[Funland] Thông tin đường vành đai 2,5

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Chia sẻ vui một tí, ông bạn em đầu tư shophouse Sổ đỏ đàng hoàng, tuy nhiên mua thời điểm cao, căn 100 m mua 26 tỷ, giờ bán 19 tỷ, lỗ 7 tỷ, trong khi em muốn có Sh 100 m của HH củng chỉ bỏ ra 3 tỷ, giờ ông bạn thì mất 7 tỷ tươi rồi, còn em thì cũng có thê mất 3 tỷ, nhưng cũng có thể dc 20 tỷ. Trong khi lãi 23 tỷ em gưi bank 2 năm cũng bằng tiền 3 tỷ sợ mất kia. :) chả biết ai rủi ro hơn ai?
gớm

kiếm tiền 3 tỷ thành 23 tỷ

kiếm tiền trên lưng a Lâm dễ thế thỉ cả cái xã Đông mỹ nó ko chửi um nhà a Lâm lên

Redrose77

Xe tải
gớm

kiếm tiền 3 tỷ thành 23 tỷ

kiếm tiền trên lưng a Lâm dễ thế thỉ cả cái xã Đông mỹ nó ko chửi um nhà a Lâm lên
Em ko biết trường hợp cụ thể thế nào nên ko có ý kiến. Chứ những trường hợp em biết thì ngừoi góp từ thuở hồng hoang của dự án, nhưng ko muốn lấy lãi tiết kiệm mà muốn dc chia hàng ngàn mét thì đâu có được, người thì đóng tiền lúa non lại cứ đòi quyền lợi lúa già... ngay cả bà H đang kiện, mua 110 , trả 125 ko bán, đòi 135, rồi giờ gây đủ sức ép để có lợi cho mình...
Kiểu như thế thì đâu cũng có, dự án dài hơi và phức tạp như BT thì càng khó tránh, giờ chỉ có mang tiền ra phát từ thiện thì mới ko có ng chửi thoi.:)

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Em ko biết trường hợp cụ thể thế nào nên ko có ý kiến. Chứ những trường hợp em biết thì ngừoi góp từ thuở hồng hoang của dự án, nhưng ko muốn lấy lãi tiết kiệm mà muốn dc chia hàng ngàn mét thì đâu có được, người thì đóng tiền lúa non lại cứ đòi quyền lợi lúa già... ngay cả bà H đang kiện, mua 110 , trả 125 ko bán, đòi 135, rồi giờ gây đủ sức ép để có lợi cho mình...
Kiểu như thế thì đâu cũng có, dự án dài hơi và phức tạp như BT thì càng khó tránh, giờ chỉ có mang tiền ra phát từ thiện thì mới ko có ng chửi thoi.:)
e chả tin a Lâm ko lừa đảo

cái nhà gì bạn cụ nói mua 26 bán 19 thì lỗ 30%

cụ bỏ 3 tỷ ra mua vịt zời của a Lâm thì mất trắng 100% luôn, chưa kể lãi vay, chi phí cơ hội

Redrose77

Xe tải
e chả tin a Lâm ko lừa đảo

cái nhà gì bạn cụ nói mua 26 bán 19 thì lỗ 30%

cụ bỏ 3 tỷ ra mua vịt zời của a Lâm thì mất trắng 100% luôn, chưa kể lãi vay, chi phí cơ hội
Em vẫn còn 26 tỷ, bạn em còn 19 tỷ cụ ạ, chưa kể còn kỳ vọng nhận đất. Cụ nói thế thì em chịu rồi vì ko cùng góc nhìn. Chắc là giàu nghèo do số thật.:))

Giapnv272

Xe buýt
Mua Vin Hưng Yên cắt lỗ 30%, nhiều căn diện tích lớn trên 100m cắt lỗ 5-10 tỷ nhiều lắm. Có sổ đỏ cũng chết như thường. Quan trọng là chọn đúng thời điểm, chấp nhận rủi ro thì chơi thôi.

Jupiter G

Xe tải
Em vẫn còn 26 tỷ, bạn em còn 19 tỷ cụ ạ, chưa kể còn kỳ vọng nhận đất. Cụ nói thế thì em chịu rồi vì ko cùng góc nhìn. Chắc là giàu nghèo do số thật.:))
Theo cụ thì bao giờ HH đc giao đất đối ứng !?

thuyhtt

Xe tăng
à thì ra mợ cũng có suất ở đây. Em thì ko có, em muốn hỏi bao giờ đường 2.5 làm để em bán nhà thôi. Mợ biết thì chia sẻ nhé. cảm ơn mợ.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Mua Vin Hưng Yên cắt lỗ 30%, nhiều căn diện tích lớn trên 100m cắt lỗ 5-10 tỷ nhiều lắm. Có sổ đỏ cũng chết như thường. Quan trọng là chọn đúng thời điểm, chấp nhận rủi ro thì chơi thôi.
Vin Hưng yên là lỗ 100% cụ nhé nếu dùng đòn bẩy

Redrose77

Xe tải
Theo cụ thì bao giờ HH đc giao đất đối ứng !?
Theo em dự thì cuối sang năm nhận đất từng lô, còn giao chủ trương thì chắc sớm hơn.
à thì ra mợ cũng có suất ở đây. Em thì ko có, em muốn hỏi bao giờ đường 2.5 làm để em bán nhà thôi. Mợ biết thì chia sẻ nhé. cảm ơn mợ.
Vẫn đang làm mà mợ, có điều chờ giấy phép cho được tiếp tục rào đường thì làm nhanh hơn. Tốt nhất mợ cứ hóng cuóii tháng 5 hê nốt 14 hộ kia đi là nhà mợ lên hương rồi, mợ bán được giá.

Chỉnh sửa cuối:

Jupiter G

Xe tải
Em và nhiều cụ trong này là dân đen, vào đây hóng tiến độ làm đường, hóng sớm có đường đi cho đỡ khổ. Cụ nào cay cú chuyện đầu tư mua bán lúa non hay vịt trời thì e nghĩ là các cụ lập thớt riêng vật nhau cho đỡ loãng thớt. Rõ ràng đây là thớt thông tin về đường 2.5 chứ có phải thớt vật nhau về đầu tư đầu cơ đất cát đâu.
Em nghĩ kg sao cụ a. Mấy cụ đấy mới nhiều thông tin mật. 😄

0000quan

Xe buýt
cứ để các cụ ấy đưa tin cho vui. chứ đợi chụp dăm ba cái ảnh công trường thì thớt này chìm nghỉm còn gì mà chém nữa
Vẫn là cỡ 2 năm nữa đường mới xong cơ

Cukhoai9

Xe buýt
Khó nhất bây giờ là định giá đất, định giá theo từng thời kỳ lại càng khó...ai dám ký ?!
Tình thế đã thay đổi, giờ là lúc giá đền bù thấp, giá giao đất cao, chênh lệch địa tô NN hưởng

sieunhancutchan

Xe tăng
Khó nhất bây giờ là định giá đất, định giá theo từng thời kỳ lại càng khó...ai dám ký ?!
Tình thế đã thay đổi, giờ là lúc giá đền bù thấp, giá giao đất cao, chênh lệch địa tô NN hưởng
Đúng rồi, giờ khó nhất là xác định đất sẽ trả cho HH vì kiểu gì cũng bị hụt so với 10 năm trước. Ông bitexco cũng đang vướng cái này thì phải. Và ai sẽ là người ký cái này khi mà giờ nó là 1 miếng xương, ký xong có khi còn gãy răng ở tù lúc nào không biết.

kinkit

Xe tải
f
Nhiều cụ có thông tin mà vào thấy mấy cụ văn "cùn" cũng nản, chả biết đúng sai, cứ 1 bài văn nhai đi nhai lại mà ko thấy chán, chả biết lý lẽ đúng sai. Em cũng nể cái mợ "hoa hồng" rất bền bỉ. Nhiều người chán chả muốn nói ^^
em sợ thật, bác nói đúng ý em quá, ko ai mua bán gì, chia sẻ tiến độ làm mà cứ nhao vô chửi ngta lừa đảo rồi công kích vịt zoi gà qué sale này nọ, tổn thương quá h đi đâu cũng chửi [-(

yeuxe16

Xe buýt
Có thông tin gì mới về đường cũng như GPMB nốt 14 hộ không cụ Redrose77?

thuyhtt

Xe tăng
Nhưng em chưa thấy ở đâu làm đường to đùng 2 làn tổ chảng lại phải dựng tường rào cao vải m thế cả. Xong ko dựng được tường thì ngừng làm đường luôn là lý gì ạ các cụ?

tung176

Xe đạp
đường này từ hồi bé em ở bên tân mai - hồi mà bênh viện phòng không không quân còn ở khu k35 bây giờ đã thấy có dự án

giờ vẫn chưa xong nhỉ :D

Giapnv272

Xe buýt
Nhưng em chưa thấy ở đâu làm đường to đùng 2 làn tổ chảng lại phải dựng tường rào cao vải m thế cả. Xong ko dựng được tường thì ngừng làm đường luôn là lý gì ạ các cụ?
Làm đường là phụ thôi, họ còn xây cả khu đô thị rộng 139Ha nên sẽ tập kết rất nhiều sắt thép, xi măng rất dễ mất trộm.

Redrose77

Xe tải
Có thông tin gì mới về đường cũng như GPMB nốt 14 hộ không cụ Redrose77?
Theo thông tin họp bàn gần nhất là vẫn cưỡng chế 14 hộ vào cuối tháng 5, phần này là tồn tại của dự án định công thuộc HUD,Trước đây HUD đã đền bù mà sau ko ai quản lý nên bị tái lấn chiếm, đoạn này ko có giấy tờ gi hết, toàn dân đi thuê lại của hộ lấn chiếm. Phần này ko thuộc trách nhiệm đền bù của HH, tuy nhiên lại vướng mặt bằng thi công nên HH cũng sẽ hỗ trợ.
Ngăn tường là đúng vì :
1. Ko ngăn thì xe cộ đi vào sẽ rất nguy hiểm và hỏng đường.
2. Ngăn bằng tường bê tông vì đây là HH sản xuất được, những bê tông ko đủ tiêu chuẩn lắp ghép nhà thì tận dụng làm vách ngăn đường, vì dự kiến còn dùng thi công lâu dài cho các hạng mục khác. Hơn nữa ngăn bằng tôn thì sẽ bị bẻ tôn, khoét vách ngay, ko đủ người mà canh giữ.
3. Ngăn như vậy sẽ ko để các gara, bến bãi phía bên trong tận dụng, khó thu hồi mặt bằng
4. Tường ko được ngăn thì đương nhiên chưa thi công tiếp rồi. Phường yêu cầu dừng thì chờ phê duyệt cho ngăn đường mới làm tiếp.