[Funland] Thông tin đường vành đai 2,5

Redrose77

Xe tải
em cũng là gà ở đây! nhưng em xn là thông tin cụ thông báo em tự tìm hiểu giống đc 90%. Đặc biệt là phần mặt bằng, chỉ cần lên trang quy hoạch so sánh đất hiện trạng và quy hoạch sẽ thấy ngay đất sạch hay ko. em thấy tính trạng 2 năm gần đây trong khu dự án đối ứng ko thây đổi nhiều về hiện tạng, được hiểu là cơ bản ko bị lấn chiếm thêm! còn lại là xem phần đối ứng cho HH ntn nữa thôi!
Em chỉ quen thông tin những gì có cơ sở thôi cụ ạ. E cũng chẳng có lợi lộc gì nhưng nói lung tung mất tư cách lắm
cụ có thể cho xin contact lập nhóm zalo chia sẻ thông tin được k cụ??? Kính cụ 1 ly
Cám ơn cụ, mà em ko lập nhóm mạng xã hội, chỉ có một số công việc quan trọng thôi cụ ạ. Có gi chia sẻ được thì em sẽ chia sẻ cho các cụ trên đây.

Redrose77

Xe tải
Thực địa đã được kiểm tra, thống kê, rà soát mới lên được quy hoạch chi tiet cho phù hợp với hiện trạng đất, chỗ nào đất sạch được ưu tiên GĐ 1.

Trí.vn

Xe máy
Hóng có điều chỉnh miếng đất hoang nhà e lại đc ra mặt ngõ :D

Redrose77

Xe tải
Hóng có điều chỉnh miếng đất hoang nhà e lại đc ra mặt ngõ :D
Chúc mừng cụ. Khi đường 2.5 và một loạt tuyến đường 24 m, 30 m được làm thì cả một vùng tiềm năng được khai quật. Vị trí quá đẹp và thuận lợi cho phát triển.

Giapnv272

Xe buýt
Không biết đến khi nào HH mới được duyệt quy hoạch 1/500 mới và ký hợp đồng BT mới. Đợi chờ mấy năm liền thấy sốt ruột quá.

Redrose77

Xe tải
Hình như chỗ này là thi công hầm bên đường kin đồng rồi nhỉ?

Redrose77

Xe tải
Không biết đến khi nào HH mới được duyệt quy hoạch 1/500 mới và ký hợp đồng BT mới. Đợi chờ mấy năm liền thấy sốt ruột quá.
BT vẫn hiệu lực mà cụ, cần ký là cái phụ lục điều chỉnh thôi. Cụ không cần sốt ruột quá, đến time rồi, một năm qua tiến triển bằng 6-7 năm trước ý chứ.:)
Giờ này nào hầm nào đường rốt ráo thi công gây sưc ép lên nhau, chưa kể kiện tụng búa xua làm các sở bị réo. Quận cũng đang tiến hành đồng thời một số hạng mục công nhu trường học trong địa giới dự án đối ứng.
Thế nên em mới bảo là đang có nguy và cơ cho HH xử lý đoạn kết.:)

Chỉnh sửa cuối:

chenyouxing

Xe tải
xây dựng trường là đúng thui chứ, cả cái Phường Định Công được mỗi trường tiểu học và thcs Định Công. Tiểu học to rộng thì còn được chứ cái trường THCS mỗi khối có đúng 4 lớp, dân số đông mà k xây dựng, phát triển thì làm sao mà tải được. Đẩy lên học Phương Nam thì hỏng hẳn, trường suốt ngày đánh nhau vs ngay cả đến CĐT trường còn ngồi tù thì chẳng ai muốn dính dáng.
vụ cđt trường ngồi tù là ntn thế cụ?

Giapnv272

Xe buýt
BT vẫn hiệu lực mà cụ, cần ký là cái phụ lục điều chỉnh thôi. Cụ không cần sốt ruột quá, đến time rồi, một năm qua tiến triển bằng 6-7 năm trước ý chứ.:)
Giờ này nào hầm nào đường rốt ráo thi công gây sưc ép lên nhau, chưa kể kiện tụng búa xua làm các sở bị réo. Quận cũng đang tiến hành đồng thời một số hạng mục công nhu trường học trong địa giới dự án đối ứng.
Thế nên em mới bảo là đang có nguy và cơ cho HH xử lý đoạn kết.:)
Mình tưởng hợp đồng BT hết hạn từ thánh 10/2018 rồi mà vẫn còn hiệu lực hả mợ.

Redrose77

Xe tải
Mình tưởng hợp đồng BT hết hạn từ thánh 10/2018 rồi mà vẫn còn hiệu lực hả mợ.
Hì, cụ lại lấy thông tin nửa vời từ báo rồi. HĐ BT có hiệu lực từ ngày ký đến khi thực hiện xong ( bao gồm cả khâu thanh toán..) nên giờ vẫn là đang hiệu lực binh thường nhé, nếu hết hiệu lực thì các sở ban ngành đâu có phải thực hiện/ đề xuất/ căn cứ.. đối với quyền và nghĩa vụ của HH trong các văn bản và công việc liên quan, chưa kể đã phai công bố rộng rãi là HĐ hết hiệu lực và thông báo abc. Cụ đọc HĐ thì rõ

Cái mà báo chí nói là cái thời hạn thực hiện HĐBT, tức la theo kế hoạch ban đầu thì thời hạn thực hiện công trình là 2013-2016, sau đó gia hạn đến 6/2018, căn cứ theo quy định của điều 17, lỗi do tiến độ GPMB ko đúng kế hoạch thì buộc phải gia hạn thôi, ko phải do lỗi của HH nên mọi thứ vẫn hợp lệ. Muốn chấm dứt HĐ phải ký bằng văn bản của cả hai bên, ký thanh lý HĐ...( nhiều thủ tục lắm)

Như vậy so vơi ban đầu, HĐBT cần ký phụ lục để : điều chỉnh giá trị BT, để điều chỉnh thời hạn BT, và quyết toán quỹ đất đối ứng... Nó còn dang dở ở chỗ đó, mà vướng nhất cái giao quỹ đất đối ứng mà như em nói đã phải xong từ lúc căm mốc giới 2020 nhưng do TP thay đổi lãnh đạo thành ra...Thế nên các sở ban ngành tập trung là giải quyết thanh toán quỹ đất, chứ còn thời hạn kéo dài là yếu tố khách quan, không phải là vấn đề chính cần đề cập.
Cái HĐ to đùng , với cả mớ nghĩa vụ và quyền lợi thế mà hết hạn hành chính theo thời gian đơn thuần như thế có mà chết.:)

Chỉnh sửa cuối:

Redrose77

Xe tải
Túm cái váy lại là BT nó phức tộp, nó bất cập, nó dài lê thê và liên quan nhiều sở ban ngành... nên nó mới bị khai tử. Báo chí muốn khai thác thì cả ngàn bài cũng ko hết tin về các BT của cả nước.
Riêng 2.5 lại càng nổi tiếng để viết, có điều đọc cho vui thôi chứ ko phải chân lý để theo.:)
Em ko biết 17-20 năm tính thê nào ( chắc tính từ ngày chủ trương hô hào) chứ theo HĐBT là từ 2014 mới ký, lễ khởi công xây dựng là ngày 17/3/2014 thì đến 2017 cũng làm được đoạn đường kha khá. Năm 2018-2022 vẫn cứ miệt mài GPMB thì đâu phải là HH ko có năng lực thi công. Kéo dài quá làm ai cũng bức xúc, dân khu vực thì khổ vì hạ tầng, NĐT thì thiệt hại...
Nên nút thắt là GPMB, cứ GPMB xong.. là nó cũng xong thôi, trừ khi CĐT bỏ bom ko làm nữa. Mà em thấy HH vẫn quyết tâm và trách nhiệm làm nốt.
Em thấy dân "gian" cứ chửi mỗi HH như thể các mợ đánh ghen toàn phang cô bồ, trong khi mấu chốt ở ông chồng, ko cặp cô này thì sẽ cặp cô khác. Đường 2.5 mà ko GPMB được thì ông hoàng thượng cũng chả làm xong được chứ đừng nói ông HH.:)

Chỉnh sửa cuối:

Ewind

Xe máy
Hì, cụ lại lấy thông tin nửa vời từ báo rồi. HĐ BT có hiệu lực từ ngày ký đến khi thực hiện xong ( bao gồm cả khâu thanh toán..) nên giờ vẫn là đang hiệu lực binh thường nhé, nếu hết hiệu lực thì các sở ban ngành đâu có phải thực hiện/ đề xuất/ căn cứ.. đối với quyền và nghĩa vụ của HH trong các văn bản và công việc liên quan, chưa kể đã phai công bố rộng rãi là HĐ hết hiệu lực và thông báo abc. Cụ đọc HĐ thì rõ

Cái mà báo chí nói là cái thời hạn thực hiện HĐBT, tức la theo kế hoạch ban đầu thì thời hạn thực hiện công trình là 2013-2016, sau đó gia hạn đến 6/2018, căn cứ theo quy định của điều 17, lỗi do tiến độ GPMB ko đúng kế hoạch thì buộc phải gia hạn thôi, ko phải do lỗi của HH nên mọi thứ vẫn hợp lệ. Muốn chấm dứt HĐ phải ký bằng văn bản của cả hai bên, ký thanh lý HĐ...( nhiều thủ tục lắm)

Như vậy so vơi ban đầu, HĐBT cần ký phụ lục để : điều chỉnh giá trị BT, để điều chỉnh thời hạn BT, và quyết toán quỹ đất đối ứng... Nó còn dang dở ở chỗ đó, mà vướng nhất cái giao quỹ đất đối ứng mà như em nói đã phải xong từ lúc căm mốc giới 2020 nhưng do TP thay đổi lãnh đạo thành ra...Thế nên các sở ban ngành tập trung là giải quyết thanh toán quỹ đất, chứ còn thời hạn kéo dài là yếu tố khách quan, không phải là vấn đề chính cần đề cập.
Cái HĐ to đùng , với cả mớ nghĩa vụ và quyền lợi thế mà hết hạn hành chính theo thời gian đơn thuần như thế có mà chết.:)
Cảm ơn mợ.thông tin rất hữu ích.

Ewind

Xe máy
ở đây có bác nào nắm được thông tin vụ bitxeco với thành phố giải quyết đến đâu rùi cho em xin thông tin được ko ạ?em cảm ơn