[Funland] Thông tin giải phóng mặt bằng đường Tam Trinh

JCory

Xe hơi
Mấy lão Tung Của ko hiểu làm giải phóng mặt bằng kiểu gì mà hạ tầng giao thông nó làm nhanh kinh thế các cụ nhỉ? Quy hoạch rất bài bản . Các cụ nhà ta sao không học tập được

Ngô trọng duy

Xe đạp
Mấy lão Tung Của ko hiểu làm giải phóng mặt bằng kiểu gì mà hạ tầng giao thông nó làm nhanh kinh thế các cụ nhỉ? Quy hoạch rất bài bản . Các cụ nhà ta sao không học tập được
Kiểu có tầm mà lại ko có tâm . Có phúc nhưng không có đức . Có lợi thì làm ko có lợi thì để đấy lúc nào có lợi thì làm

Bibep

Xe buýt
Nói chung bị GPMB là mệt mỏi, thiệt hại nhiều rồi. Nhưng dự án này cũng lâu rồi, nên các cụ thuộc diện bị giải tỏa cũng phải chủ động phương án chỗ ở lâu rồi chứ nhỉ?
Chứ để phụ thuộc hết vào quyết định nhà nước thì dễ ko có nhà mà ở lắm 😢

ngominhdan102

Xe đạp
Theo em nghĩ nhà nước nên áp thuế mạnh tay với nhưng nhà trong ngõ tự dưng đc ra mặt đường. Nhưng nhà này tự dựng được hưởng lợi nhiều mà những nhà bị giải tảo lại bị thiệt thòi. Nếu cân đối được việc này em nghĩ việc giải tảo mặt bằng sẽ thuận hơn nhiều

Khongdanhvong

Xe điện
Kiểu như Thiên an môn chắc nhanh, bên TQ thì nhiều điều không nói rõ được.

Khongdanhvong

Xe điện
Theo em nghĩ nhà nước nên áp thuế mạnh tay với nhưng nhà trong ngõ tự dưng đc ra mặt đường. Nhưng nhà này tự dựng được hưởng lợi nhiều mà những nhà bị giải tảo lại bị thiệt thòi. Nếu cân đối được việc này em nghĩ việc giải tảo mặt bằng sẽ thuận hơn nhiều
Áp thuế họ không có tiền nộp lại đuổi họ đi ạ??? Vô lý, GPMB đâu phải lỗi của họ.

beginner

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung bị GPMB là mệt mỏi, thiệt hại nhiều rồi. Nhưng dự án này cũng lâu rồi, nên các cụ thuộc diện bị giải tỏa cũng phải chủ động phương án chỗ ở lâu rồi chứ nhỉ?
Chứ để phụ thuộc hết vào quyết định nhà nước thì dễ ko có nhà mà ở lắm 😢
Chủ động làm sao được khi không có tiền hả cụ. Cái nhà là tài sản cả đời chứ có phải bó rau đâu mà ra đâu xin hái 1 bó cũng được. Nhưng chủ hộ ở đây hầu hết là lớn tuổi, không có tích lũy.

Khongdanhvong

Xe điện
Chủ động làm sao được khi không có tiền hả cụ. Cái nhà là tài sản cả đời chứ có phải bó rau đâu mà ra đâu xin hái 1 bó cũng được. Nhưng chủ hộ ở đây hầu hết là lớn tuổi, không có tích lũy.
Sao không có phương án đền bù ngoại thành xa một chút khá rẻ, quỹ đất dư thừa.

beginner

[Tịch thu bằng lái]
Sao không có phương án đền bù ngoại thành xa một chút khá rẻ, quỹ đất dư thừa.
Tốt quá cụ. Em vẫn nghĩ sao TP cứ mua dây buộc mình, trong khi có 2 giải pháp tốt là
1. Cống hóa Kim Ngưu, không cần chi giải phóng bằng, để tiền đây chi dự án khác tốt hơn, thực tế là ở Bách Khoa đường Lê Thanh Nghị cũng đã cống hóa thành đường và rất ổn.
2. Là cấp đất tái định cư ở các huyện như Gia Lâm, Đông Anh với diện tích và khoảng cách phù hợp, thậm chí Long Biên vẫn còn quỹ đất.
Ngoài chuyện có ý đồ gì, chứ em không nghĩ các ông trên TP không nghĩ ra, để dự án kéo dài, hàng nghìn dân khổ sở hàng vài chục năm nay.

thongnv

Xe điện
Hiện đang phá nhà ở Tam Trinh, CA đứng đầy 2 bên đường. Chợ Mai Động cũng đã phá xong nốt 2 gian nhà còn lại.

quyết liệt
quyết liệt quá
rất mạnh mẽ

Bibep

Xe buýt
Đúng là khó cụ nhỉ. Nhưng không giấy tờ khó lắm, như khu nhà mình quân đội, tướng tá rồi lão thành cách mạng đủ cả, khiếu kiện khắp nơi, túm cả đội đi tháo dỡ, cuối cùng vẫn phải chịu đền bù theo giá đất nông nghiệp đấy. Chả khác gì bị ăn cướp.

Nhưng thôi an ủi nhau, cái nhà 5 phần bị giải tỏa mất 3, còn 2 phần thành nhà mặt phố, sau đó mới được cấp sổ đỏ cho phần này, nên cũng đỡ sót xa 😞😞

beginner

[Tịch thu bằng lái]
Nhà này thì vẫn thuộc HVT, chắc nhận tiền đền bù rồi nên phá, chứ các nhà khác vẫn đang ghi nhận ý kiến về dự thảo đền bù chứ còn lâu mới đến lúc thống nhất và nhận đền bù.

Khongdanhvong

Xe điện
Đúng là khó cụ nhỉ. Nhưng không giấy tờ khó lắm, như khu nhà mình quân đội, tướng tá rồi lão thành cách mạng đủ cả, khiếu kiện khắp nơi, túm cả đội đi tháo dỡ, cuối cùng vẫn phải chịu đền bù theo giá đất nông nghiệp đấy. Chả khác gì bị ăn cướp.

Nhưng thôi an ủi nhau, cái nhà 5 phần bị giải tỏa mất 3, còn 2 phần thành nhà mặt phố, sau đó mới được cấp sổ đỏ cho phần này, nên cũng đỡ sót xa 😞😞
Thế mà các cụ ở đây cứ chê GPMB như rùa, với dân như vậy thì phải từ từ chứ cứng ngay lại lên báo QT. Phần này em lại thông cảm cho CQ HM.

Heisenbergs

Xe hơi
Nhà này thì vẫn thuộc HVT, chắc nhận tiền đền bù rồi nên phá, chứ các nhà khác vẫn đang ghi nhận ý kiến về dự thảo đền bù chứ còn lâu mới đến lúc thống nhất và nhận đền bù.
Nhận tiền rồi thì sao lại cưỡng chế được hả cụ. Mà hình như chỉ phá đúng 1 nhà này thôi thì phải

congnguyen3004

Xe tải
Ko biết đúng ko. Nhưng thường căng dây, công an giám sát là cưỡng chế.