[Funland] Thông tin giải phóng mặt bằng đường Tam Trinh

Troy

Xe tải
Đấy chỉ là lý do cho việc chậm trễ của quận Hoàng Mai thôi, nhìn dự án đường 2,5 thì thấy thế nào. Em nghĩ thì phải thay LĐ và quy trách nhiệm cb làm việc này thì mới giải quyết được. Cứ nhìn quận Long Biên thành lập cùng thời điểm và hạ tầng KT của Long Biên thì thấy. Em nghĩ phải đổi Hoàng Mai thành Huyện thì hợp lý
Hôm nọ em chạy xe máy đi khảo 1 vòng: Trương Định - Sông Sét - dọc bờ sông đường dây cao thế - Tam Trinh - 2.5 đoạn Đồng Phát đến Tam Trinh - Lĩnh Nam. Giữa trời nắng 37 độ mùa hè mà bánh xe máy đảm bảo ngập nước/bùn, có những đoạn kiểu 2.5 thì lổn nhổn bẩn thỉu, mùi bốc lên rất kinh, rất bô nhếch, xóm liều, xóm dù đủ kiểu.

Em thật các cụ HM chả khác gì 1 huyện thực sự, không thể so với Long Biên, Nam Bắc Từ Liêm ... nghĩ mà ló chán

khanhbeo2010

Xe tải
Website
phuckhanhlinh.net
Thế cụ hỏi xem giúp xem đã giải quyết êm đẹp chưa ạ? Các hộ đã chấp nhận đền bù và giải quyết theo PA của nhà nước chưa? 200 hộ mà nhà nào cũng như nhà bác thì có phải êm đẹp và xong đường rồi không 🤪
Nhà em đã được thỏa thuận đền bù gì đâu, phía chính quyền mới đi đo vẽ kiểm đếm tài sản trên đất giải tỏa thôi

toyfriend

Xe buýt
Nhà em đã được thỏa thuận đền bù gì đâu, phía chính quyền mới đi đo vẽ kiểm đếm tài sản trên đất giải tỏa thôi
Nhà em phường mai động cũng có phương án đền bù rồi, gọi lên lấy tiền lần 1 cuối năm 2019 âm lịch. Ng trong nhà ko đồng ý khiếu nại thiếu xuất mua tái đinh cự, nên đến giờ vẫn năm yên hơn năm rồi ko thấy gọi hay trả lời đơn khiếu nại luôn. E thì lạc quan hi vọng 3 năm nữa giải tỏa mb xong để làm đương đi cho sướng

khanhbeo2010

Xe tải
Website
phuckhanhlinh.net
Nhà em phường mai động cũng có phương án đền bù rồi, gọi lên lấy tiền lần 1 cuối năm 2019 âm lịch. Ng trong nhà ko đồng ý khiếu nại thiếu xuất mua tái đinh cự, nên đến giờ vẫn năm yên hơn năm rồi ko thấy gọi hay trả lời đơn khiếu nại luôn. E thì lạc quan hi vọng 3 năm nữa giải tỏa mb xong để làm đương đi cho sướng
Cụ cho em hỏi là bên Mai Động nhà cụ giá đền bù là bao nhiêu ạ, có phải 48 tr không. Em nghe nói bên HVT giá đền bù còn thấp hơn chỉ trên 30 tr, nếu thế thì còn lâu mới xong khâu giải tỏa

Hieutrang

Xe đạp
Thôi xong nghe các cụ có nhà bị giải toả báo như này thì anh em trong đây trông chờ đường Tam Trinh chắc còn dài lắm,em chắc tính PA tút thôi

Hieutrang

Xe đạp
Hôm nọ em chạy xe máy đi khảo 1 vòng: Trương Định - Sông Sét - dọc bờ sông đường dây cao thế - Tam Trinh - 2.5 đoạn Đồng Phát đến Tam Trinh - Lĩnh Nam. Giữa trời nắng 37 độ mùa hè mà bánh xe máy đảm bảo ngập nước/bùn, có những đoạn kiểu 2.5 thì lổn nhổn bẩn thỉu, mùi bốc lên rất kinh, rất bô nhếch, xóm liều, xóm dù đủ kiểu.

Em thật các cụ HM chả khác gì 1 huyện thực sự, không thể so với Long Biên, Nam Bắc Từ Liêm ... nghĩ mà ló chán
Em nói thật huyện nó còn đẹp mà sang hơn,cái Tam Trinh này không bằng cái làng xảo,ở vùng núi em thấy huyện nó đường đẹp mà cây xanh mướt.Ở đây đường tởm,bụi mù mịt

khanhbeo2010

Xe tải
Website
phuckhanhlinh.net
Thôi xong nghe các cụ có nhà bị giải toả báo như này thì anh em trong đây trông chờ đường Tam Trinh chắc còn dài lắm,em chắc tính PA tút thôi
Cụ cứ bình tĩnh ạ, biết đâu sau bầu cử quốc hội các anh chính quyền sẽ làm quyết liệt, có khi cuối năm nay lại xong, các cụ xưa có câu "nghèo lâu giàu nhanh" nên có khi nó lại đến nhanh như gió ấy

Hieutrang

Xe đạp
Cụ cứ bình tĩnh ạ, biết đâu sau bầu cử quốc hội các anh chính quyền sẽ làm quyết liệt, có khi cuối năm nay lại xong, các cụ xưa có câu "nghèo lâu giàu nhanh" nên có khi nó lại đến nhanh như gió ấy
Nhà em thì cũng chẳng phải đợi để tăng giá gì đâu,mà là để có một cuộc sống chất lượng,tiện ích và hạ tầng đẹp để mình hưởng thôi

tasx

Xe tăng
Nhà em thì cũng chẳng phải đợi để tăng giá gì đâu,mà là để có một cuộc sống chất lượng,tiện ích và hạ tầng đẹp để mình hưởng thôi
Chuẩn rồi Cụ ạ. Khiếu kiện kéo dài mà không kết quả thì cũng mất bố nó (vài) chục cái thanh xuân để đi họp, nhà cửa thì nhếch nhác, thêm được mấy đồng thì để làm cái gì. Khổ cái dân mình cứ cái trò truyền tai nhau đổi đời nhờ đền bù đất nên một số cũng làm quá lên.

Yeuphunu

Xe điện
Thế dân đã đồng ý và nhận tiền đền bù chưa cụ? Sao cụ biết vậy
Cháu nhận 18 tháng nay rồi, thuộc 10 hộ đầu tiên nhận tiền. Sau đó khá nhiều gia đình đã nhận rồi.
Cháu thuộc địa phận Yên Sở.

Chỉnh sửa cuối:

Hieutrang

Xe đạp
Cháu nhận 18 tháng nay rồi, thuộc 10 hộ đầu tiên nhận tiền. Sau đó khá nhiều gia đình day nhận rồi.
Nhà cụ ở đoạn 55m hay 40m? Chỗ gần Vđ3 hay đoạn trên nhà máy xử lý nước thải ạ

congnguyen3004

Xe tải
Cháu nhận 18 tháng nay rồi, thuộc 10 hộ đầu tiên nhận tiền. Sau đó khá nhiều gia đình day nhận rồi.
Ai cũng như cụ thì êm quá. Loanh quanh em về đây từ 2016, 5 năm cmnr mà đường xa vẫn y chang. Không phải em kẹt vợ em nó làm gần thì em té khỏi đất Hoàng Mai này lâu rồi.

Thuynguyen0209

Xe đạp
Thu thuế đất nhà ở 20 năm nay,được phép xây nhà và cấp biển số nhà
Rồi pHvt bảo là đất NN,theo các cụ thì kiện cáo lên Tp là đúng hay sai,giấy tờ đóng thuế là đất đô thị loại 1

toyfriend

Xe buýt
Cụ cho em hỏi là bên Mai Động nhà cụ giá đền bù là bao nhiêu ạ, có phải 48 tr không. Em nghe nói bên HVT giá đền bù còn thấp hơn chỉ trên 30 tr, nếu thế thì còn lâu mới xong khâu giải tỏa
59tr/m2 cụ ah

Troy

Xe tải
Cụ đúng công dân gương mẫu

Cụ nhận 48T/m xong để vào NH 5 năm sau nó cũng thành 70-80T, các hộ kiện tụng chả biết 5 năm nữa có đc mức 7-80 k hay vẫn mức cũ.

Chưa kể mải kiện chậm nhận tiền chậm chân đi mua đất mua nhà hay cả mua chung cư thì sau 5 năm nó cũng đắt lên nhiều, có khi là rất nhiều.

Haizzz, thật đúng là thiệt đơn thiệt kép, thiệt cả ae đang mòn mỏi chông ngóng Tam Trinh

Được gửi từ iPhone - Otofun

Yeuphunu

Xe điện
Cụ đúng công dân gương mẫu

Cụ nhận 48T/m xong để vào NH 5 năm sau nó cũng thành 70-80T, các hộ kiện tụng chả biết 5 năm nữa có đc mức 7-80 k hay vẫn mức cũ.

Chưa kể mải kiện chậm nhận tiền chậm chân đi mua đất mua nhà hay cả mua chung cư thì sau 5 năm nó cũng đắt lên nhiều, có khi là rất nhiều.

Haizzz, thật đúng là thiệt đơn thiệt kép, thiệt cả ae đang mòn mỏi chông ngóng Tam Trinh

Được gửi từ iPhone - Otofun
Đen phải chấp nhận cụ ạ,
Cháu 3 lần giải toả rồi, giá đền bù chỉ luôn được 30% giá thị trường. Nhưng cháu hiểu biết và thượng tôn pháp luật. Nên những lần 2002 và 2019 đều là gương mẫu tốp đầu luôn.
Số đó mang đi đặt vào đất ven vùng du lịch nay cũng gần gấp đôi cả rồi cụ ạ. Là mới có 18 tháng.

Yeuphunu

Xe điện
Ai cũng như cụ thì êm quá. Loanh quanh em về đây từ 2016, 5 năm cmnr mà đường xa vẫn y chang. Không phải em kẹt vợ em nó làm gần thì em té khỏi đất Hoàng Mai này lâu rồi.
Nói các cụ bỏ quá,
Là các cụ mua rồi thì lâu không xong đường xá nên ấm ức và buồn.
Chứ cháu thấy chính do chính quyền chậm chạp mới có giá nhà rẻ như khu Yên Sở, Gamuda đó. Cơ hội cho các cụ chưa mua được dịp rồi.
Sau Tết cũng nhiều cụ tìm về mua Yên Sở, và ở đây tăng đều, nhẹ và sau các nơi khác.

Hieutrang

Xe đạp
Mình ở đối diện nhà máy xử lý nước. Đoạn số 46x dãy lẻ bác
Thế là nhà bác thuộc diện bị thu hồi 40m thôi,chứ còn 55m mới nan giải.Mà sao chỗ gần nhà cụ cod cái xưởng sắt vụ mãi mà chính quyền vẫn chưa bế đi nhỉ,trông phát kinh người