mỹ hưng ra thôi. Chứ TH bây giờ đã thành hình, tiền ông ý đã thu, đường ông ấy đã làm, cơ sở hạ tầng đã lên, chưa kể HP được ăn một mớ lô biệt thự khu A rồi còn gì.

chelseaxala

Xe hơi
Em thì giữ quan điểm rõ ràng. Mua chỗ khác, pháp lý ngon lành, lên đều, đợi Thanh Hà xây thô, lúc đó thích thì quay lại mua ko muộn, đỡ đau đầu.
Vụ này bất luận như nào Thanh hà cũng sẽ trững thêm thời gian nữa, trong khi các ông khác thì lên đều đều.

To Uyen 2605

Xe tải
Rất nhiều dự án trước đây từng tnay. Như em kể trên, ng dân đóng 30% tiền mua chung cư, cdt thu tiền bỏ chạy, cuối cùng ng khác nhảy vào còn phải bán bằng giá gốc 16 triệu cho dân dù bh dự án bán 32 triệu. Mà chả có hợp đồng góp vốn chả có hợp đồng mua bán, chỉ có phiếu nhận tiền như cái hoá đơn ở bách hoá tổng hợp. Tới thế còn chả xoá đi chơi bài mới được, các bác nghĩ sao lại xảy ra ở TH?
Theo quyết định của Hà Tây cũ thì đã giao đất giao quyền cho địa ốc cienco 5. Nếu sai thì sai từ cán bộ Hà Tây cũ. Nếu muốn giải quyết tận gốc thì lôi hết cốp cán ngày đấy ra xử từng thằng 1. Chứ quyết định giao đất cho ng ta, cho phép ng ta đầu tư xây cơ sở hạ tầng, yêu cầu họ tự bỏ tiền làm BT, xong bây giờ nói tỉnh queo là quyết định 12 năm trước là sai lầm :))). Sai như các bác khôn hết phần thiên hạ.

qazwsxedc

Xe tăng
Em thì giữ quan điểm rõ ràng. Mua chỗ khác, pháp lý ngon lành, lên đều, đợi Thanh Hà xây thô, lúc đó thích thì quay lại mua ko muộn, đỡ đau đầu.
Vụ này bất luận như nào Thanh hà cũng sẽ trững thêm thời gian nữa, trong khi các ông khác thì lên đều đều.
Quá chuẩn

vitdhtl

Xe buýt
Em nghĩ xoá đi làm ván mới thì khó nhưng đất trong tình trạng ko sổ, ko đc xây chắc còn dài và rất lâu dài. Cụ nào tránh được thì nên tránh. Ở cái sứ này "chờ được vạ thì má đã sưng" nên tốt hơn hết là lé ra cho nhẹ đầu!

BMV_HN

Xe điện
Lâu lắm mới thấy cụ còm trở lại. Lâu nay cụ kiếm ăn ở vùng nào đấy.
Em đầu tư khu nghỉ dưỡng ven đô bận đong xèng từ 2016 đến giò rồi.
vả lại cái nói thì cũng nói hết ở các topic trước rồi.

BMV_HN

Xe điện
Em nghĩ xoá đi làm ván mới thì khó nhưng đất trong tình trạng ko sổ, ko đc xây chắc còn dài và rất lâu dài. Cụ nào tránh được thì nên tránh. Ở cái sứ này "chờ được vạ thì má đã sưng" nên tốt hơn hết là lé ra cho nhẹ đầu!
Đất Thanh Hà xóa đi làm ván mới có thể khó khi đất có xây nhà rồi. Nhưng những lô chưa xây , chưa bán...thì cũng dễ bị treo ở đó lâu lắm.
Và nó trở thành con tin không thời hạn, là mốc giá , là định mức để bên còn lại bán các khu xung quanh đó là điều dễ xẩy ra nhất.

Justforfuntoo

Xe container
Thanh hà từ khi bác Thản vào tiếp quản cũng 4 năm rồi mà vẫn chưa được xây, chưa có sổ

Justforfuntoo

Xe container
Mợ mua đất mà chả tìm hiểu thông tin gì nhỉ ;))
Cứ để người khác phải tìm hiểu là sao
Không biết video này có ai xem không hay xem mà bị điếc?
0:48 đến 0:55 nhé
Các mợ nghe cho kỹ vào VTV1 nói đấy nhé, không phải báo lá cải đâu
:))

Thanh hà cũng có liên quan nhé, không chỉ mỗi Mỹ đức

Căng.
Theo như bản tin của VTV thì “...Ubnd thành phố tiếp tục giao Sở Tài nguyên môi trường đổi tên tiếp chủ sở hữu ở cả khu đô thị Thanh Hà...” - xem clip tin VTV từ giây 45 đến giây 56

Trạng thái
Thớt đang đóng