[Funland] Thông tin giải phóng mặt bằng đường Tam Trinh

Ngô trọng duy

Xe đạp

nolovenomoney

Xe hơi
Thật cụ, riêng đoạn Yên Sở từ Metro đến 727 nguyễn y vân. Chắc hết t9 cụm từ “cơ bản hoàn thành GPMB” cũng chưa chắc đạt được
Sau nghỉ lễ nếu ko phá cả loạt thì chắc chắn là còn lâu lắm cụ nhỉ

khanhbeo2010

Xe tải
Website
phuckhanhlinh.net
Trong tháng 9 mà gặp gỡ, thỏa thuận, đàm phán được với hơn 6 chục hộ đã là thành tích tuyệt vời của CQ rồi

Soigia

Xe tăng
À. Ý của em là depot nổi bác ơi. Thế nhà cháu mới bảo khu này về sau cực kì sầm uất mà làm đường 6 làn xe thì chưa làm đã tắc rồi. Ngoài ra thì sau khi gpmb xong tam trinh. Đoạn hồ 727 sẽ làm công viên. Đang thấy chờ thông qua rồi bác.
Depot là ga lập tàu. Cái cụ nói là ga, nó chỉ nổi lên mấy lối ra vào thôi

thongnv

Xe điện
Đường Minh Khai - Vĩnh Tuy - Yên Duyên vẫn làm tiếp. Đoạn từ Gamuda đến đường 2,5 (Vĩnh Hoàng) Quận sẽ làm. Bao gồm hoàn chỉnh đoạn từ Vành đai 3 qua Gamuda và làm mới đoạn từ Gamuda lên đến Vĩnh Hoàng.
đường này chưa thấy động đậy gì cụ nhỉ

Xong hệ thống đường kv Tam Trinh, VĐ 2.5, thì đất KĐT quanh Tam Trinh cứ gọi là tầm 300-400tr/m các cụ nhé ;)) (a vôva thật là vi diệu ;)) )

Thấy đắt thì ko mua, ko ai dí dao vào cổ ép mua mà sao các cụ cứ post vào topic đường Tam Trinh làm gì

4 quận cũ da dẻ Hà lội gốc :)):)):))
Có một cái hài là các cụ chê Hoàng Mai thì toàn so sánh với Đống Đa, HBT, Thanh Xuân. Trong khi mấy khu kia các ngõ ngách làng xá còn nhiều vấn đề hơn, tắc đường thì chắc điểm nóng nhất HN.
Trong mấy quận ở vành đai3 đổ vào thì loại Hoàn Kiếm vì là đẳng cấp khác thì em thấy Cầu Giấy và Tây Hồ là ngon hơn hẳn.
Các quận còn lại same same nhau, cá nhân e ở trong trung tâm và giờ chuyển ta HM thấy ko khác gì, ít chỗ chơi hơn nhưng bù lại ít tắc đường, yên tĩnh

thongnv

Xe điện
Có một cái hài là các cụ chê Hoàng Mai thì toàn so sánh với Đống Đa, HBT, Thanh Xuân. Trong khi mấy khu kia các ngõ ngách làng xá còn nhiều vấn đề hơn, tắc đường thì chắc điểm nóng nhất HN.
Trong mấy quận ở vành đai3 đổ vào thì loại Hoàn Kiếm vì là đẳng cấp khác thì em thấy Cầu Giấy và Tây Hồ là ngon hơn hẳn.
Các quận còn lại same same nhau, cá nhân e ở trong trung tâm và giờ chuyển ta HM thấy ko khác gì, ít chỗ chơi hơn nhưng bù lại ít tắc đường, yên tĩnh
cụ quên Hai Bà Trưng đẳng cấp của em à :D

corgibeo

Xe hơi
Cá nhân em thích quận Tây Hồ hơn vì Cầu Giấy em cảm nhận đông đúc, tấp nập quá. Nhưng tiếc bên Tây Hồ chung cư mới toàn loại cao cấp - siêu cao cấp. Tương lai chờ xem có dự án nào phù hợp bên Tây Hồ không hoặc chờ tới khi có thêm nhiều dự án tốt ở Nam Từ Liêm, còn hiện tại em vui vẻ với quận HM :))

Chỉnh sửa cuối:
cụ quên Hai Bà Trưng đẳng cấp của em à :D
HBT nếu ở đoạn sát trên phố chỗ gần Hoàn Kiếm thì đẳng cấp rồi, chứ xuống tới mấy đoạn gần minh khai là em thấy cũng ko khác gì các quận khác. Như đoạn Bạch Mai, Hồng Mai, Trương Định,.... cũng chả khác gì khu Khâm Thiên, Văn Chương, ...

Nếu cái này đúng thì tuyến metro Nhổn-Ga HN sẽ sớm làm tiếp đoạn về Hoàng Mai thôi

“Máy khoan đào xong là bỏ chứ có bao giờ lôi lên cất đâu, vì chi phí tháo lắp vận chuyển đắt hơn chi phí vứt đi. Trước giờ đều vậy…”

“Thực ra vẫn có trường hợp tháo dỡ nếu máy nhỏ, các máy khoan núi thì thường được tái sử dụng nhưng máy khoan đường tàu điện ngầm em đã đọc nhiều tài liệu thấy họ nói bỏ luôn. Ngoài ra kích thước máy đào cũng khác nhau nên các tuyến không cùng chung 1 tiêu chuẩn thì sẽ không sử dụng lại được.

Vừa rồi tuyến Nhổn ga Hà Nội đã được quy hoạch thêm đào tiếp đến tận Hoàng Mai là để tận dụng máy đào hiện có chứ nếu không bỏ đi thì lãng phí…”
Cái này sai. Máy khoan là thuê, khoan xong bên thuê họ đến lấy về. Bên cdt thì đưa yêu cầu dự án để bên cho thuê lắp máy đạt yêu cầu và cho thuê

thongnv

Xe điện
HBT nếu ở đoạn sát trên phố chỗ gần Hoàn Kiếm thì đẳng cấp rồi, chứ xuống tới mấy đoạn gần minh khai là em thấy cũng ko khác gì các quận khác. Như đoạn Bạch Mai, Hồng Mai, Trương Định,.... cũng chả khác gì khu Khâm Thiên, Văn Chương, ...
à em ở sát Hoàn Kiếm nên ko rõ mấy khu khác :)