[Funland] Thông tin giải phóng mặt bằng đường Tam Trinh

Hieutrang

Xe đạp
Nói các cụ bỏ quá,
Là các cụ mua rồi thì lâu không xong đường xá nên ấm ức và buồn.
Chứ cháu thấy chính do chính quyền chậm chạp mới có giá nhà rẻ như khu Yên Sở, Gamuda đó. Cơ hội cho các cụ chưa mua được dịp rồi.
Sau Tết cũng nhiều cụ tìm về mua Yên Sở, và ở đây tăng đều, nhẹ và sau các nơi khác.
Cụ nói thế nào chứ nhà em mua đc 4 năm hồi đó mua 80tr/m mà mọi người đều bảo em bị mua đắt,giờ giá cũng chẳng lên là mấy.Cái quận Hoàng Mai này nổi tiếng là nát và giá thì toàn ngất ngưởng trên zời thôi,đắt hơn thuốc toét

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói thế nào chứ nhà em mua đc 4 năm hồi đó mua 80tr/m mà mọi người đều bảo em bị mua đắt,giờ giá cũng chẳng lên là mấy.Cái quận Hoàng Mai này nổi tiếng là nát và giá thì toàn ngất ngưởng trên zời thôi,đắt hơn thuốc toét
Cụ mua kv nào mà 80tr, giờ lên khoảng bnhieu ?

Hieutrang

Xe đạp
Cụ mua kv nào mà 80tr, giờ lên khoảng bnhieu ?
Em mua nhà trong ngõ Tam trinh đối diện phố Yên Sở ý,ngày đó nguyên đất không đã 80tr rồi.Ai cũng bảo bị đắt.Nhưng ngày ấy nhìn con đường đang hì hục công suất ngày đêm làm em cũng hi vọng sau mua về nó lên được nhiều mà mua xong nó làm mỗi đoạn ý thì dừng.

Yeuphunu

Xe điện
Em mua nhà trong ngõ Tam trinh đối diện phố Yên Sở ý,ngày đó nguyên đất không đã 80tr rồi.Ai cũng bảo bị đắt.Nhưng ngày ấy nhìn con đường đang hì hục công suất ngày đêm làm em cũng hi vọng sau mua về nó lên được nhiều mà mua xong nó làm mỗi đoạn ý thì dừng.
Bro mua cao thế, đất đường chính phố Yên Duyên cũng chỉ 70-80tr/m2, nay lên 110-120tr tuỳ diện tích, mặt ngang và vị trí.
Trong ngõ 3 năm trước 40tr/m2 nay 70-80tr tuỳ ngõ.
Người nhà cháu ở đây, xưa cũng ở đây đến 25 tuổi mới thoát ly, vẫn về thường xuyên nên cập nhật được.

Yeuphunu

Xe điện
Dân đó ko ai làm cái đơn, cháu nghĩ là gọn xong trong nốt nhạc.
còn chờ chính quyền thì đúng là khoai thật.
Cháu mà ở gần tông đơn ngay.

Hieutrang

Xe đạp
Bro mua cao thế, đất đường chính phố Yên Duyên cũng chỉ 70-80tr/m2, nay lên 110-120tr tuỳ diện tích, mặt ngang và vị trí.
Trong ngõ 3 năm trước 40tr/m2 nay 70-80tr tuỳ ngõ.
Người nhà cháu ở đây, xưa cũng ở đây đến 25 tuổi mới thoát ly, vẫn về thường xuyên nên cập nhật được.
Bác nói sao ý chứ,chứ e cũng đi xem nhiều mà,năm đó em nhớ nhà em mua năm 2018,trong ngõ ô tô đi được tầm 70-80tr,mặt đường yên duyên em thấy bảo toàn trên trăm rồi,đành rằng em biết giá nhà em mua ngày đó là bị đắt vì ông bán nhà cho em rắn lắm,nhưng vì hồi đó kết quá mà xác định mua ở nên chấp nhận giá đó,không giảm đc 1 xu.

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mua khu bên số chẵn của đg Tam Trinh, có vẻ bên số lẻ sầm uất hơn

Troy

Xe tải
Cơ bản cụ mua bị cao hơn mặt bằng giá lúc đó rồi nên giờ nó lên chậm. Nhưng rồi cũng đến lúc phải lên cho bằng chị bằng em thôi cụ yên tâm.

Em mua trước vụ đôi ba năm thôi, lúc ấy vỉa hè Tam Trinh đoạn Lĩnh Nam & cầu Đền Lừ hất ra vẫn là bãi tập kết xe tải, to nhỏ đủ cả. Ae lái xe ăn uống sinh hoạt ngủ nghỉ xôm phết.

Giờ chả thấy bóng dáng xe nào. Thỉnh thoảng túc tắc cũng giải phóng được 1 nhà. Tính ra cũng chuyển biến kha khá đấy chứ cụ. Kiên nhẫn thêm tí nữa, kiểu gì cụ cũng có giá gấp đôi lúc mua, chắc luôn

Được gửi từ iPhone - Otofun

Racing123

Xe đạp
mình thấy giá đất mặt đường tam Trinh toàn 150 đến 200tr/m như vậy có cao quá ko nhỉ hay ăn theo dự án mở đường , giá này có khi ngang đoạn minh khai quận HBT trong khi hạ tầng quận HM thì quá nát

Yeuphunu

Xe điện
mình thấy giá đất mặt đường tam Trinh toàn 150 đến 200tr/m như vậy có cao quá ko nhỉ hay ăn theo dự án mở đường , giá này có khi ngang đoạn minh khai quận HBT trong khi hạ tầng quận HM thì quá nát
Minh Khai quận HBT giờ xấp xỉ 300tt chứ làm gì có 200tr.
Trừ diện tích lớn quá, méo, hậu phình...vv

toyfriend

Xe buýt
Mặt đường tam trinh ko có giá 150 đâu cụ, trừ khi MT bé, thóp hậu ... bị lỗi. Mở đường xong cứ 200tr trở lên cụ ah. Minh khai giờ 300tr trở lên mới mua được chỗ ổn ổn để KD

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
Mặt đường tam trinh ko có giá 150 đâu cụ, trừ khi MT bé, thóp hậu ... bị lỗi. Mở đường xong cứ 200tr trở lên cụ ah. Minh khai giờ 300tr trở lên mới mua được chỗ ổn ổn để KD
Không mở đường thì 100tr có khi bán còn khó, mở đg xong phải tầm 200tr/1m2, thế mà mấy trăm hộ mặt đg vẫn đang khiếu kiện, nếu mở nhanh thì còn bán đc giá cao, ko mở để đấy chả làm dc cái gì cả ;))

Hieutrang

Xe đạp
Không mở đường thì 100tr có khi bán còn khó, mở đg xong phải tầm 200tr/1m2, thế mà mấy trăm hộ mặt đg vẫn đang khiếu kiện, nếu mở nhanh thì còn bán đc giá cao, ko mở để đấy chả làm dc cái gì cả ;))
Chuẩn cụ ạ.Mở đường nhanh giá còn lên chứ để cái đường tởm lợm ý thì còn mút mùa mà đòi có giá.Mà bác có hóng được DA trường đh Y gì đó không? K biết nó có triển khai làm luôn k hay chỉ san lấp MB xong để đó rồi quây rào giống aurora garden k nhỉ

Đào Tử Thi

Xe container
Thế là nhà bác thuộc diện bị thu hồi 40m thôi,chứ còn 55m mới nan giải.Mà sao chỗ gần nhà cụ cod cái xưởng sắt vụ mãi mà chính quyền vẫn chưa bế đi nhỉ,trông phát kinh người
Nói ra thì bảo mất dại, cơ mà em đếch tin vào cái bộ xậu Hoàng Mai nữa, em mất sạch niềm tin rồi nên em makeno. Em chỉ tin bác Trọng thôi

Hieutrang

Xe đạp
Nói ra thì bảo mất dại, cơ mà em đếch tin vào cái bộ xậu Hoàng Mai nữa, em mất sạch niềm tin rồi nên em makeno. Em chỉ tin bác Trọng thôi
Haha.Mong một ngày bác Trọng đi công tác qua con đường Tam Trinh này thì chắc sang tháng mình có đường mới đi.

Đào Tử Thi

Xe container
Haha.Mong một ngày bác Trọng đi công tác qua con đường Tam Trinh này thì chắc sang tháng mình có đường mới đi.
Em chỉ sợ bác Trọng đi công tác qua đó thì chúng nó lại bố trí xxx phường với xxx giao thông đứng ra dẹp đường thông hè thoáng, xe Crown của bác phi vù vù qua chẳng vướng gì bác lại tưởng thế là ngon thì cũng chả giải quyết vấn đề gì. Tóm lại là em muốn chưởi bậy

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ ạ.Mở đường nhanh giá còn lên chứ để cái đường tởm lợm ý thì còn mút mùa mà đòi có giá.Mà bác có hóng được DA trường đh Y gì đó không? K biết nó có triển khai làm luôn k hay chỉ san lấp MB xong để đó rồi quây rào giống aurora garden k nhỉ
Aurora là nó định bán láo khi chưa có quy hoặc tỷ lệ 1/500, thế nên mới sinh ra vụ đoan dưới mở rộng 55m, nếu mở đến 55m, thì vừa đến đất của DA aurora, thì bọn CDT ăn đủ, giờ kiện cáo ầm ỹ, không hiểu đã phê duyệt đc tỷ lệ 1/500 chưa

bilic

Xe buýt
Em chỉ sợ bác Trọng đi công tác qua đó thì chúng nó lại bố trí xxx phường với xxx giao thông đứng ra dẹp đường thông hè thoáng, xe Crown của bác phi vù vù qua chẳng vướng gì bác lại tưởng thế là ngon thì cũng chả giải quyết vấn đề gì. Tóm lại là em muốn chưởi bậy
Chờ gì bác Trọng, các bác ý ở trên nghe báo cáo thì hay lắm có 1000 lý do hợp lý, rồi lại đổ cho dân như cụ gì nói là do dân khiếu kiện dẫn đến chậm. Em nghĩ cụ bức xúc cứ làm cái đơn khiếu nại về việc không thực hiện đúng tiến độ, kế hoạch đã phê duyệt rồi gửi phát nhanh lên các cấp cao. Nhiều cụ làm như thế thì sẽ có tác dụng chứ bọn CB ở HM nó đổ lỗi nhanh lắm.

Hieutrang

Xe đạp
Aurora là nó định bán láo khi chưa có quy hoặc tỷ lệ 1/500, thế nên mới sinh ra vụ đoan dưới mở rộng 55m, nếu mở đến 55m, thì vừa đến đất của DA aurora, thì bọn CDT ăn đủ, giờ kiện cáo ầm ỹ, không hiểu đã phê duyệt đc tỷ lệ 1/500 chưa
Thực ra thì em thấy cũng đẹp mà,thà cái DA ý nó ra mặt đường còn đẹp hơn là mấy nhà cơ khí sắt thép kia,trông nhôm nhoam lắm cụ ạ.

Hieutrang

Xe đạp
Hình như thấy có triển vọng rồi anh em ạ.Thanh tra chính phủ có giải đáp rồi