[Funland] Thông tin đường vành đai 2,5

tuandoanhaibac

Xe hơi
lãnh đạo quận Hoàng Mai làm ăn bố láo thế mà chưa thấy ông nào vào Lò nhỉ ?
Mấy khu đất quy hoạch làm trường ở KĐT Pháp Vân mấy chục năm nay toàn để cho thuê làm sân bóng tập bắn cung. Dân thì ko có chỗ cho con đi học toàn phải đi học xa

theanh_vnpt

Xe điện
Mấy khu đất quy hoạch làm trường ở KĐT Pháp Vân mấy chục năm nay toàn để cho thuê làm sân bóng tập bắn cung. Dân thì ko có chỗ cho con đi học toàn phải đi học xa
ở Đền lừ cũng vậy có lô đất để k 20 năm rồi, có lô thì làm sân bóng đá

Vietex

Xe điện
Không làm thì lấy đâu ra lỗi mà xử.

DCCHA

Xì hơi lốp
Cụ tưởng dễ sân bóng, chỗ vui chơi tự nhiên mọc lên chắc. Xây xong cái trườnh chả đc cái gì, bọn trẻ ở đấy thì thích mà một số người có thích đâu. Nếu ko xây cho thuê làm sân bóng, khu vui chơi, nhà xưởng kiếm khối đấy cụ. Đến Aeon Mall kia còn bị bật đi, đất vẫn để cho cho thuê làm bãi xe, kho... kìa cụ.

khánh đinh

Xe đạp
Cụ tưởng dễ sân bóng, chỗ vui chơi tự nhiên mọc lên chắc. Xây xong cái trườnh chả đc cái gì, bọn trẻ ở đấy thì thích mà một số người có thích đâu. Nếu ko xây cho thuê làm sân bóng, khu vui chơi, nhà xưởng kiếm khối đấy cụ. Đến Aeon Mall kia còn bị bật đi, đất vẫn để cho cho thuê làm bãi xe, kho... kìa cụ.
ý bác là aeon mall ko xây dựng ở Hoàng Mai nữa à:v

DCCHA

Xì hơi lốp
ý bác là aeon mall ko xây dựng ở Hoàng Mai nữa à:v
Thanh lý rồi mà cụ. Xây Aeon thì đc 1 lần, dân thích thôi chứ tiền dưới gầm bàn ko được nữa. Đây cứ kho bãi các kiểu tiền vào ra ai mà biết đc. Dân thì muôn đời chịu khổ khói bụi ô nhiễm. Bao nhiều lần lên báo là con đg Nguyễn Cảnh Dị hố voi ổ gà kinh hoàng nhưng mà chả ai làm sao. Vẫn chỉ là đất dự án chưa làm. Mà dự án cứ nhận đất để đấy năm này qua năm khác ko làm mà cũng ko có deadline để phải xong. Dân kêu nhiều quá chán ko kêu nữa.

duchien04x4

Xe tải
Thanh lý rồi mà cụ. Xây Aeon thì đc 1 lần, dân thích thôi chứ tiền dưới gầm bàn ko được nữa. Đây cứ kho bãi các kiểu tiền vào ra ai mà biết đc. Dân thì muôn đời chịu khổ khói bụi ô nhiễm. Bao nhiều lần lên báo là con đg Nguyễn Cảnh Dị hố voi ổ gà kinh hoàng nhưng mà chả ai làm sao. Vẫn chỉ là đất dự án chưa làm. Mà dự án cứ nhận đất để đấy năm này qua năm khác ko làm mà cũng ko có deadline để phải xong. Dân kêu nhiều quá chán ko kêu nữa.
Tin chuẩn không cụ, sao không thấy báo chí viết gì cụ nhỉ.

Giapnv272

Xe buýt
Tin chuẩn không cụ, sao không thấy báo chí viết gì cụ nhỉ.
Tìn đồn hủy Aeon Mall này diễn ra cũng phải hơn 4 tháng rồi nhưng không thấy có báo nào viết cả, mình cũng thấy lạ. Thấy anh em bảo mảnh đất đó bị Trường Hải mua lại rồi. Không biết mai sau Trường Hải định làm gì trên mảnh đất đó.

Cukhoai9

Xe buýt
Không bỗng dưng người ta nói được:
" Trong khi đất đai nhà cửa ở các nước nó được tôn trọng thực sự gắn với chủ sở hữu không ai dám làm gì, xâm phạm một li, thì xứ này bữa nay doạ đuổi khỏi nhà, bữa mai doạ hết date hết thời hạn sử dụng phải sơ tán di dời, bữa mốt lại bảo xoá sổ không cho tồn tại vì ngứa mắt... "
Rồi tham gia ý kiến quy hoạch thủ đô mấy anh có nhãn "chuyên gia" đề xuất xóa sổ nhà liền kề, thấp tầng, xây thành cao tầng để có cây xanh, sân đường...
Rồi quy hoạch các khu tập thể cũ đang chuẩn bị làm liệu có thành quy hoạch treo khiến đóng băng hết tài sản của các hộ dân, đi cũng dở ở không xong ...
Ai sẽ chịu trách nhiệm ? Câu hỏi chưa bao giờ có câu trả lời

chattiensinh

Xe tải
Vậy mà nhiều cụ vẫn lạc quan lắm, bảo Hầm xong kiểu gì đường cũng xong. Em chỉ dám ngồi cười trừ, cái sai nhất của em từ trước đến giờ là vào khu Định Công với hi vọng đường xá sau này sẽ ổn hơn.
Hôm trước em đi qua chỗ Định Công Thượng giờ tan tầm mà sang trấn tâm lý luôn, đi đường mà cảm giác như đi vào ngõ, xe 2 bên kèn chật cứng, ngõ ngách chi chít, cảm giác khu này nó cứ tối tăm ẩm thấp kiểu gì ấy.

Tìn đồn hủy Aeon Mall này diễn ra cũng phải hơn 4 tháng rồi nhưng không thấy có báo nào viết cả, mình cũng thấy lạ. Thấy anh em bảo mảnh đất đó bị Trường Hải mua lại rồi. Không biết mai sau Trường Hải định làm gì trên mảnh đất đó.
Em nằm vùng trong group này đã lâu. Tin đồn hủy Aeon Mall này các cụ đồn hơn năm trời rồi chứ không chỉ 4 tháng đâu ạ.
Tóm lại cứ chờ thông tin chính thống thôi cụ

kizura_x

Xe tải
Em nằm vùng trong group này đã lâu. Tin đồn hủy Aeon Mall này các cụ đồn hơn năm trời rồi chứ không chỉ 4 tháng đâu ạ.
Tóm lại cứ chờ thông tin chính thống thôi cụ
Em xác định vài năm tới sẽ rời khỏi khu này, nhưng vẫn hi vọng Aeon Mall không bị hủy để có thêm chỗ đi tới đi lui ở nội thành.

Pieoreo

Xe máy
Chưa thấy ô nào vào lò nể thật sự. Đã thế còn ký kết với mấy tờ báo để PR cho các hoạt động của quận, báo thì toàn lời hay ý đẹp ca ngợi về quận này lắm.

Tungtunghunghung

Xe tăng
Em xác định vài năm tới sẽ rời khỏi khu này, nhưng vẫn hi vọng Aeon Mall không bị hủy để có thêm chỗ đi tới đi lui ở nội thành.
Tôi rời khu Định Công này được hơn 10 năm rồi và chuẩn bị có kế hoạch quay lại khu này vào năm 2025-2026 :)) khi mọi thứ ổn định và hạ tầng êm êm

thichngaodu

Xe đạp

Tungtunghunghung

Xe tăng
nay thấy vnexpress có bài video về hầm chui Kim Đồng mà thấy gỡ rồi, chả nhẽ có phốt gì chăng

Viết kiểu đó vỗ mặt quá, và cũng chỉ là quan điểm người thường thôi chứ nó phải có tiêu chuẩn kỹ thuật, chịu lực, vật lý roán học tùm lum mới đưa ra được chứ viết kiểu tôi nghĩ vậy mà ăn phản damage là cũng mệt, nên tạm thời tổng biên tập cho hạ bài đã, vừa an toàn lại vừa đỡ đụng chạm :))

DCCHA

Xì hơi lốp
Cơ của lờ đờ HM này to đấy. Bao nhiêu đời chủ tiệm, bí thơ. Nam nay cả bí thơ và chủ tiệm đều ở Hoàng Mai nhưng cũng chả ai làm đc gì. Các con đg vẫn xuống cấp nặng, kẹt xe nhiều hơn, bẩn thỉu hơn...

duchien04x4

Xe tải
Cơ của lờ đờ HM này to đấy. Bao nhiêu đời chủ tiệm, bí thơ. Nam nay cả bí thơ và chủ tiệm đều ở Hoàng Mai nhưng cũng chả ai làm đc gì. Các con đg vẫn xuống cấp nặng, kẹt xe nhiều hơn, bẩn thỉu hơn...
Em hay đưa con đi học ở khu đô thị ĐỊnh Công, em thấy khu này ở thích mà cụ, Nhiều cây xanh, mát mẻ yên tĩnh, chắc khu nhà bác bí thơ nên cũng được chăm chút hơn

Dxttb

Xe tải
Em hay đưa con đi học ở khu đô thị ĐỊnh Công, em thấy khu này ở thích mà cụ, Nhiều cây xanh, mát mẻ yên tĩnh, chắc khu nhà bác bí thơ nên cũng được chăm chút hơn
Khu này đẹp mà cụ, cafe quán ăn buôn bán nhộn nhịp, đẹp như vậy từ lâu rồi chứ ko phải từ lúc bác bt tới