[Funland] Thông tin giải phóng mặt bằng đường Tam Trinh

Khongdanhvong

Xe điện
Riêng vụ ngập thì em phải ghi nhận nếu Gamuda mà ngập lấp xấp thì đường Hùng Vương chắc phải lên tới kính lái xe, đừng bảo em nói điêu.
Em dùng app đo độ cao thì chỗ lăng rất thấp so với xung quanh nên có lẽ vì vậy dễ ngập. Gamuda cũng thấp nhưng chắc xung quanh không cao mấy nên không ngập chăng, hoặc đơn giản do thoát nước?

đen_đá

Xe buýt
E đi làm thì bám trục vd3, về quê thì ra ngay cái đường trên cao ra cầu thanh trì nhàn tênh, thi thoảng lên phố chơi đông đúc cũng ngại
Em làm HK, nếu cụ có việc lên phố cụ đi thử đường ven sông men theo Trần Đại Nghĩa ra tới Đại Cồ Việt luôn. Còn về quê thì em chung đường với cụ tới Văn Giang

đen_đá

Xe buýt
Bao năm nay, riêng HM thì a CT và a Bí thơ toàn như nước với lửa. Cứ 1 a làm thì 1 a chọt nên nó khùng khoằm rối rắm lắm. Nhưng năm nay đổi bộ máy chóp bu rồi, tín hiệu tích cực thấy rõ .
Nếu được như thế thì tốt quá, dân HM nội đô mà quá khổ, mang tiếng kém nhất đã lâu quá rồi

congnguyen3004

Xe buýt
Em dùng app đo độ cao thì chỗ lăng rất thấp so với xung quanh nên có lẽ vì vậy dễ ngập. Gamuda cũng thấp nhưng chắc xung quanh không cao mấy nên không ngập chăng, hoặc đơn giản do thoát nước?
Riêng vụ ngập thì em phải ghi nhận nếu Gamuda mà ngập lấp xấp thì đường Hùng Vương chắc phải lên tới kính lái xe, đừng bảo em nói điêu.
Do thoát nước. Em về Ga từ thời khỉ ho cò gáy, còn chứng kiến cái 727 làm như nào luôn. Nói lại bảo chém gió nhưng thực tế cái cống thoát nước bề ngang nó phải = 1/2 đường 727 hiện giờ luôn.

Đào Tử Thi

Xe container
Do thoát nước. Em về Ga từ thời khỉ ho cò gáy, còn chứng kiến cái 727 làm như nào luôn. Nói lại bảo chém gió nhưng thực tế cái cống thoát nước bề ngang nó phải = 1/2 đường 727 hiện giờ luôn.
Cụ vào trong khu chỗ mấy bãi cỏ mà có cái miệng hố ga nhìn xuống thì thấy cái cống nó làm to cỡ nào, nói không ngoa chứ đi bộ dưới đó tốt.

Đào Tử Thi

Xe container
Do cái hạ tầng cụ ạ, bọn Malaysia chúng nó làm bài bản nên cả khu Gamuda được hưởng cái hạ tầng tốt đó mà không mấy ai quan tâm vì nó nằm dưới đất lại không bao giờ thấy ngập nên mặc nhiên hiểu Gamuda chẳng bao giờ ngập.

thongnv

Xe điện
Do cái hạ tầng cụ ạ, bọn Malaysia chúng nó làm bài bản nên cả khu Gamuda được hưởng cái hạ tầng tốt đó mà không mấy ai quan tâm vì nó nằm dưới đất lại không bao giờ thấy ngập nên mặc nhiên hiểu Gamuda chẳng bao giờ ngập.
khu yên sở, gamuda chả bao giờ thấy ngập cả

enev123

Xe đạp
Trong thấp tầng Gamuda bây giờ giao dịch toàn 250tr/m2 hết rồi các cụ. Giao dịch thực và nhiều giao dịch chứ không phải là 1, 2 căn đẹp. Tỷ lệ về ở cao, có thể nói là cao nhất trong các KĐT trong nội thành HN, nên số lượng bán ngày càng ít.
vẫn quá thấp so với mặt bằng chung.

Bibep

Xe buýt
vẫn quá thấp so với mặt bằng chung.
Cứ ít người bán, đông người ở là sẽ tăng bền vững. Sẽ ko có tăng sốc, nhưng đều đặn hàng năm, ko lo bị đu đỉnh và quan trọng nhất là khi cần tiền muốn bán sẽ có thanh khoản.

tayphonglinh

Xe đạp
Bí thơ TX là Thường vụ TU, bí thơ HM còn không nằm trong ds Thành ủy, lực nó cũng khác các cụ nhở.
Thanh Xuân làm quả quyết liệt và gương mẫu, tấm gương sáng cho các quận khác.

Wellgym

Xe tải
Mấy cái nhà bên trong Tam Trinh sắp được ra mặt đường ngon nhể. TT làm xong thì lại đẹp như Minh Khai.

nblong

Đi bộ
Em biết có chỗ mặt hồ Đền Lừ vừa giao dịch 550 tr/m2
chỗ mặt hồ giáp làng Hoàng Mai á bác, bên mặt đó đang làm đường đâm vào phường Hoàng Văn Thụ càng ngày càng đẹp
chứ bên khu phân lô em không thấy nhà nào rao bán

largo_kent

Xe tăng
Bí thơ TX là Thường vụ TU, bí thơ HM còn không nằm trong ds Thành ủy, lực nó cũng khác các cụ nhở.
Thanh Xuân làm quả quyết liệt và gương mẫu, tấm gương sáng cho các quận khác.
Danh sách thường vụ Thành Uỷ Hà Nội làm gì có bí thư quận nào? Bí thư quận/huyện nào ở Hà Nội thì mặc định chả ở trong danh sách Thành uỷ viên? Bác đang nói cái gì vậy?

tayphonglinh

Xe đạp
Danh sách thường vụ Thành Uỷ Hà Nội làm gì có bí thư quận nào? Bí thư quận/huyện nào ở Hà Nội thì mặc định chả ở trong danh sách Thành uỷ viên? Bác đang nói cái gì vậy?
Đúng quy hoạch là như vậy nhưng chị Huyền Mai từ Ban TG TU qua bí thư TX, còn cụ Linh từ chủ tịch huyện ĐA sang bí thơ HM nên về mặt đảng vẫn như cũ cụ ạ. Chị HM còn là đại biểu QH nữa, oách xà lách!

bianconeri8888

Đi bộ

Bibep

Xe buýt
Đúng quy hoạch là như vậy nhưng chị Huyền Mai từ Ban TG TU qua bí thư TX, còn cụ Linh từ chủ tịch huyện ĐA sang bí thơ HM nên về mặt đảng vẫn như cũ cụ ạ. Chị HM còn là đại biểu QH nữa, oách xà lách!
Thế Cụ Linh muốn lên thì phải cố gắng thay đổi bộ mặt HM, chứ ko thì lại lẹt đẹt thôi

chungngo1975

Xe hơi
Thế Cụ Linh muốn lên thì phải cố gắng thay đổi bộ mặt HM, chứ ko thì lại lẹt đẹt thôi
bí thư quận của Hn từ trước đến nay cao nhất thì chắc lên được phó chủ tịch ubnd thành phố hoặc chuyển ngang sang giám đốc sở là hết cỡ cụ ạ. chính ra cứ làm BT quận còn ngon hơn nhiều.

tayphonglinh

Xe đạp
Cái này là dụng nhân như dụng mộc. Cụ Linh 73, vẫn còn tuổi để lên nữa chứ để cụ tiền nhiệm ngồi thì hết khóa này nghỉ hưu, không còn ý chí chiến đấu nữa rồi, em fun tý :D