[Funland] Thông tin đường vành đai 2,5

DCCHA

Xì hơi lốp
Ai có facebook cụ thì động viên cụ lên giám đốc thẩm cho đỡ áy náy, chứ như cụ viết thì khả năng cụ chán và không kiện tiếp rồi :)
Riêng đọc cái status đã thấy nhận thức cụ Mẫn có vấn đề. Quận, phường đang yên đang lành lại tự nhiên đi thu hồi đất làm đg 2.5 khi chưa có quy hoạch. Phường với quận nó không bị điên mà làm thế. Mà ko có quy hoặch thì đến bố cụ Phường, Quận ko biết nó đi ntn mà thu đất. Ông này kiện nữa có khi gô cmn cổ vào đỡ quấy rối.

Tungtunghunghung

Xe tăng
Riêng đọc cái status đã thấy nhận thức cụ Mẫn có vấn đề. Quận, phường đang yên đang lành lại tự nhiên đi thu hồi đất làm đg 2.5 khi chưa có quy hoạch. Phường với quận nó không bị điên mà làm thế. Mà ko có quy hoặch thì đến bố cụ Phường, Quận ko biết nó đi ntn mà thu đất. Ông này kiện nữa có khi gô cmn cổ vào đỡ quấy rối.
Về câu từ thì có thể nó chưa chuẩn. Nhưng theo gì mình hiểu thì có thể có 2 bản quy hoạch mà vị trí con đường không trùng khớp nhau (có thể có sai số hoặc lỗi nào đó với 1 bản). Và cụ Mẫn cho rằng phải là cái bản không làm mất nhà cụ mới là đúng, nhưng có lẽ đó lại là bản sai vì đường nó phải kết nối vào hầm như hiện nay mới là hợp lý. Nhưng mình nghĩ cụ không thể có được bản gốc mà có thể là bản photo, chụp ảnh… Mà bản photo thì giờ mang ra Huy Quần Hoa nó vẽ lên mặt trăng cũng được nên không có giá trị. Thế nên pháp lý, về cả logic cũng như về mặ lợi ích chung thì đều chứng minh cho bản quy hoạch hiện nay đang làm là phù hợp, có tình có lý, thuận theo tự nhiên. Thế nên cụ có kiện thêm vài kiếp nữa vẫn thua. Thay vì nếu ai đó tư vấn cho cụ mục tiêu là giải quyết nâng mức đền bù cho đỡ thiệt thòi hơn thì hướng đi đã lệch, sai và xa ;))

Jupiter G

Xe tải
Cụ giải thích có vẻ hợ lý đấy 😄

Về câu từ thì có thể nó chưa chuẩn. Nhưng theo gì mình hiểu thì có thể có 2 bản quy hoạch mà vị trí con đường không trùng khớp nhau (có thể có sai số hoặc lỗi nào đó với 1 bản). Và cụ Mẫn cho rằng phải là cái bản không làm mất nhà cụ mới là đúng, nhưng có lẽ đó lại là bản sai vì đường nó phải kết nối vào hầm như hiện nay mới là hợp lý. Nhưng mình nghĩ cụ không thể có được bản gốc mà có thể là bản photo, chụp ảnh… Mà bản photo thì giờ mang ra Huy Quần Hoa nó vẽ lên mặt trăng cũng được nên không có giá trị. Thế nên pháp lý, về cả logic cũng như về mặ lợi ích chung thì đều chứng minh cho bản quy hoạch hiện nay đang làm là phù hợp, có tình có lý, thuận theo tự nhiên. Thế nên cụ có kiện thêm vài kiếp nữa vẫn thua. Thay vì nếu ai đó tư vấn cho cụ mục tiêu là giải quyết nâng mức đền bù cho đỡ thiệt thòi hơn thì hướng đi đã lệch, sai và xa ;))

Racing123

Xe đạp
Ông mẫn đang đòi đất tái định cư nghe đâu hơn 70ha cho dân bị mất nhà và theo ông thì khu đó đã bị chính quyền bán hoặc sử dụng mục đích nào đó nên mới kiện cáo lâu vậy , chưa kể giá đền bù thấp nên dần khó mua nhà

Giapnv272

Xe buýt
Ông mẫn đang đòi đất tái định cư nghe đâu hơn 70ha cho dân bị mất nhà và theo ông thì khu đó đã bị chính quyền bán hoặc sử dụng mục đích nào đó nên mới kiện cáo lâu vậy , chưa kể giá đền bù thấp nên dần khó mua nhà
Cụ có nhầm không thế, 70ha là gần bằng 1 đại dự án lớn như The Manor Nguyễn Xiển rồi. 7ha còn không bao giờ có ấy chứ nói gì đến 70ha

James Phạm

Xe tải
Đường có vẻ lại nằm im rồi, hầm vẫn đang làm chứ các cụ? cụ nào tiện đi ngang qua chụp ít ảnh tiến độ cho bà con xem với

DCCHA

Xì hơi lốp
Em có thằng bạn thân nó ở cách nhà lão Mẫn này ko xa. Chỉ tầm 10 nhà, cùng 1 tổ luôn. Sự thể nó là ntn. Toàn bộ những cái hộ quanh khu đấy đều thuộc diện đất trồng rau ngày xưa. Chiểu theo giấy tờ, sổ sách thì quận cứ thế là đền thôi. Nhà bạn em ở cái khu tập thể công an, 28m đâu được đền 1.7 tỷ từ ngay lần 1 tức là tầm 5 năm rồi. Có 1 điều rất chéo ngoe là những hộ đồng ý lần 1 thì sau đâu 1 năm là đc trả tiền và dọn đi. Tuy nhiên 1 số hộ thấy giá thấp, còn đòi thêm (em chỉ nói những gia đình có sổ đỏ) thì đến lần 2 bên GPMB chưa giải ngân đc. Nguyên nhân là do hết tiền. Hình như bây giờ vẫn còn đầy hộ muốn nhận tiền để đi mà chưa có vì dự án đang hết tiền. Nhà cụ Mẫn này ko biết thuộc diện hết tiền hay là ntn mà kiện cáo suốt.

DCCHA

Xì hơi lốp
70ha đất tái định cư mà chính quyền bán đc đi em nghĩ chính quyền đấy coi trời bé hơn cái vung. Đất đang lập án thì có thể chứ riêng đất tái định cư là cấp sổ vĩnh viễn, có chạy lên mây.

Depmoc

Xe hơi
Khoảng những năm 2005, tp có quy hoạch 1 thửa khoảng 0.5ha để làm tái định cư cho việc giải tỏa đất nội thành. Sau cs thay đổi sang tiền và nhà tái định cư. Đất ko giấy tờ mà muốn sang ở chỗ này thì đúng là khó cho tp rồi

richardyang

Xe đạp
Sếp Nhật bên em trong cuộc họp ngắn đầu tuần vừa thông tin lại là Aeon đã chuyển đổi nguồn kinh phí dự trù của dự án Hoàng Mai sang cho dự án ở Quảng Ninh và Hải Dương, đồng nghĩa với việc dự án Aeon Hoàng Mai sẽ không triển khai nữa hoặc nếu triển khai thì cũng không phải trong tương lai gần đâu ạ. Tin không vui đầu tuần gửi các cụ...

tuandoanhaibac

Xe hơi
Sếp Nhật bên em trong cuộc họp ngắn đầu tuần vừa thông tin lại là Aeon đã chuyển đổi nguồn kinh phí dự trù của dự án Hoàng Mai sang cho dự án ở Quảng Ninh và Hải Dương, đồng nghĩa với việc dự án Aeon Hoàng Mai sẽ không triển khai nữa hoặc nếu triển khai thì cũng không phải trong tương lai gần đâu ạ. Tin không vui đầu tuần gửi các cụ...
Có khi thế lại hay :))

James Phạm

Xe tải
nếu tin của cụ chuẩn thì đến cả Nhật cũng không mê nổi với cách làm việc của quận này nữa rồi.

richardyang

Xe đạp
nếu tin của cụ chuẩn thì đến cả Nhật cũng không mê nổi với cách làm việc của quận này nữa rồi.
dạ, ban đầu Sếp em đưa dự án này vào kế hoạch thi công của 2023, sau đó đẩy sang 2024, sau đó pending và có lẽ mấy hôm tới Sếp sẽ cancel...

duchien04x4

Xe tải
Em thấy trong khu đó dựng nhiều kho, mà nhiều kho thấy được đầu tư khá là đầy đủ nên chắc Aeon Mall Hoàng Mai chắc làm thì cũng còn lâu lắm cccm nhỉ.

Tuanphan333

Xe tăng
dạ, ban đầu Sếp em đưa dự án này vào kế hoạch thi công của 2023, sau đó đẩy sang 2024, sau đó pending và có lẽ mấy hôm tới Sếp sẽ cancel...
em thấy có quyết định thu hồi đất của quận để triển khai làm bãi đỗ xe và Aeon mall Hoàng Mai rồi mà lại cancel hả cụ