[Funland] Thông tin giải phóng mặt bằng đường Tam Trinh

knedi1

Xe tăng
Chưa chắc đâu cụ ơi, báo chí nhiều khi cứ vống lên thế. Đợi hết nghỉ lễ xem có phá dỡ được cả loạt ko mới chắc được cụ ạ
Thực ra hồ sơ chính quyền họ đã có hết rồi. Nếu không hợp tác thì sử dụng hồ sơ quản lý để thực hiện theo quy trình thôi cụ. Chống đối thế nào thì 3 tháng cũng xong hết

bachtrong43

Xe máy
Có một cái hài là các cụ chê Hoàng Mai thì toàn so sánh với Đống Đa, HBT, Thanh Xuân. Trong khi mấy khu kia các ngõ ngách làng xá còn nhiều vấn đề hơn, tắc đường thì chắc điểm nóng nhất HN.
Trong mấy quận ở vành đai3 đổ vào thì loại Hoàn Kiếm vì là đẳng cấp khác thì em thấy Cầu Giấy và Tây Hồ là ngon hơn hẳn.
Các quận còn lại same same nhau, cá nhân e ở trong trung tâm và giờ chuyển ta HM thấy ko khác gì, ít chỗ chơi hơn nhưng bù lại ít tắc đường, yên tĩnh
E cũng dân gốc thanh trì, hoàng mai đây, công việc mình tiện đâu thì mình ở đấy thôi, chứ ở trung tâm tắc đường triền miên chắc cũng khổ, cụ nào đi làm phải đi qua trường chinh chắc cũng chán. HM thì công nhận ít chỗ chơi, toàn phải đi ké tttm chỗ khác, dc cái cv yên sở to uỳnh thì k thấy đầu tư cho nó đẹp hẳn, cơ mà sống lâu r cũng quen, chấp nhận cái tốc độ phát triển ì ạch của HM vậy, chứ vị trí thì cũng đẹp, có đường vd3 lên thẳng cầu giấy, cửa ngõ thủ đô ra các tỉnh lân cận cũng nhanh. Chờ vd4 hoàn thành giảm tải bớt cho vd3 là ổn.

Khongdanhvong

Xe điện
E cũng dân gốc thanh trì, hoàng mai đây, công việc mình tiện đâu thì mình ở đấy thôi, chứ ở trung tâm tắc đường triền miên chắc cũng khổ, cụ nào đi làm phải đi qua trường chinh chắc cũng chán. HM thì công nhận ít chỗ chơi, toàn phải đi ké tttm chỗ khác, dc cái cv yên sở to uỳnh thì k thấy đầu tư cho nó đẹp hẳn, cơ mà sống lâu r cũng quen, chấp nhận cái tốc độ phát triển ì ạch của HM vậy, chứ vị trí thì cũng đẹp, có đường vd3 lên thẳng cầu giấy, cửa ngõ thủ đô ra các tỉnh lân cận cũng nhanh. Chờ vd4 hoàn thành giảm tải bớt cho vd3 là ổn.
Chắc do trước đây mấy ông quản lý là dân quận khác muốn dìm HM rồi, chứ ai sống ở đây mà không muốn nó đẹp lên 🤭

bachtrong43

Xe máy
Chắc do trước đây mấy ông quản lý là dân quận khác muốn dìm HM rồi, chứ ai sống ở đây mà không muốn nó đẹp lên 🤭
quê vk e ở long biên, đến ngày kỷ niệm bn năm thành lập quận còn phổ biến đến ng dân, ăn mừng các kiểu, nhìn sang hm chả có cái dấu ấn j mà kỷ niệm :))

Khongdanhvong

Xe điện
quê vk e ở long biên, đến ngày kỷ niệm bn năm thành lập quận còn phổ biến đến ng dân, ăn mừng các kiểu, nhìn sang hm chả có cái dấu ấn j mà kỷ niệm :))
Ăn cây nào cây đó, em nghi lắm 😇

bachtrong43

Xe máy
Ăn cây nào cây đó, em nghi lắm 😇
có sao e nói vậy thôi, quê vk e ở mạn cầu đuống, đến cái đường đê bên long biên còn làm lại to đẹp sạch sẽ, trồng hoa bên đường các kiểu, HM e ở thì cứ ì ạch, nhếch nhác, các bô lão ở trên chắc còn đang bận việc khác

Bibep

Xe buýt
Sắp mở bán Vin Cổ Loa rồi. Các cụ sale lại cố gắng phồng mồm thổi giá để ra được hàng ocp2,3 .

tasx

Xe tăng
Đúng rồi, các Cụ chê nhiều vào cho có động lực :))

Khongdanhvong

Xe điện
có sao e nói vậy thôi, quê vk e ở mạn cầu đuống, đến cái đường đê bên long biên còn làm lại to đẹp sạch sẽ, trồng hoa bên đường các kiểu, HM e ở thì cứ ì ạch, nhếch nhác, các bô lão ở trên chắc còn đang bận việc khác
Ý em là bộ sậu ở HM ăn cây rào cây, là họ không hộ khẩu HM đó. Chứ ngân sách nhà nước có bỏ tiền túi đâu mà không làm.

thongnv

Xe điện
nay giải phóng thêm đc nhà nào chưa các cụ?

Pieoreo

Xe máy
Cụ này nói đúng. Hoàng Mai ở 1 đẳng cấp khác. Dịp lễ 19/8,2/9 vừa rồi đây thôi, các quận khác đường phố cờ hoa, pano, áp phích rực rỡ còn riêng Hoàng Mai cứ như là một khu tự trị. Nó ở một đẳng cấp khác rồi cụ ạ

Khongdanhvong

Xe điện
Cụ này nói đúng. Hoàng Mai ở 1 đẳng cấp khác. Dịp lễ 19/8,2/9 vừa rồi đây thôi, các quận khác đường phố cờ hoa, pano, áp phích rực rỡ còn riêng Hoàng Mai cứ như là một khu tự trị. Nó ở một đẳng cấp khác rồi cụ ạ
Em thấy có treo cờ các nhà nhé. Sau vụ cháy Định Công nhiều chỗ dán chỉ dẫn, khuyến cáo rất đàng hoàng, quận khác cũng cháy chết bao nhiêu mà chả thấy gì.
Lên văn phòng đăng ký đất đai quận HM lịch sự, nhanh gọn, còn quận nào đó thì cứ phải abc mới xong. Nên em cũng tâm tư không hiểu điều gì đang xảy ra 🤭

thongnv

Xe điện
nay giải phóng thêm đc nhà nào chưa các cụ?

acferraris_01

Xe máy
Sáng nay đi thể dục em thấy có tờ thông báo của Gamuda dán ở rào tôn trước chỗ cây xanh Thuỵ Dương, thông báo để các bên dọn dẹp tài sản trả lại mặt bằng phạm vi tuyến đường QH 50m. Khả năng là sắp triển khai gì rồi. Em đi thể dục nên ko mang theo đt chụp được. Các cụ có thêm thông tin update nhé
View attachment 8719773
Chố này mà làm thông qua cv yên sở thì mấy hộ trong khu x2a trúng to. Em hóng :x

deathmetal

Xe tải
Đập thêm được 1-2 nhà ở mạn cầu Mai Động, còn lại vẫn ì ạch quá, bão lũ lại mất thêm 1 tuần ko làm được gì. Thế này thì hạn cuối tháng lại delay rồi.

Minhmoc47

Xe máy
Đập thêm được 1-2 nhà ở mạn cầu Mai Động, còn lại vẫn ì ạch quá, bão lũ lại mất thêm 1 tuần ko làm được gì. Thế này thì hạn cuối tháng lại delay rồi.
Nhà thầu tiếp tục làm đoạn hc và 727 và trong chợ Mai Động. Có thể thấy là các nhà thầu muốn đẩy nhanh làm làn bên trong. Sau đó quây tôn làn đường hiện tại. Khi làn đường hiện tại phải thi công khối lượng lớn cáp ngầm

PICK UP

Xe tải
Thực ra hồ sơ chính quyền họ đã có hết rồi. Nếu không hợp tác thì sử dụng hồ sơ quản lý để thực hiện theo quy trình thôi cụ. Chống đối thế nào thì 3 tháng cũng xong hết
Em đặt còm phát để xem cuối năm 2024 có GPMB 3 Tring xong không ợ!