Thông tin Khu đô thị Mỹ Hưng Cienco 5 - Thanh Oai

Trạng thái
Thớt đang đóng

Trada123467

Xe tải
Cấp sổ đỏ hay ko còn là do cienco 5 land bàn giao lại với cienco 5. Nhưng em nói cienco 5 land là được giao đất theo quyết định tỉnh Hà Tây cũ, ra được hdmb, từ hdmb mới bán đất thanh hà. Ông nào cdt em ko quan tâm lắm, vì dù ông nào cũng phải đảm bảo quyền lợi hợp pháp của ng dân. Các bác bảo công an đã cảnh báo nhà đầu tư rồi, nhưng câu hỏi đặt ra là: tại sao lại sinh ra hợp đồng mua bán ở đây? Nếu hợp đồng mua bán trái pháp luật tại sao được phép chuyển nhượng sang tên đóng thuế? Nhà nước đưa cái văn bản warning chơi chơi xong chối bỏ trách nhiệm với ng dân ư?
Quyền lợi của ng dân sẽ dk đảm bảo mợ cứ yên tâm. Ai sai người ấy chịu. Quan trọng có phải nhà nc sai, hay chỉ là một nhóm
lợi ích sai...
Tùy theo mức độ mà có cách khắc phục hậu quả.
Còn câu hỏi của mợ sao lại có HDMB và có ngân hàng hỗ trợ...?.
Xin trả lời mợ là các cụ nhà ta có một mớ quan hệ đan xen nhau, thì chỉ cần alo cái thì mấy cái thủ tục ấy dễ lắm...
Vd : Khó như cụ Thản nhà mình chỉ là ông tư nhân mà còn làm dk khu Linh đàm phá vỡ quy hoạch kiểu mẫu, nhồi nhét thêm mấy block chung cư vào..
Khu Đại thanh thì làm trên đất chưa chuyển đổi mục đích sử dụng, xây 8 toà cc với một mớ lk+bt có sao đâu?
Khu Ct6, xala thì cũng ko phép, phá vỡ quy hoạch rồi cũng xong, mợ hỏi xem dân họ ở ngân hàng có cho vay ko khi dự án mới
khởi công.

Chỉnh sửa cuối:

nhatscn

Xe tăng
Đâu phải ai cũng vay đâu, nhiều chỗ vẫn là hdgv
Ct6 tính ra cũng phải 500 căn ý chứ
Hphat giữ nguyên cc vì chả đáng bao nhiêu nhưng 3000 lkbt là số tiền khổng lồ kích thích lòng tham đó
Hđ bán 1x, HPhat thu lại bán 3x thì thừa tiền trả cho các cụ mà lại được mớ tướng
Haha, tính như cụ thì HPhat xong vụ này khỏi cần làm nữa.

Trada123467

Xe tải
Nói thật, ko phải ai cũng biết cái văn bản cấm đó. Cấm huy động mà ngân hàng vẫn giải ngân, các thủ tục vẫn làm bình thường. Cấm mà cc vẫn xây và bán ầm ầm, ko nhẽ các ông nn ko biết.
Họ biết hết đấy cụ. Nhưng làm ngơ thôi...và quan trọng nhất họ đã có gì chưa! Ở cái xứ sở thần tiên này nếu cứ thẳng tưng ra thì các cụ nhà ta lấy j ăn.

Đôi lời về CT6
Hiện tại cư dân CT6c ủng hộ 100% CĐT nhé :)
Các chủ nhà bức xúc đã đã đc cđt mua lại căn hộ
Ps: ai có căn hộ ở ct6c muốn bán cứ lên gặp cđt nhé

Trâu bò oánh nhau ruồi muỗi chết :D
Vừa mua trượt lô đường 25m giá 4.8 tỷ =))

To Uyen 2605

Xe tải
Thôi các cụ cãi nhau làm gì, ông thản đã có luật sư và bắt đầu đẩy bài viết bảo vệ quyền lợi của mình. Đơn cầu cứu đã được gửi đi, vậy bh ngồi chờ coi ông thản bị đập tnao và tranh giành tiếp miếng bánh còn lại ra sao.
Con người mà bị đẩy tới đường cùng thì ko còn mqh hay kiêng nể ai nữa. Ông thản đã kiện cả cái quận hà đông sau khi bị đập cv nước. Các bác ai cũng bênh nhà nước, ai ngờ cuối cùng nhà nước sai.
Vụ này còn phức tạp hơn nhiều lần. Ông thản kêu gọi góp vốn ( trong đó có vốn cienco 5) để xây đường BT. Đường đã đi vào hoạt động bh tính ăn chặn tiền của dân hay gì. Vụ này quyết định của nhà nước ko phải đối đầu với 1 mình ông thản mà là đối đấu với hàng chục nghìn người dân ở đây. Thu có 10 cái sổ đỏ còn nóng hết mặt báo phải trả lại cho người ta chứ đừng nói mấy chục nghìn hộ dân.

vitdhtl

Xe buýt
Lều báo thì bên nào bơm tiền thì viết cho bên đấy chứ hiểu gì đâu. Trước cty em cũng kiện cáo, còn viết luôn bài, lều báo chỉ việc đăng lên chứ chả hiểu nội tình
Thế nên chả phải suy luận gì từ báo, mà suy từ văn bản pháp lý của nn, vì sao BCA ra vb ngừng huy động vốn và gần đây là Quyết định của pct UB
Giống cơ quan em quá cơ cụ ạ! Cũng viết luôn bài và gửi đăng hết có 500k. Nêu giờ đọc báo cũng phải thận trọng.

Justforfuntoo

Xe container
Đôi lời về CT6
Hiện tại cư dân CT6c ủng hộ 100% CĐT nhé :)
Các chủ nhà bức xúc đã đã đc cđt mua lại căn hộ
Ps: ai có căn hộ ở ct6c muốn bán cứ lên gặp cđt nhé
Thôi các cụ cãi nhau làm gì, ông thản đã có luật sư và bắt đầu đẩy bài viết bảo vệ quyền lợi của mình. Đơn cầu cứu đã được gửi đi, vậy bh ngồi chờ coi ông thản bị đập tnao và tranh giành tiếp miếng bánh còn lại ra sao.
Con người mà bị đẩy tới đường cùng thì ko còn mqh hay kiêng nể ai nữa. Ông thản đã kiện cả cái quận hà đông sau khi bị đập cv nước. Các bác ai cũng bênh nhà nước, ai ngờ cuối cùng nhà nước sai.
Vụ này còn phức tạp hơn nhiều lần. Ông thản kêu gọi góp vốn ( trong đó có vốn cienco 5) để xây đường BT. Đường đã đi vào hoạt động bh tính ăn chặn tiền của dân hay gì. Vụ này quyết định của nhà nước ko phải đối đầu với 1 mình ông thản mà là đối đấu với hàng chục nghìn người dân ở đây. Thu có 10 cái sổ đỏ còn nóng hết mặt báo phải trả lại cho người ta chứ đừng nói mấy chục nghìn hộ dân.
Ai bức xúc được cdt trả lại tiền kìa, mà ct6 về ở ổn định rồi đấy, mấy mảnh đất không nhà không cửa xử lý dễ hơn nhiều

Justforfuntoo

Xe container
Giống cơ quan em quá cơ cụ ạ! Cũng viết luôn bài và gửi đăng hết có 500k. Nêu giờ đọc báo cũng phải thận trọng.
Cty em viết bài, chụp ảnh gửi đăng. Sai dấu chấm dấu phẩy cũng được đăng y nguyên :))

Ai bức xúc được cdt trả lại tiền kìa, mà ct6 về ở ổn định rồi đấy, mấy mảnh đất không nhà không cửa xử lý dễ hơn nhiều
Mãi sau ai Ko muốn có thể bán lại cho cđt :)) thanh hà thì hơi khó vì chưa đến lượt cđt mua mà anh em trên Otofun gom hết cả :D

Justforfuntoo

Xe container
Những gia đình Ko muốn đứng cùng phía cđt thì bán để đi mua chỗ khác :)) chơi quá đẹp
Cđt lắm tiền lên cũng nhiều chuyện lạ
Ở mấy năm rồi, nhà cũ nát rồi lại được trả nguyên tiền đi mua nhà mới, sướng quá còn gì :))

Justforfuntoo

Xe container
Chủ có trả bằng giá thị trường ko bác ơi? :))))) ko chơi giá trên hợp đồng đâu :)))
Giá hđ ct6 hơi bị cao, cũng khoảng 20tr/m gì đấy, nhà thì cũ rồi, được trả nguyên hđ chả sướng quá
Nên việc trả lại nhà lấy lại tiền là bình thường nhé :D

Chembao

Xe container
Thôi e xin các cụ tranh luận vừa vừa thôi đau đầu lắm. Đất của cụ nào thì cụ nấy giữ không ai lấy mất đâu mà sợ, mà sợ thì đẩy luôn đi cũng lãi lớn gấp mấy lần ngân hàng rồi :D Tích cực kiếm xèng để xây dựng thôi, cụ nào cần xây thì hú e một tiếng nhé bên e chuyên cung cấp dịch vụ tư vấn xây dựng chất lượng cao ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng