[Funland] Thông tin đường vành đai 2,5

Windowstablet.vn

Xe tải
Túm cái váy lại là BT nó phức tộp, nó bất cập, nó dài lê thê và liên quan nhiều sở ban ngành... nên nó mới bị khai tử. Báo chí muốn khai thác thì cả ngàn bài cũng ko hết tin về các BT của cả nước.
Riêng 2.5 lại càng nổi tiếng để viết, có điều đọc cho vui thôi chứ ko phải chân lý để theo.:)
Em ko biết 17-20 năm tính thê nào ( chắc tính từ ngày chủ trương hô hào) chứ theo HĐBT là từ 2014 mới ký, lễ khởi công xây dựng là ngày 17/3/2014 thì đến 2017 cũng làm được đoạn đường kha khá. Năm 2018-2022 vẫn cứ miệt mài GPMB thì đâu phải là HH ko có năng lực thi công. Kéo dài quá làm ai cũng bức xúc, dân khu vực thì khổ vì hạ tầng, NĐT thì thiệt hại...
Nên nút thắt là GPMB, cứ GPMB xong.. là nó cũng xong thôi, trừ khi CĐT bỏ bom ko làm nữa. Mà em thấy HH vẫn quyết tâm và trách nhiệm làm nốt.
Em thấy dân "gian" cứ chửi mỗi HH như thể các mợ đánh ghen toàn phang cô bồ, trong khi mấu chốt ở ông chồng, ko cặp cô này thì sẽ cặp cô khác. Đường 2.5 mà ko GPMB được thì ông hoàng thượng cũng chả làm xong được chứ đừng nói ông HH.:)
Cụ ResRose77 nói cực chuẩn. Em cũng làm BT gần 10 năm ở dự án Đường Lê Trọng Tấn Hà Đông và Khu đô thị đối ứng là Lê Trọng Tấn - Geleximco nên biết tính pháp lý của nó. Sau này Hoàng Hà làm dự án đối ứng tiền bỏ ra làm hạ tầng , tiền sử dụng đất ( thuế chuyển đổi mục đích sử dụng đất) cũng được khấu trừ. Để em tìm lại QĐ phê duyệt tổng mức đầu tư dự án LTT cho các bác xem.

Giapnv272

Xe buýt
Cụ ResRose77 nói cực chuẩn. Em cũng làm BT gần 10 năm ở dự án Đường Lê Trọng Tấn Hà Đông và Khu đô thị đối ứng là Lê Trọng Tấn - Geleximco nên biết tính pháp lý của nó. Sau này Hoàng Hà làm dự án đối ứng tiền bỏ ra làm hạ tầng , tiền sử dụng đất ( thuế chuyển đổi mục đích sử dụng đất) cũng được khấu trừ. Để em tìm lại QĐ phê duyệt tổng mức đầu tư dự án LTT cho các bác xem.
Nếu thích đầu tư vào dự án BT thì đợi vài năm nữa xong dự án của HH sẽ đến lượt dự án TTT kéo dài. Đây là dự án BT cuối cùng của TPHN. Không biết chủ đầu tư là ai nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

Redrose77

Xe tải
Nếu thích đầu tư vào dự án BT thì đợi vài năm nữa xong dự án của HH sẽ đến lượt dự án TTT kéo dài. Đây là dự án BT cuối cùng của TPHN. Không biết chủ đầu tư là ai nhỉ.
Công ty TNHH hạ tầng LOD Bắc Việt của bác Sơn cụ ạ. Dự án đối ứng 40 ha ở Đại Mỗ, Nam từ Liêm. Phê duyệt chủ trương với cấp giấy CNĐT từ cuối năm 2018, mà chưa ký HĐ BT. Giờ đang trình tiếp tục thực hiện.
Nhưng giờ ký BT chắc sẽ có nhiều thay đổi nên có khi thuận lợi hơn HH nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Giapnv272

Xe buýt
Công ty TNHH hạ tầng LOD Bắc Việt của bác Sơn cụ ạ.
Nhưng giờ ký BT chắc sẽ có nhiều thay đổi nên có khi thuận lợi hơn HH nhiều.
Mợ có thông tin gì về mốc thời gian khi nào họ sẽ triển khai không? Nguyễn Trãi tắc quá rồi và TTT kéo.dài mãi chưa làm.

Redrose77

Xe tải
Em có hỏi thì thấy bảo các bác TP thống nhất cho làm BT tiếp rồi, nhưng ko biet lúc nào mới ký dc hợp đồng và thực hiện. Thấy bảo cũng 1000 hộ dân, kinh phí tầm 1500 tỷ, đường đai 2.84 km, rộng 30 m.

Giapnv272

Xe buýt
Em có hỏi thì thấy bảo các bác TP thống nhất cho làm BT tiếp rồi, nhưng ko biet lúc nào mới ký dc hợp đồng và thực hiện. Thấy bảo cũng 1000 hộ dân, kinh phí tầm 1500 tỷ, đường đai 2.84 km, rộng 30 m.
Vị trí đất đối ứng ờ đâu thế mợ

sieunhancutchan

Xe tăng
Ở đại mỗ , Nam Từ liêm cụ ạ, gần 40 ha
40ha này đợt trước anh C đang đàm phán thì bị tóm chứ không thì có khi cũng kí rồi. Đợt đó ảnh đòi ăn 1/3 số này nên cdt chưa đồng ý vì thấy ăn nhiều quá. Đang mặc cả thì anh đứt gánh giữa đường :D

Đợt này nếu vẫn làm BT thì chắc sẽ nhanh hơn vì ko còn phải mặc cả với anh C nữa

Chỉnh sửa cuối:

0000quan

Xe buýt
Tốt nhất TTT kéo dài nên để các quận là chủ đầu tư chứ BT nghe có mùi lắm.
Quốc hội đã họp nắn gân như thế mà vẫn cố làm thực sự rất có vấn đề

Redrose77

Xe tải
Có gần Aeon Mall Hà Đông không mợ, mợ có ảnh vị trí khu đất đó không
Phân khu S4, lô 3.1-3.2-3.3, nhưng em ko quan tâm nên ko để ý thực địa la khu nào vì đã ký HĐBT đâu, khi nào có pháp lý hẵng hay.
Tốt nhất TTT kéo dài nên để các quận là chủ đầu tư chứ BT nghe có mùi lắm.
Quốc hội đã họp nắn gân như thế mà vẫn cố làm thực sự rất có vấn đề
Đúng thế cụ, BT rất chi là phức tạp, mà chỗ Bác Sơn còn ko nhiều kinh nghiệm thi công làm BT bằng bác Lâm. Tiềm lực tài chính thì em ko rõ, ko biết liên danh với ai ko.

0000quan

Xe buýt
Giao cho quận thì như đường Vương Thừa Vũ kéo dài đây cụ. https://vietnammoi.vn/toan-canh-du-an-duong-ton-that-tung-keo-dai-dang-duoc-ha-noi-ra-soat-20211207153608634.htm
Tương lai nghe chừng mờ mịt lắm. Đoạn VTV kéo dài qua chung cư Five star đẹp ra phết.
Đường VTT kéo dài sẽ không được ưu tiên bằng TTT kéo dài vì TTT kéo dài còn nối được với Nguyễn Xiển - Xa La. Với nghe nói đi qua nhà mấy tướng 3,4 sao nên bị cản trở ghê lắm. Với lực của Hà Nội sẽ ưu tiên làm TTT kéo dài trước.

0000quan

Xe buýt
Phân khu S4, lô 3.1-3.2-3.3, nhưng em ko quan tâm nên ko để ý thực địa la khu nào vì đã ký HĐBT đâu, khi nào có pháp lý hẵng hay.
Đúng thế cụ, BT rất chi là phức tạp, mà chỗ Bác Sơn còn ko nhiều kinh nghiệm thi công làm BT bằng bác Lâm. Tiềm lực tài chính thì em ko rõ, ko biết liên danh với ai ko.
Phải là liên danh với pháp nhân bđs vì Lod là xuất khẩu lao động. Bắc Việt giờ đổi thành HTL và là công ty con của Gleximco.
BT hồi trước ngon vì giao đất đối ứng cùng lúc, mỡ nó rán nó. Nhất quyết theo đến giờ này hẳn phải có lý do gì đó. Đây là dự án duy nhất chưa ký hợp đồng mà vẫn muốn cho làm tiếp.

sieunhancutchan

Xe tăng
VTV cũng nối Trường Chinh - Nguyễn Xiển, gần như song song với TTT kéo dài. Cụ nói thế nào chứ tướng nào 3,4 sao mà chui vào ở khu này làm gì. Giả sử có đất trong khu này thì cũng rộng mênh mông, xén đi 1 tý làm đường mà giá trị phần còn lại tăng bao lần, hơi đâu cản trở. Như ở link trên thì là TP giao cho quận làm. Mà quận thì chắc ko đủ lực nên chịu.
TTT kéo dài nó là 1 vệt nối thẳng từ xala lên TTT, nó tương đương với đường nguyễn trãi luôn còn VTV kéo dài nó chỉ là 1 đường nhánh dù có // thì cũng ko dc ưu tiên như cái TTT kéo dài.
chưa kể TTT kéo dài nó còn là gạch nối 2 đường vành đai với nhau đâm thẳng lên trung tâm, độ quan trọng kết nối giao thông và giảm tải cho nguyễn trãi của nó chỉ sau đường 2,5 thôi bác. Còn VTV kéo dài dù sao vẫn là phục vụ 1 đoạn ở mạn đó và đã có TTT kéo dài thì sẽ ko làm thêm đường mà trùng mục đích nối 2 vành đai với nhau

Chỉnh sửa cuối:

Redrose77

Xe tải
Em thì thấy GPMB muôn hình vạn trạng, phải lúc triển khai thực tế mới biết khó khăn ở đâu. kiểu vấp vào quan chức cũng khó một kiểu, vấp vào dân bần cùng sinh cùn lại khó kiểu khác, rồi liên quan đến gq sai phạm nhiệm kỳ trước cũng khó riêng...
Tuy nhiên chắc chắn làm Gpmb sắp tới sẽ có nhiều thuận lợi hơn do một loạt chính sách cũng tiến bộ như : giá đền bù sát giá thị trường, bố trí tái định cư trước khi thu hồi đất, thưởng tiến độ ( thực chất là hỗ trợ tiền thêm)...
Như VĐ4 thấy triển khai GPMB nhanh phết.

Redrose77

Xe tải
Cụ Giapnv272 hum nay ko có ảnh hiện trường ah!:)

victory_1980

Xe điện
Nhờ mấy ông tướng, cụ thể là ông tướng phi công bay vũ trụ thì đường Trường Chinh có thêm tên đường cong mềm mại đó thôi. View attachment 7851561
Ông tướng phi công ko có 01 gram giá trị nào trong việc quyết định hướng, chiều rộng mở đường nhé.

victory_1980

Xe điện
Thế mời cụ đưa ra thông tin.
Còn em thì cứ nhà nào cao tầng tự tin xây sát ra thì là tin thôi
Toàn suy diễn linh tinh, chẳng qua lấy về phía Phòng không không quân thì chi phí GPMB rẻ hơn nhiều.
Thiếu tướng mà đương chức còn chẳng nói lên điều gì, đây lại nghỉ hưu.